ใครมีสูตรอาหารแปลกๆ ที่กินแล้วอร่อยบ้างแนะนำหน่อยค่ะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ใครมีสูตรอาหารแปลกๆ ที่กินแล้วอร่อยบ้างแนะนำหน่อยค่ะ

คือเราอยากทำสูตรอาหารแปลกๆดูบ้างอ่ะค่ะ เพราะเบื่ออาหารจำเจเดิมๆ อยากขอคำแนะนำเรื่องสูตรอาหารใหม่ๆ ช่วยแบ่งปันกันหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
รูป แม่ครัวหัวเห็ด
โดย: แม่ครัวหัวเห็ด
ตั้งเมื่อ: 25 ส.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 11 : ใครมีสูตรอาหารแปลกๆ ที่กินแล้วอร่อยบ้างแนะนำหน่อยค่ะ

กินขนมจีนกับแกงส้ม ลองดุนะอร่อยดี ชอบๆ
ข้าวผัดพริกแกง อันนี้สำหรับคนชอบรสจัด ทานเผ็ดไม่ได้ก็อด

โดย: ละอองฟอง เขียนเมื่อ 26 ส.ค. 08 IP IP: 124.121.246.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ใครมีสูตรอาหารแปลกๆ ที่กินแล้วอร่อยบ้างแนะนำหน่อยค่ะ

เปนคนชอบกินซอสมะเขือเทศอ่ะ
เอากุ้งมาผิดกระเทียมๆๆ ใส่ซอสมะเขือเทศ ใส่น้ำจิ้มไก่แม่ประนอม ใส่น้ำตาลๆๆ ผัดๆๆ บางทีใส่พวกโอริกาโน่เข้าไปด้วยนอ่าๆๆ อันนี้กินกะข้าวกะราดสปาเกตติก้อได้ๆๆๆ

อีกเมนู ก้อหมักไก่ปกติแฃ้วใส่น้ำแดงเฮลบลูบอยยย ใส่มะเขือเทศ ทอดแล้วอร่อยๆๆดีอะๆๆ

ไม่รู้แปลกไม๊แต่กินประจำๆๆๆ หุหุ

โดย: แพท เขียนเมื่อ 26 ส.ค. 08 IP IP: 58.9.198.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ใครมีสูตรอาหารแปลกๆ ที่กินแล้วอร่อยบ้างแนะนำหน่อยค่ะ

อันนี้เกิดขึ้นโดยบังเอิญ ..สปาเก็ตตี้ต้มยำครับ

ก็ไม่มีไรมาก ลวกดส้นสปาเก็ตตี้เตรียมไว้ ..
เอาเครื่องต้มยำแบบซองอ่ะครับมาผัดกับน้ำมันมะกอก(น้ำมันพืชก็ได้ครับ)
หรือใครจะใช้ตำเครื่องแกงเอาเองก็แล้วแต่นะครับ แต่แบบซอง ผมว่ามันสะดวกดี
ใส่กะทิลงไปหน่อยนึง(ถ้าใช้กะทิกล่อง แนะนำยี่ห้ออร่อยดี อย่าไปใช้ชาวเกาะเชียว ยังกะน้ำเปล่า)
ผัดไปซักพักก็เอาเนื้อสัตว์ลงไปผัดด้วย(แล้วแต่เลย ตามชอบ แต่ผมชอบกินทะเล)
ปรุงรสอีกนิดหน่อย ..เอาไปราดเส้นสปาเก็ตตี้เมื่อกี้เนี่ยะ(เส้นแห้งไปแล้วมั้ง ลวกไว้นานเกิน 55++)
แต่ถ้าจะให้ดี เอาเส้นลงไปคลุกกะซอสในกระทะเลยดีกว่า ซอสมันจะได้เคลือบเส้น

แปลกรึเปล่าไม่รู้นะ แต่ผมชอบ เพราะมันง่าย และก็เร็วดี ..อร่อยด้วย

โดย: palm เขียนเมื่อ 26 ส.ค. 08 IP IP: 124.121.138.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ใครมีสูตรอาหารแปลกๆ ที่กินแล้วอร่อยบ้างแนะนำหน่อยค่ะ

จะอ้วกอ่ะ คห.6

โดย: อ้ออ้อ เขียนเมื่อ 26 ส.ค. 08 IP IP: 58.8.168.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ใครมีสูตรอาหารแปลกๆ ที่กินแล้วอร่อยบ้างแนะนำหน่อยค่ะ

555

ยำน้ำอสุจิ

ขำ ชิบเป้ง

โดย: ยำน้ำอสุจิ เขียนเมื่อ 26 ส.ค. 08 IP IP: 192.168.10.90, 222.123.247.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ใครมีสูตรอาหารแปลกๆ ที่กินแล้วอร่อยบ้างแนะนำหน่อยค่ะ

