ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ หมวด » บันเทิง » บันเทิงเริงรมย์ » ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

พอดีนั่ง search หาอะไรอ่านไปเรื่อย ก็บังเอิญไปเจอรูปของดาราหัวโล้นในอดีต ที่มักรับบทเป็นโจรอยู่เสมอ ท่าน พิภพ ภู่ภิญโญ เลยเกิดนึกถึงท่านขึ้นมา ไม่ทราบว่า ใครรู้บ้างว่า ท่านทําอะไรอยู่ไหน ตอนนี้ครับ ถ้่าท่านเ้ข้ามาอ่าน อยากบอกว่าคิดถึงมากๆครับในวันเก่าๆ ขอให้ท่านมีความสุึข เเข็งเเรงนะครับ
รูป คิดถึงวันเก่า
โดย: คิดถึงวันเก่า
ตั้งเมื่อ: 18 ก.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 13 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

หลังจากไม่ค่อยได้เล่นหนังเพราะอายุมากแล้วท่านก็ได้ไปเปิดร้านขาย อาหารอีสาน ข้าวเหนียว ส้มตำ อยู่ที่แถว ๆ บางแสน ชลบุรีครับ แต่ ตอนนี้ท่านเสียชีวิตไปหลายปีแล้วครับพี่น้องงงงงงงงง

โดย: vam เขียนเมื่อ 3 ส.ค. 08 IP IP: 58.9.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

ปูนนี้แล้วคงกลับบ้านเก่าไปแล้วมั๊งครับ

โดย: ฟฟ เขียนเมื่อ 22 ก.ค. 08 IP IP: 124.120.192.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

ขายปลากิมไข่เต่าอยู่มั้งครับ

โดย: พี่เป้า เขียนเมื่อ 21 ก.ค. 08 IP IP: 203.155.220.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

He already passed away when he was 70 years old.

โดย: someone in this way เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 08 IP IP: 72.77.175.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

ไม่ใข่พิภบ พันธมารแน่

โดย: พันธมารจงไปตาย เขียนเมื่อ 19 ก.ค. 08 IP IP: 117.47.69.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

ลุงแกเป็นสมุนมือขวาของตัวโกงหนังจอเงินแทบจะทุกเรื่อง
(ชอบดูลุงแกเป็นสมุนของกรุงมาก เพราะล้านทั้งคู่ สมกันดี ฮา)

จำได้ว่า.. ออกทีวีหนสุดท้าย ลุงแกเปิดร้านอาหาร (ร้านเหล้านั่นแหละ)
สภาพตอนนั้นลุงแกก็แก่มาก ๆ แล้ว

"กรูจะยัดเยียดความเป็นผัวให้มรึง" (เอามือลูบหัวล้านไปด้วย) วลีเด็ดของหนังไทยเลยนะเนี่ย!

โดย: โซ้ย เขียนเมื่อ 19 ก.ค. 08 IP IP: 118.173.207.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

เวรกรรม เเต่ผมคิดถึงพี่เขาครับ

โดย: คิดถึงวันเก่า เขียนเมื่อ 19 ก.ค. 08 IP IP: 24.90.221.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=s04120

โดย: โค๊ะ เขียนเมื่อ 18 ก.ค. 08 IP IP: 58.9.224.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

เค้าตายไป2-3 ปีแล้วครับพี่น้องครับ

เจ้าของวลีเด้ด กรูจะยัดเยียดความเป็นผัวให้กับเมิง

โดย: กะปอมน้อย เขียนเมื่อ 18 ก.ค. 08 IP IP: 192.168.1.104, 58.9.183.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

รู้สึกเขาจะเสียชวิตไปแล้วมั้ง

โดย: ff เขียนเมื่อ 18 ก.ค. 08 IP IP: 58.10.146.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111