มหาลัย ม. บูรพา ชลบุรี ยังเปิดเรียนกันตามปรกตินะค่ะ ไม่มี โนยบาย สนับสนุนการชุมนุม หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » มหาลัย ม. บูรพา ชลบุรี ยังเปิดเรียนกันตามปรกตินะค่ะ ไม่มี โนยบาย สนับสนุนการชุมนุม

มหาลัยเรา ทำการ เปิด เรียน กันตาม ปรกติค่ะ ไม่มีการ หยุดเรียนไปชุมนุม พ่อแม่ ทำงานหาเงิน ส่งพวกเราเรียน ด้วยความเหน็ดเหนื่อย คงไม่เอาเวลา อันมีค่าไป ทำในสิ่ง ที่ไร้ค่า อ่ะค่ะ เพราะไม่เห็นด้วย กับ ระบอบ พันธมิตร อยู่แล้ว

ไงก็แจ้งเตือนให้ทราบ ว่า มหาลัย ม.บูรพา ไม่มีการหยุดเรียนไปชุมนุม กับ พัฯธมิตร นะค่ะ

รูป มหาวิทยาลัย ม.บูรพา
โดย: มหาวิทยาลัย ม.บูรพา
ตั้งเมื่อ: 9 ก.ย. 08
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 20 : มหาลัย ม. บูรพา ชลบุรี ยังเปิดเรียนกันตามปรกตินะค่ะ ไม่มี โนยบาย สนับสนุนการชุมนุม

อยากเรียนมากๆเลย

emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: ดาหวัน เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 09 IP IP: 125.26.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : มหาลัย ม. บูรพา ชลบุรี ยังเปิดเรียนกันตามปรกตินะค่ะ ไม่มี โนยบาย สนับสนุนการชุมนุม

emoticon emoticon emoticon

โดย: ท ม เขียนเมื่อ 22 มี.ค. 09 IP IP: 222.123.186.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : มหาลัย ม. บูรพา ชลบุรี ยังเปิดเรียนกันตามปรกตินะค่ะ ไม่มี โนยบาย สนับสนุนการชุมนุม

ปี2553 ก็จะจบม .6 แล้ว อยากเข้าม.บูรพาชลบุรี

รับสมัคร ประกาศบอกทาง WWW.ด้วยนะคะ เดี๋ยวไม่ทัน

โดย: เด็กจัน เขียนเมื่อ 13 ก.พ. 09 IP IP: 118.172.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : มหาลัย ม. บูรพา ชลบุรี ยังเปิดเรียนกันตามปรกตินะค่ะ ไม่มี โนยบาย สนับสนุนการชุมนุม

อยากเรียนมากมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆคะ

ไม่รู้ว่าค่าเทอมเท่าไหร

โดย: เด็กจัน เขียนเมื่อ 13 ก.พ. 09 IP IP: 118.172.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : มหาลัย ม. บูรพา ชลบุรี ยังเปิดเรียนกันตามปรกตินะค่ะ ไม่มี โนยบาย สนับสนุนการชุมนุม

ปีหน้าจะเรียนจบม.6แล้วจะเข้าศึกษาต่อที่ม.บูชลต้อนรับด้วยนะค่ะ emoticon

โดย: สมฤทัย เขียนเมื่อ 8 ม.ค. 09 IP IP: 125.27.124.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : มหาลัย ม. บูรพา ชลบุรี ยังเปิดเรียนกันตามปรกตินะค่ะ ไม่มี โนยบาย สนับสนุนการชุมนุม

เราว่าม.บูรพาดีมากๆๆเลย เราอยากไปเรียนมากๆๆๆเราชอบมา

ขอหั้ยทุกคนตัง้จัยเรียน

น่ะค่ะ มันคืออนาคตของเรา emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: ลลิตา เขียนเมื่อ 3 พ.ย. 08 IP IP: 125.27.127.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : มหาลัย ม. บูรพา ชลบุรี ยังเปิดเรียนกันตามปรกตินะค่ะ ไม่มี โนยบาย สนับสนุนการชุมนุม

