อยากทำธุรกิจค้าส่งแบบสำเพ็ง จะเริ่มหาเอเย่น เซลล์อย่างไรดีค่ะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » อยากทำธุรกิจค้าส่งแบบสำเพ็ง จะเริ่มหาเอเย่น เซลล์อย่างไรดีค่ะ

อยากทำธุรกิจค้าส่งแบบสำเพ็ง จะเริ่มหาเอเย่น เซลล์อย่างไรดีค่ะ

คือ ตอนนี้อยากทำธุรกิจค้าส่งแบบสำเพ็ง
แต่ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย และไม่ทราบต้องใช้เงินทุนประมาณเท่าใด
ปัจจุบันขายสินค้าปลีกอยู่ค่ะ อยากลองเปลี่ยนแนวมาขายส่งดูบ้าง

ทราบว่าสินค้าในสำเพ็ง หรือตลาดปีนังส่วนใหญ่สินค้าเขาจะรับมาจากจีน
เช่นเสื้อผ้า กิ๊ฟช็อป กระเป๋า เกมส์ ตุ๊กตา นาฬิกา เครื่องประดับ ฯลฯ
หากเราสนใจอยากเป็นผู้ค้าส่งบ้าง เราจะหาเซลล์ เอเย่น ได้จากที่ไหน ติดต่อกันที่ไหน
และการลงทุนค่าส่งแบบเริ่มต้นใช้เงินทุนมากน้อยอย่างไร เช่นกระเป๋าแฟชั่นเป็นต้นค่ะ

รบกวนสอบถามผู้มีความรู้ทางด้านนี้หน่อยนะคะ
ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ
รูป เปิ้ล
โดย: เปิ้ล
ตั้งเมื่อ: 31 ม.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 5 : อยากทำธุรกิจค้าส่งแบบสำเพ็ง จะเริ่มหาเอเย่น เซลล์อย่างไรดีค่ะ
ของในประเทศติดต่อ.โรงงานด้วยตัวเองเลยค่ะ เงินทุนก้อขึ้นอยู่กับว่าร้านของคุณจะเปิดใหญ่แค่ไหน แต่อย่างน้อยก้อหลายแสนค่ะ หลังเปิดร้านแล้วจะมีเซลเข้าไปติดต่อคุณเองแหละ ถ้าขายปลีกอยู่แล้วก้อลองถามเซลที่ลงของที่ร้านคุณสิคะเริ่มใหม่อาจจะหาสินค้าถูกมากไม่ได้แต่ทำไปซักพักจะค่อยๆมองเห็นลู่ทางได้เองค่ะ

ของที่มาจากต่างประเทศส่วนมากต้องแบ่งซื้อจากร้านใหญ่ที่เค้ารับของมาเอง เพราะต้องสั่งกันทีหลายๆคอนเทนเนอร์ มือใหม่อย่าลงทุนขนาดนั้นเลยค่ะ เดวเจ็บตัว
โดย: ยาหยี เขียนเมื่อ 31 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อยากทำธุรกิจค้าส่งแบบสำเพ็ง จะเริ่มหาเอเย่น เซลล์อย่างไรดีค่ะ
ตอนนี้อยู่เซี่ยงไฮ้ค่ะ
แหล่งขายส่งทีใหญ่ที่สุดก็อี้อูค่ะ อยู่ไม่ไกลจากเซี่ยงไฮ้
ถ้าอยากได้สินค้าอะไรยังไง เมลล์มาคุยกันได้นะคะ
จัดส่งสินค้าทางเรือ ฝากส่งตู้เอา ไม่ต้องเปิดตู้คอนเทนเนอร์เองหรอกค่ะ
โดย: หนิง เขียนเมื่อ 31 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อยากทำธุรกิจค้าส่งแบบสำเพ็ง จะเริ่มหาเอเย่น เซลล์อย่างไรดีค่ะ
ติดต่อมานะครับผมทำสินค้ามือสองอยู่ใหญ่มากส่งทั่วประเทศ
โดย: เอ็ม เขียนเมื่อ 31 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อยากทำธุรกิจค้าส่งแบบสำเพ็ง จะเริ่มหาเอเย่น เซลล์อย่างไรดีค่ะ
ใครรักทักษิณก็จงรักสมัครด้วย
เพราะสมัครเป็นหมาเฝ้าบ้านของทักษิณ
ที่ทักษิณอุปการะเลี้ยงดูด้วยเศษสวะ
ตอนนี้มีตำแหน่งใหญ่โต ที่ทำไปก็เพื่อทักษิณ
.... ผู้ซึ่งเป็นเจ้าของ ตลอดกาล
โดย: แม่นางปอหมุน เขียนเมื่อ 31 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อยากทำธุรกิจค้าส่งแบบสำเพ็ง จะเริ่มหาเอเย่น เซลล์อย่างไรดีค่ะ
ไม่ทราบเหมือนกัน เข้ามาดูค่ะ แต่เห็นพี่สะใภ้เข้าไปคุยร้านต่อร้านเลยค่ะ
โดย: ไข่ แม่กลอง เขียนเมื่อ 10 มี.ค. 08 IP IP: .XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111