การพิมพ์ตัวเลขจากโน๊ตบุ๊ค หมวด » เทคโนโลยี » คอมพิวเตอร์ » การพิมพ์ตัวเลขจากโน๊ตบุ๊ค

เวลาพิมพ์ตัวเลขจากโน๊ตบุ๊คตัวเลขมันจะเป็นตัวใหญ่ ๆ  ไม่เหมือนกับพิมพ์ตัวเลขจากเครื่อง PC  จะเป็นเลขตัวเล็ก ธรรมดา จะแก้ไขอย่างไรคะ  เพราะทำงานตัวเลขกับโน๊ตบุ๊คไม่ได้เลยค่ะ

รูป aa
โดย: aa
ตั้งเมื่อ: 29 ส.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 3 : การพิมพ์ตัวเลขจากโน๊ตบุ๊ค

มันเกี่ยวกะฟอนท์มั้งครับ ไม่น่าเกี่ยวกะเครื่อง ของผมก็โน๊ตบุ๊ค ดูนะ

1 2 3 4 5 6 7 8 9 0

ก็ไม่เห็นมันจะใหญ่นิ ..เวลาพิมพ์งานก็ปกตินะครับ

โดย: palm เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 08 IP IP: 124.121.136.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : การพิมพ์ตัวเลขจากโน๊ตบุ๊ค

ลองซื้อkeyboardสำหรับพิมพ์ตัวเลขมาใช้ ราคาไม่แพง

โดย: wood เขียนเมื่อ 30 ส.ค. 08 IP IP: 124.120.156.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : การพิมพ์ตัวเลขจากโน๊ตบุ๊ค

ไม่เกี่ยวว่าจะเป็นโน้ตบุ๊คหรือพีซี สมมติว่าคุณพิมพ์ภาษาไทยอยู่ แต่พอคุณจะพิมพ์ตัวเลข คุณเปลี่ยนจากไทยเป็นอังกฤษ ลองสังเกตดูสิ ฟอนต์มันจะเปลี่ยนเป็นอังกฤษ ถ้าใช่ให้เข้ามาตอบครับ เดี๋ยวจะบอกวิธีแก้

โดย: Paan เขียนเมื่อ 30 ส.ค. 08 IP IP: 58.9.184.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111