จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

ข้างบ้านผมมีผู้เลี้ยงสุนัก แล้วมาปล่อยขี้ตามหน้าบ้านคนอื่น ผมไม่รู้ว่าจะทำอย่างไร ไปบอกก็ไม่พอใจ เรื่องของหมาแต่ไม่ใช่หมาๆ เขาบอกว่าไม่ใช่ขี้หมาของเขา ผมเลยถามเขาว่าคุณชิมดูแล้วเหรอ ใครมีวิธีช่วยตอบที ครั้นจะทำสุนักก็ไม่กล้าทำ กลัวกรรมตามทัน
รูป ช
โดย:
ตั้งเมื่อ: 21 ส.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 28 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

กรณีของผมเหรอ เอาลูกชิ้นยัดยาเบื่อหนู โยนข้ามรั้วไปเลย ตอนดึกๆ หลังจากนั้นมาก้อหมดปัญหาเลยคับ

โดย: คนช่างคิก เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 08 IP IP: 222.123.128.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

ยาเบื่อครับ เบื่อหมาด้วย เจ้าของมันด้วย

โดย: [บอย เขียนเมื่อ 30 ส.ค. 08 IP IP: 10.16.1.41, 210.213.22.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

เอาน้ำเปล่าใส่ในขวดพาสติกใส หลายๆขวด แล้ววางเรียงไว้หน้าบ้าน หมามันจะไม่ขี้และฉี่ถ้าเห็นเงาตัวเองจ้า ขวดน้ำอัดลมขวดใหญ่ๆนะแกะป้ายโฆษณาออก ลองดูนะ หรือไม่ก็โรยพริกไทยไว้ที่ ที่มันชอบมาขี้อะจ๊ะ อย่าไปทำหมาเลยมันไม่รู้เรื่องหรอกจะให้รู้เรื่องคืออยู่ที่เจ้าของหมามากกว่า

โดย: คนข้างบ้าน เขียนเมื่อ 29 ส.ค. 08 IP IP: 124.122.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

ถ้าคุณแน่ใจว่าเป็นสุนักข้างบ้านถ่ายรูปภาพให้เจ้าของดูสิครับง่ายจะตายจริงมั้ยครับ

โดย: ชัย เชียงราย เขียนเมื่อ 28 ส.ค. 08 IP IP: 118.174.75.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

ติด cctv คับ ส่งฟ้องแม่งเลย

โดย: cctv เขียนเมื่อ 28 ส.ค. 08 IP IP: 125.25.252.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

แต่เราไปถอยปืนมาแล้วล่ะ มีอยู่ 2 บ้าน เดี๋ยวได้เจอกันแน่ ถ้าได้เข้ามาอ่านคงจะรู้นะ เพราะวันนั้นถือไม้เดินตามหมาคุณไปถึงบ้าน กดออดบ้านอยู่นานมาก (นานจริงๆ กระจกสีชา มองเข้าไปก็รู้ว่า คุณรู้ตัวแต่ไม่ออกมาเปิด เห็นเงาคนยืนอยู่ พอเจอคนตะโกนโหวกเหวกเท่านั้นล่ะ คงอาย) ทำท่าเหมือนเพิ่งตื่นนอน แต่ไหงเปิดประตูรั้วทิ้งไว้นานเป็นชั่วโมง สัญญาว่าจะมาเก็บให้ ตอนนี้มันยังแห้งอยู่หน้าบ้านเลยค่ะ แต่ถือว่าบอกแล้ว ถ้าเจอจังๆก็จะยิงจริงๆนะ พ่อไอ้ฟอกซ์อีก อย่าหาว่าโหดละกัน อยากเลี้ยงหมา แต่ไม่รับผิดชอบเค้า คนอื่นเค้าก็เลี้ยงไม่เห็นต้องให้มาอึหน้าบ้านคนอื่นเลย จะเล็งให้โดนรูทวารมันเลย คิดว่า น่าจะดีกว่าวางยาเบื่อนะ

โดย: .. เขียนเมื่อ 28 ส.ค. 08 IP IP: 125.25.254.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

