ช่วยแนะนำเพลงที่ความหมายดี ๆ อยากมอบให้กับคนที่เราหลงรักอยู่ แต่เค้าไม่รู้ตัว หรืออาจรู้ตัวก็ไม่รุ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » ช่วยแนะนำเพลงที่ความหมายดี ๆ อยากมอบให้กับคนที่เราหลงรักอยู่ แต่เค้าไม่รู้ตัว หรืออาจรู้ตัวก็ไม่รุ

อยากจะส่งเพลงให้เขา แต่ไมค่อยรู้จักเพลงเท่าไหร่้
รูป james
โดย: james
ตั้งเมื่อ: 17 ส.ค. 08
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 22 : ช่วยแนะนำเพลงที่ความหมายดี ๆ อยากมอบให้กับคนที่เราหลงรักอยู่ แต่เค้าไม่รู้ตัว หรืออาจรู้ตัวก็ไม่รุ

เพลงโฆษณากล้องดิจิตอลที่พอลล่าเป็นพรีเซ็นเตอร์สิ \"ว่าฉันรักเธอทั้งที่ฉันไม่รู้จัก ว่าฉันรักเธอตั้งแต่แรกพบหน้า มากเกินคำบรรยาย ต้องแสดงออกมา ให้เธอรู้ว่า สำหรับฉันแล้วเธอคือทุกสิ่ง เธอช่วยให้ฉันเห็นภาพที่สวยงามของชีวิต แม้ว่าเรายังไม่เคย ได้รู้จัก กันเลย\"

โดย: GG เขียนเมื่อ 20 ส.ค. 08 IP IP: 124.120.124.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ช่วยแนะนำเพลงที่ความหมายดี ๆ อยากมอบให้กับคนที่เราหลงรักอยู่ แต่เค้าไม่รู้ตัว หรืออาจรู้ตัวก็ไม่รุ

ถ้าแอบรักเพื่อนต้องเพลงนี้ อยากรู้แต่ไม่อยากถาม

โดย: nikojung เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 08 IP IP: 10.209.8.39, 202.12.97.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ช่วยแนะนำเพลงที่ความหมายดี ๆ อยากมอบให้กับคนที่เราหลงรักอยู่ แต่เค้าไม่รู้ตัว หรืออาจรู้ตัวก็ไม่รุ

ภรรยาน้อย(ฉันอยากเป็น) ของปนัดางัยครับท่าน

โดย: แจม เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 08 IP IP: 117.47.64.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ช่วยแนะนำเพลงที่ความหมายดี ๆ อยากมอบให้กับคนที่เราหลงรักอยู่ แต่เค้าไม่รู้ตัว หรืออาจรู้ตัวก็ไม่รุ

เพลง ผมแอบชอบคุณ ของ Boyd Kosiyabong - Million ways to love เนื้อหาฟังดูสนุกๆ...

โดย: 1234 เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 08 IP IP: 125.27.209.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ช่วยแนะนำเพลงที่ความหมายดี ๆ อยากมอบให้กับคนที่เราหลงรักอยู่ แต่เค้าไม่รู้ตัว หรืออาจรู้ตัวก็ไม่รุ

ไปเจอเพลงนี้มา คนที่เดินผ่าน

พยายามตั้งใจอยากบอกให้เธอได้รู้ ว่าเฝ้าดู

โดย: james เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 08 IP IP: 161.246.5.214, 161.246.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ช่วยแนะนำเพลงที่ความหมายดี ๆ อยากมอบให้กับคนที่เราหลงรักอยู่ แต่เค้าไม่รู้ตัว หรืออาจรู้ตัวก็ไม่รุ

เพลง อย่างน้อย ของ นาธาน

โดย: GramLinZaa เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 08 IP IP: 58.137.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ช่วยแนะนำเพลงที่ความหมายดี ๆ อยากมอบให้กับคนที่เราหลงรักอยู่ แต่เค้าไม่รู้ตัว หรืออาจรู้ตัวก็ไม่รุ

ปราถนา กับ ในฝัน ของทูลทองใจ ok สุดๆ

โดย: hedeakikung เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 08 IP IP: 125.24.79.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ช่วยแนะนำเพลงที่ความหมายดี ๆ อยากมอบให้กับคนที่เราหลงรักอยู่ แต่เค้าไม่รู้ตัว หรืออาจรู้ตัวก็ไม่รุ

นี่เลย...
"ถ้าหากรักนี้ ไม่บอกไม่พูดไม่กล่าว แล้วเค้าจะรู้ว่ารักหรือเปล่า
อาจยังไม่แน่ใจ อยากให้เค้ารู้ เธอคงต้องเป็นคนบอก
ไม่ใช่ให้ใครเขาบอก หรือไว้ให้เขาเดาเอง ว่า เธอออ รัก..
ใครจะไปคิดเอาเอง ว่าเธอนั้นมีใจ ง่ายเกินไป เหมือนว่าหลงตัวเอง เอ่ยไปเลยว่ารัก ไม่ต้องเกรงใจใคร จะยากอะไร แค่บอกว่าฉันรักเธอ.. "

