แจ้งความของหาย ที่ สน. มีค่าธรรมเนียมใหมครับ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » แจ้งความของหาย ที่ สน. มีค่าธรรมเนียมใหมครับ

พอดีว่าไปแจ้งความของหายมา

ตำรวจเขียนใบแจ้งความให้ด้วยความรวดเร็ว

ตัวหนังสือนี่ใครอ่านออก ก็ถือว่าเทพ ไก่เขี่ยนี่ยังน้อยไป

เสร็จแล้วเรียกเก็บตังค์ 20 บาท

ค่าอะไรเหรอครับ พอดีรีบ ลืมถาม

ใบเสร็จรับเงินก็ไม่มีให้

ธรรมดาไปแจ้งความของหายต้องจ่ายค่าธรรมเนียมอะไรไหมครับ

รึว่าโดนเหลือบในเครื่องแบบอีกแล้วหว่า ????

รูป กรูเกลียดเหลือบ
โดย: กรูเกลียดเหลือบ
ตั้งเมื่อ: 29 ก.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 7 : แจ้งความของหาย ที่ สน. มีค่าธรรมเนียมใหมครับ

อ.พร..วัต B แหล่งรวมอบายยมุขครับ ตอนกลางคืนมีทุกคืน อยากให้ตำรวจทำงานหน่อยครับ เขตหนองแขมครับผม

โดย: คนดี่ เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 09 IP IP: 125.25.39.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : แจ้งความของหาย ที่ สน. มีค่าธรรมเนียมใหมครับ

เอาจริงๆก็คือ ให้เค้าไปเถอะครับ จ่า หรือนายดาบเค้าเงินเดือนน้อยจริงๆครับ ถือว่าให้เป็นสินน้ำใจครับเค้าจะได้มีกำลังทำงานต่อไป ถือว่าเค้าเสียสละมาทำหน้าที่ที่เงินเดือนน้อย เพื่อรับใชประชาชนครับ

โดย: big bike_ต๊ะติ๊งโหน่ง เขียนเมื่อ 31 ก.ค. 08 IP IP: 10.27.7.143, 202.44.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : แจ้งความของหาย ที่ สน. มีค่าธรรมเนียมใหมครับ

หากินกันง่ายดีนะ
เงินเดือนนั่นก็ภาษีประชาชนแท้ ๆ
ตำรวจคืองานบริการประชาชน มิใช่หรือ

อย่าง คห.4 กระเป๋าหาย ไม่มีตังค์ซักบาท
ไปแจ้งความยังต้องหาตังค์ค่าเขียนให้ตำรวจอีก
เฮ้อ ...ตำรวจไทย จงเจริญ

โดย: บู เขียนเมื่อ 31 ก.ค. 08 IP IP: 61.19.228.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : แจ้งความของหาย ที่ สน. มีค่าธรรมเนียมใหมครับ

เคยไปแจ้ง 10-20 บาทนี่แหละนานแล้วอ่ะ ตอนนั้นกระเป๋าตังค์หายที่มหาลัย ไปแจ้งตำรวจเขาเรียกตังค์ ไม่มีให้อ่ะ พอดีเจอคนเป็นตำรวจที่เขาไปเซ็นต์กล่องแดงที่บ้านเลยยืมเขาก่อน

โดย: its not easy to be princess เขียนเมื่อ 30 ก.ค. 08 IP IP: 72.166.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : แจ้งความของหาย ที่ สน. มีค่าธรรมเนียมใหมครับ

...ผมเคยแจ้งความใบขับขี่หายนานมาแล้ว
พอจะลุกไปพี่จ่าเขาก็บอก 20 บาทค่าเขียนครับ
ก็ควักให้ไป..เล็กๆน้อยๆครับอย่าไปถามหาใบเสร็จเลย
จะว่ารีดไถก็ไม่ถูกต้องนัก..คิดว่าเป็นสินน้ำใจให้กันนิดๆหน่อยๆดีกว่านะ
ตำรวจตามสน.ใหญ่ๆอาจจะไม่มีค่าเขียน เพราะส่วนแบ่งจากสถานเริงรมย์ก็คงจะพออยู่พอกิน..แต่โรงพักตามบ้านนอกไม่มีหรอกครับส่วนบ่งส่วนแบ่ง..เหมือนเสือนั่นแหละ หาจับเนื้อกินเอง...ฮ่าฮ่า..

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 30 ก.ค. 08 IP IP: 118.172.106.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : แจ้งความของหาย ที่ สน. มีค่าธรรมเนียมใหมครับ

ตอนนั้น โดนจี้มาอ้ะ เมื่อ ต้นเดือน พ.ค. เดือนเกิดด้วยซวยจริงๆเลย หายทั้งกระเป๋าเลย แจ้งความที่ สน.สุทธิสารไม่เสียสักบาทค่ะ ตำรวจช่วยตามหาคนร้ายดีด้วย (คืนนั้น) แต่ตอนนี้ยังจับคนร้ายไม่ได้เลย แต่ ช่างหัวมัน ฟาดเคราะห์

โดย: ตัวพอง เขียนเมื่อ 30 ก.ค. 08 IP IP: 10.1.20.61, 124.121.219.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : แจ้งความของหาย ที่ สน. มีค่าธรรมเนียมใหมครับ

ตอนนั้นโทรศัพท์หาย ไปแจ้งความเพื่อขอซิมการ์ด เสียค่าธรรมเนียม20บาท เหมือนกันค่ะ

โดย: pickmy เขียนเมื่อ 30 ก.ค. 08 IP IP: 124.120.236.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111