ถ้าเราฝึกปลงตัวเองโดยการมองภาพผู้หญิงเปลือยนี่บาปไหมครับ ? หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » ไลฟ์สไตล์ » ถ้าเราฝึกปลงตัวเองโดยการมองภาพผู้หญิงเปลือยนี่บาปไหมครับ ?

ตามธรรมดา หลายๆคนที่ฝึกในการปลงสังขาร เขาจะมองไปที่รูปศพต่างๆ เเต่ถ้าผมฝึกโดยการมองยังรูปผู้หญิงที่โป๊เปลือยอยู่ นี่ จะทําได้ไหมครับ ? เเละบาปไหม ไม่รู้นะ เเต่ผมใช้วิธีนี้เเละมันปลงได้ครับ เดี๋ยวนี้ต่อให้เห็นคนสวยๆเเค่ไหน จะไม่เกิดอะไร ผมพยายามปลงเรื่องรูป รส กลิ่น เสียงอยู่ครับ พยายามจะทําให้ได้อย่างเด็ดขาด ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาช่วยเเนะนําครับ
รูป คนปลง
โดย: คนปลง
ตั้งเมื่อ: 14 ก.ย. 08
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 20 : ถ้าเราฝึกปลงตัวเองโดยการมองภาพผู้หญิงเปลือยนี่บาปไหมครับ ?

ผมปลงมากกว่านั้นอีกหน่อย นะ เพิ่มการร่วมสังวาสไปด้วย ทำทำไป ถือว่าเป็นการปลงด้วย

โดย: jj เขียนเมื่อ 27 ก.ย. 08 IP IP: 203.144.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ถ้าเราฝึกปลงตัวเองโดยการมองภาพผู้หญิงเปลือยนี่บาปไหมครับ ?

รูป รส กลิ่น เสียง เป็นบททดสอบว่าจะสอบผ่านหรือไม่
อยุ่ที่บุญบารมีของคุณเอง

โดย: Zulu เขียนเมื่อ 27 ก.ย. 08 IP IP: 125.27.26.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ถ้าเราฝึกปลงตัวเองโดยการมองภาพผู้หญิงเปลือยนี่บาปไหมครับ ?

ดีนะไม่บอก ดูของจิง เพื่อให้ปลง

โดย: กอบ เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 08 IP IP: 192.168.0.224, 124.121.157.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ถ้าเราฝึกปลงตัวเองโดยการมองภาพผู้หญิงเปลือยนี่บาปไหมครับ ?

ปลงได้ไงเนี่ย !? ดูรูปศพนี่ยิ่งไม่ไหว ... จะอ้วกก่อน

โดย: ผ่านมา เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 08 IP IP: 61.91.166.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ถ้าเราฝึกปลงตัวเองโดยการมองภาพผู้หญิงเปลือยนี่บาปไหมครับ ?

การดูภาพเปลือยเราคิดว่าไม่น่าจะบาปเหรอกนะ เพราะมันเป็นไปตามธรรมชาติของมนุษย์อยู่แล้ว ขนาดพระสงฆ์ก็ยังไม่เว้นเลย เห็นไม่ละ บอกแล้วว่ามันเป็นธรรมชาติของมนุษย์ ดูไปเหอะถ้าสิ่งนั้นมันจะทำให้เราสบายใจ ก็ทำไปเลย

โดย: หญิง เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 125.26.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ถ้าเราฝึกปลงตัวเองโดยการมองภาพผู้หญิงเปลือยนี่บาปไหมครับ ?

การดูภาพเปลือยเราคิดว่าไม่น่าจะบาปเหรอกนะ เพราะมันเป็นไปตามธรรมชาติของมนุษย์อยู่แล้ว ขนาดพระสงฆ์ก็ยังไม่เว้นเลย เห็นไม่ละ บอกแล้วว่ามันเป็นธรรมชาติของมนุษย์ ดูไปเหอะถ้าสิ่งนั้นมันจะทำให้เราสบายใจ ก็ทำไปเลย

โดย: หญิง เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 125.26.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ถ้าเราฝึกปลงตัวเองโดยการมองภาพผู้หญิงเปลือยนี่บาปไหมครับ ?

