ประจำเดือน กับ การปวดหัว.. ใครเป็นเหมือนกัน ตอบด้วยค่ะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » ประจำเดือน กับ การปวดหัว.. ใครเป็นเหมือนกัน ตอบด้วยค่ะ

เรา อายุ 26 ปี ตั้งแต่มีประจำเดือน จำได้ว่า ไม่เคยปวดท้อง แต่ เราจะปวดหัวมากๆ แรกๆ ปวดพอระดับที่ทนได้ แต่ พักหลังๆ เริ่มปวด มากขึ้น จากเมื่อก่อน จะปวดแค่ก่อนประจำเดือนมา นิด หน่อย แต่ ปัจจุบันนี้ ปวด ก่อนมีประจำเดือนประมาณ 3-4 วัน จะปวด จนทำงานแทบไม่ไหวเป็นไข้ และหนักเข้า ปวดจน อ๊วก ตาพร่า มัวไปหมด ... เคยไป ปรึกษา หมอ หมอ ก็ บอกว่าไม่เป็นไร ให้ ยา แก้ปวดหัวมากิน พร้อมๆกับยาไม เกรน... เราเป็นไมเกรน อยู่ด้วย

เพื่อนๆคนไหน มี วิธี ให้หายปวดได้ บ้างไหม เวลาปวดมันทรมานมาก นอนก็ไม่ได้ มันปวด มึนไปหมด จนหน้าชา

ยาที่เรา ใช้ กิน ระงับบ่อยๆ คือ พารา กับ เคอฟาก๊อต และ อิมมิเกรน มียาอื่นที่ดีกว่านี้มั้ยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

รูป I Eam
โดย: I Eam
ตั้งเมื่อ: 28 ส.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 13 : ประจำเดือน กับ การปวดหัว.. ใครเป็นเหมือนกัน ตอบด้วยค่ะ

มียาที่ใช้ร่วมกับคาเฟอร์ก๊อต อีกสองตัวนะคะ ถามเภสัชดู
ก้อด้าย เม็ดรีสีเหลือง แล้วสีชมพูเม็ดเล็กๆ เท่ากะยาคุมกำเนิดเองค่ะ หายทันทีคะ

โดย: sarintip เขียนเมื่อ 24 ก.พ. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ประจำเดือน กับ การปวดหัว.. ใครเป็นเหมือนกัน ตอบด้วยค่ะ

มียาที่ใช้ร่วมกับคาเฟอร์ก๊อต อีกสองตัวนะคะ ถามเภสัชดู
ก้อด้าย เม็ดรีสีเหลือง แล้วสีชมพูเม็ดเล็กๆ เท่ากะยาคุมกำเนิดเองค่ะ หายทันทีคะ

โดย: sarintip เขียนเมื่อ 24 ก.พ. 09 IP IP: 117.47.124.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ประจำเดือน กับ การปวดหัว.. ใครเป็นเหมือนกัน ตอบด้วยค่ะ

แนะนำให้ลองไปหาหมอสตูนรีเวชนะคะ ปกติก็ปวดท้องประจำเดือนทุกเดือนและต้องกินยาด้วย แต่เมื่อเดือนกุมภาพันธ์ 51 มีอาการปวดผิดปกติ คือปวดมากกว่าทุกครั้ง ยืนไม่ได้ ต้องงอตัว ไปหาหมอ หมออัลตร้าซาวด์ถึงได้รูว่าเป็นช็อคโกแลต ซีสต์ ขนาด 5*8 ซม. เพิ่งผ่าตัดไปค่ะ กรณีของคุณ อยากแนะนำให้ไปพบหมอดูเพื่อความปลอดภัยค่ะว่าปกติรึเปล่า

โดย: ธวัลรัตน์ เขียนเมื่อ 30 ส.ค. 08 IP IP: 222.123.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ประจำเดือน กับ การปวดหัว.. ใครเป็นเหมือนกัน ตอบด้วยค่ะ

แฟนผมก็เป็นนะ เรื่องปวด
และเค้าไปเจออาหารเสริม ตัวน้ำมันรำข้าว ช่วยได้มากเลยครับ
ลดอาการปวดได้ชัดเจนเลย ส่วนเรื่องไมเกรน ตัวนี้ ที่ผมอ่านสรรพคุณมันก็ช่วยนะ สนใจลองไปหาดูหรือสนใจ mail มาสอบถามได้ครับ เดี๋ยวจะแนะนำให้ sawit_oat@yahoo.co.th

โดย: โอ๊ต เขียนเมื่อ 30 ส.ค. 08 IP IP: 124.120.79.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ประจำเดือน กับ การปวดหัว.. ใครเป็นเหมือนกัน ตอบด้วยค่ะ

เราปวดท้อง ปวดท้อง แล้วก็วิญญาณน้องผู้หิวโหยเข้าสิง ไม่ปวดหัว แต่ปวดท้องชิ..หายเลยจ๊ะ

โดย: ku... เขียนเมื่อ 30 ส.ค. 08 IP IP: 202.91.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ประจำเดือน กับ การปวดหัว.. ใครเป็นเหมือนกัน ตอบด้วยค่ะ

