สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว หมวด » » สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

พิธีกรชื่อดัง "สรยุทธ สุทัศนะจินดา" ที่ได้มาร่วมพิธีรดน้ำศพของ"ยอดรัก สลักใจ" ที่วัดไร่ขิงเมื่อวานนี้ และได้เผยว่า

"ความจริงก็คิดไว้อยู่แล้ว และคนเราต้องยอมรับในกฎของธรรมชาติ ซึ่งความจริงแล้วพี่เค้าก็อยู่อย่างทรมานมาสมคาร แต่ตลอดเวลาที่เค้านอนอยู่โรงพยาบาลเค้าแสดงให้ทุกคนเห็นว่าเค้าเป็นปกติดี ซึ่งเมื่อคืนพอรู้ข่าวก็ใจหายเหมือนกัน สำหรับแฟนเพลงของพี่แอ้ว ก็มากันเยอะ และเป็นไปตามคาดหมาย ไม่รู้ว่าจะพอหรือเปล่าด้วยซ้ำไป เพราะว่า"ยอดรัก สลักใจ" เขาเป็นนักร้องที่มีแฟนเพลงเยอะ กว้างขวางมาก คือได้ทุกแนว และเป็นที่รักของคนทุกเพศทุกวัย"

สำหรับการขายอัลบั้มของพี่แอ๊วในรายการ
"วันแรกที่ประกาศขายอัลบั้มในรายการก็ได้แสนกว่าบาท วันที่สองก็จำไม่ได้ แต่หลังจากนั้นก็ให้ครอบครัวไปขายเองเลย และขอผู้ใหญ่ทางช่อง ให้จัดที่ไว้ให้ แล้วก็มาตั้งโต๊ะขาย ก็ได้กระแสตอบรับดีมาก และก็ขายได้เยอะ เห็นเอามาหลายพันก็หมด และคนที่มาขอบอกเลยว่าน่าภูมิใจมาก ที่ผมจะบอกตรงนี้อีกที ก็คือวันที่ไปเยี่ยม ผมยังบอกกับพี่แอ๊วเเลยว่า น่าภูมิใจมาก เพราะว่าคนรักพี่แอ๊วเยอะมาก อย่างที่พี่แอ๊วไม่ได้มาสัมผัสด้วยตนเอง พอผมประกาศในรายการปุ๊บ ข้างล่างก็บอกว่าคนมาเป็นร้อยเพื่อจะมาซื้อ ซึ่งจริงๆผมไม่ชอบเรื่องของการบริจาค แต่เอาเป็นว่าถ้าเรารักนักร้องคนนี้ เราฟังเพลงของเค้ามาตลอดชีวิต ให้ช่วยซื้อซีดีที่วางขายแผ่นละ 159 บาท แต่ส่วนใหญ่คนที่ซื้อก็จะให้เกินราคาจริงบ้างก็ให้200 บางคนมาซื้อหยิบเป็นแผงๆ แล้วก็หมด"

รู้สึกอย่างไรที่ได้ช่วยครอบครัวพี่แอ๊ว-ยอดรัก
"ความจริงผมก็ทำหน้าที่สื่อแค่นั้นเอง ส่วนที่เป็นแฟนเพลงก็แสดงออกมาหมดแล้ว โดยวันนั้นพี่แอ๊วเล่าให้ฟังว่าเค้าขาดทุ่น40-50ล้าน ก็ไม่ได้ไปทำอะไร แค่ลงทุนทำเพลงที่ตนรัก แต่พอดีมีเทปผีซีดีเถื่อนมันระบาด ก็เลยทำให้เป็นหนี้ จนวันนี้หนี้เหลือ5-6ล้าน ก็ทำทุกอย่างเพื่อใช้หนี้ น่าเจ็บใจเพราะทำมาทั้งชีวิตน่าจะดีกว่านี้ และผมก็แค่ทำหน้าที่สื่อ เพื่อสะท้อนว่าเรื่องเป็นมาอย่างนี้แค่นั้นเอง ซึ่งตอนแรกที่ไปโรงพยาบาล ผมก็ตั้งใจว่าจะเอาดอกไม้เข้าไป ก็ไม่ได้คิดว่าจะเข้าไปหรอก แต่คิดเอาดอกไม้ไปวางหน้าห้องเฉยๆ แต่ญาติๆบอกว่าพี่แอ๊วให้ผมเข้าไป เข้าไปคุยอยู่เกือบชั่วโมงหนึ่ง แล้วแข็งแรงสดชื่นมากๆ ได้รู้อะไรเยอะแยะที่เราไม่รู้ แต่เรื่องที่พี่แอ๊วห่วงก็คือ เรื่องบ้าน หนี้สินคือไม่อยากให้ภรรยาและลูกต้องมารับภาระ แต่ผมเชื่อว่าไม่ต้องฝากอะไรแล้ว แฟนเพลงมาเยอะขนาดนี้ แฟนเพลงที่มา จะมาช่วยปลดหนี้ได้ พี่แอ๊วเชื่อเถอะว่าแฟนเพลงจะดูแลครอบครัวได้ ไม่ต้องเป็นห่วง

