ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ หมวด » กีฬา » คุยเฟื่องเรื่องกีฬา » ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ

ผมดูบอลมาก็นานละ ติดปัญหาอย่างนึงที่คาใจมานาน จะเอ่ยนามคำว่า โค๊ช กับ ผู้จัดการทีม

ยกตัวอย่างเช่นทีม ลิเวอร์พูลอ่ะ หรือทีมอื่นก็ได้
ทำไมโคช เราถึงไม่ค่อยรู้จักกันเลย แต่ที่ดัง ก็จะเป็น ผู้จัดการทีม เช่นป๋าราฟา ป๋าเฟอร์กี้ เจ๊แวง หรือ อื่นๆเก้ารอเก้า

แต่ทำไมกับทีมชาติไทย ผุ้จัดการทีม ไม่มีใครค่อยรู้จักเลย แต่ที่รู้จักคือ โคช หรั่ง ชาญวิทย์ ผลชีวิน

เพราะอะไรกัน ทำไม ความดัง มันไม่เหมือนกัน

ซึ่งตามหลักความจริง โคช เป็นผู้ให้แท็กติก เทคนิค แก่ผู้เล่น ส่วนผู้จัดการทีม โดยมากจะวางแผนว่าจะให้ทีมเล่นยังไง แบบใหน

ทำไม ของไทย โคช เป็นผู้ทำทุกอย่าง ผู้จัดการทีมทำอะไร หรือว่ามีหน้าที่หางบ จัดงบ อย่างเีดียว ไม่เข้าใจจริงๆ

ไม่เห็นผู้จัดการทีมชาติไทย มายืนแถวหน้าเหมือนน ของ สโมสรมั่ง
หรือว่ามันต่างตรงที่ ทีมชาติ กับสโมสร

ที่อยากรู้จริงๆก็คือ โคช กับ ผู้จัดการทีม ของนอก กับของไทย สลับตำแหน่งกันหรือเปล่า เหอๆๆๆๆ

ขอขอบคุณ คุณครูทุกท่านที่ได้สั่งสอนผมมา ขอบคุณคร๊าบ พ่อแม่ที่ทำให้ผมได้มีวันนี้ ผมจะไม่ลืมทุกคนเลย

ผมรักทุกคนเลย
รูป หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก
โดย: หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก
ตั้งเมื่อ: 30 ม.ค. 08
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 40 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
5555555 55555555 5555 5555 5555 หัวเราะแบบเว้นวรรคหน่อยเหนื่อย

ปล..เพิ่งตื่นเจ้าคร้า กะลังงัวเงีย เห็นไอ่บอลด่าแล้วสร่างเลยตู
โดย: DeK_Zaa เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
555555555555555+++++++++++ ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก++++++++++++

......ไอ้สาดดดดดดดด เป็ดเน่าอีกแล้วครับ ไม่มีข้ออ้างใดๆทั้งสิ้นครับ เล่นห่วยทุกอย่าง โอกาสยิงก็ไม่มี ครองบอลก็น้อยกว่า........555+

....นั้งดูสลับกันไป ระหว่างผีกับเป็ด บอกได้คำเดียวครับ คนละเรื่องกันเลยครับ.....

.ไม่เคยเห็นครับ แชมป์ยุโรป ท้ายครึ่งแรกครองบอลได้ 21% ค้อน 79% 555+ อะไรว่ะ เจ้ายุโรปเหรอเนี๊ย นึกว่าทีมลีกวันซะอีก.
โดย: กัมกริต เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
5555555555555555555555555+

