ใครเคยกินยาสมิน หรือ ไดแอน-35 บ้างคะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » ใครเคยกินยาสมิน หรือ ไดแอน-35 บ้างคะ

พอดีสิวเยอะค่ะ เคยอ่านเจอว่ากินแล้วดี จะมีอันตรายหรือเปล่า เสี่ยงต่อการเป็นมะเร็งไหมคะ  แล้ว ยาสองชนิดนี้ อย่างไหนดีกว่ากันคะ พึ่งกินได้ 2 วัน กังวลกลัวไม่ปลอดภัยค่ะ
รูป อยากรู้อยากเห็น
โดย: อยากรู้อยากเห็น
ตั้งเมื่อ: 8 ก.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 8 : ใครเคยกินยาสมิน หรือ ไดแอน-35 บ้างคะ

รินกิน ไดแอน 35 ค่ะ กินมา ประมาณ 3 เดือน สิวลดลงเยอะ ผิวพรรณดี แต่ว่าน้ำหนักขึ้น 4 โล แน่ะ พอดีรินเป็นคนผอมอยู่แล้วเลยไม่กังวลกับน้ำหนักตัว แล้วชอบด้วยเพราะ
มีหน้าอก รินว่าการทานยาคุมมันแล้วแต่ตัวบุคคลค่ะ บางคนกินก็ดี บางคนก็ไม่ดี แล้วแต่อายุด้วย เคยคุยกับหมอนะ ถ้าเราอายุน้อยแล้วทานยาคุมอ่ะ มีผลกับความสูงด้วย เพราะฉะนั้นถ้าไม่แน่ใจรินว่า ปรึกษาแพทย์ดีกว่าจ้ะ

โดย: ริน เขียนเมื่อ 22 ก.ย. 08 IP IP: 58.10.103.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ใครเคยกินยาสมิน หรือ ไดแอน-35 บ้างคะ

ถ้าหน้ามันด้วยเราแนะนำ ออยเลส กล่องเขียวๆค่ะ ประมาณ 400 บาท ดีค่ะ หน้าไม่มัน สิวหาย ผิวพรรณดีด้วย ลองดูละกัน เคยกินมาดีนะ

โดย: แก้ม เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 08 IP IP: 118.173.236.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ใครเคยกินยาสมิน หรือ ไดแอน-35 บ้างคะ

เราเคยกินพรีมมา 2 ปี ช่วงนั้นสิวหายเลย หน้าเกลี้ยง แล้วก็ไม่อ้วนน่ะ น้ำหนักอยู่ที่ 48 ก็คงที่อย่างนั้นมาตลอด
แต่ปรากฎว่าเดือนตุลาปีที่แล้ว ต้องไปพบหมอเพื่อผ่าตัดเอาก้อนเนื้องอกในหน้าอกออกไป ถามหมอเค้าบอกว่า มันเกิดขึ้นกับฮอร์โมนในร่างกายเรา ที่มันไม่คงที่ ปรับเปลี่ยนไปมา เราก็ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับที่กินยาคุมด้วยหรือเปล่า หลังจากนั้นก็หยุดกิน เพราะกลัวจะเป็นก้อนเนื้องอกอะไรนี่อีก แต่....สิวกลับมาเลยค่ะ แถมเป็นรอยดำหายยากด้วย เราเลยต้องกลับมาพึ่งยาคุมอีกแล้ว ตอนนี้กำลังเริ่มไดแอนได้แผงแรก ไม่รู้จะเป็นยังงัยต่อไป

โดย: อิอิ เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 08 IP IP: 124.121.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ใครเคยกินยาสมิน หรือ ไดแอน-35 บ้างคะ

เคยกินมาแล้วทั้ง 2 ยี่ห้อเลยค่ะ ผลลัพท์ก้ไม่ต่างกันนะคะ ไม่มีผลกันน้ำหนักตัวค่ะ ไม่แน่ใจว่ากับทุกคนหรือเปล่านะคะ แต่จะต่างกันที่ราคาค่ะ แต่กินนาน ๆ ไม่ดีนะคะ เพราะมันเป็นฮอร์โมนค่ะ แต่รับประกันค่ะว่าหน้าใสไม่มีสิว และหน้าไม่มันค่ะ แต่จะเห็นผลเมื่อทานไปแล้วประมาณ 2 เดือนนะคะ

โดย: เราเอง เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 08 IP IP: 202.91.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ใครเคยกินยาสมิน หรือ ไดแอน-35 บ้างคะ

ตอนนี้เรากินยาสมินอยู่ ผิวก็ปกตินะแต่น้ำหนักไม่ขึ้นเลยดีมาก หน้ามันน้อยลง เราคิดว่าจะกินยานี้ต่อไปด้วย

โดย: กิก เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 08 IP IP: 58.64.65.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ใครเคยกินยาสมิน หรือ ไดแอน-35 บ้างคะ

เคยกิน ยาสมิน ค่ะ หน้าใส น้ำหนักไม่ขึ้น แต่ไม่แน่ใจว่า เป็นเฉพาะคนหรือเปล่า

โดย: aaa เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 08 IP IP: 121.221.209.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ใครเคยกินยาสมิน หรือ ไดแอน-35 บ้างคะ

ใช้ยาคุมรักษาสิวเหรอคะ อย่าเลยค่ะอาการข้างเคียงมีเยอะมาก น้ำหนักขึ้น ตามร่างกายอาจบวมน้ำ และอาจมีความดันสูง ด้วยค่ะ ไม่คุ้มกับการรักษา ไปหาหมอแบบ คห.1 บอกนะดีกว่าใช้ยาพวกนี้รักษาค่ะ

โดย: .... เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 08 IP IP: 117.47.163.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ใครเคยกินยาสมิน หรือ ไดแอน-35 บ้างคะ

ไดแอน ไม่แน่ใจว่ายาคุมกำเนิดหรือป่าวคะ ที่ถามมา คือเราไม่อยากแนะนำนะ ถ้ากินแล้วถูกกับยา จะทำให้น้ำหนักขึ้น 5 -10 โลเลยนะ จะเสี่ยงหรอ แบบหน้าใสแต่อวบอะ เอาหรอ เราเคยกินมาแล้ว จาก 48 เป็น 59 ในระยะเวลาแค่หนึ่งปี ทั้งๆที่กินปรติ คือมันจะบวมขึ้นๆๆๆ อะ แต่ก็ผิวพรรณเปล่งดี แต่ถ้าจะรักษาสิวขอแนะให้ถูกทางดีกว่านะแบบทำตามคลีนิครักษาหน้าจะดีกว่าซื้อยามากินเอง ขอบอกระวังมันจะมาโดยไม่รู้ตัว อิอิอิ แล้วตอนแก่ก็จะเป็นฝ้าด้วย เลิกเถอะ (แต่ถ้าที่น้องพูดมาไม่ใช่ยาคุมก็ขอโทษด้วยนะคะที่อธิบายซะยืดยาว อิอิอิ)แต่เอาไว้เป็นความรู้สำหรับคนที่กำลังจะกินยาคุมละกัน

โดย: พี่ๆ เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 08 IP IP: 125.25.41.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111