ช่วยด้ยครับ หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » ช่วยด้ยครับ

ผมเป็นนักศึกษาของมหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่ครับ

ปัญหามีอยู่ว่ากระผมและเพื่อนนักศึกษาได้ทำสัญญากู้เงิน (กยศ) จากทางมหาวิทยาลัยครับ

แต่ตแนนี้ยังไม่ได้เงินเลยครับ (ทำสัญญาเมื่อต้นเดือนพฤษภาคมครับ)โทรไปถามความคืบ

หน้าทางมหาวิทยาลัยไม่ให้คำตอบใดๆทั้งสิ้น มิหนำซ้ำยังโดนด่ากลับมาด้วยถ้อยคำที่รุนแรง

ครับ  บอกว่าเพื่อนๆที่เรียนสถาบันอื่นเขาได้เงินกันแล้วก็ด่ากลับมาว่าให้ย้ายไปเรียนที่อื่น

(น้ำตาแทบร่วง)  โพสถามในกระทู้ก็โดนลบทิ้ง บางครั้ง webmaster โพสด่านักศึกษาเฉยเลย

ครับ สรุปแล้วโดนลอยแพครับ(ประมาณว่าได้เมื่อไหร่มึงก็ใช้เมื่อนั้น) วันนี้ก็ต้องจ่ายค่าหอพัก

แล้ว  ไม่ทราบว่าทำงานกันยังไงครับ  ตอนนี้ท้อมากครับ

พี่ๆคิดว่าพอจะมีทางใดบ้างที่ช่วยเหลือพวกเราได้ครับ

รูป เด็กราชภัฎ ชม
โดย: เด็กราชภัฎ ชม
ตั้งเมื่อ: 1 ส.ค. 08
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ช่วยด้ยครับ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 3 : ช่วยด้ยครับ

อืมม.. ตอนสมัยเราเรียน กว่าเราจะได้เงินก็โน่นแน่ะคะ เทอมสอง แต่ได้รวมทีเดียวเลย ตั้งแต่ค่าใช้จ่ายเทอมหนึ่งที่เขาให้ไปจนเทอมสองน่ะคะ
เราคิดว่าคุณคงจะต้อง หาทาง เช่น บอกพ่อแม่อ่ะคะ ลำบากหน่อยแต่สู้ๆนะคะ

โดย: Sailor_Moon เขียนเมื่อ 3 ส.ค. 08 IP IP: 124.157.212.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ช่วยด้ยครับ

คนอยากเรียน สนับสนุนให้กะลังใจสิ

กุ้ ปล้น วิ่งราว ฉกกะเป๋า

อาชีพเสริมพวกนี้ทำไปก่อน

โดย: เตะปากมวยไทย เขียนเมื่อ 1 ส.ค. 08 IP IP: 61.7.179.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ช่วยด้ยครับ

ก็ลาออกมาทำงาน จบ!!!

โดย: มวยไทย เขียนเมื่อ 1 ส.ค. 08 IP IP: 202.149.25.XXX

กระทู้ล่าสุดในหมวด ร้องทุกข์

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111