เรียบร้อย

โดย: แก้ม เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 08 IP IP: 192.168.212.118, 117.47.28.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : มหาลัย ม. บูรพา ชลบุรี ยังเปิดเรียนกันตามปรกตินะค่ะ ไม่มี โนยบาย สนับสนุนการชุมนุม

น้องค่ะ

ในฐานะเป็นศิษย์เก่าพี่ว่าก่อนที่น้องจะคิด พูด หรือตัดสินอะไร ควรหาข้อมูลก่อนนะคะ พี่คนนึงที่เรียกตัวเองว่าพันธมิตร

ถูกต้องที่หน้าที่ของลูกคือการศึกษาเล่าเรียน แต่น้องก็มีหน้าที่เป็นประชาชนคนไทยที่ต้องใช้หนี้แผ่นดินเช่นกัน

แนะนำให้อ่านเยอะ ๆ ฟังเยอะๆ คิดเยอะๆ แต่พูดให้น้อยลงค่ะ

จะได้พูดได้เต็มปากว่าเป็นนิสิต มีการศึกษา ขอบคุณ

โดย: รุ่น22 เขียนเมื่อ 13 ก.ย. 08 IP IP: 125.24.198.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : มหาลัย ม. บูรพา ชลบุรี ยังเปิดเรียนกันตามปรกตินะค่ะ ไม่มี โนยบาย สนับสนุนการชุมนุม

อยากได้เจอเพื่อนที่ ม.บูรพาเร็ว ๆ จังเลยค่ะปีหน้าอาจได้เจอกัน

โดย: น้องน้ำ เขียนเมื่อ 13 ก.ย. 08 IP IP: 118.172.247.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : มหาลัย ม. บูรพา ชลบุรี ยังเปิดเรียนกันตามปรกตินะค่ะ ไม่มี โนยบาย สนับสนุนการชุมนุม

ดีแล้วที่ไม่นำระบอบประชาธิปไตรมาเกี่ยงข้อง

โดย: นังน้ำ เขียนเมื่อ 13 ก.ย. 08 IP IP: 118.172.247.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : มหาลัย ม. บูรพา ชลบุรี ยังเปิดเรียนกันตามปรกตินะค่ะ ไม่มี โนยบาย สนับสนุนการชุมนุม

โง่ได้อีก...

โดย: อิอิ เขียนเมื่อ 11 ก.ย. 08 IP IP: 202.27.11.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : มหาลัย ม. บูรพา ชลบุรี ยังเปิดเรียนกันตามปรกตินะค่ะ ไม่มี โนยบาย สนับสนุนการชุมนุม

^_^ คนเราเจอกัน ไม่ใช่เรื่องบังเอิญ ความสัมพันธ์ พ่อ , แม่ , พี่ , น้อง ,
ญาติๆ , เพื่อนๆ , ศัตรู , คนรัก ฯลฯ ไม่ใช่ของเลื่อนลอย
เมื่อมีวาสนา ไม่ต้องเรียกร้อง ถึงเวลาก็มาเจอกัน
เมื่อสิ้นวาสนา ก็ต้องจากกัน รั้งยังไงก็ไม่อยู่
ในตอนที่ยังไม่จากกันนี้ คุณทำได้ทำดีต่อคนรักของคุณหรือยัง
เพราะถึงเวลาที่ต้องจากกัน ไม่ว่าคุณจะมีเงินหรืออำนาจล้นฟ้า
ก็เรียกมันกลับคืนมาไม่ได้
ทำดีต่อกันไว้ดีกว่า เพราะไม่มีใครรู้ว่า เราจะต้องจากกันเมื่อไหร่ ^_^

โดย: ผู้พันหร่อย หวังเซิง! เขียนเมื่อ 10 ก.ย. 08 IP IP: 125.27.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : มหาลัย ม. บูรพา ชลบุรี ยังเปิดเรียนกันตามปรกตินะค่ะ ไม่มี โนยบาย สนับสนุนการชุมนุม

