สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

ผมสวดมาตั้งแต่เด็ก เจอปกติ เกือบทุกวัน ผีอำ ฝันเห็นผีครับ (โดนบังคับ ตั้งแต่เด็ก)

พอแต่งงานก็แยกอยู่ ไม่ค่อยได้สวด ไม่ค่อยเจอครับ

พอเลิกกับแฟนก็มาสวดอีกที สวดเฉพาะวันพระ ก็เจออีก เจอเฉพาะวันที่สวด

ตอนนี้เลิกสวดแล้วครับ สวดเฉพาะอะระหัง เท่านั้นเองครับ

เจอผี เจอในรูปแบบฝันบ้าง ครึ่งหลับครึ่งตื่น เห็นคนเดินอยู่รอบๆ มากวน มาแกล้ง

เจอผีอำนี่เกือบทุกวันครับ ตั้งแต่เด็ก ขนาดนอนอยู่ใต้หิ้งพระนะเนียะ

จนตอนนี้ชินแล้วครับ จะมาก็มาเหอะจะนอน

แต่อยากทราบที่มาที่ไป หรือสาเหตุครับ

ขอบคุณทุกท่านที่กรุณาตอบ

รูป bubu
โดย: bubu
ตั้งเมื่อ: 12 ก.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 36 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

คนเราทำอะไรไว้ก็ได้สิ่งนั้น
ก็เหมือนกับตอนสวดถ้าคิดแต่สิ่งที่ดีดีก็จะเจอแต่สิ่งที่ดี
เป็นมงคลกับชีวิต แต่ถ้าคิดไม่ดีก็ช่วยไม่ได้น่ะครับ

โดย: ผู้ศรัทธา เขียนเมื่อ 11 มี.ค. 09 IP IP: 202.149.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

ผมเป็นอีกคนที่สวดเเต่ก็ไม่ได้สวดทุกวันผมไม่เคยเจอเลยกลับกลายเป็นว่าอุ่นใจทุกทีที่สวดพระคาถานี้เเต่เรื่องผีอำผมก็เคยเจอเเต่เวลาโดนอำเมื่อไหร่เเล้วผมก็จะท่องคาถาชินบัญชรเเค่เริ่มบทเเรกก็รู้สึกว่าออกไปเเล้วครับจากประสบการครับ

โดย: hia_easy@yahoo.com เขียนเมื่อ 10 ก.พ. 09 IP IP: 124.120.170.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

ผมสวดเฉพาะวันพระคับ สวดแล้วสบายใจดี แต่ที่ว่าเจอผียังไม่น่ะ แต่ตอนสวดก็รู้สึกเหมือนมีคนมาวนเวียนอยู่ด้านหลังเเต่พอสวดเสร็จก็แผ่เมตตาทุกครั้ง เมื่อวาน(กลางคืน)9/ก.พ/2552 วันมาฆะบูชา สวดคาถาวันมาฆะ คาถาชินบัญชร 3รอบ และแผ่เมตตา เวลามานอนรู้สึกร้อนตัวมากไม่ทราบเป็นเพราะเหตุใด emoticon

โดย: ชัย สุรินทร์ เขียนเมื่อ 10 ก.พ. 09 IP IP: 192.168.10.50, 203.172.219.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

ใครที่สวดคาถาชินบัญชรแล้วเจอผี่ ขอออกความเห็นว่าคงจะเกิดวันอาทิตย์ พวกนี้ดูเหมือนจะพลังจิตอ่อนกว่าคนทั่วไป จริงๆแล้วจะว่าจิตออ่นก็ไม่ใช่คลายกับว่าพวกนี้จะมีจิตที่สัมผัสกับผีได้ง่าย พวกที่เป็นคนทรงมักจะเป็นประเภทนี้ เห็นมียายคนหนึ่งเขาถูกผีเข้าบ่อยมากเลย ตอนที่เห็นสมัยเด็กก็คิดว่าเขาแกล้งทำ แต่พอโตเป็นผู้ใหญ่มีลูกเกิดวันอาทิตย์ มีอยู่ครั้งหนึ่ง ตัวเราไปสถานที่ๆมีคนตายโหงมา แล้วก็ไม่สบายเขาเพ้อพูด "กูไม่อยากได้ไคร่ดีอะไรอีกแล้ว" แล้วก็บอกขาเค้าหายอยู่นั่นแหละ ตอนนั้นเขาอายุได้4ขวบ โตมาให้เขาท่องชินบัญชรเขาก็บอกว่าเห็นผี