เราก็ปวดนะก่อนมีประจำเดือนจะปวดมากแต่พอประจำเดือนมาก็จะหายตอนนี้เราเลไปฉีดยาคุมอาการปวดหัวเลยไม่มีเลย

โดย: bow เขียนเมื่อ 29 ส.ค. 08 IP IP: 125.24.135.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ประจำเดือน กับ การปวดหัว.. ใครเป็นเหมือนกัน ตอบด้วยค่ะ

เรากินยาพาราครั้งละ 2 เม็ดหล่ะ

โดย: KK เขียนเมื่อ 29 ส.ค. 08 IP IP: 124.120.121.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ประจำเดือน กับ การปวดหัว.. ใครเป็นเหมือนกัน ตอบด้วยค่ะ

ปรึกษาหมอค่ะไปหาหมอเสียเเค่ไม่เท่าไรเหรอค่ะปล่อดภัยกว่าด้วย

โดย: ก้อย เขียนเมื่อ 29 ส.ค. 08 IP IP: 58.8.139.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ประจำเดือน กับ การปวดหัว.. ใครเป็นเหมือนกัน ตอบด้วยค่ะ

ของเราก่อนแดงดีเดือดมาปวดหัว เมื่อมาประจันหน้าแล้วปวดท้องแทบจะหลุดออกมาทั้งพวกมั้ง....แก้ด้วยวิธีเดินออกกำลังกายและทำสมาธิคะ

โดย: momo sb เขียนเมื่อ 29 ส.ค. 08 IP IP: 124.191.83.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ประจำเดือน กับ การปวดหัว.. ใครเป็นเหมือนกัน ตอบด้วยค่ะ

ต้องรักษาที่ต้นเหตุนะ ไม่ใช่แก้ปัญหาเป็นเดือนๆไป
ส่วนตัวแล้วเราไม่เคยปวดหัวตอนก่อนประจำเดือนมาหรอกแต่เพื่อนเราเคยเป็น แต่ตอนนี้หายดีแล้วล่ะ ไม่ปวดอีกเลย แถมไม่ต้องใช้ยาด้วย

โดย: คุณ*หนึ่ง เขียนเมื่อ 28 ส.ค. 08 IP IP: 125.25.79.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ประจำเดือน กับ การปวดหัว.. ใครเป็นเหมือนกัน ตอบด้วยค่ะ

เราปวดหลังใช้พลาสเตอร์ปิดแก้ปวดเมื่อยน่ะ แปะเต็มหลังเลย...
เธอลองเอาแปะขมับดูสิ เพราะบางที่เราปวดหัวเราก็แปะ..มันเย็นๆดี...กินยามากๆ เดี๋ยวไตพังนะ

โดย: บ้านแมว เขียนเมื่อ 28 ส.ค. 08 IP IP: 124.121.227.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ประจำเดือน กับ การปวดหัว.. ใครเป็นเหมือนกัน ตอบด้วยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ของเราปวดก่อนมีประจำเดือน 1 อาทิตย์เลยค่ะ เป็นไมเกรนอยู่แล้วด้วย พอเริ่มจะมีประจำเดือนจะปวดทุกครั้งทรมานมาก ๆ หัวแทบระเบิด ปวดตา ท้ายทอย อาเจียน ตาพร่า ทำอะไรไม่ได้เลยได้ยินเสียงอะไรยังจี๊ดขึ้นสมองเลยค่ะ ทำได้อย่างเดียวคือนอนในที่มืด ๆ เงียบ ๆ

แต่หมอเคยบอกค่ะว่ามันเป็นอาการปกติของผู้หญิงก่อนที่ประจำเดือนจะมี ของเราทานพอลแสตนอยู่ค่ะ เวลาปวดทีอาทิตย์นั้นกินแทบหมดแผงแล้วต้องกินทุกเดือนด้วยเลยไม่รู้จะทำไงดีเหมือนกันกลัวไตจะพังซะก่อน
แต่เมื่อก่อนเราเคยออกกำลังกายนะคะ คือวิ่งวันละ 30 นาทีค่ะช่วงที่ออกกำลังกายอาการปวดลดน้อยลง ปวดไม่มาก บางเดือนไม่ปวดเลยก็มีค่ะ แต่ช่วงนี้ไม่มีเวลาออกกำลังกายค่ะเหนื่อยจากงานที่เพิ่มขึ้น

โดย: moo เขียนเมื่อ 28 ส.ค. 08 IP IP: 58.9.130.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ประจำเดือน กับ การปวดหัว.. ใครเป็นเหมือนกัน ตอบด้วยค่ะ

เป็นเหมือนกัน เวลาใกล้จะมีประจำเดือนมาจะปวดหัว ล่วงหน้าประมาณ 2 วัน ปวดทำอะไรไม่ไว้เลย อยากจะนอน ปวดข้างเดี่ยวด้วย ปวดแบบหัวจะระเบิดเลย

โดย: ผู้หญิง เขียนเมื่อ 28 ส.ค. 08 IP IP: 125.24.12.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111