อืมม....น่าคิดนะ จขกท ผมก็พยายามทำแบบคุณนี่แหละ..แต่ดูแค่รูปแล้วผมกลัวจะปลงไม่เต็มที่ ผมเลยตัดสินใจ ดูของจริงมันไปเลย...แล้วจ้างให้เต้นยั่วยวนด้วย...แต่ก็หาใด้ปลงไม่....ผมต้องไปจ้างเค๊าทุกคืนคุณ..หวังอย่างยิ่งว่า ซักวันผมต้องปลงใด้แน่...ใครไม่เห็น ไม่เข้าใจ เทวดาฟ้าดินท่านคงเห็นความพยายามของผมมั่งแหละ

โดย: ซีsexฉ่าย เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 08 IP IP: 125.25.223.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ถ้าเราฝึกปลงตัวเองโดยการมองภาพผู้หญิงเปลือยนี่บาปไหมครับ ?

คุณบังคับจิตใจตัวเองเกินไป

มันจะไปไม่ถึงที่สุดของการฝึกนะครับ

การปลง ไม่ใช้ความพยายามเกลี่ยด ของส่วยงาม

แต่การปลง คือการแสวงหาคำตอบหรือหาที่มาที่ไปของ ของความส่วยงาม เพื่อไม่ให้ต้องดิ้นรน เสาะหา แสวงหาของส่วยงามมาปรนเปรอความอยากตนเอง จนก่อให้เกิดปัญหาต่าง ๆ มากมาย เมื่อรู้เท่าทันแล้วคุณจะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อ อยู่แบบรู้เท่าทันอารมณ์ ดังนั้นการปลงจึงไม่ได้แปลความหมายว่าแค่เห็นรูป แล้วไม่เกิดอารมณ์นะครับ แต่ความหมายมันมากกว่านั้น

โดย: คนนอกคอก เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 08 IP IP: 124.157.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ถ้าเราฝึกปลงตัวเองโดยการมองภาพผู้หญิงเปลือยนี่บาปไหมครับ ?

ขําความเห็นเก้ามั่กมาก พับผ่าสิ ฮ่าๆๆๆ

โดย: ปลงเถิด เกิดใหม่ เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 08 IP IP: 24.90.219.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ถ้าเราฝึกปลงตัวเองโดยการมองภาพผู้หญิงเปลือยนี่บาปไหมครับ ?

เลือกมองภาพเปลือยแล้วมาบอกว่าปลงได้ เฮ้อ น่าเชื่อเนอะ

โดย: อะฮ้า เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 08 IP IP: 117.47.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ถ้าเราฝึกปลงตัวเองโดยการมองภาพผู้หญิงเปลือยนี่บาปไหมครับ ?

คานธีก็เคยฝึกปลงด้วยวิธีคล้าย ๆ กัน วิธีของคานธีคือนอนแก้ผ้าร่วมกับผู้หญิงทั้งสำนัก เพื่อเป็นการฝึกปลง แต่คุณจะทำแบบนั้นได้เหรอ???

โดย: ป่าน เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 08 IP IP: 117.47.79.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ถ้าเราฝึกปลงตัวเองโดยการมองภาพผู้หญิงเปลือยนี่บาปไหมครับ ?

ผมมองภาพโป๊สาวๆทีไร ก็รู้สึกปลงทุกทีครับ
ก็ดูอีแก่ที่บ้านผมสิ เฮ้อออ

โดย: เฮ้อออออออ เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 08 IP IP: 118.173.203.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ถ้าเราฝึกปลงตัวเองโดยการมองภาพผู้หญิงเปลือยนี่บาปไหมครับ ?

ระวังนะ ดูมากๆ จนปลง เดี่ยวกลายเป็นเกย์หละยุ่งเลยนาย

โดย: joe เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 08 IP IP: 75.19.37.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ถ้าเราฝึกปลงตัวเองโดยการมองภาพผู้หญิงเปลือยนี่บาปไหมครับ ?