ที่มาจาก

รูป SuperRyu
โดย: SuperRyu
ตั้งเมื่อ: 11 ส.ค. 08
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 34 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

โหโห คุณความเห็น 28 ผมไม่ได้ว่าคุณผมหมายถึงคนที่เอาเงินบริจาค เพื่อช่วยครอบครัวเขานะ คิดให้ดีก่อน ไม่ได้บอกว่าคนที่ซื้อแผ่นแท้ ขอบอกว่ามีพวกคนแบบคุณประเทศไทยไม่เจริญหรอก ผมคนนึงไม่สนับสนุน การบริจาค เพราะเขาเดือดร้อนตรงใหน ต่อไปพอเขาหมดหนี้ ถ้าคิดจะรอแต่คนที่บริจาคโดยไม่ช่วยตัวเอง ก็ขอให้เจริญละกันแล้วที่คุณบอกว่าถ้าโดนกับครอบครัวผมก็คงไม่มีใครมาบริจาคหรอกครับผมก็รู้แต่ขอโทษไม่เป็นไรเพราะถึงไม่มีบ้านหลังละ4-5 ล้าน แต่ทำงานหาเงินได้ไม่ต้องรอเขาบริจาคครับ

โดย: โจ เขียนเมื่อ 13 ส.ค. 08 IP IP: 118.173.153.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

ไม่ทราบแผ่นเพลงยอดรักที่บอก 159 ขายที่ไหนครับ ที่วัดไร่ขิงหรือที่ไหนครับ

โดย: คนคอน เขียนเมื่อ 12 ส.ค. 08 IP IP: 202.91.23.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

เสียใจมากคับ
เสียบุคคลอันทรงคุณค่าทางด้านดนตรีลูกทุ่งไป

โดย: ลูกใต้ร้อย% เขียนเมื่อ 12 ส.ค. 08 IP IP: 58.8.150.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

แสดงความเสียใจกับการจากไปของยอดรักด้วยครับ แต่ไม่มีเงินช่วยปลดหนี้ให้หรอกนะ ลำพังตัวเองก็เอาตัวไม่รอดแล้ว จะซื้อขนมกินสัก 20-30 บาทคิดแล้วคิดอีก เพราะเดี๋ยวไม่มีตังค์ซื้อข้าวกิน แล้วใครจะช่วยผมให้ได้กินข้าวได้ครบวันละ 3 มื้อบ้างครับ อย่างยอดรักถ้าทรัพย์สินต่างๆแล้วปลดหนี้ก็ยังมีเงินเหลือหลายล้าน รวยกว่าผมมากมาย

โดย: คนจน เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 192.168.0.92, 117.47.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

ไอ้ความคิดที่3-5-26 สมองมรึงคงไม่มีอะไรเลยมั๊งถึงคิดได้พูดอย่างนี้หรือเอาหัวนิ้วโป้ตรีนคิด หรือหัวสมองมรึงกับหัวนิ้วโป้ตรีน มรึงมันอันเดียวกัน เขาไปบังคับ พร่อ กะ แมร่ง มรึง หรือ โค ร ต มรึงซื้อหรือช่วยใช้หน้สินของพี่เค้าเหรอครับ พี่เค้าก้อเสียไปแล้วคุณงามความดีของพี่เค้ามีเยอะแยะกว่าพวกมรึงที่มีแต่หัว(นิ้วตรีน)เอาไว้คั่นหูหรือใส่หมวกแล้วทำตัวน่ารังเกียจไปวันๆนี่ขนาดคนตายไปแล้วแท้ๆถ้าเรื่องนี้เกิดกะมรึงเมื่อไหร่บ้างกรูจะสมน้ำหน้าพวกมรึงเป็นคนแรก สาธุ

โดย: 711 เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 124.122.139.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

โดย: คอวอยอ เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 202.149.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

หนี้สินก็หนี้ของตัวเอง
ยังมีหน้าให้คนอื่นช่วยใช้หนี้ให้
เวลาร้องเพลงอยู่แต่ก่อนทองเส้นโคดใหญ่
นาฬิกา เรือนแสน
หนี้ตัวเองไม่ใช้ จะให้ใครใช้ให้ครับ
มีสมองพวกไม่มีหัวก็หาเงินให้เขาเหอะ

