ช่วยด้ยครับ หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » ช่วยด้ยครับ

ผมเป็นนักศึกษาของมหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่ครับ

ปัญหามีอยู่ว่ากระผมและเพื่อนนักศึกษาได้ทำสัญญากู้เงิน (กยศ) จากทางมหาวิทยาลัยครับ

แต่ตแนนี้ยังไม่ได้เงินเลยครับ (ทำสัญญาเมื่อต้นเดือนพฤษภาคมครับ)โทรไปถามความคืบ

หน้าทางมหาวิทยาลัยไม่ให้คำตอบใดๆทั้งสิ้น มิหนำซ้ำยังโดนด่ากลับมาด้วยถ้อยคำที่รุนแรง

ครับ  บอกว่าเพื่อนๆที่เรียนสถาบันอื่นเขาได้เงินกันแล้วก็ด่ากลับมาว่าให้ย้ายไปเรียนที่อื่น

(น้ำตาแทบร่วง)  โพสถามในกระทู้ก็โดนลบทิ้ง บางครั้ง webmaster โพสด่านักศึกษาเฉยเลย

ครับ สรุปแล้วโดนลอยแพครับ(ประมาณว่าได้เมื่อไหร่มึงก็ใช้เมื่อนั้น) วันนี้ก็ต้องจ่ายค่าหอพัก

แล้ว  ไม่ทราบว่าทำงานกันยังไงครับ  ตอนนี้ท้อมากครับ

พี่ๆคิดว่าพอจะมีทางใดบ้างที่ช่วยเหลือพวกเราได้ครับ

รูป เด็กราชภัฎ ชม
โดย: เด็กราชภัฎ ชม
ตั้งเมื่อ: 1 ส.ค. 08
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ช่วยด้ยครับ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 6 : ช่วยด้ยครับ

ถ้าของหายตอนคุณพักนี่ ผมจะไม่ว่าอะไรเลยครับ แต่นี่ลืมโทรศัพท์ ไว้ แล้วเดินออกมา แล้วมันจะเหลือหรอครับ ถ้าเป็นคนไม่ระวังตัว ก็อย่าเอาของมีค่า ติดตัวไปเยอะสิครับ แล้วจะให้เค้ารับผิดชอบอะไรล่ะครับ มันก้เหมือนคุณทำเงินหายอ่ะ คุณจะโทษใคร

โดย: ผีแดง เขียนเมื่อ 15 ธ.ค. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ช่วยด้ยครับ

ใครเค้าจะรับผิดชอบล่ะค่ะ ในเมื่อส่วนใหญ่จะมีป้ายเตือนเอาไว้แล้ว ว่าให้ตรวจดูทรัพย์สินของท่านก่อนออกจาก....ถ้าหายตอนที่คุณยังพักอยู่ก็ว่าไปอย่าง

โดย: ยอด^ยาหยี เขียนเมื่อ 15 ธ.ค. 09 IP IP: 203.143.139.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ช่วยด้ยครับ

ของคุณยังดี ที่ผิดเองตรงไม่รอบคอบ แต่ของเรานี่สิ ใส่ไว้ในกระเป๋าสะพายแท้ๆ เดินช็อปปิ้งที่เมเจอร์รัชโยธินอยู่ดี หลังจากใช้โทรศัพท์เสร็จเก็บไม่ถึง 5 นาที จะหยิบขึ้นมาโทรใหม่ หายไปแล้ว แล้วคุณคิดดู เมเจอร์รัชโยธินคนเดินมีแต่สตรีสวยๆ งามๆ ปานดารา ใครจะไปคิดว่าจะโดน ก็ขอเตือนให้ระวัง ที่ๆคิดว่าปลอดภัยเลยกลายเป็นที่ๆอันตรายที่สุด ของเราซื้อมาตั้ง หมื่นสาม ยังใช้ไปได้ไม่กี่เดือน ...น่าสมน้ำหน้าไม๊ emoticon

โดย: * เขียนเมื่อ 15 ธ.ค. 09 IP IP: 124.121.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ช่วยด้ยครับ

อย่าโทษใครเลยค่ะ เป็นความเผลอเรอของเราเอง ทำใจซะ
ต่อไปก็คงต้องรอบคอบมากกว่านี้

โดย: มณีจันทร์ เขียนเมื่อ 15 ธ.ค. 09 IP IP: 122.0.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ช่วยด้ยครับ

เลวมากจริงๆที่บ้านสวนมาลีรีสอร์ทมีแต่คนต่างด้าวเป็นพนักงานพูดไทยไม่ได้สักคนเราก็เคยไปพักและลืมกระเป๋าสตางค์เหมือนกันมันก็ไม่รับผิดชอบขอบอกทุกคนว่าอย่าไปพักที่นี่เด็ดขาดที่พักมีเยอะแยะค่ะ

โดย: นิด เขียนเมื่อ 14 ธ.ค. 09 IP IP: 125.24.139.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ช่วยด้ยครับ

ดิฉันก็เคยลืมไว้แบบนี้แล้วพอจะเอาคืน มันยากค่ะ คุณอย่าคิดมากเลย เครื่องน้นเป็นเครื่องที่ฉันซื้อมากจากน้ำพักน้ำแรงของตัวเอง ราคาเหยียบหมื่น นอนไม่หลับเศร้าไปหลายวัน แล้วก็ไปซื้อเครื่องใหม่มา และจะพยายามรักษามันให้ดีที่สุด เอาเป็นว่า ฟาดเคราะห์ไปนะ ดีกว่าเสียเพราะอย่างอื่นมากกว่านี้ หายกันเยอะ ไม่ใช่แค่คนคนเดียวหรอก emoticon

โดย: คนมีประสบการณ์ เขียนเมื่อ 14 ธ.ค. 09 IP IP: 125.24.43.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111