ยิ่งกว่าเวบมาสเตอร์
โดย: ก็องโต้@ยูไนเต็ด เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
ส ว ยได้ใน 3 0 วัน ส ุ ด ยอ ด!
o พี่สาว ผ ม ล ดน้ำ ห น ักได้ 12 กก.ใน 1 เดือน
o เดือ นแ รกล ด ได ้ 5 กก. เดือนที่ส องล ดได้ 8 กก.
o เดือ นที่ส ามล ดได้ 12 ก ก.
o ปัจจุ บัน ผ ิว สว ยเ ป็ นส ีช มพู หน้ าใสไร้ฝ้า สุ ขภ าพดี ม ีรา ยได ้เ สริ ม 200,000-320,000 ท ุก เดือน
อย ากเ ป็น เหมือน พี่ผม คลิ๊กที่น ี่ด่วน
w w w . o w o w 4 u . c o m / w i n s s
โดย: ก็องโต้@ยูไนเต็ด เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
กำ ตกลงมันยังไงเนี่ย ผู้จัดการทีมกะโค้ชนี่มันคนละความหายหรอวะเนี่ย
โอ้ยๆๆๆๆ อ่านกี่รอบก้อมึนว่ะ
ความคิดเห็นที่ 35 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
คนที่ไม่ใช่เกรียน ก้อช่วยตอบ จขกท. หน่อยสิค๊าบ แหม ดูบอลตั้งแต่ ป.3

ไม่เอาความรู้มาบอกเพื่อนๆเลย นอกจากโวว่าปืนเก่ง กะตามด่าแมนยู นี่พี่หม่องไม่ยอมให้ความรู้เพื่อนๆเลยนะ งกความรู้จิงๆเลย...
ความคิดเห็นที่ 34 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
คับ คุณหงส์แท้ เสียใจด้วยนะคับ

ตอนนี้ลิเวอร์พูล มีปัญหาเยอะคับ ปัญหาภายในด้วย นี่ เจ้าของร่วมสองคนนั้นก้อ ไปกู้เงินเพื่อม อีก เพื่อจะสร้างนิวแอนฟิลด์ และเรื่องหุ้นของสโมสร

ดอกเบี้ยนะคับ ปีละ 30 ล้านปอนด์ คับ ซื้อนักเตะดีๆ ได้คนนึงเลยอ่ะ ต่อปี

ผลงานแบบนี้อีก อาการน่าเป็นห่วงมากคับ ผมว่า เจ้าของสองคนนี้ จะทำให้ ลิเวอร์พูลพังนะคับ กลัวว่าจะได้เจริญรอยเท้า ลีดส์ นี่สิ เอาใจช่วยคับ คุณหงส์แท้ ...

ต้องเร่งแล้วละคับ เพราะตอนนี้ ทีมๆเล็กๆ ยกระดับมาตรฐาน ได้ดีจริงๆ ถ้าลิเวอร์ยังย่ำอยู่กะที่ แย่แน่ๆ ผมบอกได้แค่นี้แหละจิงๆ
ความคิดเห็นที่ 33 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
คิดถึงกูมากเหรอ เอา ค ว ย ไปแดกก่อนมั๊ย
ไอ้สังคัง ปอโอก โปก
ความคิดเห็นที่ 32 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
คือโค้ช จะทำหน้าที่คุมซ้อม จัดระบบทีม เทคติกอย่างเดียว

แต่ผู้จัดการทีม จะดูพวกการซื้อตัวนักเตะ ค่าแรง การเงินต่างๆ
รวมถึง ดูพวกดาวรุ่งเยาวชนด้วย

โดย: หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
งานเข้าอีกละวันนี้ สาวกหงส์แดง เมื่อคืนโดนพับเสื่อบุกอยู่ฝ่ายเดียว น่าสงสาร
โดย: หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
จะงง ไรอ่ะคับ ก้อตาม คห.2 คุณ สีกั๊วเฉียน บอกมานั่นแหละ