โดย: ทุเรศ เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 125.25.113.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

ยอมรับกับคุณยอดรักนะคะ เพราะถึงแม้คนเราจะมีภาระหนี้สิน เจ็บป่วยหนักขนาดไหน ยังอุตสาห์ ใช้ความสามารถทึ่ตนเองมีอยู่ทำงานในสิ่งที่ตนเองถนัด ขายความสุขให้ประชาชน เพื่อแลกกับรายได้ที่เข้ามาในการใช้สอย หรือใช้หนี้ก็ตาม ซึ่งดีกว่าที่จะแบมือ ร้องขอความช่วยเหลือคนอื่นโดยไม่ได้ทำอะไรเลยนะคะ
นับถือจริงๆ คนเป็นมะเร็ง มันเจ็บปวด ทรมาณมาก แต่สามารถร้องเพลง หรือทำงานด้วยหยาดเหงื่อ แรงงานของตนได้ สุดยอดจริงๆ

โดย: คนดีจริงๆ เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 203.156.92.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

สายัญ มันเลียนแบบเกมออนไลน์คร๊าบบบบบบ!!!!

โดย: pomchan เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 222.123.40.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

ทำยังไงถึงจะไม่ถูกเสียบ หรือ ถูกวางยาจนตายคับ

มีคนมีอำนาจที่ไม่ค่อยมีเหตุผลข่มขู่ผมอยู่คับ

อยากถามคนมีอำนาจที่ว่าผมควรทำยังไงถึงจะไม่ถูกเสียบจนตายคับ

คุณ Go-Kung อย่างคุณเขาเรียกสั่นไปขู่ไปคับ
ผมต่างหากที่ต้องสั่นมากกว่าคุณหลายเท่านัก เพราะถูกคนมีอำนาจที่ไร้เหตุผลขู่ฆ่าแล้วตอนนี้
แต่ก็ไม่รู้ว่าต้องทำไงถึงไม่โดนฆ่าก็ไม่รู้

รู้แต่ว่า ผมไม่ไปทำใครก่อนแน่คับ ไม่เหมือนบางคนทำลายชีวิตผมมา4ปียังมาขู่ฆ่าผมอีก
ก็ขอบอกว่าผมจะไม่ไปยุ่งกับพวกคุณแน่นอนคับ รับรองการันตีได้เลย

หวังว่าการไม่เข้าไปยุ่งกับพวกคุณจะทำให้ผมไม่ต้องตายน่ะคับ
เพราะไม่รู้จะทำยังไงกับคนที่ไม่มีเหตุผล หรือ มีเหตุผลแบบสีข้างเข้าถูอะคับ

ถ้ายังไงบอกผมด้วยละกันว่าต้องทำไงถึงไม่โดนฆ่าอะคับ

ถ้าทำได้ก็จะทำ แต่ถ้ามันฝืนจิตใจกันเกินไปก็คงทำให้ไม่ได้

และหวังว่าการอยู่เฉยๆไม่ได้ไประรานใคร คงจะไม่โดนฆ่าน่ะคับ

เพราะรู้สึกว่าบ้านนี้เมืองนี้ช่วงนี้มันชั่วร้ายจริง คนชั่วครองอำนาจจนทำให้คนไม่มีความผิด ถูกรังแก
แย่จริงๆ

ผมก็ขอแบบเดิมแหละคับ

โดย: 4444 เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 124.120.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

ผมขอประกาศว่ายอดรักได้เสียชีวิตเเล้วนะครับ

สำหรับคุณสายัณก็หาปี๊ปใบใหญ่ๆซักใบนะครับ

เอามาคลุมไว้....หมอ

โดย: หมอพระราม9 เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 124.157.140.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

ยอดรัก ไม่มีวันตายครับ

โดย: wsinw เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 58.9.144.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

ไอ้ความเห็นที่ 16 น่ะ เขาไปดีแล้วยังจะเอาอะไรอีกวะ
คนเขาเสียไปแล้วยังจะมาล้อเล่นอีก พอเหอะ.....

โดย: scopion_king เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 192.168.3.34, 58.147.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

ไปดีเถอะพี่.....

โดย: สุด เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 203.131.212.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

ยอดรักแกล้งตายครับผมไม่เชื่อ

ผมจะประกาศบอกสื่อทุกที่เลยครับ

อยากให้ยอดรักออกมายืนยันว่าตายจริง

ให้หมอที่สิริราช มาพิสูจน์ว่า เสียชีวิตจริงหรือไม่ครับ

ผมไม่เชื่อ........