โดย: แม่พี่จ๋า เขียนเมื่อ 26 ธ.ค. 08 IP IP: 125.25.241.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

อยากทราบว่าที่สวดอ่าตั้งใจและนับถือจริงๆหรือป่าวไม่ได้สวดมั่วๆหรือหวังผลอะไรแล้วเวลาสวดตั้งนะโม3จบไหมแล้วคาถาบูชาพระอาจารย์โตละท่องไหมมันต้องครบสูตรแล้วต้องมาจากความศรัทธาไม่ใช่สัดๆท่องให้จบไปถ้าคุณทำครบเหมือนที่ผมเขียนนี้แล้วยังเจออีกแสดงว่าเขามาขอส่วนบุญก็ทำบุญไปให้เขาเสีย........ฉันใดก็ฉันนั้น

โดย: ฉันใดก็ฉันนั้น เขียนเมื่อ 21 ธ.ค. 08 IP IP: 117.47.148.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

อยากแนะนำว่าให้สวดชินบัญชรแล้วนั่งสมาธิแผ่เมตตาให้เจ้ากรรมนายเวรด้วย

โดย: สุกัญญา บุญเพิ่ม เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 08 IP IP: 202.151.46.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

ดิฉันก็สวดทุกครั้งเวลาเดินทางมาทำงานหรือเวลาตอนกลับบ้านนั่งท่องไปตลอดทางจนนับไม่ถ้วนว่าท่องไปกี่จบรู้สึกว่าสบายใจดีค่ะแล้วก็ไม่เคยเจอกับเรื่องประหลาด ๆ เลยค่ะ แต่ดูเหมือนเราจะรับรู้เหตุการณ์ล่วงหน้า เหมือนมีสัมผัสที่ 6 น่ะค่ะ นับถือและศรัทธาในตัวสมเด็จมาก ๆ คิดว่าตลอดชีวิต ก็คงได้คาถาที่ศักดิ์สิทธิ์ติดตัวไปตลอดชีวิต

โดย: อรุณรัตน์ เนตรบุตร เขียนเมื่อ 24 ต.ค. 08 IP IP: 58.9.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

อย่าลืมนำไปสวดกันจะไดเจอผี

โดย: แอรรี เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 08 IP IP: 117.47.176.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

สวดคาธาไปทำไมไรประโยชน์
สิ่งศักดิ์สิทธิจงโปรดไม่เกิดผล
สวดให้ตายพระก็ไม่สนใจคน
ปล่อยให้จนหทดหนทางกลางทุ่งนา
ขอสาบส่งศพทุกตฃคนที่เห็นผี
เสพชีวิตสมควรตายวิญญาณบ้า
ขอสาบส่งเครื่องเสนสวงที่บูชา
จึงขอท้าให้ผีมาปรากฏตัว

โดย: แอรรี เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 08 IP IP: 117.47.176.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

