เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

ดูไปแล้วมีความรู้สึกว่า น้องเขาต้องเจออะไรมาอีกเยอะแยะ เลย ขนาดกินข้าวนี่ยังกินทอดมันชิ้นเดียวกับข้าว 1 จาน สงสารน้องเขา แต่ชอบพราแช๊คนะ พยายาม หลอกถามป้าพยายาม ถ่ายชีวิตคนที่บ้าน เหมือนจะบอกให้รู้ว่าเด็กคนนี้ทำอะไรทุกอย่างคนเดียวจริงๆ ยอมรับใจหนูน้อยคนนี้จริง สงสารมาก ( แค่มาโพสนะม่ายต้องมีใครมาบอกว่าสงสารก็รับไปเลี้ยง สงสารก็ช่วย) แบ่งบันความคิดกันนะครับ ทำงานหนักมากๆ
รูป คนผ่านมา
โดย: คนผ่านมา
ตั้งเมื่อ: 17 ก.ย. 08
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 46 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

เราเห็นที่ทำงานคุยกันถึงเรื่องนี้ เมื่อคืนได้ดูรู้สึกว่าเด็กสะไบทอง หัวใจเพชร จิงๆๆๆ สงสารมาก คิดว่าเด็กคนนี้ต้องมีอนาคตไกลมาก สู้ต่อไปนะครับน้อง

โดย: โอ เขียนเมื่อ 1 ต.ค. 08 IP IP: 202.22.11.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

ลุงได้ดูเรื่องของหนูแล้วหนูเป็นเด็กดีจริง ลุงก็เป็นตำรวจอาชืพที่หนูอยากจะเป็นลุงขออวยพรให้หนูสมความตั้งใจนะจ๊ะ จากลุงตำรวจ จ.สุรินทร์

โดย: แอ๊ด เขียนเมื่อ 20 ก.ย. 08 IP IP: 125.26.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

สงสัยกันมั้ยคะ???

สไบทองต้องเก็บเงินที่หามาได้อย่างยากลำบากเพื่อเอาไปซื้อข้าวสารให้ตา

เราจำได้ว่าพิธีกรบอกว่า แม่ของสไบทองเป็นน้องสาวแท้ๆของป้า นั่นก็แสดงว่า ตาก็เป็นพ่อของป้า แล้วทำไมอีป้านี่ไม่เลี้ยงพ่อตัวเอง ต้องให้หลานหาเงินแทบตายมาซื้อข้าวให้ตา แล้วถ้าเดือนๆนึงหาเงินไม่ได้ ไม่ทัน หรืออะไรก็แล้วแต่ ตาไม่ต้องอดข้าวเหรอนั่น? ถ้าเป็นอย่างนี้จริง ขอมอบรางวัลลูกอกตัญญูดีเด่นให้เลย เลวครบสูตร

โดย: ลำยอง เขียนเมื่อ 19 ก.ย. 08 IP IP: 117.47.220.XXX
ความคิดเห็นที่ 43 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

คลิปเอ็มไทยไม่จบ มีแค่ตอนต้น

อยากดูคลิปสมบูรณ์ไปลิ้งค์นี้

http://hiptv.mcot.net/listProgramCat.php?catId=12

หรือไปเว็บช่อง 9

โดย: สไบแก้ว เขียนเมื่อ 19 ก.ย. 08 IP IP: 124.121.60.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

ขอบพระคุณ กท 40 - 41 ค่ะ เป็นเรื่องราวของคนดี ที่น่ายินดีด้วยอีกเรื่องนึงในโลกปัจจุบัน

โดย: mom2b เขียนเมื่อ 19 ก.ย. 08 IP IP: 159.134.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

คห.38 ตอนนี้มีคนอุปการะน้องแล้ว เป็นคนในพื้นที่

ยังไงรอดูเทปสองสิ้นเดือน เขาว่าจะเข้มข้นกว่านี้

ในพันทิปเขาโหวตเป็นกระทู้แนะนำ

มีกระทู้เป็นสิบๆกระทู้

มีอัพเดตอยู่เรื่อยๆ

(นักศึกษาในจังหวัดไปเยี่ยมแล้วถ่ายรูปมาเล่าต่อ)

เอ็มไทยกลับเฉยไม่นำพา ทีเรื่องดาราไร้สาระลงจัง

อัพเดตเขาว่าภริยาผู้ว่าไปช่วยน้อง

มีคนเปิดบัญชีให้ จะเบิกต้องมีลายเซ็นครูสองคน

เด็กผู้ชายในบ้านไม่ใช่ลูกของป้าเป็นลูกเขาฝาก

เลี้ยงแล้วไม่มารับกลับ

(กลัวเด็กชายจะเป็นทาสแทนสไบทอง)

