ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ หมวด » บันเทิง » บันเทิงเริงรมย์ » ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

พอดีนั่ง search หาอะไรอ่านไปเรื่อย ก็บังเอิญไปเจอรูปของดาราหัวโล้นในอดีต ที่มักรับบทเป็นโจรอยู่เสมอ ท่าน พิภพ ภู่ภิญโญ เลยเกิดนึกถึงท่านขึ้นมา ไม่ทราบว่า ใครรู้บ้างว่า ท่านทําอะไรอยู่ไหน ตอนนี้ครับ ถ้่าท่านเ้ข้ามาอ่าน อยากบอกว่าคิดถึงมากๆครับในวันเก่าๆ ขอให้ท่านมีความสุึข เเข็งเเรงนะครับ
รูป คิดถึงวันเก่า
โดย: คิดถึงวันเก่า
ตั้งเมื่อ: 18 ก.ค. 08
แท็ก:
เปิดดู: 6,267 ครั้ง
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 106 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

เคยมีเพื่อนที่เขาอยู่ภาคใต้แต่สส.ของเขาไม่ใช่คนของพรรคประชาธิปัตย์ซึ่งเขาเป็นคนดีมีผลงาน แค่ป้ายทะเบียนรถของเขาเป็นของจังหวัดนั้นยังโดนกรีดรถจนยับเยินก็ยังเคยคิดในใจว่าทำไม

โดย: นริศา เขียนเมื่อ 6 ธ.ค. 10 IP IP: 182.52.94.XXX
ความคิดเห็นที่ 105 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

ถึงความเห็นที่ 104 "เปรม" หมายถึงพล.อ. เปรมหรือเปล่า ผมว่าพล.อ.เปรมไม่ได้สังกัดพรรคประชาธิปัตย์นะครับ

โดย: คนอ่านคนหนึ่ง เขียนเมื่อ 27 พ.ย. 10 IP IP: 58.137.65.XXX
ความคิดเห็นที่ 104 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

ผู้นำของ ปชป เป็นคนใต้เช่น เปรม ชวน สุเทพ บัญญัติ คนใต้มีนิสัยรักพวกพ้องของตนฉะนั้นส่วนใหญ่นิยมพรรคนี้ ส่วนคนอิสานเค้ารักทักษิณเพราะทักษิณเค้าช่วยเหลือคนอิสานเอาไว้เยอะ ทักษิณก็ไม่ใช่คนอิสาน พรรค พท ก็ไม่ได้มีต้นกำเนิดมาจากอีสานแต่คนอีสานเค้านิยมที่ผลงานมากกว่า ต่างจากเนวินที่เป็นคนอิสานแต่ไม่มีคนอิสานชอบเท่าไหร่ สุวิทย์คุณ กิตก็คนอีสานแต่ย

โดย: รู้ดี เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 10 IP IP: 118.172.41.XXX
ความคิดเห็นที่ 103 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

คนอีสานกับคนเหนือชอบหาย:-) รึมึงจะเถียง บ้านกูมีแต่:-)
อีสานกับเหนือ คาราโอเกะ บาร์ผู้หญิง

โดย: คนเกาะพะงัน เขียนเมื่อ 21 พ.ย. 10 IP IP: 1.46.104.XXX
ความคิดเห็นที่ 102 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

68

มะรึงจะกลับบ้าน แต่มีคนรอเอามีดแทงมรึงที่บ้าน

ถามสั้นๆ...

มรึงจะกลับมั้ย...
ชิมิ

โดย: asstv เขียนเมื่อ 19 พ.ย. 10 IP IP: 10.0.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 101 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

อีกอย่างครับ
การยอมรับในกฎกติการมีสูงมากสำหรับบางกลุ่ม เชือได้ว่าถ้า ปชป. ครั้งหน้า
ได้เป็นรัฐบาล คนอีสานยอมรับได้ในเสียงส่วนใหญ่ แม้จะขัดกับความรู้สึกตนเอง
ตรงข้ามกับบางกลุ่มที่ชอบเสาะหาวิธีซึ่งให้ประโยชน์แก่ตัวเองสูงสุด
เรียก"ความหัวหมอ"ซึ่งคนส่วนมากมีแต่เขาไม่เอามาใช้กับคนไทยด้วยกัน