คาถาชินบัญชร เป็นคาถาที่วิเศษที่สุด เป็นเหมือนคาถาแก้วสารพัดนึก จะใช้ทำน้ำมนต์ ใช้ปลุกเสกเครื่องราง ไล่ผี หรือ ให้ผีมาคุ้มครอง ใช้ปกป้องคุ้มครอง หรือจะแผ่เมตตา นั่งสมาธิแล้วแผ่เมตตา ( ผมมีเครื่องรางที่มีมวลสารพราย แต่เป็นของพระ ) สวดชินบัญชรทุกวัน แผ่เมตตาให้ด้วยทุกวัน ทุกวันนี้ผมขออะไรที่ไม่เกินจริง จะสำเร็จแทบทุกเรื่อง คาถาชินบัญชรมีเคล็ดอยู่ที่จิตเรากำหนด ว่าท่องคาถานี้แล้วต้องการให้เป็นแบบไหนครับ ท่องคาถาแล้วเห็นผี ส่วนตัวแล้วไม่น่าเป็นไปได้ อาจเป็นว่าตอนสวดมนต์แล้วหลับตาจิตคุณคิดไปเองครับ ลองทำใจให้โล่ง ตัดออกให้หมด แล้วสวดมนต์ใหม่ครับ ( ทุกวันนี้ตอนตี 5 ผมสวดชินบัญชร 6 โมงใส่บาตร 7 โมงเช้านั่งสมาธิแล้วสวดมนต์ชินบัญชร 8โมงทำงาน 19.00 น. สวดมนต์ชิบัญชร ( ทุกคร้งที่ผมสวดชินบัญชร ผมจะแผ่เมตตาทุกครั้ง ) ส่วนตัวก็ไม่ใช่คนดีครับ เพื่อนเยอะ สังคมแยะ สังสรรค์เพียบ ( แต่ 3 สิ่งที่ไม่ทำคือ 1.ไม่เที่ยวผู้หญิง 2.ไม่เล่นพนัน 3.ไม่ค้ายาและไม่เสพยา )

โดย: เล็ก เขียนเมื่อ 22 ก.ย. 08 IP IP: 58.64.81.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

อันนี้ไม่รู้จริงหรือเปล่านะ ผมก็จำไม่ได้ว่าได้มาจากที่ไหนแต่ผมใช้ประจำเวลาไปนอนตามโรงแรมตามต่างจังหวัด
ก่อนนอนผมจะพูดดังนี้
"ถ้าผีตนใด บังอาจมาหลอกกู กูขอสาปแช่งให้พวกมรึงตกนรกหมกไหม้อย่าได้ผุดได้เกิด"
ผมก็ไม่เคยเจอนะ

โดย: popowen เขียนเมื่อ 18 ก.ย. 08 IP IP: 203.156.91.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

จงสวดมนต์ ชินบัญชร เเล้วจงนึกถึงความดีขององค์ พระสัมมาสัมพุทธเจ้า ไว้ การที่คุณสวดเเล้วเจอนั่น บางทีเขาอยากขอสวนบุณ สวนกุศน ชินบัญชร เป็นคาถาที่สุดยอดเมื่อสวดเเล้ว จะมีเหมื่อน เกาะกำบังเเก้ว เเต่เราจะสังเกตไม้ได้ ชินบัญชร ควรสวดบ่อย เถิด

เเล้วจะมีเทพยาดา มาคอยฟังการสวด ขอให้ มีเเต่สิงดีๆ บังเกิด ในญาติ พี่น้อง เเละตรอบครัวเถิด ขอให้ลูกจงอย่า ท่อถอย อย่าตกอยู่ในกิเลศ

จง เเผ่เมตา เมื่อสวดเสร็จ จงทำเเต่ความดี มากๆ เเล้วเจอกันบน สวรรนค์ จงขอให้เทวดา จงคุมครองลูกด้วย เถิด

โดย: จงนึกถึงความดีขององค์ พระสัมมาสัมพุทธเจ้า ไว้ เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 08 IP IP: 222.123.216.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

แปลกนะ พระคาชินบัญชรนี่ สมเด็จโต ท่านใช้ปราบแม่นาค สมัยก่อน แต่ไงคุณ จขกท สวดแล้วผีไม่กลัว ผมคนหนึ่งนะที่คลั่งพระคาถานี้ ผมเคยสวดถึง 108 จบ คอแห้งดีเหมือนกัน แต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นนะ

ตอนนี้ผมหัดสวดมหาเสน่ห์อยู่ ตอนนี้ก็จบไปแล้ว 360จบ หมาตัวเมียมันยังค้อนผมเลย งง ๆ เหมือนกัน ว่าจะล่อซัก 1800 จบ ดู๊ซิว่า ผลจะออกมายังไง....