เขาว่าป้าสไบทองทะเลาะกับป้าขายน้ำแข็งไส

สไบทองเคยไปซื้อผัก (ด้วยซาเล้ง)

และบรรจุถุงผักคนเดียว ป้ามหาโหด

ค่าน้ำค่าไฟข้าวสารรถเก็บขยะ สไบทองซื้อหมด

แปลก หาเงินให้ป้าแต่สไบทองต้องจ่ายทุกอย่าง

ใครอยากทราบข้อมูลล่าสุดไปห้องเฉลิมไทยพันทิป

โดย: สไบแก้ว เขียนเมื่อ 19 ก.ย. 08 IP IP: 124.121.60.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

ดูคลิปคนค้นคนตอนสไบทองเด็กหญิงหัวใจทองคำได้ที่นี่เลย

http://video.mthai.com/

โดย: ipop เขียนเมื่อ 18 ก.ย. 08 IP IP: 203.147.62.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

นี่ล่ะโลกมายา รวยจนคนเหมือนกัน เลือกเกิดไม่ได้เเต่เลือกที่จะเป็นได้ เเข่งอะไรเเข่งได้เเต่อย่าเเข่งบุญเเข่งวาสนาน้องเอย ชีวิตคนมันสั้น ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป มีความสุขทุกคนนะ ปราบยาเสพติด ไล่ต่างด้าวดูเเลเเหล่งน้ำกันนะก่อนที่จะสาย

โดย: x เขียนเมื่อ 18 ก.ย. 08 IP IP: 84.113.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

ไม่ได้ดูรายการ เพราะขณะนี้อยู่ต่างประเทศ .. แต่สนใจรับน้องคนนี้เป็นลูกบุญธรรมค่ะ คิดอยู่เสมอว่าชีวิตนี้ถ้ามีโอกาศอยากจะรับเด็กมาเป็นลูกบุญธรรม อยากเปิดโอกาสดี ๆ ให้กับคนดี อยากเปิดโอกาสให้ตัวเอง ได้ทำในสิ่งที่ดี.. ตัวดิฉันเองมีลูกชายอยู่แล้ว 1 คน อยู่ ม.5 ที่ต่างประเทศ เรียนเก่ง เป็นเด็กใจดี .. ดิฉันไม่ได้ร่ำรวย แต่พอจะมีความสามารถรับเด็กมาเลี้ยงเป็นลูกได้ .. ถ้าใครพอทราบหนทางในการติดต่อ ขอความกรุณา ช่วยโพสรายละเอียดให้หน่อยนะคะ .. ขอบคุณค่ะ mom2b

โดย: mom2b เขียนเมื่อ 18 ก.ย. 08 IP IP: 159.134.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

อยากจะตบหัวพิธีกร ทำสายเบรกจักรยานน้องเค้าขาด 5 5 5 ทอดมันชิ้นขนาดนั้นบ้านผมก็กินชิ้นเดียวต่อข้าว1จานเหมือนกันนะ

โดย: คนลำบากที่ไม่ยอมขอทานยังมีอีกเยอะครับ เขียนเมื่อ 18 ก.ย. 08 IP IP: 222.123.195.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

อ่า..บางคนยังเลี้ยงคนใช้ดีกว่านี้อีก

เราดูไปทำงานไป เลยงงๆ
ตอนแรกก็นึกว่าป้าเป็นอะไร เดินไม่ได้รึยังไง
ถึงดูแลลูกเองไม่ได้..ที่แท้..ไม่อยากจะพูด

โดย: marrow เขียนเมื่อ 18 ก.ย. 08 IP IP: 192.55.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

นางป้ามันจะสำนึกไหมหน้าตามันร้ายกาจจังกลัวเด็กคนนี้จะโดนอ้ายลุงมันทำมิดีมิร้ายจังไม่ไว้ใจเลยแล้วไม่ได้เรียนหนังสือเหรอ ทำไมป้าไม่ให้ความรักหรือสงสารหลานบ้างเลี้ยงแบบคนใช้หรือเลี้ยงแบบหลานยิ่งกว่าคนงานพม่าอีกอีป้าใจร้าย สารเลวมาก

โดย: iu เขียนเมื่อ 18 ก.ย. 08 IP IP: 124.121.191.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

มาช่วยดันกระทู้ครับ สงสารน้องเค้าจับใจเลย
เมื่อไหร่จะพ้นบ่วงกรรมนี้เสียที

โดย: popowen เขียนเมื่อ 18 ก.ย. 08 IP IP: 203.156.91.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

เห็นด้วยกับความเห็น 18 ควรเอากระทู้นี้ขึ้นหน้าเวปครับ ให้เป็นกระเเส คนที่มีตังอาจจะเข้ามาช่วยน้องเขาได้บ้าง