โดย: siam99 เขียนเมื่อ 19 พ.ย. 10 IP IP: 10.0.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 100 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

ไม่ได้เทียบ ก่อนทักสิณเป็นนายกคนอีสานก็เลือกพรรคการเมืองอื่น แต่พอทักสิณตั้งพรรคไทยรักไทยลงสู้ คนอีสานคนเหนือก็เลือกได้เป็นรัฐบาล บริหารครบเทอมมีผลงานจับต้องได้ เลือกตั้งสมัยต่อมาไดคะแนนถล่มทลาย ได้ตั้งรัฐบาลพรรคเดียวแล้วก็สานต่อนโยบายเก่า เพิ่มนโยบายใหม่ตอนนั้นเราเห็นอนาคตบ้านเราไปข้างหน้า แล้วตอนนี้หละไปถึงใหนแล้ว แล้วคนใต้หละทำไมถึงชอบปชป อย่าบอกนะว่าภาคนิยม ถ้าคุณคิดแบบนั้นก็เห็นแก่ตัวเต็มที แล้วคิดว่าด่าว่าคนอื่นเขาโง่ (คนใต้ที่ดีก้เยอะแต่ทำไมผลเลือกตั้งภาคใต้ออกมาอย่างนี้ก็ไม่รู้จะเข้าใจอย่างไร

โดย: เราน่าจะมองภาครวมของประเทศมากกว่า เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 182.53.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 99 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

ถึงว่าชุมนุมกี่ครั้งก็ไม่ชนะ แมร่งแกนนำไอคิวต่ำนี่เอง แล้วพวกไอคิวสูงยังไม่ตามมันอีก

โดย: สาเหตุที่แพ้ เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 124.120.21.XXX
ความคิดเห็นที่ 98 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

ภูมิใจแทนคุณโซอี้ครับ

โดย: ดีใจด้วย เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 111.84.203.XXX
ความคิดเห็นที่ 97 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

พวกที่ชอบขายที่นาผืนน้อยเป็นดัชนีย์ชี้วัดอะไรได้หลายๆอย่างอย่างไม่ต้องสงกะสัย

โดย: 97 เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 10.6.139.XXX
ความคิดเห็นที่ 96 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

ภาคใต้เป็นภาคที่มีทัพยากรมากที่สุด และจะพบปัญหาความยากจนน้อยที่สุดด้วยเช่นกัน.....

ขอเถียง สลัมที่ใต้เยอะกว่าอิสานอีกนะ
ชาวนาที่อิสานใช่จะจนทุกคน

โดย: 555 เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 95 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

มันคือความจริง ถึงแม้ผมไม่ใช่คนอีสาน แต่ผมก็ชอบผลงานทักษิณ ตั้งแต่ผมมีสิทธิ์เลือกตั้งผมก็เลือกพรรคประชาธิปัติ แต่ผมมาเปลี่ยนใจตอนที่พรรคนี้ไม่ส่งคนเลือกตั้ง ลองมาดูผลงานของทักษิณทำให้รู้สึกภูมิใจที่ได้ผู้นำแบบนี้ ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปพรรคประชาวิบัติอย่าหวังว่าจะได้คะแนนจากผม

โดย: คคคค เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 202.8.78.XXX
ความคิดเห็นที่ 94 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

ลองไปกระบี่ พีพี สมุย ภูเก็ต ดูสิ แล้วจะเห็นว่า คนอีสายอยู่เยอะแค่ไหน แล้วเค้า ไปทำงานอะไร
คนใต้ ไปเปิด รีสอร์ท ซื้อที่ อยู่ที่อีสาน เหนือ เยอะมาก
ไม่รู้ใคร ยังกราบไหว้ หลักกิโลอยู่เลย
ภาคไหน กินเหล้า มากที่สุดในประเทศ
ภาคไหน จน มากที่สุดของประเทศ
เพราะอะไร
ทำงาน ได้เงิน กินเหล้า เที่ยวผู้หญิง เล่นการพนัน แล้วมันจะรวยได้ยังไง

โดย: เซ็ง เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 124.122.44.XXX
ความคิดเห็นที่ 93 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