เฮ้อเหนื่อย จขกท เป็นผ๊เลยดีกว่า...มีเมียแล้วจะใด้ลูบหัว...

โดย: ซีsexฉ่าย เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 08 IP IP: 125.25.223.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

เราสวดแล้วเจอเหมือนกัน ทั้งผีอำ ทั้งฝันเห็น ทั้งเห็นตัวเป็นๆ สวดมนต์ธรรมดาก็เจอ แค่กราบพระก่อนนอนก็เจอ ยิ่งเจอยิ่งสวดก็ยิ่งมา สับเปลี่ยนเวียนหน้ากันมาเรื่อยๆ ไปหาจิตแพทย์มาก็หลายครั้งไม่หาย สุดท้ายต้องบอกว่าให้เค้าไปหาคนอื่นที่จิตแข็งกว่า ตอนนี้ไม่ค่อยเจอแล้ว เพราะนอนไม่สวดมนต์อีก 555 แต่บางวันสวดมนต์ก็เจออีกนะ ชักจะชินละ

โดย: bn เขียนเมื่อ 14 ก.ย. 08 IP IP: 203.155.165.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

ว่าจะลองสวด ซักหน่อย คงเปลี่ยนใจ ไปบทสวดอื่นดีก่า
เหอะๆๆ

โดย: wayne เขียนเมื่อ 14 ก.ย. 08 IP IP: 117.47.85.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

เคยสวด ก่อนหน้านี้ไม่เคยสวด อยู่ๆก็อยากสวด ไปหาสมุดสวดมนต์มา สวดอยู่พักนึง
มีคนทักว่าให้ระวัง จะโดนลูกหลง ( โดนยิง ) ปรากฎว่ามีเพื่อนที่ไม่เคยสนิทกัน
แต่ก่อนไม่ถูกกันด้วยซ้ำมาสนิทด้วย ไปไหนมาไหนด้วยกันประมาณเดือนนึง
มีอยู่วันเถียงกันแล้วเขามาหา เราเรียกเข้าบ้าน เขาไม่เข้า ก็แปลกๆแต่ไม่ได้คิดอะไร
ปรากฎว่า เพื่อนคนนั้นโดนยิงตายตอนกลับบ้าน ยังนึกอยู่เลยว่าถ้ายังยุ่งๆ คุยๆกันอยู่ สงสัยจะได้ตายเป็นเพื่อนกันแน่ๆ
เฮ้ออ ทุกวันนี้ไม่กล้าสวดมนต์อีกเลย ได้แต่นะโม 3 จบแล้วนอน

โดย: ลูกคนโต เขียนเมื่อ 13 ก.ย. 08 IP IP: unknown, 203.156.49.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

ไม่น่าจะหยุดสวดนะครับผมว่า ถ้าสวดเเล้วเจอผี เเสดงว่าน้องมีบุญมากเเล้ว เชาจึงมาขอเเบ่งปันส่วนบุญ สวดต่อไปเถอะครับ ยังไงก็ดีกับตนเองอยู่เเล้ว

โดย: สวดมนต์ หนทาง เขียนเมื่อ 13 ก.ย. 08 IP IP: 24.90.219.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

เจอเหมือนกัน เหมือนการระลึกชาติ เรากลับบ้านไปแล้วก็ไม่รู้ตัว อยู่ๆก็ปิดตาแล้วเห็นโครงกระดูกนอนฝังอยู่คู่กันกับแฟนเก่า แล้วมีรูปหัวใจสีแดงด้วย แล้วเราก็ร้องไห้เสียใจมากตอนที่เราเห็น ความรู้สึกตอนนั้นบอกเราว่าเราเป็นคู่รักกันและตายมาด้วยกัน แต่ชาตินี้เราไม่ได้คู่กัน เราก็กำลังเลิกกันอย่พอดี เราเลิกกันแล้ว คบกันมาตั้ง5-6ปี มันเพิ่งเกิดเมื่อกันยา 51 นี้เอง เราต้องการเรื่องเล้นลับ เกี่ยวกับพวกนี้อยู่ว่าคืออะไร ใครมีความรู้-ประสบการณ์เกี่ยวกับเรื่องพวกนี้ช่วยส่งมาให้หน่อยนะค่ะ ที่ aoor16@hotmail.com ขอบพระคุณมากค่ะ