โดย: ช่วยเหลือ เขียนเมื่อ 18 ก.ย. 08 IP IP: 24.90.219.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

คนดีซักวันย่อมได้ดีครับ ผมเชื่ออย่างนั้น

โดย: กตัญญู สู้ไป เขียนเมื่อ 18 ก.ย. 08 IP IP: 24.90.219.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

ประทับใจครับ สำหรับรายการนี้ ช่อง 9 เป็นช่องที่มีสาระบันเทิงดีมากสามารถดูย้อนหลังในเนทได้ด้วย คิดว่าน้องเค้าคงมีความสุขขึ้นครับถ้าได้เจอกับพี่เช็ค พี่เค้าไม่ปล่อยให้อะไรแย่ลงแน่นอน

โดย: TGH เขียนเมื่อ 18 ก.ย. 08 IP IP: 58.136.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

จัดได้ว่าเป็นรายการที่ดีมาก ๆ เมื่อเปรียบเทียบกับรายการช่องอื่น ๆ ที่มีแต่สัปเพเหระเน้นธุรกิจอย่างเดียว ผมชื่นชมคุณเช็คจัดได้ว่าเป็นพิธีกรที่มีสมบัติสมนวนที่ดีมาก สมแล้วครับที่มาทำงานด้านนี้ ไม่ใช่เฉพาะคุณเช็คนะครับ พิธีกรที่อยู่ในรายการนี้เก่งทุกคน

โดย: คนผู้ชม เขียนเมื่อ 18 ก.ย. 08 IP IP: 125.25.39.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

ชื่นชมน้องสไบทองนะคะ ดูแล้วขนหัวลุกเลยอะ น้ำตาท่วมเลย อีตัวป้ามันก็ไม่สะทกสะท้านเลยนะ ดูเด็กตาดำทำงานอย่างยากลำบาก อยากให้วัยรุ่นสมัยนี้เอาเป็นแบบอย่างบ้าง ไม่ใช่วันๆคิดแต่จะเที่ยว อุ้ยอยากกินนู้น อยากไปเที่ยวนี่ ถ้าได้ดูคงจะสลดกันไปเยอะ

ถ้าใครยังไม่เข้าใจชีวิต หรือกำลังสับสนในชีวิตอยู่ โปรดดูเถอะ จะได้รู้ว่าปัญหาของเรายังน้อยนิด

ขอบคุณรายการนะคะ ที่คัดสรรแต่เรื่องดีๆมานำเสนอ รายการมีสาระดีมากค่ะ

โดย: มายด์ เขียนเมื่อ 18 ก.ย. 08 IP IP: 202.27.11.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

ดูแล้วขนลุกมากๆ น้องเค้ากตัญญูมากเลยคนแบบนี้รับรองจะไปที่ไหนใครก็รักใคร่เอ็นดู เก่งมากน้องสไบทองพี่นับถือน้องจริงเป็นกำลังใจให้ครับ

โดย: ชอบน้องเค้ามาก เขียนเมื่อ 18 ก.ย. 08 IP IP: 222.123.158.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

คห.24 อาทิตย์หน้าไม่มี รออาทิตย์ถัดไปเด้อ

โดย: พี่เช็ค เขียนเมื่อ 18 ก.ย. 08 IP IP: 124.121.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

สงสารจับใจ.....น้องเค้ากินข้าว 1 จานกับทอดทันหนึ่งชิ้น
เรากินข้าว 1 จานกับข้าว 3 อย่าง เห็นแล้วสะท้อนใจริงๆๆ
ขนาดเราเป็นผู้ชายยังน้ำตาซึมเลย

สไบทอง...เด็กหญิงหัวใจเพชร...นับถือ นับถือ

โดย: ob339 เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 124.121.130.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

เราก็ได้ดูนะคะ
ดูแล้วสงสารน้องเค้าอ่ะ
นึกถึงตัวเองอ่ะ
วันเดียวเงิน 200 กว่าบามก็หมดแล้ว
แต่ว่าน้องเค้านะ เงิน 300 บาทถือว่าเยอะมาก
ดูแล้วจะต้องให้น้องเค้าเป็นแบบอย่าง
เด็กดีดีแบบนี้น่าให้โอกาสเค้านะ
ว่าแต่หน่วยงานไหนเค้าจะช่วยรับผิดชอบได้เนี่ย

สงสาร สงสาร สงสาร

โดย: ปะการัง เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 58.9.156.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