ถึง คห.90 ผมไม่รู้หรอกว่าคนที่ด่าคนใต้ อ่ะจะเป้นภาคไหน
แต่ คนไทยเหมือนกัน มาด่ากันเองมันน่าอายจิงๆ วะ แทนที่จะพูดด้วยเหตุผล อีกอย่างผมไม่รู้จุดประสงค์ที่แท้จิงของการตั้งกระทู้ นี้คืออะไร แต่ดูจากคอมเม้นแล้ว ผมว่า จขกท. คงดีใจที่มีคนมาช่วยด่าคนใต้ เหอๆ

โดย: คนใต้ เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 58.8.124.XXX
ความคิดเห็นที่ 92 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

คนอีสาน คนใต้ ก็คือคนไทย อ่านของจขกท.แล้ว ถ้าวิเคราะห์แนวนี้ ปัญหาเรื่องการศึกษา ความรู้ ยังเป็นปัญหาใหญ่ ถ้าบอกว่านักการเมืองกินแล้วแบ่งชาวบ้านอิ่มด้วย ไม่เป็นไร นี่คือศัตรูระบอบประชาธิปไตยแท้จริง นานๆไป เงินคงคลังคงไม่เหลือ เพราะไปต่างประเทศหมด ทัศนะในการเลือกนักการเมือง เป็นสิ่งสำคัญ ประเทศจะก้าวหน้าหรือย่ำกับที่ ก็นักการเมืองนี่แหละสำคัญ มาที่ไรหน้าเดิมๆ น้ำเน่าทั้งนั้น

โดย: กูละเบื่อ เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 118.172.254.XXX
ความคิดเห็นที่ 90 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

ตกลงว่า กระทู้นี้ต้องยกให้เป็นกระทู้เชื่อมความสำพันธ์เหลืองแดงดีเด่น หรือเปล่า เพราะดูเหมือนว่า จะทำให้สีเหลืองสีแดงกลืนรวมเป็นพวกเดียวกันแล้ว(ใต้หรืออีสานก็มีทั้งเหลืองทั้งแดง แต่ตอนนี้นับเหมารวมเป็นใต้หรืออีสานเท่านั้น) ต้องยกความดีความชอบให้คุณโซอี้นะครับ ^.^

ว่าแต่ที่จะเกิดเป็นข้อพิพาทระหว่างชาวใต้กับชาวอีสานขึ้นมาเนี่ย ใครจะรับผิดชอบกันหล่ะ

(อย่าบอกนะว่าจะไม่เป็นไปอย่างนั้น เพราะตอนนี้มีคน(อีสานหรือเปล่าก็ไม่รู้) เข้ามาอาศัยช่วงชุลมุลด่าคนใต้กันใหญ่ ซึ่งคนใต้ อาจจะงง คิดว่าคนด่าเป็นคนอีสานได้นะ)

โดย: อยู่ดีๆไปด่าเค้า เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 58.11.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 89 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

กร๊ากกกกกกกกก

รู้แต่ว่า คนใต้สอบได้ผู้พิพากษาเต็ม ..... อย่างนี้เรียกว่า IQ EQ ต่ำป่ะ

โดย: sebe9999 , maleong กลับใจแล้วน่ะย๊ะ เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 125.25.68.XXX
ความคิดเห็นที่ 88 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

สรุป กระทู้นี้ด่าคนใต้ว่างั้น
เซ้ง วะ แล้วไอคนที่บอกว่าคนใต้ iq และ eq ต่ำอ่ะ มิงใช้อะรไคิด เหอๆ กุว่าถ้าพวกมิงจะด่า คนใต้ มิงด่า สส. บ้านมิงดีกว่ามะ ยังมีพวกนักการเมืองท้องถิ่นอีก อยากจะถาม จขกท. ว่าคุณรู้งบประมาณที่เข้ามาในอำเภอของคุณรึเปล่าแต่ล่ะปีงบประมาณที่เข้าอำเภอของ คุณอ่ะได้เท่าไร ถ้าไม่รู้คุณก็คงคิดได้น่ะคับว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไร (ถ้าไม่รู้ก็อย่ามาคุยกับผม) อีกอย่างมาตั้งกระทู้แบบนี้คนมีการศึกษาเค้าไม่ทำกันหรอก ที่ทำให้คนไทยต้องมาด่ากันเอง มันน่าอายวะ