โดย: สายันต์ สัญญา เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 58.8.155.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

สายัญ สัญญาอยู่หนาย ช่วยตามมาออกทีวีหน่อยที่ว่ายอดรักแล้งป่วยคราวนี้ยอดรักตายไปแล้วจะยังว่าแกล้งตายอีกหรือปล่าว

โดย: คนรักยอดรัก เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 117.47.228.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

ยินดีอย่างยิ่งครับ ที่เงินที่ผมซื้อซีดีจะช่วยครอบครัวพี่แอ๊วได้ วิญญาณพี่แอ๊วรู้คงมีความสุข และแฟนเพลงก็สุขใจที่ได้มีส่วนช่วยเหลือศิลปินที่ตัวเองรัก เป็นการตอบแทนความสุขที่แฟนเพลงได้รับจากการฟังเพลงของยอดรัก

โดย: เด็กนนท์ เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 125.25.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

ยินดีอย่างยิ่งครับ ที่เงินที่ผมซื้อซีดีจะช่วยครอบครัวพี่แอ๊วได้ วิญญาณพี่แอ๊วรู้คงมีความสุข และแฟนเพลงก็สุขใจที่ได้มีส่วนช่วยเหลือศิลปินที่ตัวเองรัก เป็นการตอบแทนความสุขที่แฟนเพลงได้รับจากการฟังเพลงของยอดรัก

โดย: เด็กนนท์ เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 125.25.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

หาซื้อ CD ดีกว่า
เกิดมาต้องช่วยกัน รักกัน
คนทำดีมันต้องช่วย

โดย: สุทธนา เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 124.121.23.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

ช่วยได้ก็ช่วยกันไปเถอะครับสําหรับคนมีเเรง สังคมจะอยู่ได้ถ้าเรารักกันนะครับ

โดย: ช่วยเหอะ ไม่เปรอะเปื้อน เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 24.90.219.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

เขาหมายถึงให้ช่วยชื้อซีดีเพลงแท้ของคุณยอดรักมั้งครับคงไม่ได้หมายถึงให้ไปจ่ายเงินใช้หนี้แทนหรอกครับ..หายใจลึกๆแล้วคิดให้ดีก่อนที่จิ้มอะไรลงไปนะครับ จะมีสักกี่คนที่ไม่เคยได้ยินได้ฟังเพลงคุณยอดรัก ถึงจะไม่เคยชื้อเองก็ตาม

โดย: 123 เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 192.168.0.92, 58.147.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

พวกปากหมา ขี้อิจฉาเยอะจริงๆ

คนดีๆ อย่างยอดรักเราก็สมควรช่วยเหลือ

ส่วนคนเห้ ๆ อย่างพวกเมิงที่เห่ากันในบอร์ด

สมควรช่วยเหมือนกัน

แต่ช่วยกันสำเร็จโทษหมู่แม่มันยังไง

โดย: ปากหมาเยอะ เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 192.168.2.254, 202.143.134.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

อยากด่าความเห็นที่5 อย่าไปซ้ำเติมยอดรักทำไม ถ้าแก่เป็นมะเร็งบ้างจะรู้ซึ้ง คนเขาจากไปแล้วยังมาว่าให้พี่เขาอีก เวรกรรมมีจริงนะจะบอกให้ แก่ตายคงไม่มีคนสนใจหรอกโว้ย!

โดย: คนเห็นใจ เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 222.123.134.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

โธ่ หวังให้คนอื่นใช้หนี้ให้เหรอ คิดได้ไง งั้นหนี้ของฉันก็มาช่วยใช้กันบ้างสิ...

โดย: คนเป็นหนี้ เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 118.173.175.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

แฟนเพลง อยู่คอนโดเช่าอยู่ไปวันๆ จะหาตังจากไหน ไปให้คนมีบ้าน เป็นล้าหว่า

โดย: เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 124.121.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

หนี้นี้ใครสร้าง ส่วนแฟนเพลงที่ตัวเองยังหาเช้ากินค้ำไม่ต้องคิดช่วยคนที่อยู่บ้านหลังละ 5 ล้านหรอก

โดย: โจ เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 118.173.142.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

...บัก สรแส่ห์....

โดย: Mcha! เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 125.24.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : สรยุทธ เผย ยอดรัก กังวลเรื่องบ้าน-หนี้สิน เชื่อแฟนเพลงไม่ทิ้งครอบครัว

โดย: Mcha!_อัพเดททุกวินาที เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 08 IP IP: 125.24.4.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111