ของเค้าเป็นมืออาชีพกว่า ทำอะไรเป็นระบบ มาตรฐาน ต่างกันลิบ

ของเรา งบมันน้อย ไม่พอแล้วจะจ้าง โค้ช เป็นเฉพาะๆ อย่างคุณ สีกั๊วเฉียน บอกน่ะ

อย่าเอาไปเทียบกันเลย อย่างๆที่รู้ๆ มาตรฐาน ต่างกัน ของไทยยังใช้งานคนมั่วอยู่ ระบบอะไรยังไม่เป็นร้องเป็นรอย เหมือนของเค้า

ปัญหาเดิมๆ
โดย: หงส์แท้ เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
ช่วงนี้คึกคักจังว่ะ สงสัยกูต้องรีบมีเวลาแล้วกลับมาซ๊ะแล้ว 555
โดย: อ้อมกอด เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
ตีนบ้านเมิง ขึ้นลำได้ด้วยเหรอ ไอ้บอลก๊ากๆๆ
โดย: แดงดุ เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
ทีเด็ด ฟุตบอลสายตรงจากยุโรป
บอลล็อก เข้าชัวร์ 1 คู่ ต่อวัน
รับประกันผลงาน ไม่เข้ายินดีคืนเงิน
ทำเงินมาติดๆ พิสูจน์ผลงานได้ที่
www.soccer2goal.com
โดย: แมนเกิน100 เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
นับวันเกรียนเริ่มจะเพิ่มมากขึ้นทุกที 555+++++++++++
โดย: แมนเกิน100 เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
นั้นดิ....อยากรู้เหมือนกัน
โดย: -!!๋StAllKeRZ!!- เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
ประโยครองสุดท้าย เหมือนจะลาไปไหนเลยนะ
โดย: MyChemicalROMA เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
ผลบอลคืนนี้ มันอารายเนี่ย เสียดายจิงๆตื่นไม่ทัน ทันดูครึ่งหลัง เลยอดดูฟรีคิกไอ่โด้

ปล..ยินดีแทนแฟนผีทุกคนคับ
โดย: jogio เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
ผู้จัดการทีมบางประเทศในโลกนี้มัน แต่งตั้งขึ้นโก้ๆ เอาไว้เลียแข้งเลียขาเจ้านาย หากทีมชนะ มันจะเสนอหน้า ออกมาชื่นชมนักเตะ หากทีมล้มเหลว มันจะให้โคชออกมาให้ข่าว
โดย: moninho เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
พวกมึงหัดตอบให้ตรงกระทู้หน่อย ถ้าจะเถียงกันก็ไปตั้งกระทู้เถียงกันเองได้ไหมวะ ไอ้ส่วนแฟนบอลทั้ง2ทีมแมนยูกับลิเวอร์พูล รู้ใว้เสียบ้างว่า มึงหัดเงียบๆใว้บ้าง เถียงกันแต่เรื่องไร้สาระวะ ถ้าไอ้2ทีมนี้มันรักพวกมึ่งจริงมันคงมาเล่นให้พวกมึงดูในเมื่องไทยแล้ววะ หาตามันยังไม่มองเลยไม่รู้จักเจียม ไอ้ ค..วา...ย
โดย: nusimas เขียนเมื่อ 31 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
พวกเมิงตอบห่าไรกันเนี่ย กรูอยากรู้ว่าความแตกต่าง ของโคชไทย กับ โคชนอก ทำไมมันไม่ใช้คำเหมือนกัน ดันไปเป็นผู้จัดการทีม ไอ้ดอกโปก หัวรวย กรูคิดว่าจะช่วยเมิง เอาคืนไอ้ขวดเก่าซักหน่อย เดี๋ยวกรูจะช่วยซ้ำเมิง ไอ้เวร 555+
โดย: songiggs เขียนเมื่อ 31 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
มึงมาหาเสียง หรือ มาถามข้อสงสัยวะ ไอ่พร --*--
โดย: tellmewhy เขียนเมื่อ 31 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
ยินดีกะแฟนผีครับ คุณก็องโต้ เวนนี่ แมน วัชพืช เด็กผี1992 และท่านอื่น
เซ็งจิตกะแฟนหงส์รวมทั้งตัวผมด้วย
ด้วยฟอร์มที่ต่ำกว่ามาตรฐาน(ทีไม่ค่อยมี) โดนค้อนทุบนาทีทดเจ็บซะ ก็สมควรแล้วที่ขุนค้อนจะชนะ เพราะ ตลอด90 นาที หงส์ไม่แสดงให้เห็นว่าเหนือกว่าตรงไหนเลย ห่วยไม่เลิก
ถ้าเล่นแบบนี้ อย่าว่าแต่อันดับ4 เลย ยูฟ่าคัพอาจจะแห้วเอาด้วย
ขอให้แฟนหงส์ทั้งหลายกลับมามองความจริงกันเถอะครับ ว่า ณ เวลานี้หงส์ยังเทียบชั้นกับ ผี ปืน สิงห์ ไม่ได้เลย ถ้ายังเร่งฟอร์มไม่ได้ ไปเยือน 3 ทีมนี้ สงสัยจะพรุนแน่ๆ
สุดท้ายคงต้องเชียร์ต่อไป จะให้ผมเปลี่ยนใจไปเชียร์ ผี ปืน สิงห์ ก็คงทำไมได้อ่ะคุณก็องโต้ วัชพืช แมน เวนนี่
ป.ล.ฟอร์มเทพ ที่ถล่ม เบซิตัค ปอร์โต้ มาร์กเซย์ มันถูกลักพาไปไหนหมดวะ
โดย: triple j เขียนเมื่อ 31 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
ระบบจัดการทีมคับ มันไม่เหมือนกัน