โดย: คนใต้ เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 58.8.124.XXX
ความคิดเห็นที่ 87 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

คนที่เก่ง ฉลาด นักพัฒนาเห็นคุณค่าของความยากจนคนในชนบทถิ่นอีสาน ตายหมดแล้วครับ เนื่องจากถูกยิงเป้ากลางสนามบินและบางคนโดนลอบยิงกลางโต๊ะประชุมครูชั้นผู้ใหญ่
แต่ล่ะคนมีแต่หัวกระทิทั้งนั้น โดนปราบเรียบโดยการโยนว่า คอมมิวนิสต์ฆ่า ชาวบ้านรู้ครับว่าฝ่ายไหนฆ่า
ต้องข่มอีสานไว้ครับ ไม่ข่มเดี๋ยวเอาไม่อยู่

โดย: ปลาวาฬเพรชฆาต เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 125.26.241.XXX
ความคิดเห็นที่ 86 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

คนใต้เป็นคนเก่ง เอาที่ดิน สปก เอาไปเป็นที่ของตัวเอง ยังมีประชาชนเลือกอีก เก่งครับ นับถือนับถือ ดีนะไม่เอาเมียชาวบ้าน แต่ถ้าเอา ชาวบ้านคนภาคใต้ก็คงไม่ว่า เพราะว่าเป็นคนเก่ง การศึกษาสูง นับถือนับถือ ส่วนผมคนภาคเหนือ กินข้าวเหนี่ยว ชอบภูเขา สายลม อากาศหนาว แสงแดด ไม่ชอบฝนตก ไม่ชอบทะเล น้ำเค็ม

โดย: ปป-5 เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 125.27.88.XXX
ความคิดเห็นที่ 84 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

มันต่างกันตรงที่คนอีสาน เป็นเสรีชนมากกว่า จะเห็นได้ว่า สส.ภาคอีสานเปลี่ยนหน้าบ่อยกว่าทุกภาค ไม่ค่อยมีใคร ยึดติดกับพรรค หรือใครคนหนึ่ง ถ้าคนๆนั้นไม่สร้างประโยชน์ให้ประชาชน... แม้แต่เจ้า วันนี้คนอีสานเขาก็ไม่ค่อยจะยอมรับ เป็นภาคที่เกิดกบฏ บ่อยมาก ในประวัติศาสตร์...ดังนั้นพวกอำมาตย์จะกลัวภาคอีสาน มาก พยายามสร้างภาพ ที่ดีให้ตัวเอง ในบางโอกาส แต่ขณะเดียวกันก็พยายามกดหัว ไม่ให้ลืมตาอ้าปาก และสร้างค่านิยม การดูหมิ่นดูแคลน ให้คนอีสาน หมดความภาคภูมิใจในตัวเอง

ภาคใต้ ยังถูกปลูกฝัง ในค่านิยม นายหัว คือเจ้านาย เป็นผู้ ปกป้องรักษาความสงบ ที่ประชาชนต้อง อยู่ใต้การคุ้มครอง มันเป็นเรื่องง่ายที่อำนาจส่วนกลาง จะเข้าครอบงำ เพราะ ซื้อที่หัว หางก็ตามมาเป็นพรวน ระบบเจ้าพ่อผู้มีอิทธิพลยังฝังรากลึก ในสังคมภาค เช่นเดียวกับตะวันออก มันจะสังเกตุได้ง่ายตรงไหนมีควายเหลืองสุด ก็มักจะเป้นพื้นที่ที่มีปัญหา มาเฟีย ผู้มีอิทธิพล อยู่ ...ประชาชนไม่รู้ไรหรอก เจ้าพ่อบอกมายังไงก็ไปอย่างนั้น ...ทักษิณพยายามกวาดล้าง ก็โดน เห็นๆอยู่

โดย: ควายเหลือง 300-500 เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 125.26.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 83 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

เพิ่งไปไล่อ่านๆด้านล่าง ก็แอบคิดในใจว่านี่มันกระทู้เสี้ยมให้วัวขวิดกันหรือเปล่าครับเนี่ย

ผมว่านี่ไม่ใช่เอาใจเขามาใส่ใจเราหลอกครับ แต่เป็นการยัดความคิดเราไปในหัวเขาหรือเปล่า

