กองพัฒนานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่ หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » กองพัฒนานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่

ต้องขออภัยนะครับที่รบกวนทุกๆท่านแต่ผมมีเรื่องเดือดร้อนจริงๆ และอยากตีแผ่การทำงานของบุคลากรมหาวอทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่ครับ

เรื่องมีอยู่ว่ากระผมและเพื่อน (รวมกันแล้วประมาณ 5000คนได้)ได้ดำเนินการกู้ยืมเงินกับทางมหาวิทยาลัย(กยศ)ได้ทำสัญญากู้ยืมไปเมื่อเดือนพฤษภาคมแล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่มีความคืบหน้าใดๆเลยครับ

กระผมอยากให้มีหน่วยงานใดๆก็ได้เข้ามาตรวจสอบการทำงานของบุคลากรหน่อยครับ เพราะเขาไม่ใยดีคำพูด และความเดือดร้อนของเราเลย เงินจำเป็นต้องใช้มาก เพราะเปิดเทอร์ม อยู่หอพักต้องจ่ายค่าเช่า ใหนจะกินอีก

ทุกคนรบกวนเข้าไปดูตรงนี้หน่อย แล้วช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยว่าเป็นยังไง

http://www.offstu.cmru.ac.th/webboard/webboard.php?page=2&sequence=&listpage=10

1. นักศึกษาเดือดร้อนแต่เขาไม่สนใจ

2. นักศึกษาต้องการคำตอบแต่เวลาโทรไปถามก็โดนด่ากลับมา

3. กระทู้ที่นักศึกษาตั้งไว้ในบอร์ดมหาวิทยาลัยก็โดนลบทิ้ง

สิ่งที่กระผมได้เรียกร้องนี้มันอาจจะสร้างความลำคานใจให้กับทุกท่านนะคับ กระผมเองต้องขออภัยด้วย หากไม่เหมาะสมกระผมก็อนุญาติให้ลบทิ้งได้คับ

รูป รักศึกษาที่เดือดร้อน
โดย: รักศึกษาที่เดือดร้อน
ตั้งเมื่อ: 6 ส.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 19 : กองพัฒนานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่

เข้าไปดูรายชือไม่ได้คะทำไงดี

โดย: k เขียนเมื่อ 20 มี.ค. 09 IP IP: 202.149.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : กองพัฒนานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่

ขอฝากบอกให้ฝ่ายทะเบียนบางด้วยว่าเวลาไปถามข้อมูลกรุณาพูดให้ไพเราะหน่อยคนท่เขาไปสอบถามเขาไม่รู้อย่าพึ่งรำคาญเลย อย่างน้อยก็อยูในมหาลัยเดียวกัน emoticon

โดย: ผู้เคยใช้บริการ เขียนเมื่อ 25 ก.พ. 09 IP IP: 118.172.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : กองพัฒนานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่

ก็เพิ่งกู้ปี51เป็นปีแรกเหมือนกัน รู้สึกว่าต้องรอคอยคำตอบนานเหมือนไม่รู้ชะตาตัวเอง และอยากฝากให้เพื่อนนักศึกษาที่มีอันจะกินแล้ว ก็อย่ากู้ให้เดือดร้อนคนที่เขาไม่มีจริงๆเถอะ รู้ว่าการกู้ยืมใครก็มีสิทธิ์กู้ แต่กู้แล้วก็ต้องคืนนะ(การเป็นหนี้)

โดย: ผู้กู้รหัส 51 เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 09 IP IP: 190.0.200.181, 119.42.76.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : กองพัฒนานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่

ทำไมกองพัมนานักศึกษาใม่ตรวจสอบนักศึกษาดีๆคนรวยมีฐานะดีทำใมใด้เงินกู้นี่จะเอาเงินที่ใหนมาจ่ายค่าเทอมจะสอบแล้วนี้เดือดร้อนนะใม่เป็นนักศึกษาเองใม่เดือดร้อนหรอก emoticon

โดย: .......???? เขียนเมื่อ 5 ก.พ. 09 IP IP: 222.123.128.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : กองพัฒนานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่

มาเรียนได้เทอมเดียว เทอมสองไม่ได้ลงทะเบียนก้อเลยไม่ได้เรียน แล้วยังไม่ได้ดรอฟไว้ อยากจะลงเรียนใหม่ทั้งหมดเลยจะได้ไหมคะ ถ้าได้ต้องทำไงบ้าง รออยู่นะคะ ขอบคุณค่ะ

โดย: เด็กการตลาด เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 09 IP IP: 117.47.165.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : กองพัฒนานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่

ผมอยากทราบว่า ที่ราชภัฎเชียงใหม่ ภาค เสาร์-อาทิตย์เค้า

รับสมัครกันวันไหนหรอคับบอกที และจะไปดูคณะที่เปิดว่ามี

คณะอะไรบ้าง

และมีบอกที่ไหนหรอคับ บอกด้วยนะคับ รอคำตอบอยู่

นะคับ ขอบคุณมากๆ เลย.. emoticon

โดย: mikazawa เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 09 IP IP: 117.47.230.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : กองพัฒนานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่