ระวัง สุนัขคาบไปรับประทานก่อนนะคะ ทางทีดี มีความรู้สึก
ดีๆให้ใคร ก็ให้เค้าได้รู้ทางตรงหรือทางอ้อมดีกว่า อย่าเก็บไว้เลยค่ะ ไม่ว่าคุณจะเป็นหญิงหรือชาย นี่มัน 2008 จะ 09 แล้วนะคะ ไม่มีใครมาแคร์หรอก ดีกว่าเก็บอึดอัดไว้ใจใจคนเดียว

โดย: ทานตะวัน เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 08 IP IP: 24.193.39.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ช่วยแนะนำเพลงที่ความหมายดี ๆ อยากมอบให้กับคนที่เราหลงรักอยู่ แต่เค้าไม่รู้ตัว หรืออาจรู้ตัวก็ไม่รุ

เธอเองจะคิดมีใจตรงกันหรือปา อย่าให้เปนเราที่คิดไปเองฝ่ายเดียว
ก็ฉันนั้นรักแต่เทอนะ อยากมองหน้าเทอทุกวัน ไม่เคยมองใคร
รักเธอมานานได้แต่เก็บไว้ ก้ฉันนั้นรักแต่เทอนะ บอกได้ว่ามานมากมาย แล้วตัวเทอเองคิดกันยังไง อยากรู้ รู้สึกอย่างไร
So tell me now how do feel inside look at me now.....Cause I'm in love with u

โดย: แอม เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 08 IP IP: 124.122.131.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ช่วยแนะนำเพลงที่ความหมายดี ๆ อยากมอบให้กับคนที่เราหลงรักอยู่ แต่เค้าไม่รู้ตัว หรืออาจรู้ตัวก็ไม่รุ

จัดไป ประทับใจจ๊อดแน่
นางแมว
หิน เหล็ก ไฟ

ไป ไป ไปลงนรกซะเถอะที่รัก ฉันจะลงโทษเธอ
อ่า.......................
อ้าว ขอเสียงชาวร๊อคหน่อย

โดย: 55555555555555+ เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 08 IP IP: 58.147.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ช่วยแนะนำเพลงที่ความหมายดี ๆ อยากมอบให้กับคนที่เราหลงรักอยู่ แต่เค้าไม่รู้ตัว หรืออาจรู้ตัวก็ไม่รุ

เพลงนี้ไง โอ้ใจเอ๋ย ของ ดูบาดู
เธอไม่รับไม่รู้อะไร ไม่เคยเอะใจบ้างเลยเหรอ
เธอไม่รู้ไม่ชี้อะไร ไม่เคยแปลกใจบ้างเลยเหรอ
ใครมาคอยใส่ใจเธอทุกวัน
ใครคอยเอาแต่ใจเธอทั้งวัน
เจอทีไรก็ชวนคุย มีอะไรให้คุยกันทั้งวัน
เธอไม่รู้ไม่เห็นอะไรว่าใครห่วงใยบ้างเลยเหรอ
เธอไม่ร้อนไม่หนาวอะไร ไม่เคยอุ่นใจบ้างเลยเหรอ
ทำยังไงก็ยังไม่รู้ตัว คนมีใจก็เลยต้องร้อนตัว
ทำยังไงจะบอกเธอ ทำยังไงถ้าเธอไม่รู้ตัว
จะแบกรักไว้อย่างไร จะแบกรักไปนานเท่าไร
อย่าทำร้ายกันอีกเลย อย่าทำร้ายกันอีกเลย
...โอ้ใจเอ๋ย

โดย: ธนัญญา เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 08 IP IP: 58.9.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ช่วยแนะนำเพลงที่ความหมายดี ๆ อยากมอบให้กับคนที่เราหลงรักอยู่ แต่เค้าไม่รู้ตัว หรืออาจรู้ตัวก็ไม่รุ

เพลง รักเธอแต่เธอไม่รู้ แต่มันเก่าไปคงหาไม่ได้แล้วล่ะ..
ไปร้องให้เขาฟังเองก็แล้วกัน

โดย: //-// เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 08 IP IP: 124.120.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ช่วยแนะนำเพลงที่ความหมายดี ๆ อยากมอบให้กับคนที่เราหลงรักอยู่ แต่เค้าไม่รู้ตัว หรืออาจรู้ตัวก็ไม่รุ