คนใต้เป็นไงผมพอรู้(อยู่ใต้มาครึ่งชีวิต อีกครึ่งชีวิตอยู่ภาคกลางและเหนือ) คนอีสานเป็นไง ก็พอทราบ (เพื่อนพ้องเกินกว่าครึ่งเป็นอีสาน) แต่ไม่เคยคิดสักนิดที่จะกล้าเอาเรื่องละเอียดอ่อนแบบนี้พูดเล่น แม้แต่จะคุยกับคนสนิทสองคนในบ้าน เพราะผลเสียที่ได้อาจยาวไกลและใหญ่กว่าที่เราคิดก็ได้ครับ

ปล. ความเห็นของผมไม่เกี่ยวข้องกับการเมืองแม้แต่น้อยครับ ใครรักใครเชิญ ใครชอบใครก็ตอบสบาย ใครคิดอย่างไรมีสิทธิ์ออกความเห็น (ตามระบอบประชาธิปไตย์) ถึงความเห็นของเราจะไม่มีใครสนใจก็ตามที...และความคิดเห็นของผมก็คือ ไม่ควรสร้างกระทู้ลักษณะนี้ขึ้นอีกไม่ว่าจะหวังผลด้านใด นะครับ...สาธุ

โดย: คิดอย่างเป็นกลาง...เหรอ!!! เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 58.11.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 82 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

ดีจัง เหมือนจะเขียนอย่างเป็นกลาง แต่อ่านไปอ่านมา เหมือนจะยกหางอีสาน แอบด่าใต้หรือเปล่า... ท่านเจ้าของกระทู้

โดย: คิดอย่างเป็นกลาง...เหรอ!!! เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 58.11.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 81 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

คห.80 คนใต้แบบจตุพร ณัฐวูฒ เขาไม่ได้หลอกหรอก แต่ไอ้พวก ปชป.นั้นแหละมันชอบหลอก แต่เขาไม่เอาด้วยกับ ปชป. เพราะคนเหนือ อีสานเขารู้ดี 60 ปีมันไม่ทำอะไรเลย เขาจึงไม่เลือกมันมาให้รกประเทศอีก

โดย: xx เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 58.9.237.XXX
ความคิดเห็นที่ 80 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

คนอีสาน คนเหนือ ถูกคนใต้ อย่าง จตุพร วีระ ณัฐวุฒิหลอกง่ายด่าย จริ่งๆๆ5555 คราวหน้า อย่าให้เขาหลอกอีกละ พวกมันจูงง่ายจริ่งๆๆๆ

โดย: ccc เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 125.24.240.XXX
ความคิดเห็นที่ 79 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

โกงเหมือนกันแต่เพื่อไทนสร้างชาติคู่กันไปด้วย แต่ ปชป โกงกินอย่างเดียว

โดย: 191 เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 180.210.216.XXX
ความคิดเห็นที่ 78 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

คนยังอาศัยความเชื่อ เชื่อในสิ่งที่ตนอยากเชื่อ เชื่อแบบหัวชนฝา ใครจะว่าอย่างไรกูก็ยังเชื่อ เชื่อมั่นในตัวทักษิณ ว่าไม่โกง ก๊ากๆ เชื่อแบบนี้เรียกว่างมงายครับ

โดย: กูละเบื่อ เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 118.172.254.XXX
ความคิดเห็นที่ 77 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

คนใต้เป็นคนเก่ง เอาที่ดิน สปก เอาไปเป็นที่ของตัวเอง ยังมีประชาชนเลือกอีก เก่งครับ นับถือนับถือ ดีนะไม่เอาเมียชาวบ้าน แต่ถ้าเอาชาวบ้านก็คงไม่ว่า เพราะว่าเป็นคนเก่ง การศึกษาสูง นับถือนับถือ

โดย: ปป-5 เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 125.27.96.XXX
ความคิดเห็นที่ 76 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