ก็เป็นเช่นกันอ่ะคะ

ตอนนี้ไม่มีสิทธิกู้เงินรายใหม่

ไม่รู้ว่าจะเอาเงินไหนไปจ่ายค่าเทอม

อาจจะต้องลาออก

บ้านก็มีหนี้สินเยอะแยะ

ไม่รู้จะทำไง

ไปถามก็โดนด่ากลับมา

แล้วจะให้ทำไง

มหาลัยอื่นเขาได้กันหมด

โดย: คนจนจน เขียนเมื่อ 19 ธ.ค. 08 IP IP: 118.172.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : กองพัฒนานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่

เห็นด้วย

บุคคลากรบางท่าน วุฒิภาวะทางอารมณ์เค้าไม่เหมาะกับการได้เข้ามารับตำแหน่งหรืองานในรั้วสถาบันการศึกษาเลย บางท่านเวลารับโทรศัพท์ทำน้ำเสียงแบบไม่พอใจหรือรำคาญ เข้าใจนะว่าบางทีโทรศัพท์ที่เค้ารับสายน่ะนักศึกษาแต่ละคนถามคำถามเดียวกันละบุคคลากรที่รับโทรศัพท์ก็ต้งคอยตอบคำถามเดิมๆทุกครั้ง

แล้นักศึกษามีเป็นพันๆคนแต่ละคนมันก็ใช่ว่าจะเป็นพวกเดียวกันละมันจะกระจายข่ายทั้งหมดได้ไง

คุณมาทำงานในตำแหน่งนี้คุณต้องยอมรับงานในหน้าที่
ไม่ใช่จะมาทำน้ำเสียงหรือท่าทีรำคาญหรืไม่พอใจ(เงินเดือนที่คุณได้มันก็มาจากการเสียภาษีหรือเงินจากผู้ปกครองเด้กนักศึกษาทั้งนั้น

ต่างก็รู้ดี

โดย: ......... เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 08 IP IP: 115.67.39.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : กองพัฒนานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่

เมื่อไหร่จะประกาศเงินกู้รายใหม่ค่ะ
รอมานานแล้ว
จะจบปีแล้วนะค่ะ
ทำไมช้าจัง

โดย: ผู้รอเงินกุ้ เขียนเมื่อ 8 ธ.ค. 08 IP IP: 118.172.99.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : กองพัฒนานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่

มีรายชื่อว่ากู้ได้ขอทำเรื่องย้อนหลังได้ไหมค่ะ

โดย: กู้ เขียนเมื่อ 14 พ.ย. 08 IP IP: 58.147.44.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : กองพัฒนานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่

จะมีทุนมาอีกไหมคะ-*-*-*-ทุนที่แล้วขอไม่ทันน่ะค่ะ emoticon

โดย: มะนาว เขียนเมื่อ 18 ต.ค. 08 IP IP: 117.47.126.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : กองพัฒนานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่

ใช่ อยากรู้ว่า ทำไมนักศึกษาบางคน ที่มีเรื่องเดือดร้อน โทรไปถามก็โดนด่ากลับ พูดจาไม่ไพเราะ ไม่ทราบว่าบุคคลากรของ ราชภัฎ เขาพูดกันแบบนี้หรอ

โดย: นักศึกษา เขียนเมื่อ 22 ก.ย. 08 IP IP: 119.42.76.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : กองพัฒนานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่

ในภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2551 นี้จะมีเงินกองทุนให้กู้ยืมอีกไหมค่ะ คนที่เขาไม่ได้ในปีนี้ยังไม่มีปัญญาจ่ายค่าเทอมเลย

โดย: เด็ก ม. เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 08 IP IP: 58.147.28.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : กองพัฒนานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่

เมื่อไรผลเงินกู้รายใหม่จะออกสะทีคะ

หนูมะมีเงินใช้แล้ว

โดย: สาธาฯ เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 08 IP IP: 222.123.130.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : กองพัฒนานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่

โดย: เขียนเมื่อ 21 ส.ค. 08 IP IP: 118.172.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : กองพัฒนานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ว่าควรที่จะให้มีการเข้าไปตรวจสอบการทำงานของกองพัฒนานักศึกษา

โดย: นักศึกษา เขียนเมื่อ 10 ส.ค. 08 IP IP: 117.47.44.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : กองพัฒนานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่

ถูกอมอะไรหรอ

โดย: 55 เขียนเมื่อ 7 ส.ค. 08 IP IP: 222.123.127.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : กองพัฒนานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่

ถูกอม อิอิ

โดย: ไข่นุ้ย เขียนเมื่อ 7 ส.ค. 08 IP IP: 202.149.25.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111