ตามหมาไปเลยวันนั้น เคืองมาก หลายหนแล้ว ต้องไปบอกเค้าแล้วล่ะ เพราะเราก็เลี้ยงเหมือนกัน แต่ไม่เคยทำนิสัยไม่รับผิดชอบ ไม่เคยปล่อยหมาออกมาถ่ายข้างนอก หมามันน่ะไม่รู้หรอก แต่คนน่ะสิ ขับถ่ายน่ะ ฝึกกันได้ เล็กๆให้เค้าอึตรงไหน เค้าก็จะจำ อย่างหมาที่บ้าน ฉี่ลงกระดาษ อึลงสนามหญ้าหรือกระดาษ ส่วนไอ้หมาที่อึบ้านชาวบ้านบ่อยๆ ก็เพราะเจ้าของมันสอนแบบนั้น เจ้าของมันนิสัยแบบนั้น สัน.... ส่อให้เห็นว่ามันไม่มีความรับผิดชอบ

โดย: ... เขียนเมื่อ 28 ส.ค. 08 IP IP: 125.25.254.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

เค้าปล่อยออกมาอึไง บ้านตัวเอง สวนก็มี ไม่ให้อึในสวนล่ะ บ้านเราก็เลี้ยง ลูกเรายังอึในสวนเราเองเลย ไม่ใช่ปล่อยไปอึนอกบ้าน แล้วให้กลับเข้ามาเวลาทำธุระเสร็จ

โดย: .. เขียนเมื่อ 28 ส.ค. 08 IP IP: 125.25.254.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

สุนัขถ้ามันได้อึที่ไหนเเล้วมันจะอึตรงนั้นบ่อยๆครับ ถ้าที่ดีควรทำให้สะอาดครับอย่าไปโทษเจ้าของเลยครับเขาห้ามหมาไม่ได้เขาไม่มานั่งดูเหรอครับว่าสุนัขของเขาจะมาอึตอนไหนฉี่ตอนไหนเเละอย่าไปทำหมาครับมันบาป

โดย: ก๊อบ เขียนเมื่อ 27 ส.ค. 08 IP IP: 58.8.143.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

โรยพริกไว้หน้าบ้านครับ เยอะ ๆ เลย หมามันจะแสบรูตรูด และไม่มาขี้อีก

โดย: ไร้มาก เขียนเมื่อ 25 ส.ค. 08 IP IP: 58.64.66.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

เอาปืน BB GUN ไปดักซุ่มยิงหมาเวลามาขี้ซิครับ เอาให้มันเข็ดหลาบไปเลย

โดย: ฅนเมือง เขียนเมื่อ 25 ส.ค. 08 IP IP: 192.168.1.140, 117.47.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

ล้างหน้าบ้านให้สะอาด... หมามันจะไม่ชินหากไม่มีกลิ่นเดิมของมันอยู่ ล้างเสร็จแล้ว ลองลาดหน้าบ้านด้วยน้ำส้มสายชูอีกครั้งค่ะ.. ลองดูนะค่ะ

อย่าไปทำสุนัขเลยค่ะ ต้องโทษคนเลี้ยง หากคุยกันแล้วไม่ได้ผล.. คงต้องทำใจอย่างเดียวค่ะ

โดย: da เขียนเมื่อ 25 ส.ค. 08 IP IP: unknown, 58.137.21.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

เหมือนความเห็น 13 อ่ะ
1.บ้านเราเลี้ยงหมาไม่เห็นมีอึหมาหน้าบ้านเลย(มีในบ้านแทน - -) ข้างๆบ้านไม่ได้เลี้ยงหมาก็มีหมามาฉี่+อึ บ่อยมาก
2.คอยดูว่าเป็นหมาใคร เอากล้องไปถ่ายแล้วให้เจ้าของมันดู

ความเห็น14
เลี้ยงหมาดิ แมวไม่กล้าเข้ามาแน่ๆ

โดย: xmanonline เขียนเมื่อ 24 ส.ค. 08 IP IP: 125.25.40.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

ต้องไปจัดการกะคนเลี้ยง นะ

โดย: ddd เขียนเมื่อ 23 ส.ค. 08 IP IP: 125.25.37.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

ผมก็โดนนะแต่ไม่ใช่หมาแต่เป็นแมว....วันๆๆๆ3-5กองเซ็งเป็ดมีวิธีไหนบ้างที่ทำให้แมวไม่เข้ามาขี้บ้านผมบ้างอะครับ....เหม็นมากกกกกกกกก

โดย: *-* เขียนเมื่อ 23 ส.ค. 08 IP IP: 58.8.139.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