ตอบตามความเห็นส่วนตัวนะ
-คนใต้ เป็นคนรักพวกพ้อง ภาคนิยม ตอนทักกี้เป็นนายก เป็นสมัยที่มีนโยบายทำราคายางในตลาดโลกได้ดี คนใต้ก้อพอใจนะ แต่พอถามว่าถ้าเลือกตั้ง จะเลือกพรรคอะไร ตอบทันที ปชป ถามเพราะอะไร ตอบว่าเป็นพรรคคนใต้ บางคนก้อบอกว่า ที่บ้าน พ่อแม่ปู่ย่าตายาย บอกต้องเลือกพรรคนี้
-คนอีสาน จริง ๆ ไม่ได้ติดยึดพรรคไหน ขอให้นโยบายทำได้แล้วเป็นประโยชน์กับพวกเค้า ๆ ก็เลือกแล้ว

โดย: ไม่น่าเชื่อ เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 110.164.206.XXX
ความคิดเห็นที่ 75 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

ประเทศไทยมีเพียงภาคเหนือกับอีสานที่มีการศึกษาสูง เวลาเลือกตั้งสส.ไม่สามารถเอาเงินซื้อคนอีสานได้ ทำให้ได้แต่สส.ที่มีแต่คุณภาพ เลือกตั้งครั้งต่อไปใครรับเงินสส. ขอให้โครตแม่งถูกรถชนตาย

โดย: am เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 183.89.193.XXX
ความคิดเห็นที่ 74 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

โดย: 666 เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 125.27.172.XXX
ความคิดเห็นที่ 73 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

ขอค้านบทความข้างต้น ไม่เฉพาะแต่คนใต้เท้านั้นที่ชอบพูดภาษาเดียวกับคนท้องถินกันเอง แต่มันเหมือนกันทุกภาค เพราะการพูดภาษากลางกับคนที่พูดภาษาถิ่นเดียวกันเอง จะทำให้รู้สึกเขิน เหมือนคนบ้านเดียวกันมาเจอกันแล้วพูดภาษาอังกฤษต่อกันมันยังงัยอยู่ ขอให้เข้าใจด้วย แต่คนใต้เงินซื้อไม่ได้นะครับ ไม่เหมือนคนอิสานที่ยอมเคารพทักษิณ ทั้งที่รู้ว่า เขาหมิ่นเบื้องสูงแต่ยอมเพื่อเงิน

โดย: ra-koyo@hotmail.com เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 182.52.163.XXX
ความคิดเห็นที่ 72 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

เลือกตั้งผู้ว่าทุกจังหวัด โอนหน่วยงานราชการพลเรือนไปสังกัดท้องถิ่นให้หมด รัฐบาลโยนงบ ให้จังหวัดไปดูแล เรื่องมันก็จบ ประชาชน-ข้าราชการ-นักการเมือง ในพื้นที่ไปตรวจสอบกันเอง..รัฐบาลทำหน้าที่แค่ความมั่นคง และการค้ากับต่างประเทศ ระบบยุติธรรม ...จบ...ใครมาเป็นรัฐบาลก็เหมือนกัน ไม่มีผลต่อความรู้สึกของประชาชน

โดย: ควายเหลือง 300-500 เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 125.26.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 71 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

น่าจะเป็นผลประโยชน์ร่วมกันของคนในพื้นที่ครับ เป็นเพราะพรรคเพื่อไทยสร้างผลประโยชน์ในพื้นที่ของตัวเองจนได้รับความนิยม และ การยอมรับ จากคนในพื้นที่ของตัวเอง ส่วน พรรคประชาธิปัตย์ ก็ ทำประโยชน์ให้กับคนในพื้นที่ภาคใต้ ก็ได้รับความนิยม เช่นกัน ดังนั้นแล้ว การเมือง จริงเป็นเรื่องของการประสานผลประโยชน์ ระหว่าง นักการเมือง กับ ประชาชน

โดย: perfrand เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 61.19.222.XXX
ความคิดเห็นที่ 70 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

-เรื่องนี้ คือ ว่า ใครเคยได้รับประโยชน์จากใคร สิ่งที่ฝั่งติดใจหากไม่ดีกว่าย่อมจะลบของเดิมออกไปได้ง่ายๆ
-บุญรักษา...สววัสดีครับ จขกท

โดย: --บุญรักษา พธม รัก นปช-- เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 223.206.135.XXX
ความคิดเห็นที่ 69 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