นี่เลยครับ ยำน้ำอสุจิ แฟนผมบอกว่าผมทำได้อร่อยมาก
วิธีทำคือ ต้องใช้น้ำกามของผมเอามาผสมกับน้ำมะนาว 1 ช้อนโต๊ะ
พริกกับเกลืออีก 1 หยิบมือ หัวหอมซอย ขิงกับข่าอย่างละ 1 ข้อนิ้วมือ
เอามาโขกให้เข้ากัน ตั้งบนไฟอ่อนๆ ระหว่างที่รอก็หันกระเทียม
กับถั่วงอกเตรียมไว้ในอีกกระทะ พอเครื่องปรุงลับที่เตรียมไว้
สุกได้ที่ก็นำมาผสมให้เข้ากัน แล้วตามด้วยกุ้งแห้งกับวุ้นเส้น
เอาไปให้แฟนกิน แฟนบอกว่าอร่อยมาก ที่เขาไม่รู้มีอยู่อย่างเดียว
คือเครื่องปรุงลับจากใจของผมครับ

โดย: xxx เขียนเมื่อ 26 ส.ค. 08 IP IP: 131.113.69.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ใครมีสูตรอาหารแปลกๆ ที่กินแล้วอร่อยบ้างแนะนำหน่อยค่ะ

เราก็กำลังคิดเหมือนกัน พอดีเป็นคนชอบกันเมียงคำอ่ะ แต่ยังคิดสูตรไม่ได้เลยอ่ะ

โดย: ปิงปอง เขียนเมื่อ 26 ส.ค. 08 IP IP: 192.168.0.156, 125.25.252.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ใครมีสูตรอาหารแปลกๆ ที่กินแล้วอร่อยบ้างแนะนำหน่อยค่ะ

แกงป่าไส้เดือน ทำเหมือนแกงป่าธรรมดาเนี่ยแหละ แต่ใส่ใส้เดือนแทน ลองทำดูนะมันแปลกดี อร่อย ( อิๆ ล้อเล่น )

โดย: ... เขียนเมื่อ 26 ส.ค. 08 IP IP: 222.123.238.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ใครมีสูตรอาหารแปลกๆ ที่กินแล้วอร่อยบ้างแนะนำหน่อยค่ะ

็ไม่รู้ว่าแปลกมั้ยนะ คงไม่แปลกหรอก ชอบทำกินบ่อยๆ แหนมผัดกระเทียม กระเทียมหัวใหญ่ๆหน่อย หั่นชิ้นโตหน่อย เอาลงกระทะผัดกะน้ำมัน อย่าให้สุกมาก เอาแหนมลง หั่นก่อนนะ ผัดไปซักพักตอกไข่ลง ผัดให้ไข่สุก เติมผงชูรส น้ำตาล ซอส พริกไทยป่น ปรุงให้รสชาติ เค็มๆ หวานๆ กินกะข้าวสวยร้อนๆ เด็ดสุดๆ ตอนผมทำชอบใส่กระเทียมเยอะๆ อร่อยดี ทำกินกับน้องทีไร พุงปลิ้นทุกที

โดย: manopsuke เขียนเมื่อ 25 ส.ค. 08 IP IP: 125.25.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ใครมีสูตรอาหารแปลกๆ ที่กินแล้วอร่อยบ้างแนะนำหน่อยค่ะ

ถามผม ผมชอบกินขี้คร้าบบบ กะว่าจะกินให้อร่อย แหมคุณพวกนักข่าวมาเฝ้าอยู่ได้เสียอารมณ์หมด

โดย: ชิมไปอ้วกไป เขียนเมื่อ 25 ส.ค. 08 IP IP: 67.233.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ใครมีสูตรอาหารแปลกๆ ที่กินแล้วอร่อยบ้างแนะนำหน่อยค่ะ

ไม่รู้ว่าแปลกหรือเปล่านะ
ทอดไข่เจียว-ตัดเป็นชิ้นเล็กๆบนกระทะนั่นแหละ
เทน้ำเปล่าลงไปในกระทะ-เดือดก็ใส่ซอสมะเขือเทศ
ปรุงรสน้ำตาล เกลือ (ไม่ไส่น้ำปลา-ผงชูรส)รอเดือดซักพัก-ใส่ใบโหระพา ชิมดู อร่อยก็ตักใส่ชาม ไม่อร่อยก็เททิ้ง ง่ายๆลองดูนะไข่ฟองเดียวก็พอ เสียดายเผื่อกินไม่ลง...
(เดี๋ยวบวกเลขข้างล่างเสร็จแล้วเจอกัน)

โดย: อิ่ม เขียนเมื่อ 25 ส.ค. 08 IP IP: 202.91.18.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111