บ้านผมก็เคยเจอเหตุการณ์นี้ หมาว่ากวนติง แต่เจ้าของหมากวนติงกว่า เคยเอาขี้หมาไปโยนใส่หน้าบ้านแล้วไม่เป็นผลเพราะมันก็ออกมาเก็บหมด ดักเอาหนังสะติ๊กยิงก็ไม่เป็นผล มันวิ่งเร็ว ไล่ตีก็ไม่ทัน แล้วไอ้เจ้าของหมามันก็ปล่อยหมามขี้ตั้งแต่เช้ามืดเลย แบบว่าสุดๆ หมดความอดทนแล้วขนาดไปด่ามันก็ยังเฉย สุดท้ายผมก็เลยเอาหมามาเลี้ยงบ้าง สรุป หมาข้างบ้านไม่มีขี้อีกเลยเพราะเวลาหมาข้างบ้านมาขี้ หมาที่ผมเลี้ยงมันจะไล่ไปหมด ส่วนเรื่องขี้หมาที่เลี้ยงไม่ต้องห่วงครับ มันไม่ขี้ในถิ่นที่มันอยู่แน่นอน ตอนนี้หน้าบ้านผมไม่มีขี้หมาแล้วสุขใจจริงๆ ทั้งๆที่เมื่อก่อนเต็มหน้าบ้าน วันละ 4 - 5 กองเหม็นสุดๆ นี่แหละที่จะแนะนำได้ผลแน่นอน

โดย: .... เขียนเมื่อ 23 ส.ค. 08 IP IP: 125.26.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

วิ่งตามเก็บขี้หมาบ้านเค้ามาครับ แล้วมาโรยๆไว้หน้าบ้านเจ้าของหมา ใส่ถุงมือ กำขี้ขยี้ใส่รั้วบ้านมันครับ เอาแน่นๆแรงๆให้ล้างยากๆ

โดย: อืมมม เขียนเมื่อ 23 ส.ค. 08 IP IP: 124.120.148.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

Sorry I hate dogs :( can't stand of it

โดย: gun เขียนเมื่อ 22 ส.ค. 08 IP IP: 91.178.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

สุนัข ..พิมพ์แบบนี้ นะคับ

ไม่รู้จะแนะนำยังไง ไอ่ครั้น จะบอกว่า เวลาหมามันมาขี้ ค่อยเอาหนังกะติ๊ก ยิงไล่ใส่ .. เหอๆ ใครจะมานั่งเฝ้าดู เวลาหมามันมาขี้ ว่ะนะ 5555

ไม่ก็ ถ้าอารมณ์มัน ปรี๊ดมากๆ ตักขี้หมา ไป เทคืนมันหน้าบ้านแล่ะคับ เกลือจิ้มเกลือ
เพราะมันปกติ ของหมาแล่ะคับ ที่มันจะไม่ ทำสกปรกบริเวณ ที่มันอยู่ แต่อันนี้ อยู่ที่จิตสำนึกของเจ้าของหมา ซึ่งหายาก มาก คนจังไร พวกนี้ ต้อง โดนเอาคืนคับ ถึงจะสาสม เพราะพุดกับมันไป ก็เท่านั้น คุยไม่รู้เรื่อง ไม่มีความรับผิดชอบ ต่อสังคม ส่วนรวม

โดย: ม้าห่อ เขียนเมื่อ 22 ส.ค. 08 IP IP: 124.121.184.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

เราทำเหมือนคห.1 คือเอาอึไปคืนเค้า บอกว่า คุณลืมของ แล้วเราก็โพนทะนาให้ลูกค้าที่บ้านฟัง เพราะวันนั้นเห็นเค้าจูง
มาอึข้างบ้านเราจังๆ ทั้งพ่อทั้งลูก บ้านตัวเองก็มีสวนแต่ให้มาอึข้างบ้านคนอื่น

โดย: ... เขียนเมื่อ 22 ส.ค. 08 IP IP: 125.25.254.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

อืมเห็นด้วยกับ คห ที่1 นะเพราะจากที่อ่านหลาย คห. แล้ว ให้เอายาเบื่อไปใช้บางล่ะ บ้างก็ให้ทำร้ายหมาเคยคิดกันมั้ย ถ้าหากคุณมีหมาที่รัก และโดนวางยาเบื่อจะรู้สึกยังไง หรือถ้าเปฌนตัวเองโดนยาเบื่อก็คงจะทรมานเหมือนกัน ให้นึกถึงใจเขาใจเรา หมามันก็มีหัวใจ ความรู้สึก เหมือนพวกมึงที่คิดจะทำร้ายและวางยาเบื่อมันนั่นแหละ