โดย: aoor เขียนเมื่อ 13 ก.ย. 08 IP IP: 202.44.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

.......สงสัยคุณจะเป็นคนดวงสมพงษ์กับผีถึงเจอผีบ่อยๆ..ไม่งั้นก็เป็นคนที่เขาเรียกว่าจิตอ่อน คือจิตมันหลอกหลอนตัวเองโดยจิตของตัวเอง

สวดคาถาชินบัญชรแล้วเจอผีจนเบื่อก็ไม่ต้องสวดอีกครับ..
เล่นสั้นๆแค่นโมสามจบแล้วก็ตามด้วยอรหังสัมมาสัมพุทโธภควา ฯ ก็จะเป็นมงคลแก่ชีวิตคุณแล้ว แต่การสวดมนต์ไม่ว่าบทใด จะสั้นหรือยาวต้องมีสมาธินะครับ ไม่ใช่ว่าท่องๆไปพอให้จบ..จะว่าไปแล้ว คำบาลีที่เราสวดทุกวันแต่ไม่รู้ความหมายนั้น คนโบราณคณาจารย์ทั้งหลายท่านต้องการให้เราทำสมาธิโดยการท่องบ่นมนต์คาถานั้นๆ...เมื่อท่องได้จนชินแล้วก็จะเกิดสมาธิจิตขึ้นมา...

ประโยชน์ของสมาธิที่เข้าที่เข้าทางดีแล้วต้องว่ากันอีกตอนเป็นเรื่องยาว....

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 13 ก.ย. 08 IP IP: 118.172.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

พระคาถา ทุกบท ทุกคาถา ดีครับ อยู่ที่ใจขแงคนสวด หรือกล่าว มากกว่า ใจเราสงบ เมตตาใจดี สว่างอารมณ์ แน่นอนครับ อย่าท่องคาถาเพื่อหวังจะเป็นอย่างในคำคาถา แต่จงรับรู้ในกฎแห่งกรรม ธรรมชาติ ความดี จิตใจบริสุทธิ์ แล้วคุณจะพบ ทางออกที่ดีครับ

โดย: ลูกชายคนเล็ก เขียนเมื่อ 13 ก.ย. 08 IP IP: 58.9.237.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

เราแค่สวดมนต์ปรกติก็ไม่ได้แล้ว ฝันร้ายทุกที

เราเลยไม่ได้สวดแต่จะเจอในลักษณะฝันนะ เมื่อวานหลับยังไม่ถึง5นาทีเลย

เดี๋ยวนี้ก็คิดเหมือนคุณนะ บางทีก็หลับต่อซะงั้น จะว่าชินก็ไม่ถูกนะ แต่ไม่เจอดีกว่าเนอะ

โดย: ku... เขียนเมื่อ 13 ก.ย. 08 IP IP: 202.91.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

http://www.star4life.com/forum/index.php?topic=391.0 สวดมนต์ให้เย็น ...ลองเข้าไปอ่านบทความนี้สิ เราก็เคยสวดชินบัญชรนะ ตอนนี้เลิกสวดแล้ว แต่พอดีมีคนแนะนำว่า สวดมนต์แบบธรรมดาดีแล้ว เพราะสวดชินบัญชรจะทำให้ร้อน จริงๆแล้วบทสวดชินบัญชรเหมาะกับบ้านเมืองสมัยก่อนที่เวลาเข้าป่าก็มีสัตว์ร้ายมากมาย สวดชินบัญชรก็เพื่อป้องกันสัตว์ร้ายได้

โดย: ผ่านมา เขียนเมื่อ 13 ก.ย. 08 IP IP: 58.8.137.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