การที่เรามองไปที่รูปศพเพื่อที่จะปลงนั้น จะมีหลักของอนัตตา คือความไม่เที่ยงไม่ว่าจะสวยงามซักเพียงไรก็จะมีความไม่เที่ยงเหี่ยวเฉาสิ้นสภาพกลายเป็นศพมีสภาพเน่าเฟะและสลายไป
ลองกลับมาดูที่คำถามของ เจ้าของกระทู้ถ้ามองผู้หญิงเปลือยจะบาปไหม บาปไม่บาปอยู่ที่เจตนาครับ ถ้าเราเจตนาที่จะดูเพื่อเกิดความกำหนัดก็จะบาปแต่จะบาปมากบาปน้อยก็แล้วแต่ความแรงของเจตนา
ส่วนที่จะมองแล้วทำให้เกิดการปลงได้ไหมลองนั่งสมาธิกำหนดจิตให้อยู่กับตัวแล้วมีสติตลอดเวลาแม้ตาจะมองภาพอยู่แต่จิตก็ไม่ส่งไปที่ตัวภาพหรือส่งไปจากตัวของเราเอง แบบนี้ก็ถือว่าทำสำเร็จไปขั้นนึงแล้วครับ

ขออนุโมทนากับเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ

ปล ผมมิได้เป็นคนที่เคร่งนะครับเพิ่งศึกษาเช่นกัน อยากให้ท่านที่สนใจธรรมลองเข้าไปที่เวป ลานธรรม นะครับช่วยทุกท่านได้มากเลยทีเดียวครับ

โดย: อาลัย เขียนเมื่อ 14 ก.ย. 08 IP IP: 58.9.38.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ถ้าเราฝึกปลงตัวเองโดยการมองภาพผู้หญิงเปลือยนี่บาปไหมครับ ?

หุหุ โคดปลง

โดย: ป่านป่วน เขียนเมื่อ 14 ก.ย. 08 IP IP: 124.121.121.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ถ้าเราฝึกปลงตัวเองโดยการมองภาพผู้หญิงเปลือยนี่บาปไหมครับ ?

ทุกวันนี้ก็ทำอยู่นะเนี่ย ปลงมากเลย

โดย: ใช่เลย เขียนเมื่อ 14 ก.ย. 08 IP IP: 98.151.55.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ถ้าเราฝึกปลงตัวเองโดยการมองภาพผู้หญิงเปลือยนี่บาปไหมครับ ?

ดูทีไรฆวยแข็งทุกที แข็งจนปลง

โดย: น้ำเงาะ เขียนเมื่อ 14 ก.ย. 08 IP IP: 58.64.116.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ถ้าเราฝึกปลงตัวเองโดยการมองภาพผู้หญิงเปลือยนี่บาปไหมครับ ?

กะดอ กับหอยมวยคู่เอก มึงอย่าทำอะไรที่มีความสุขไม่เบียดเบียนใครเชิญเลยๆๆๆๆๆ

โดย: ลุงx เขียนเมื่อ 14 ก.ย. 08 IP IP: 84.113.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ถ้าเราฝึกปลงตัวเองโดยการมองภาพผู้หญิงเปลือยนี่บาปไหมครับ ?

เราว่าจะปลงได้ต่อเมื่อเป็นขันทีก่อนแล้วค่อยมานั่งมองนั่นแหละ......
แต่ถ้าทำได้ก็เก่งมาก ..... คิดว่านี่คือซากศพ (เห็นเค้าว่างั้น วิธีที่จะทำให้ปลงได้อะ) ต่อไปก็แก่เหี่ยวย่น ตายแล้วหนอนไชยวยเยี้ย แล้วก็เป็นโครงกระดูก เป็นฝุ่นผงลอยไปในอากาศ มันก็คือว่างเปล่า รูป รส นี่....จิตใจเราไปปรุงแต่งว่ามันสวยดีเอง ..... เริ่มปลงยังอะ.....

โดย: ควายเอ็มไทย เขียนเมื่อ 14 ก.ย. 08 IP IP: 61.91.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ถ้าเราฝึกปลงตัวเองโดยการมองภาพผู้หญิงเปลือยนี่บาปไหมครับ ?

ผมมองมา 10 กว่าปีละ ไม่เห็นได้ผลเลย ฮ่าาาา

โดย: ผมว่านะ เขียนเมื่อ 14 ก.ย. 08 IP IP: 202.91.18.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111