มีกิจกรรมภาษาอังกฤษสำหรับเด็กมาฝากค่ะ หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ประชาสัมพันธ์ » มีกิจกรรมภาษาอังกฤษสำหรับเด็กมาฝากค่ะ

?สนุกฟัง สนุกอ่าน สนุกร้อง? กับภาษาอังกฤษ ? Head, shoulders, knees, and toes, Knee and toes, Two eyes, two ears, one mouth, And one nose?? เสียงที่เด็ก ๆ ต่างร่วมกันร้องเพลง พร้อมกับเต้นทำท่าประกอบเอามือแตะไปตามอวัยวะต่างๆของร่างกายตามเนื้อเพลงที่ได้ร้องออกมา ช่างเป็นภาพที่น่ารักน่าเอ็นดู กิจกรรม ?สนุกฟัง สนุกอ่าน สนุกร้อง? ที่ทางอุทยานการเรียนรู้ TK park และสถาบันสอนภาษายูนิเซร์ซ ได้ร่วมกันจัดขึ้น ด้วยเพราะเล็งเห็นความสำคัญของวิชาภาษาอังกฤษที่ปัจจุบันได้เข้ามามีบทบาทอย่างมากในชีวิตประจำวัน และเพื่อให้เด็ก ๆ ในวัยที่ต่ำกว่า 7 ปี ได้มีโอกาสเสริมทักษะ เรียนรู้กิจกรรมต่าง ๆ อย่างสร้างสรรค์ จึงมีการสอดแทรกความสนุกลงไปในทุก ๆ กิจกรรม ซึ่งมีส่วนในการช่วยให้ง่ายต่อความจำของเด็ก ๆ ทำให้เรียนรู้อย่างเต็มประสิทธิภาพ แตกต่างไปจากที่คุ้นเคยในห้องเรียนสี่เหลี่ยม เพราะยุคสมัยแห่งการท่องจำได้หมดลงไปแล้ว! ติดตามรายละเอียดของกิจกรรมทั้งหมดได้ที่นี่ค่ะ http://www.tkpark.or.th/th/knwldzn/chl/chlactdtl.aspx?id=12223 Unisearch Study Centres Tel. 0 2877 5800 www.unisearchthailand.com
รูป tong
โดย: tong
ตั้งเมื่อ: 24 ก.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 4 : มีกิจกรรมภาษาอังกฤษสำหรับเด็กมาฝากค่ะ

fuck:-) พ่อมืงตาย emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: กัน เขียนเมื่อ 25 มี.ค. 09 IP IP: 192.168.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : มีกิจกรรมภาษาอังกฤษสำหรับเด็กมาฝากค่ะ

มันนานมาแล้วนะคะกิจกรรมนี้

โดย: kungten เขียนเมื่อ 17 ม.ค. 09 IP IP: 202.149.24.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : มีกิจกรรมภาษาอังกฤษสำหรับเด็กมาฝากค่ะ

โดย: kungten เขียนเมื่อ 17 ม.ค. 09 IP IP: 202.149.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : มีกิจกรรมภาษาอังกฤษสำหรับเด็กมาฝากค่ะ

โดย: kungten เขียนเมื่อ 17 ม.ค. 09 IP IP: 202.149.24.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111