คาถาปราบแม่นาค พระโขนงก็คาถานี้ใช่ไหมครับ

โดย: เบคแฮม เขียนเมื่อ 13 ก.ย. 08 IP IP: 125.24.128.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

===> ธุรกิจออนไลน์ รายได้ไม่จำกัด ไม่ใช่งานขาย ไม่ต้องง้อคน ไม่ต้องเข้าอบรม ไม่ต้องรักษายอด
รายได้พิเศษไม่กระทบงานประจำ

สนใจสมัครสมาชิกฟรี

w ww.thaihostrich.com/business/index.php?refer=ratta

โดย: njftr เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 08 IP IP: 125.27.206.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

มีพี่ที่ทำงานด้วยกัน บอกว่าถ้าสวนชินบัญชร ต้องสวดแผ่เมตตาด้วย เค้าเล่าให้ฟังว่าเจอแบบคุณนี่แหละ แต่จะฝันเห็นนะ
ยังไงก็ลองสวดแผ่เมตตาด้วย แบบ คห.11 บอกมานั่นแหละ

โดย: dahe เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 08 IP IP: 117.47.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

อยากให้สวดแผ่เมตตาหลังการสวดมนต์ด้วยทุกครั้งครับ ผมว่าน่าจะดีขึ้น

โดย: โอ เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 08 IP IP: 58.8.242.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

ผมก็สวดอยู่บ่อยๆนะ ชุมนุมเทวดาก่อนเลย (เรียกมาช่วยปกป้องคุ้มครอง) แล้วก็อะระหัง ฯลฯ แล้วก็ชินบันชร แผ่เมตตา แล้วก็ กรณียเมตตะสุตตัง นอนหลับสยาย ไม่มีอะไรกวนใจ ไปที่ไหนๆก็พกหนังสือสวดมนต์ สวดให้เจ้าที่เจ้าทาง ไม่ต้องกลัว ไม่ชะตาขาดก็ไม่ตายง่ายๆหรอกครับ

โดย: เอวัง เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 08 IP IP: 58.9.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

คห.8 เข้ามาแก้ เดี๋ยวคนจะเข้าใจผิดไปกันใหญ่

คาถาชินบัญชร

แปลว่า คาถาเกราะแก้วของพระพุทธเจ้า

เป็นของเก่า สมเด็จโต วัดระฆัง นำมาเรียบเรียงใหม่

เนื้อหาว่าด้วยการอัญเชิญพระนาม-นาม

อดีตพระพุทธเจ้าและเหล่าสาวกองค์สำคัญๆ

มาประดิษฐานตามร่างกายของเรา

บางบทเกี่ยวกับการเดินทางปลอดภัย

บางบทเกี่ยวกับโชคลาภ บางบทเกี่ยวกับเรียกความ

มั่นใจก่อนพูด เพราะฉะนั้นจขกท.กระทู้เจอผีจึงไม่

เกี่ยวกับคาถา ผีอำเราก็เป็นบ่อย แต่เราไม่กลัว

เพราะคิดว่านอนทับเส้น พลิกตัวก็หาย

คาถาพุทธศาสนาไม่มีเรียกผีอย่าเข้าใจผิด

โดย: นางประแดะ เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 08 IP IP: 124.121.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

เคยได้ยินมาว่าบทสวดนี้เป็นบทสวดเรียกผีมาคุ้มครอง

คล้ายบทชุมนุมเทวดาอะค่ะ แต่ต่างกันที่เชิญผี หรือเชิญเทวดาเท่านั้น

ไม่มั่นใจว่าฟังมาผิดรึเปล่านะคะ

โดย: GO6 เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 08 IP IP: 202.176.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

ปกติเวลาเราสวดมนต์เนี่ย จะมีผลให้พวกสัมภเวสีมารับส่วนบุญจากที่เราสดไปนะครับ ยิ่งชินปัญชรนี่ คงยิ่งแล้วเลย เป็นเรื่องธรรมดาครับ (ถ้าคุณขวัญอ่อน) จะโดน จะเห็นบ่อยครับ แต่ไม่มีอันตรายหรอกครับ...

