คุณเคยไหมครับจอดรถในที่ไม่มีเครื่องหมายห้ามจอด เป็นที่ๆสาธารณะใครๆก็สามารถจอดได้ แต่พอคุณลงรถ มีคนมาบอกคุณว่าขอเก็บเงินค่าจอดด้วย หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » คุณเคยไหมครับจอดรถในที่ไม่มีเครื่องหมายห้ามจอด เป็นที่ๆสาธารณะใครๆก็สามารถจอดได้ แต่พอคุณลงรถ มีคนมาบอกคุณว่าขอเก็บเงินค่าจอดด้วย

เมื่อ2ปีก่อน ไปรับปริญญาเพื่อนที่สวนอัมพร เราขับรถไปก็หาที่จอดรถเราวนตั้งหลายรอบเพราะเราไปครั้งแรก กว่าจะได้จอดพอดีมีข้างๆคลองอะไรเราก็ไม่รู้จักหรอกแต่สามารถเดินไปที่สวนอัมพรได้

เห็นมีรถจอดกันข้างถนนริมฟุตบาธไม่มีป้ายห้ามจอดไม่มีอะไรบงบอกว่าที่ตรงนี้เราจอดไม่ได้

เพราะมันเป็นที่สาธารณะ เราก็เลยจอด พอเราจอดเสร็จลงจากรถ เรากำลังจะเดินออกไป

มีผู้ชายอายุสัก25-35ปีนี่ละเดินมาบอกเราว่าเก็บเงินค่าจอดรถด้วยครับ เราไม่รู้ว่าต้องจ่ายเงินแต่เราก็ให้เพราะว่ากลัวรถเราถูกผู้ชายคนนั้นแกล้ง เพราะต้องไปรับปริญญา คงอีกนาน เราแค่อยากรู้ว่าเพื่อนเคยโดนแบบนี้กันบ้างไหมในสังคมที่ๆ เป็นที่สาธารณะ ที่เราสามรถจอดรถได้แต่เรากำลังถูกใครสักคนมาเรียกเก็บเงินจากเรา ใครเจอแบบเราบ้างที่ไหนก็ได้ ทำไมถึงเป็นเช่นนี้เราไม่เข้าใจ

รูป น้ำใจ
โดย: น้ำใจ
ตั้งเมื่อ: 16 ก.ค. 08
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ คุณเคยไหมครับจอดรถในที่ไม่มีเครื่องหมายห้ามจอด เป็นที่ๆสาธารณะใครๆก็สามารถจอดได้ แต่พอคุณลงรถ มีคนมาบอกคุณว่าขอเก็บเงินค่าจอดด้วย

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 6 : คุณเคยไหมครับจอดรถในที่ไม่มีเครื่องหมายห้ามจอด เป็นที่ๆสาธารณะใครๆก็สามารถจอดได้ แต่พอคุณลงรถ มีคนมาบอกคุณว่าขอเก็บเงินค่าจอดด้วย

จ่ายมันไป แต่ควรทำหนังสือร้องเรียน ไม่ก็แจ้งทีวีมันไปเลย ให้ได้อาย ทำมาหากินเป็นมิจฉาชีพ ไม่ควรปล่อยไว้

โดย: ตาวาว เขียนเมื่อ 19 ก.ค. 08 IP IP: 117.47.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : คุณเคยไหมครับจอดรถในที่ไม่มีเครื่องหมายห้ามจอด เป็นที่ๆสาธารณะใครๆก็สามารถจอดได้ แต่พอคุณลงรถ มีคนมาบอกคุณว่าขอเก็บเงินค่าจอดด้วย

ที่ตึกทรูตรงรัชดา มีทุกคืนมั๊ง บอกให้ขึ้นฟุตบาท จอดเรียงกัน คิดค่าจอดคันละ 100 เดี่ยวตอนกลับจะเอาไม้มาวางลงให้

สาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด..........
รถจอดบอนฟุตบาทเป้นสิบ...จะลงก็ต้องให้คันแรก ที่ แม๋ว เหมือนหมาลงก่อน จนกว่าจะถึงคันตู......

โง่รับประทานไปเลย

โดย: สีกั๊วเฉียน เขียนเมื่อ 18 ก.ค. 08 IP IP: 58.8.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : คุณเคยไหมครับจอดรถในที่ไม่มีเครื่องหมายห้ามจอด เป็นที่ๆสาธารณะใครๆก็สามารถจอดได้ แต่พอคุณลงรถ มีคนมาบอกคุณว่าขอเก็บเงินค่าจอดด้วย

when in Rome do as Roman does
ให้เขาไปเถอะ แต่สิทธิ์ของเรา
ที่จะด่าเขาในใจ

โดย: ชายน้อย เขียนเมื่อ 18 ก.ค. 08 IP IP: 125.24.11.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : คุณเคยไหมครับจอดรถในที่ไม่มีเครื่องหมายห้ามจอด เป็นที่ๆสาธารณะใครๆก็สามารถจอดได้ แต่พอคุณลงรถ มีคนมาบอกคุณว่าขอเก็บเงินค่าจอดด้วย

คนไทยแบบนี้มันไม่มีปัญญาทํามาหากิน แล้วอะ
ทั้งปล้นจี้ รีดไถบ้าบอ

โดย: mash_hermes เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 08 IP IP: 202.91.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : คุณเคยไหมครับจอดรถในที่ไม่มีเครื่องหมายห้ามจอด เป็นที่ๆสาธารณะใครๆก็สามารถจอดได้ แต่พอคุณลงรถ มีคนมาบอกคุณว่าขอเก็บเงินค่าจอดด้วย

เอาเรื่อง2ปีก่อนมาเล่า ไม่สงสารคนอ่านบ้างเหรอ

โดย: คิดได้ไง เขียนเมื่อ 16 ก.ค. 08 IP IP: 124.120.190.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : คุณเคยไหมครับจอดรถในที่ไม่มีเครื่องหมายห้ามจอด เป็นที่ๆสาธารณะใครๆก็สามารถจอดได้ แต่พอคุณลงรถ มีคนมาบอกคุณว่าขอเก็บเงินค่าจอดด้วย

พวกนี้มันชอบทำตัวเป็นมาเฟียเก็บค่าคุ้มครอง ให้มันไปเถอะ 10-20 บาท เพราะรถเราราคาเป็นล้าน มันไม่คุ้มถ้าเกิดอะไรขึ้นกับรถเรา

โดย: ^i^ เขียนเมื่อ 16 ก.ค. 08 IP IP: 125.25.22.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111