อำนาจหน้าที่ในการจัดการบริหารไม่เหมือนกัน มันจึงเป็นที่มาของความต่าง

ดังนั้นหน้าที่ในการฝึกสอนของลีกยุโรปจึงเป็นของโค้ช
ระบบบริหารเป็นของผู้อำนวยการฝ่ายเทคนิค
จัดการทีมและวางแผนจึงเป็นหน้าที่ของผู้จัดการทีมโดยมีผู้ช่วยอยู่ซ้าย-ขวา(บางที่อาจมีผู้ช่วยมากหรือน้อยกว่า)
ส่วนประธานสโมสรก็อย่างที่รู้ๆกันอยู่คือกะดิกเท้าออกนโยบาย ส่วนขั้นตอนการปฎิบัติการเป็นของทีมบริหารที่จะสนองตอบได้แค่ไหน

กุพล่ามมาซะเยอะมันก็แค่อยากบอกว่าระบบการทำงานที่เป็นมืออาชีพ จัดการในรูปแบบบริษัทโดยหวังผลงานที่ดีเพื่อมุ่งเน้นผลกำไร จึงต้องมีระบบที่รัดกุม

ซึ่งผิดกับทีมชาติ อย่างที่รู้กันเราจัดการตามเงินในกะเป๋า เราเลือกคนที่เราพอจะหาได้และดีพอที่เราจะมีปัญญาจ้าง ส่วนของงบดุลก็ให้เกียรติ พณฯ..เขาหน่อยอุตส่าหาเงินมาก็ให้ตำแหน่งมั่วซั่วไป