เพลงคำไม่กี่คำ บอย ป๊อด

โดย: p เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 08 IP IP: 125.24.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ช่วยแนะนำเพลงที่ความหมายดี ๆ อยากมอบให้กับคนที่เราหลงรักอยู่ แต่เค้าไม่รู้ตัว หรืออาจรู้ตัวก็ไม่รุ

โดย: james เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 08 IP IP: 161.246.5.209, 161.246.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ช่วยแนะนำเพลงที่ความหมายดี ๆ อยากมอบให้กับคนที่เราหลงรักอยู่ แต่เค้าไม่รู้ตัว หรืออาจรู้ตัวก็ไม่รุ

ความรักสีชมพู.......อ่ะป่าวว่ะ
ที่ร้องว่า..."อะไรที่เป็นของเธอ....ก็กลายเป็นเรื่องใหม่ของฉัน เราต่างเทสี ผมสมละลายด้วยกัน " ........หนะ
เพราะดีนะ

โดย: งุงิ เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 08 IP IP: 125.24.162.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ช่วยแนะนำเพลงที่ความหมายดี ๆ อยากมอบให้กับคนที่เราหลงรักอยู่ แต่เค้าไม่รู้ตัว หรืออาจรู้ตัวก็ไม่รุ

"แค่อยากรู้รังเกียจกันไหม ขอให้มันอย่าเป็นอย่างนั้นเลย
อยากได้ยินเสียงคนที่คุ้นเคย อยากเจอเธอคนเดิมที่เคยได้เจอในเมื่อวาน
หากพรุ่งนี้ทุกอย่างหมุนไป ฉันคนหนึ่งจะยืนตรงที่เก่า
อยู่เพื่อบอกเธอ คำที่ค้างใจ ต่อให้มันจะไม่มีวันเป็นจริงเลยก็ตาม อยากให้รู้ว่ารักเธอ"

โดย: อินเลิฟ เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 08 IP IP: 125.24.141.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ช่วยแนะนำเพลงที่ความหมายดี ๆ อยากมอบให้กับคนที่เราหลงรักอยู่ แต่เค้าไม่รู้ตัว หรืออาจรู้ตัวก็ไม่รุ

อย่าเพิ่งทำให้เสียใจ

โดย: นวภรรค เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 08 IP IP: 117.47.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ช่วยแนะนำเพลงที่ความหมายดี ๆ อยากมอบให้กับคนที่เราหลงรักอยู่ แต่เค้าไม่รู้ตัว หรืออาจรู้ตัวก็ไม่รุ

นี่เลย เพลง รักในรอยแค้น คิๆ ล้อเล่นนนน้า

โดย: ///// เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 08 IP IP: 117.47.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ช่วยแนะนำเพลงที่ความหมายดี ๆ อยากมอบให้กับคนที่เราหลงรักอยู่ แต่เค้าไม่รู้ตัว หรืออาจรู้ตัวก็ไม่รุ

"รักเธอ แต่เธอไม่เคยรู้ ฉันรักเธออยู่มากมายเท่าไหร่" เพลงประกอบละคร

"มอง มองเธอมาแสนนาน ฉันไม่กล้า ต้องคอยหลบตาเธอเสมอ
กลัวสักวันหนึ่งถ้าเธอ รู้ว่าฉัน ปิดบังความจริงอะไรเอาไว้
ความลับที่ฉันซ่อนไว้ ไม่เคยบอกใคร จะอดใจไม่ไหว" เพลงของ Pause

"มีความลับที่อยู่ในใจ มีความลับที่อยู่ข้างใน เป็นความลับที่เปิดเผยไม่ได้" เพลงของสิบล้อ

"รู้ไหมว่าใครแอบคิดถึง รู้ไหมว่าใครที่คอยห่วง
รู้ไหมว่าใครที่คอยหวง เค้าหลงรักเธอมาตั้งนาน
ทำไมไม่รู้ ทำไมไม่เห็น ว่าใครคนนั้นน่ะเป็นฉัน" เพลงของเจ

มีอีกเยอะครับ รอคนอื่นมาตอบแล้วกัน

โดย: ไร้มาก เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 08 IP IP: 202.57.129.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ช่วยแนะนำเพลงที่ความหมายดี ๆ อยากมอบให้กับคนที่เราหลงรักอยู่ แต่เค้าไม่รู้ตัว หรืออาจรู้ตัวก็ไม่รุ

เพลงรักล้นใจ ของ Mild

โดย: คุณมะเหงก เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 08 IP IP: 202.69.140.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ช่วยแนะนำเพลงที่ความหมายดี ๆ อยากมอบให้กับคนที่เราหลงรักอยู่ แต่เค้าไม่รู้ตัว หรืออาจรู้ตัวก็ไม่รุ

เพลง รักคุณเข้าแล้ว ของ บอย โกสิยพงษ์สิ

โดย: แฟนเคยให้ เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 08 IP IP: 222.123.94.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111