มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ

มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ ไม่ทราบว่าในนี้มีใครเช่หอพักอยู่หอคนเดียวกันบ้างหรือป่าวครับ คืออาจจะเรียกว่าใช้ชีวิตโสดก็ว่าได้นะครับ สำหรับ ผมแล้ว คนนึงนะครับ ที่อยู่หอพักคนเดียว เพราะว่าแฟนยังไม่มี ตอนนี้ก็อายุ 26 ปีแล้ว แต่ว่าอยู่หอพักคนเดียวเหงามากเลยครับ มันเป็นอะไรที่รู้สึกว่าจำเจมากเลย ของในแต่ละวันที่ผ่าน ๆ ไป ตื่นขึ้นมาก็ไปทำงานแปดโมงเช้า ก็เจอแต่ที่ทำงานที่จำเจ บรรยากาศเดิม ๆ เลิกงานกับมาที่หอพักก็เจอแต่ห้องสี่เหลี่ยมที่หันไปมองทางไหนก็บรรยากาศเดิม ๆ อีก เฮ้อ ชีวิตเรานะ ทำไมต้องเป็นอย่างนี้ด้วย ขนาดผมมีทั้ง วิทยุ ทีวี บางครั้งก็เช่า วีซีดีมาดู แต่ก็ยังเหงามากเลย จะหาแฟนสักคนไว้คอยแก้เหงาก็จีบใครไม่ค่อยเก่ง หอพักก็อยู่ใกล้เกือบติดกับที่ทำงาน เป็นอะไรที่น่าเบื่อ ผมเองก็อยู่คนเดียว และทำงานกับที่ทำงานของบริษัทนี้มาก็ประมาณปีกว่าแล้วครับ บางครั้งก็ออกไปเดินเล่นตามหน้ารามบ้างเพื่อที่จะไปหาอะไรกิน หรือไม่ก็ซื้อของ หรือไม่ก็เดินเล่น เพราะว่าอยู่ใกล้กับราม แต่ไม่ใช่หน้ารามนะครับตอนผมไปหน้ารามก็ต้องนั่งรถซึ่งถ้าเป็นรถเมย์โดยทั่วไป ตอนเย็นๆ รถติดมากเลยครับ เบื่อจริง ๆ สุดท้ายก็แก้ปัญหาด้วยการนั่งวิน มอเตอร์ไซด์ แต่มานั่งคิดอีกทีเสียดายเงินมากเลยครับ บางครั้งก็ไปวิ่งตอนค่ำ ๆ บ้าง เพื่อที่เหงื่อจะได้ออก แต่กลับมาหอก็เหงา ว้าเหว่ เศร้า ไร้ความ Entertrain มาคิดดูอีกที ในแต่ละวันทำไมชีวิตเราต้องมาเจอกับสิ่งเหล่านี้ด้วย เครียดทั้งเรื่องงาน เรื่องชีวิต เพื่อน ๆ ล่ะ เคยมีประสบการณ์อยู่คนเดียว แบบเหงา ๆ กันบ้างไหม เล่าให้ฟังบ้าง และวิธีแก้ปัญหาไม่ให้ชีวิตเหงา ว้าเหว่ ต้องทำยังไงบ้างครับเผื่อว่าการใช้ชีวิตจะดีขึ้นกว่าที่เป็นอยู่ รบกวนขอความคิดเห็นหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
รูป เอกชัย
โดย: เอกชัย
ตั้งเมื่อ: 13 ก.พ. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 21 : มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ
** กระทู้เก่า จะขุดมาทำมหลายๆรอบ **
โดย: ann_cat เขียนเมื่อ 14 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ
....สมัยนั้นก็นานมาแล้วแหละครับ เช่าหออยู่คนเดียวตรงมาบุญครองทุกวันนี้นั่นแหละ(นึกภาพด้วยนะว่าแต่ก่อนนั้นตรงนั้นคือสลัม มีหอพักให้เช่าเต็มไปหมดสำหรับนักศึกษาพลศึกษาและจุฬา)
มีอยู่วันรู้สึกว่าเป็นไข้หวัดเลยลาเสียวันนึง...ตื่นสายๆมาตัวร้อนคอแห้งเลยไปซื้อกาแฟเย็นมาดื่ม..เท่านั้นละครับ พักเดียวตัวหนาวสั่นแต่รู้สึกร้อนจี๋สลับกัน..ไข้ขึ้นเสียแล้ว..หายใจก็ไม่ออก..นึกในใจว่าตายแน่ละกู..ไม่มีเพื่อนอยู่สักคนไปเรียนหมด..ตั้งแต่นั้นจนค่ำก็หลับๆตื่นๆ หนาวสลับร้อน..งานนั้นแทบตาย...