ปล..เขาน่ะไม่แปลกหรอก และเราก็ไม่ผิดที่ระบบเราเป็นอย่างนี้ แต่เราจะผิดและนักเตะจะเลวก็ต่อเมื่อบอลเราแพ้ ระบบมันไม่ดี นักเตะไร้วินัย โค้ชมือไม่ถึง ส่วนบอร์ดฟุตบอล-ผู้จัดการทีมและผู้หลักผู้ใหญ่คือคนดีไม่ผิด ไ
โดย: กระจั๊วมีปีก เขียนเมื่อ 31 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
ลิเวอร์พูลห่วยแตก ถึงขายซิสโซโก ก็ไม่ทำให้ทีมเก่งขึ้นหรอก ก๊ากๆๆๆๆๆ
โดย: ดอกโศก โคกอักเสบ เขียนเมื่อ 31 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
วัชพืชก็พูดเกินปาย เป็ดมันเป็นที่มลีกวันที่ไหน พวกมันเป็นทีมนอกลีกนะ ก็ดูคู่แข่งที่พวกมันชนะที่ผ่านมาดิ ลูตันงี้(พวกมันเก่งมากที่ชนะลูตันจากลีกที่เหนือกว่าพวกมันอย่างลีกทูได้) กับทีมร่วมลีกของพวกมันอย่างฮาแวนท์ไง(แหม โดนทีมร่วมลีกอย่างฮาแวนท์บุกมานำ2ครั้ง2ครา พวกมันยังอุตส่าห์ภูมิใจโครตๆอีกที่พลิกกลับมาชนะได้ 5-2 )
วู้ววววววว เป็นไง อับดับ7 22222222+++++(หัวเราะแบบจ่าฝูง)
โดย: ดอกโศก โคกอักเสบ เขียนเมื่อ 31 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
หรอคับ คุณความเห็น 34 แล้วมันหนักกะบาลของคุณส่วนไหนหรอคับ ผมขึ้นไปเถียงกัน บนหลังคาบ้านคุณหรอคับ.....

ทำปากเก่งมากๆ อาจจะโดนตีนลั่นใส่หน้าได้ง่ายๆนะคับ เพราะตีนผมขึ้นลำรอไว้ตลอดเวลา

เบื่อจริงๆพวกไม่รู้จักวัฒธรรมของที่ๆหนึ่งแล้วเสือกทำมาเป็นอวดเก่งเนี้ย ....
ความคิดเห็นที่ 13 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
อย่าสงสัยไป ......
เพราะโค้ช คือ ผู้ฝึกสอน ในแต่ละตำแหน่ง เช่น โค้ชกองหน้า โค้ชผู้รักษาประตู
แต่ผู้จัดการทีม คือ คนที่ จัดการทุกอย่างภายในทีม ตัวอย่างเช่น

อาจารย์หรั่ง เป็นโค้ชฝึกนักเตะ ให้เก่งขึ้น ตามศักยภาพของตนเอง
ส่วน ลุงแพนด้า เป็นผู้วางแผนการเล่น ให้ผู้เล่นคนไหนทำอะไร และเล่นอย่างไร รวมไปถึงการแก้เกม ในแต่ละเกม

แต่ อาจารย์หรั่ง ที่เป็นโค้ช มีสิทธิ์ขาดในการเลือกผู้เล่น ลงเล่น ของทีมชาติไทย และวางแผนการเล่นได้ เปรียบได้กับ อาจารย์หรั่ง เป็นโค้ชที่มีอำนาจเทียบเท่า ผู้จัดการทีม ยังไงครับ
โดย: บีน่า เขียนเมื่อ 31 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
อื่ม ท่ายกตัวอย่างข้างบน ระหว่างทีมชาติไทยกับ ลิเวอร์พูนแล้ว มันผิดกันน่ะครับ เพราะทีมชาติไม่เหมือนกันกับทีมสโมสร ทีมชาติโอกาสเลือกนักเตะมีน้อยกว่า(ก็ในประเทศเนี้ยแหละเหรอไม่ก็ไปดึงนักเตะนอกสัญชาติในลีคของประเทศนั้น ๆ มา)
และต่อให้ทำทีมดีแค่ไหน ก็ดังแค่ในประเทศเท่านั้นแหละครับ (ยกเว้นทีมชาติอังกฤษ ที่โดนยกให้เป็นตัวแทนทีมชาติไทยไปแล้ว ^^) ส่วนทีมสโมสร โอกาสดึงนักเตะมีมากกว่า(ทั่วโลก) และทำในเชิงธรุกิจเต็มรูปแบบ คือต้องแสวงหากำไรให้มากที่สุด จึงต้องเป็นที่รู้จักของคนให้กว้างที่สุดเพื่อขายแบนร์ของตัวเองทำให้ดังไปทั้วโลก บทบาทของผู้จัดการทีมระหว่างทั้งสองอย่างเลยแตกต่างกันมากอย่างของไทยยกตัวอย่างก็บิ้กหอย ไม่ต้องทำอะไรคุ้มทีมไปวัน ๆ เดินแกว่ง หัม อย่างสบายใจขอพี่ไทยชนะซีเกมส์มันก็อยู่รอดหากพี่ไทยตกรอบก็ไปโทษโค้ดว่าเตรียมทีมไม่ดีก็พอ ต่างจากสโมสร เจ้าของทีมเค้าจ้างมากทำยังไงก็ได้ให้ทีมทำได้ตรงตามเป้าหมาย หากทำไม่ได้ก็ไล่ออก(อย่าง ป้า แซมของเรา) และบ้างครั้งทำทีมอย่างดี ดันไปเหยียบทีนเจ้าของทีมมันก็ไล่ออกเหมือนกัน(อย่างเฮีย เครียดไง)