โดย: ขอเอี่ยวด้วยนะ เขียนเมื่อ 22 ส.ค. 08 IP IP: 203.148.162.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

คุณเอายาไปเบื่อมันจะเป็นบาปนะครับหมามันเป็นสัตว์มันไม่รู้เรื่องหรอกอย่าไปทำมันเลยต้องโทษคนเลี้ยงถึงจะถูกถ้าไม่มีความรับผิดชอบก็อย่าเอาเค้ามาเลี้ยงผมก็เคยโดนแบบนี้แต่ผมไม่โทษหมาหรอกพอผมไปต่อว่าเค้าก็ทุบตีมันพอมันอึในบ้านตัวเองเค้าก็ทุบตีมันเห็นแล้วสงสารแต่ทำอะไรไม่ได้คงได้แต่หวังให้กรรมมันตามทันเคยดูมั้ยครับกรรมลิขิตอ่ะ

โดย: รถถัง เขียนเมื่อ 22 ส.ค. 08 IP IP: 124.121.177.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

เอาแบบที่เป็นข่าวไหม เช่น ยิงเจ้าของ เลย (ล้อเล่นนะ)
อันนี้มันเป็นเรื่องทุกทีซิ เราก็ลำบากใจ ที่อื่นมีใหขี้ไม่ขี้ดันมาขี้หน้าบ้านเรา สิ่งที่หมาอันเกียจได้แก่ (อะไรดี) อะไรที่เป็นกลิ่นฉุน ๆ ลองสังเกตดู มันจะจามฟิด ๆ เช่น พริกไท ยานัตถ์
เอาใส่จมูกมัน หรือโปรยตามที่มันของมาขี้ เวลามันดมก็จะหนีไป ต้องทำซักพัก ทางที่ดี เวลามันมาก็โปรยใส่จมูกมันเลย จะได้ไม่มาอีก (แต่ระวังเจ้าของมันหน่อย)ลองดูนะครับเอาใจช่วย จะได้เลิก อมรมณ์เสีย หรือหงุดหงิด เวลาเจอขี้หมาหน้าบ้าน

โดย: beer เขียนเมื่อ 22 ส.ค. 08 IP IP: 10.106.101.99, 61.19.220.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

เขาร้ายกับเราก็ร้ายตอบ เอาขนมคลุกยาเบื่อหนูไว้หน้าบ้าน เวลาหมาที่ใหนมาแดก เดี่ยวมันก็รู้สึกเอง
จบ

โดย: MR M เขียนเมื่อ 22 ส.ค. 08 IP IP: 96.230.90.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

ไปบอกให้รู้ตัวก่อนทำไม
เอายาเบื่อกรอกปากทั้งหมา ทั้งคน ข้างบ้านที่การกระทำหมาๆ ไม่รับผิดชอบ

โดย: ขี้หม่า เขียนเมื่อ 21 ส.ค. 08 IP IP: 58.9.154.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

หาปืนแก็ป ที่กระสุนเป็ฯลูกสีๆหนะ ยิงแม่รงตอนขี้เลย รับรองมันมาลองของไม่เกิน2ที ก็เข็ด แต่อย่าให้เจ้าของเห็นเน่อ ผมหนะ ยิงซะ ไข่แดงหมด

โดย: กก เขียนเมื่อ 21 ส.ค. 08 IP IP: 61.7.178.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

คูนนก็ปากหมาไม่ใช่เล่น เค้าไม่โกรธก็บ้าแล้ว

คายจะไปชิมขี้หมา

โดย: aaaa เขียนเมื่อ 21 ส.ค. 08 IP IP: 124.121.174.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : จะทำอย่างไรดีกับผู้เลี้ยงสุนักข้างบ้าน

ถ่ายรูปตอนมันกำลังอึอยู่ แล้วก็เอาไปให้เจ้าของเขาดู ดูสิจะว่ายังไง
ถ้ายังไม่เก็บขี้หมาของเขา คุณก็เก็บให้เขาแล้วเอาไปเททิ้งตรงประตูทางออกบ้านเขาแล้วกัน

โดย: Coco เขียนเมื่อ 21 ส.ค. 08 IP IP: 58.107.114.XXX

กระทู้ล่าสุดในหมวด ร้องทุกข์

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111