ดีแล้วครับที่เด็ก ม.บูร บ้านผมไม่ไป ร่วมกับกบฏ เพราะว่าเขาได้ เห็น พฤติกรมมหลายๆๆ อย่าง ของคนกลุ่มนี้ ที่เคยมาตั้ง เวที ที่ หน้าศาลากลาง หรือ ที่บ้านเรียก หน้า ศาล คือ มี การ จ้าง แจก ตัง ข้าว และ ในวันที่ เอา รถ มารับคนไป ร่วมประท้วงที่ ทำเนียบ(รถจอด ที่ วัดจีน และ บ่อทอง ผมคนชลบุรี ผมรู้เพราะผมไป ดู) คือ ให้ตังเลย คนละ 1000 และบางคนได้ 500 โดย บอกไว้ ว่าถ้าไป อยู่ ที่ ทำเนียบแล้วจะให้เป็ง กลางวัน500 กลางคืน1000.......
อย่าทำให้จังหวัดบ้านเกิดผม เสียมากกว่านี้เลย...เรื่องเลือกตั้ง ก้ทีนึงแล้ว เลือกตั้งในค่าย เด็ฏ เกณท์ ทหาร (เพื่อนผม) มันบอก ว่านายใหญ่ๆๆ บอกให้เลือก พรรคไหน ก้ ได้ที่ ไม่ ใช่ พปช ปรากฎ ว่า ในใบกาคะแนน มีให้เลือก พรรค ปชป พรรคเดียว อันนี้ ก้เข้าใจว่า จังหวัดผมมันเขต ปชป แต่....ผมเห็นอะไรหลายๆๆอย่าง..รับไม่ได้ จริง........

โดย: เด็กชล เขียนเมื่อ 10 ก.ย. 08 IP IP: 192.168.120.1, 58.137.54.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : มหาลัย ม. บูรพา ชลบุรี ยังเปิดเรียนกันตามปรกตินะค่ะ ไม่มี โนยบาย สนับสนุนการชุมนุม

เสียชื่อเด็ก ม.บูรพา หมดเลย น้องไม่น่าเอาชื่อมหาวิทยาออกมาขายเลย ความคิดเห็นส่วนตัวน้องไม่น่าเอาสถาบันการศึกษามาเกี่ยวข้องด้วยนะ ประวัติศาสตร์การเมืองไทยที่ผ่านมา นักศึกษาคือพลังในการขับเคลื่อนประชาธิปไตย แต่น้องกลับมาพูดแบบนี้ พี่เสียใจจริง ๆ ที่มีรุ่นน้องแบบนี้

ท่านผู้อ่านกระทู้ท่านอื่น อย่าได้เข้าใจว่านิสิต ม.บูรพา มีความขลาด เขลา และเห็นแก่ตัวอย่างเจ้าของกระทู้นะครับ

โดย: ลูกเทาทองคนหนึ่ง เขียนเมื่อ 10 ก.ย. 08 IP IP: 202.183.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : มหาลัย ม. บูรพา ชลบุรี ยังเปิดเรียนกันตามปรกตินะค่ะ ไม่มี โนยบาย สนับสนุนการชุมนุม

มหาลัย เขียนแบบนี้หลออิควาย ไปเขียนให้ถูกก่อนไป๊แล้วค่อยมาตั้งกระทู้ โง่ดักดานเหมือนควายไถนา
รู้ไว้เลยน่ะอิชั่ว ถ้ามหาวิทยาลัยผมมีผู้บริหารควาย ค วาย แบบนี้
ผมอยากให้เพื่อนๆและครูอาจารย์ ช่วยพิจารณาคำสั่งของผู้บริหารหน้าโง่ด้วย
ไม่มีมหาวิทยาลัยไหนหรอกน่ะที่จะออกตัวว่าสนับสนุนหรือไม่
แต่ที่มรึงมาตั้งกระทู้รู้ไว้เลยน่ะอิดักดานว่ามรึงไม่มีสิทธิ์ที่จะไปห้ามใครๆในเื่รื่องนี้
กรูว่าน่ะที่มึงบอกว่า เวลาอันมีค่า ของมรึงเนี่ย มรึงเอาเวลาไปไถนาเถอะน่ะ ไม่ต้องทำมาเป็นสั่งสอนคนอื่นเขา
อย่างว่าแหละ พ่อกับแม่ของมรึงคงจะรับเศษเงินมาสิน่ะ
5555