โดย: ปออู เขียนเมื่อ 31 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
เขี่ยลูกแค่ 13 นาที โด้ บวกสองเม็ด 2-0 ชิวๆ

ลอดดาก เจมส์ 1 , ฟรีคิกส์งามโคดพ่อง อีก 1

200 ลป. + ชไนเดอร์ นะ ราชัน

แง๊บบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

111111111111111111111+ ( หัวเราะแบบจ่าฝูง )

โดย: วัชพืช เขียนเมื่อ 31 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
เรื่องแค่นี้ เด็กอนุบาลยังรู้เลย ไอ้โง่ มึงโตมาได้ยังไงวะ สมองไม่พัฒนา วันๆมึงไปคิดอะไรอยู่ งมงายอยู่กะสิ่งเพ้อฝันมากล่ะสิ
เพราะมีคนโง่ๆแบบนี้อยู่ บอลไทยเลยไม่ได้ไปบอลโลกซะที ไอ้ฮุคครวย
ต้องให้ด่า
โดย: สีกั๊วเฉียน เขียนเมื่อ 31 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
เห็นแฟนหงส์ดีดีอย่างคุณหงส์แท้ คุณกะทิงแดง คุณ AJ และที่สำคัญ น้องหงส์ของผม และอีกหลายๆคน ก็น่าเห็นใจนะคับ ที่ไอ้พวก ปญอ. แบบ ไอ้พรสามขา หมาขาหัก มันได้มาทำอะไร ติ๊งต๊องๆ แล้วก็ทำให้ทีมที่รักต้องถูกถล่ม....ถือว่าซวยก็แล้วกันนะคับ ที่มีไอ้พวก ติ๊งต๊อง อย่างไอ้หมาขาหัก ไอ้หมาด้วน เป็นกองเชียร์ทีมเดียวกันอ่ะ .... โอ๊จะว่าไป ก็หมาพิการทั้งคู่เลยนะเนี้ย อิอิ
โดย: หงส์ 3 ขา เขียนเมื่อ 31 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
แล้วแต่การจัดการของแต่ละทีมนะ
โดย: หงส์ 3 ขา เขียนเมื่อ 31 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
โค้ช มีหฃลายประเภทครับ แต่ของไทยเหมารวม.....คนเดียวควบทุกชนิดของโค้ช
เมืองนอก เขามีโค้ช เฉพาะทางเช่น โค้ชฟิตเนส โค้ชกายภาพบำบัด , เทคติก + เทคนิคโค้ช หรือพวกโค้ชโกลเป็นต้น...