หวัดดีและขอบคุณค่ะ พี่ๆเพื่อน
ที่มาให้กำลังใจ จริงๆแล้วไม่ได้มีเจตนาตั้งกระทู้
เพื่อสร้างความแตกแยกของคนสองกลุ่มเลย แต่ กำลังพยายามหาสาเหตุและเข้าใจถึงต้นตอของปัญหาที่แท้จริง ต่างหาก เพราะนิสัยคนไทยไม่เคยคิด หาคำตอบ กับอะไรก็ตามที่เราสงสัย เช่นคำกล่าวที่ว่า
ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ แต่ ไม่เชื่อยิ่งต้องหาสาเหตุสิค่ะ
ที่สำคัญ เอาใจเค้ามาใส่ใจเรา ด้วยน่ะค่ะ

แหม งานนี้มีตัวปลอมแฝงมาด้วย น่ะค่ะ

โดย: soey30 เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 115.87.146.XXX
ความคิดเห็นที่ 68 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

เอ่อ ที่SOEYบอกว่าทักษิณต้องระเห็จไปนี่ ใครเขาไล่ให้ไปหรือครับ
แล้วถ้าอยากกลับ ก็ต้องถามว่าใครเขาห้ามหรือครับ
เอาที่เป็นที่เห็นนะ ไม่ใช่แค่ความเชื่อ
เพราะที่ผมเห็น ทักษิณขออนุญาติศาลไปดูพิธีเปิดโอลิมปิคแล้วก็ไม่ยอมกลับไทยไม่ใช่หรือ
แล้วที่ว่าอยากกลับเขาไม่ให้กลับนี่ ผมยิ่งง ก็หมายเรียกมีไปก่อนตั้งหลายฉบับ ก่อนที่จะมีหมายจับ แล้วกลับไม่ไดตรงไหน

โดย: ฮ่วย เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 124.121.73.XXX
ความคิดเห็นที่ 67 : ไม่ทราบว่า ดาราเก่า พิภพ ภู่ภิญโญ นี่ ใครทราบบ้างว่าท่านทําอะไรอยู่ครับ

ถึง คุณ คห.8
คนใต้มันคิดเองเป็นที่ไหน
เสาไฟฟ้ามันยังเลือกเลย
>>>> ในเมื่อคนใต้ก็รู้ๆกันอยู่ว่าชอบส่งให้ลูกเรียนสูงๆ สืบเนื่องมากจากการที่พวกเค้ามีสวน มีไร่ฯลฯ ตอนนี้เข้ามารับราชการซึ่งก็ไม่ได้เข้ากันง่ายๆแบบยื่นใบสมัครแล้วจบ ก็มีแต่คนใต้เป็นส่วนใหญ่ ไปดูในมหาลัยไหนก็ได้ อย่างน้อยที่เราจบมาก็มีคนใต้เยอะมาก

คนอีสานมันเลือกเพราะมันชอบ ต่อให้10ชวนไปหาเสียงให้ตาย แจกสักคนละ2พัน เขาก็ไม่เลือก
>>>อันนี้ยอมรับนะ เพราะความชอบเป็นเรื่องส่วนบุคคล

ว่ากันว่าเป็นภาคที่มีIQและEQ ต่ำกว่าภาคใดๆ
สรุปคนใต้มันใช้สมองคิดน้อยที่สุด
มันพูดเก่ง เก่งแต่วาทศิลป์
เอาชนะด้วยวาทศิลป์ แต่ทำงานไม่เป็น

>>>ใครว่ามาคะ อย่าเหมารวมสิ เค้าเคยวัดผลทางการศึกษานะว่าภาคใดมีการศึกษาเฉลี่ยต่อคนต่ำที่สุด ไปหาคำตอบมานะคะถ้าอยากรู้ โดยส่วนตัวสอบเอ็นทรานส์ติดมหาลัยอันดับ1ของไทย เกียรตินิยม1 เรียนจบโทและเข้ารับราชการในกรมหนึ่งซึ่งเจราจาการค้ากับต่างประเทศและกำลังได้ทุนไปต่อด๊อกเตอร์ค่ะ เพื่อกลับมาทำงานรับใช้ชาติด้วยความภูมิใจ

โดย: คนใต้คนหนึ่ง เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 10 IP IP: 10.50.2.60, 10.1.5.XXX