โดย: กรูเองมีไรป่ะ อิควายจขกท เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 08 IP IP: 1.1.1.138, 222.123.246.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : มหาลัย ม. บูรพา ชลบุรี ยังเปิดเรียนกันตามปรกตินะค่ะ ไม่มี โนยบาย สนับสนุนการชุมนุม

ตั้งกระทู้ส่อถึงปัญญามากๆ ถ้าพ่อแม่ผมไม่เคยเรียนม.บู ผมด่ายับไปแล้ว

โดย: อดีตเด็กลาดกระบัง เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 08 IP IP: 117.47.154.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : มหาลัย ม. บูรพา ชลบุรี ยังเปิดเรียนกันตามปรกตินะค่ะ ไม่มี โนยบาย สนับสนุนการชุมนุม

คห.2
กลุ่มนศ.ที่ออกมาประท้วง ก็อ้างว่าเป็น นศ.ของสถาบันของตัวเองทั้งนั้น ก็เอาไปโยงได้หมดนิ

โดย: navigatong เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 08 IP IP: 203.144.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : มหาลัย ม. บูรพา ชลบุรี ยังเปิดเรียนกันตามปรกตินะค่ะ ไม่มี โนยบาย สนับสนุนการชุมนุม

แค่ตั้งกระทู้ก็ดูเหมือนคนไม่มีการศึกษาเวลาจะเขียนอะไรรู้หรือเปล่าว่าคำว่า ม. คือตัวย่อของมหาวิทยาลัยดังนั้นถ้าจะเขียนก็บอกมาเลยว่าเป็นม. หรือมหาวิทยาลัยแต่นี่อะไรเขียนทั้งม. ทั้งมหาวิทยาลัยเราก็จบม.บูรพามาเหมือนกันไม่เห็นโง่เหมือนคนตั้งกระทู้เลย

โดย: 22 เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 08 IP IP: 202.28.78.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : มหาลัย ม. บูรพา ชลบุรี ยังเปิดเรียนกันตามปรกตินะค่ะ ไม่มี โนยบาย สนับสนุนการชุมนุม

ก็ไม่เห็นว่ามี ม.ไหนเค้ามีนโยบายให้ปิดการเรียนเพื่อไปร่วมชุมนุมนี่ครับ
นักศึกษาทุกคนมีสิทธิในการหยุดเรียนได้ตามสมควรและอาจารย์ก็มีสิทธิใช้วิจารณญาณว่าควรให้นักศึกษาขาดหรือไม่ขาดเรียนอยู่แล้ว
แต่ที่ผมไม่พอใจก็คือ ใช้หัวข้อกระทู้อ้างชื่อสถาบันแต่ลงท้ายด้วยการแสดงความคิดเห็นตัวเอง
ตกลงคำว่า "มหาลัยเรา" หมายถึงมหาลัยของคุณคนเดียวหรือครับ

โดย: .... เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 08 IP IP: 203.147.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : มหาลัย ม. บูรพา ชลบุรี ยังเปิดเรียนกันตามปรกตินะค่ะ ไม่มี โนยบาย สนับสนุนการชุมนุม

ไอ่จมูกบาน ก็ออกๆ ไปเหอะ มรึง ไม่มี ใครเขาอยาก แด ก อาหารหมู ที่ มรึงทำ หรอกไอ่ฟาย

ส่วน ไอ่โจรกะบด จับเข้า คุก ไปเลียไข่ กันในนั้นให้พอใจ ไอ่ส้งตีน คนที่ มรึงเลียกะโปกให้น่ะ ชาตินี้ จะได้ ครองบรรลังเมฆ กะเขา ป่าวเหอะ ไอ่ หัวครวย

หัวคราวย อ้างรักชาติ พวก มรึง ต่างก็จ้องจาบจ้วง เบื้องสูงกันทุก ลมหายใจ และว่ะ ไอ่พวกสวะ

ไอ่ สัด ด่า โครตเหล่าแม่ แม่ง เสือกขึ้นค่าทางด่วน ทำหัวพ่อง มรึงเหรอ

โดย: ม้าห่อ เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 08 IP IP: 124.121.192.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111