ส่วนผู้จัดการทีม จะมีผู้ช่วยผู้จัดการทีม เช่น เฮียเถิกราฟา หัวโป๊งเน่งแป๊วแห๋วที่ผมเริ่มเกลียดแล้ว...มีอาเยสตราเน่น เป็น ผู้ช่วยผู้จัดการทีม...
หรือ เฮง เทน คาส ที่ผันจากผู้ช่วย มาเป็นผู้จัดการทีม อัพฮัมแกรน นี่ก็อีกคน...

ทีมที่มีผช. ผจก. ดีก็จะช่วยเบาแรง ผจก.ทีมไปเยอะ แต่ถ้าไม่มี ก็เหนื่อยตาย....

ของไทยนี่ก็มีผช.ผจ. นะครับ แต่ไม่เด่นเท่าไหร่ แต่โค้ชนี่ เท่าที่รู้เห้นทุกวันนี้ ก็มี เฮียหรั่งคนเดียวครับ......นอกนั้นผมไม่รู้จัก
โดย: เทพเจ้าผีแดง เขียนเมื่อ 31 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
ใครเป็นใครกูไม่รู้รู้แต่ว่าทีมกูทีมเทพ

ส่วนเรื่องผู้จัดการกับโค้ชนั้นต่างกันตรงที

โค้ชคือผู้ฝึกสอนคอยกำกับดูแลเวลาผู้เล่นฝึกซ้อม

ผู้จัดการคือคนที่เลือกผู้เล่นลงสนามดูฟอร์มผู้เล่น

ไอ้เรื่องแค่นี้พวกมึงยังไม่รู้แล้วประเทศไทยจะมีนายกฯที่ดีได้ไงวะ

ดูดิในที่สุดไอ มัคร ก็ได้เป็นนายกฯ ที่นี้แหละมึง ดูบอลไม่ชัดแน่
โดย: เวนนี่ เขียนเมื่อ 31 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
ไม่ต้องถือสาผมนะ ค. 4-5 ผมมันบ้า ผมเขียนเหมือน ปกเทปสมัยก่อนไง พอถามหรือ เล่าอะไรเสร็จก็ เข้าบทสรุปคือ ขอบคุณผู้มีพระคุณ เผลอคิดว่าตัวเองเป็นดาราเรื่อยเลย ผับผ่าดิ
โดย: เวนนี่ เขียนเมื่อ 31 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
ไอ้กระโปก มีดอก ปากหมาจริงนะเมิง โอ้อวดเก่งแท้ ปากอย่างนี้ เอามาให้กรูตบซะดีๆ ไอ้เจ๊ดเข้

****** ลิเวอร์พูล เป็นสโมสร อันดับ 1 ที่มีแฟนบอลเยอะที่สุดในโลก **** จากการสำรวจของ พอลล่า โพล *********
โดย: เวนนี่ เขียนเมื่อ 1 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
ไอ้ดอกโศก ไอ้ควา ย
ไปคุ้ยขยะแดกได้แล้ว
ไป ชิ่วๆ เหม็นขี้เรื้อนมึง
โดย: แมคคราว เขียนเมื่อ 1 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
ไอ้หงส์พิการมี 3 ขา ทำเป็นเนียนนะมึง ทำเป็นตีสนิทกะกู มึงรู้มั๊ยกูรุ่นไหน หัดเช็กรุ่นซะก่อนนะ ปั๊ด ตบเยี่ยวราดน่อง
จำไว้ อย่ามาเคลิ้มกะกู ไอ้เด็กเป็ด
โดย: แมนเกิน 100 เขียนเมื่อ 8 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ขอความกระจ่าง เรื่องโคชกับผู้จัดการทีมทีเถอะ
ไอ้เหิ้ย คห.9 มันมาขี้ฟันอะไรของมันว่ะ ....หมื่นหนึ่งอ่ะเมื่อไหล่จะใช้กู ไอ้หน้าด้าน

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ยะหู้....
โดย: แม็ก เขียนเมื่อ 18 มี.ค. 08 IP IP: .XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111