เท่าที่เคยเจอมาเนี่ยคือ ถ้าอยากให้ไม่มีใครมายุ่ง (ผีนะ) เช่น เวลาไปที่ไกลๆ เนี่ย ผมจะ...แผ่เมตตา ครับ รับรอง ไม่มีไรมารบกวนจิงๆ

สวดอะระหัง นะโม นี่ โดน ประจำ โดนจริงๆ..โดนอำแทบตลอด ไม่รู้ว่าเส้นกระตุก หรือเจอผีกันแน่ ที่รู้คือ เมื่อคืน...มีเสียงดังวิ้งๆ มือเกร็ง เห็น...ผีเด็ก มันมาป้วนเปี้ยน เป็นเงา เหมือนพวกล่องหนมาน่ะครับ วนเวียน อยู่รอบตัว (พระเจ้าช่วย) มันไวมากๆ ครับ มาเกาะแกะตามตัว ผมหลุดมาได้นี่..เหงื่อแตกฟลั่ก..แต่ก็มาคิดๆ ไปครับ ไม่ได้ไปทำอะไรเค้า ก็นอนต่อดีกว่า...- -

แต่สวดมนต์ก่อนนอน ดีทั้งนั้นแหละครับ ผีใครก็คงไม่อยากเจอ

ปล. เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ โปรดใช้วิจารณญาณ

โดย: gaze เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 08 IP IP: 10.40.70.228, 202.28.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

เค้ามาขอส่วนบุญคุณน่ะครับ แสดงว่าคุณทําดีแล้วนะ สวดแล้วได้บุญมาก

อย่าไปกลัวเค้านะครับ ให้บุญเค้าไปดีกว่า ช่วยๆกัน

โดย: สาธุครับ เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 08 IP IP: 64.104.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

เคยได้ยินว่าการสวดคาถาชินบัญชร เป็นการทำให้ผีที่อยู่บริเวณนั้นเกรงกลัว เหมือนเป็นการไปไล่ที่เค้าให้ไปห่าง ๆ เราน่ะค่ะ เพื่อนบอกอย่างนั้น เราเลยไม่กล้าสวด กลัวคุณผี ๆ ทั้งหลายจะโกรธเอา

โดย: ตาวาว เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 08 IP IP: 125.26.79.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

เราก้อสวด ขนาดท้องอยู่ก้อสวดแต่ตอนนี้เลิกสวดแล้วเพราะไม่มีเวลายุ่งอยู่กะลูกนะ แต่เราไม่เคยเจอผีเลยสักครั้ง
หรือเพราะว่าเราสวดตอนอยู่ต่างประเทศมั้ง อยู่เมืองไทยไม่เคยสวดเลย

โดย: ลูกเป็ดขี้เหร่ เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 08 IP IP: 220.122.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

แสดงว่าบาปมาก ชินบัญชรยังเอาไม่อยู่ ฮานะ

โดย: ขันแตก เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 08 IP IP: 125.25.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

เราก็สวดคาถาชินบัญชรทุกวันน่ะ เราไม่เคยเจออะไรแปลก ๆ เลย หรือเพราะว่าเราสวดคาถากรณียเตตาสูตร ต่อด้วยหรือเปล่าไม่แน่ใจน่ะ

โดย: สวดทุกวัน เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 08 IP IP: 124.120.83.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : สวดพระคาถาชินบัญชร แล้วเจอผี

เราก็สวดนะไม่อะไรเลยธรรมดาแล้วรู้สึกดีด้วยแต่วันนั้นไบทสวดมาอีกอันนึงหลังจากสวดเสร็จก็เห็นดวงตาแดงของคนๆนึงโผล่มามันเหมือนภาพนึงๆวูบนึงค่ะแต่ก็จะพยายามสวดมนต์เพื่อสิริมงคลของตัวเองเพราะเราเป็นชาวพุทธนี่นา

โดย: ธนัญญา เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 08 IP IP: 58.9.6.XXX

กระทู้ล่าสุดในหมวด เก็บตกจาก inbox

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111