อีกครั้ง...เล่นฟุตบอลแต่เข้าผิดท่าเอ็นหัวเข่าขาดหรือกล้ามเนื้อฉีกจำไม่ได้แล้ว..มารู้เอาทีหลัง..เวลาไปหาหมอพระที่วัดโพธิ์ท่าเตียนหรือวัดพระเชตุพนฯนี่มันแสนจะทรมานเพราะมันเดินลำบาก ต้องกระเสือกกระสนขึ้นรถเมล์ไป..ไอ้เพื่อนก็ไปเรียนหมด..รักษากับหลวงพ่อเมี้ยนครับ...ใครอยู่แถวๆนั้นถามคนแก่จะรู้จักทุกคน ท่านมีคาถาอาคมรักษาทางกระดูกกล้ามเนื้อขลังมาก...ท่องคาถาไปเอามีดเคาะไม้ลักษณะคล้ายเขียงไปด้วย..ค่าบูชาครูสลึงเดียว..ก็ตอนนั้นไม่มีเงินไปหาหมอดีๆนี่ครับ..เลยต้องพึ่งพระ...นี่อีก 20-30 ปีก็ต้องอาศัยพระท่านจูงส
โดย: 1 เขียนเมื่อ 14 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ
ก็เคยอยูกับพี่ชายมาตลอด6ปี รู้สุกเลยว่า อยู่คนเดียวท่าจะดีกว่า ไม่มีอิสระ เปิดทีวี ก็ต้องดูเวลา อยากกลับมาฟังเพลงที่ชอบ พีมันก็อยู่ฟังไมได้ ผมก้แยกตัวมาอยูคนเดียวประมาณ3ปี ก็ดีนะ เพราะผมพอจะมีเพื่อนฝูง ก้วันไหนท่เลิกวานเร็ว ก็โทรตามมานี่งดื่ม เล่นเกมกัน ลองๆหาทางออกให้ตัวเองสิครับ
โดย: 00012 เขียนเมื่อ 14 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ
ค.ห. ๖ ทรามมาก
โดย: NuTTeNN เขียนเมื่อ 14 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ
ค.ห.6 ระวังจะไม่ได้แก่ตายนะ ไอ้โรคจิต
โดย: b เขียนเมื่อ 14 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ
ชินแล้วค่ะ
โดย: i เขียนเมื่อ 14 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ
ต้องทำความคุ้นเคยกับมันให้ได้ เพราะซักวัน มันจะเป็นเพื่อนสนิทกับเราที่สุด ความเหงาน่ะ เพื่อนแท้ ที่ไม่แยกออกเราไปจากใจเลย ให้คุณสลัดมันออกไปอย่างไรเท่าไหร่ มันก็ยังจะคงอยู่
โดย: maximu*s เขียนเมื่อ 14 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ
ถุย ไอ้นัท ให้แม่หรือพี่น้องที่เป็นผู้หญิงของ มึ ง มาสังเวยเป็นคนที่ 100 ของมึงเหอะ

ถามจริงเหอะ มึ ง เห็นพวกเขาเป็นอะไรวะ ไอ้สันดาน
โดย: pumpkin เขียนเมื่อ 14 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ
ผมว่าดีออกครับ
อยู่หอคนเดียวนะสบายมากๆ
พาหญิงมาปี้ได้สบาย
ไม่เหงาด้วย ไอ้ผู้หญิง อม ดูด
ส่วนเราก็ซอยๆ แล้วความสุขก็จะบังเกิด

ยอดล่าสุดเดือนที่ผ่านมา18คนครับ

ยอดรวมจะทะลุ100แล้วครับ

ลองทำแบบผมนะครับ แล้วคุณจะไม่มีความเหงา
เพราะคุณจะมีแต่ความเงี่ย น
โดย: pumpkin เขียนเมื่อ 14 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ
มันก็น่าเบื่อนะครับ ..ผมก็..ออกไป เตะบอล ตอนเย็ยๆครับ
โดย: กก เขียนเมื่อ 14 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ
มันเหงา จริงๆ นะคับ ผมเคยอยู่หอ สมัยเรียน ม. ถ้าไม่ได้ เพื่อนฝูง หรือ จ๊าวๆ เวลาอยู่ในห้องนานๆ ก็ ฟุ้งซ่าน เหมือนกัน พอจบใหม่ๆ ก็ลองอยู่ อพาสเม้นส์ ต่อ มันก็อิสระ นั่นล่ะคับ แต่มา กรองดูแล้ว อยู่บ้าน หรือ อยู่ข้างนอก ผมก็ค่าเท่ากัน อิสระไม่แตกต่าง 5555555
เลยกลับมาอยู่บ้านดีก่า ไม่เสียค่าเช่า ข้าวเย็น ก็มีกินสบายๆ เงินเดือนออก สบายใจเป็นบ้า แถม พ่อ -แม่ ท่านก็ happy ที่ผมอยู่ในสารระบบ ครอบครัว ไม่งั้นตามหัวยาก ..ฮิฮิ
โดย: บ็อบ เขียนเมื่อ 14 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ
ระวังจะเป็นโรคซึมเศร้านะครับ
โดย: ม้าห่อ เขียนเมื่อ 14 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ
หา ญ มานอนกอดก้หายเหงาและ สาวๆแถวหน้าเรามเยอะแยะ ใช้ความสามารถหน่อยดิ้
โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 14 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ
หาคนมานอนด้วยดิ มันจะรู้สึกดีขึ้นนะ
โดย: สาวซ่าที่น่ารัก เขียนเมื่อ 14 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ
อยู่คนเดียวเหมือนกันนะ
โดย: สีกั๊วเฉียน เขียนเมื่อ 14 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ
อืมม...ส่วนมากเราจะเช่าอยู่ด้วยกัน.กับเพื่อน..เคยออกไปเช่าอยู่คนเดียวช่วงนึง..ตอนนั้นใกล้เรียนจบแล้ว..
มีงานเรียนเยอะมากใหนจะงานนอกอีก...ถ้าอยู่กะเพื่อนต่อไป..เราจบเกรดไม่งามแน่ๆซึ่งๆจริงๆไม่เกี่ยวกับเพื่อนเลย(เพื่อนเรานิสัยน่ารักมั่กๆ)..เปนที่เราใจไม่แข็งเอง..เลยคุยกะเพื่อนอ่ะ..เพื่อนก็เข้าใจ
พอได้ยู่คนเดียวก็เหงามาก..ต้องต่อสายตามเม้าส์กันอีกตอนเย็นๆ....ฮากันไปอีกแบบ..ชีวิตวัยเรียน..นึกกี่ทีๆ..ก็มีความสุข อิอิ
โดย: หญิงเอง เขียนเมื่อ 14 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ
เคยอยู่หอคนเดียวเหมือนกันค่ะ ตอนนั้นเรียนอยู่ หออยู่ใกล้ ร.ร.เดินไปแป๊บนึงก็ถึง แต่เรียนอีกที่นึงตอนนี้ต้องปั่นจักรยานค่ะ ตอนขาไปไม่เท่าไรเพราะเป็นทางลาดชันลง ตอนขากลับนี่สิต้องเดินพาจักรยานขึ้นมา ระยะทางสองกิโล บางทีก็เหนื่อยจนไม่อยากไปเรียนเลย คิดในแง่ดีค่ะอยู่ใกล้ที่ทำงาน ไม่ต้องเหนื่อยกับรถเมล์ทุกวัน จะแนะนำให้ปั่นจักรยานแต่ปั่นในกรุงเทพฯก็คงน่ากลัวอยู่ เท่าที่เคยผ่านเห็นแถวลาดพร้าวก็มีทางจักรยานเพิ่มขึ้น
คุณยังดีค่ะ ยังมีงานทำ แต่เราหางานอยู่สมัครไปตั้งหลายที่แล้วไม่ได้เลย กำลังกังวลอยู่เงินที่มีก็ร่อยหรอลงทุกที ลองหากีฬาหรืองานอดิเรกที่คุณชอบสิคะ ที่คุณสามารถทำได้ตลอดเบื่อก็เปลี่ยน ที่ทำแล้วได้ประโยชน์ด้วยยิ่งดีคูณสอง เช่น ทำอาหาร สาวๆชอบหนุ่มที่ทำอาหารเป็นจริงๆนะ หรือไม่ก็หาคอร์สหรือหนังสือศึกษาเพิ่มเติมเผื่อจะเจออะไรที่น่าสนใจกว่าที่เป็นอยู่ อาจจะเจอตัวเองก็ได้ ลองดูค่ะ
โดย: ห้ามมีอักขระพิเศษ เขียนเมื่อ 14 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ
เสริมอีกนิดนึงพยายามอยู่กับตัวเองให้ได้ค่ะ อย่าไปยึดติดที่เดียวกับการที่อยู่กับคนอื่นจะช่วยแก้ปัญหาได้ ลองนึกดูว่าถ้าวันนึงไม่มีใครแล้วมันเหงายิ่งกว่าอีกนะ
โดย: อิน้องคำหล้า เขียนเมื่อ 14 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ
เฮ่อเศร้านะความเหงานะ........ขนาดเราอยุ่บ้านยังเหงาเลยเพราะบางทีมันก้เข้ามาครอบงำเราดดยไม่รุ้ตัว
โดย: อิอิ เขียนเมื่อ 15 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ
ไปเที่ยว RCA ซิคุณไม่เห็นยาก
โดย: แม่นางปอหมุน เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : มาแชร์ประสบการณ์การอยู่หอพักคนเดียวกันเถอะ
ไม่เคยอยู่คะ แต่ไม่ชอบ คห ที่ 6 จริงๆผู้ชายแบบนี้หลอกได้เฉพาะผู้หญิงที่โง่และไม่สวยแน่ๆ คริคริ
โดย: ไม่เข้าใจ เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 08 IP IP: .XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111