ดูเช่นกันค่ะ สงสารจังเลย ป้าก็ช่างกระไร ให้ออกไปขายของคนเดียว เหนื่อยนะ ให้ไปขายอย่างเดียวก็ยังพอให้อภัย นี่ต้องออกไปซื้อของพร้อมป้าด้วย เหนื่อยตายจริง ๆแล้วคุณป้าแสนซ วย ก็อยู่กับบ้านเฉย เอ้อ แย่จริงๆ ดูหน้าตอนแรกที่โพสต์ไปที่หน้าป้าแล้ว ไม่ใช่ย่อยนะนั่นนะ สไบทองต้องเลี้ยงคนทั้งบ้าน แย่จริงๆ เค็มจริงๆ e ป้า ผู้นี้ อาทิตย์หน้ามีอีกจะขอติดตามต่อ และขอเป็นกำลังใจใหสไบทองด้วย ให้พ้นจากที่นี่ไปไวๆด้วยเถิด โอมเพี้ยง

โดย: ผู้ดูคนค้นคน เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 125.24.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

ผมก็ดูครับดูไปร้องไห้ไปครับผมสงสารน้องเค้าครับ ผมขอขอบคุณทุก ค ห นะครับทีมีความรู้สึกทีดีแก่น้องเค้า ขอให้ทุก ค ห พบแต่ความสุขนะครับ น้องเขาเป็นเด็กดี และเป็นเด็กทีประเสริฐมากๆครับ

โดย: sompon1111 เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 124.120.53.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

เด็กหญิงที่ดี ๆ และประเสริฐแบบนี้ต้องช่วยกันผลักดันให้น้องเขาได้ดีและมีความสุขมากกว่านี้ สามารถดูรายการคนค้นคนย้อนหลังได้ที่เวป www.me.in.th/live เลือกช่อง9 แล้วเลือกเวลาโดยประมาณ22.30 น.ถ้าผมจำไม่ผิด

โดย: นนทบุรี เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 125.25.80.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

ถ้านักการเมืองไทยเลว ๆ มันมีจิตสำนึกแบบน้องคนนี้บ้าง ประเทศไทยคงไม่เป็นแบบนี้

โดย: santi@ เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 58.9.108.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

ใครที่พลาดการดูเมื่อคืนก็ ลองไปดูในเวปได้ครับ รายการย้อนหลัง http://www.me.in.th/live/ โดยคลิกเลือก ช่อง 9 และเวลา 22.15 โดยประมาณ ที่รายการออกอากาศ

โดย: สงสาร เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 117.47.170.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

ยัยป้ามะเหนทำไรเลยอ่ะ นั่งรอหลานมาเลี้ยง ขนาดผักยังให้เด็กตัวเล็กๆขี่สามล้อขนผักไปขาย ทั้งหนัก ทั้งอันตราย ตัวเองนั่งอยู่บ้าน แต่งหน้าสวยเชียวนะ ส่วนลุงก็ขี้เกียจตัวเปนขนเลย วันๆมะเหนทำไรเปนเรื่องเปนราว เล่นเปตองอยู่นั่นแหละ หลานทำงานอาบเหงื่อต่างน้ำ ไม่เคนสงสาร ใช้งานอย่างทาส ให้กินข้าวกับทอดมันหนึ่งชิ้นเนี่ยนะ ทุเรสสิ้นดี ลุง ป้า ไม่มีความรู้สึกละอายบ้างเลยอ่ะ อายบ้างไหมนั่น ? รายการเขาไปถ่ายทำอ่ะ เฮ้อ น้องสไบทองนี้ประเสริธิ์จิงๆ พี่ขอให้น้องโชคดี อนาคตน้องจะต้องสดใจ ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้แน่ๆคะ คนสู้ชีวิตแบบน้อง มีแต่เจริญนะคะ

โดย: ใครบางคน เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 222.123.162.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

ใคร โพสตหน้าเวปเป็น ช่วยเอาขึ้นหน้าหลักที่เด่นๆ ของเวป เอ็มไทย และใส่รูปน้องสไบทองให้หน่อยครับ เอาแบบเด่นๆนะ สร้างกระแสให้น้องเขาหน่อย
เราดูแล้วรับไม่ได้ จริงๆๆ ช่วยกันนะ ขอบคุณมากๆๆครับ ทุกคน

โดย: รับไม่ได้จริง เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 202.91.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

วอนผู้ใจบุญ ที่ใครมีเงิน โอกาสที่ดีมากๆ ได้โปรดช่วยน้องสไบทองเขาด่วนๆๆๆๆๆ

ขอบคุณครับ

โดย: ทนไม่ได้ เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 202.91.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

มีความศรัทธา และชื่นชมกับเด็กผู้หญิงคนนี้มาก ๆ เป็นต้นแบบแห่งจิตใจ ความแข็งแกร่ง และอดทนจริง ๆ ถือได้ว่าเป็นเด็กหญิงที่ประเสริฐมาก ๆ ในยุคนี้ อยากให้ใครที่มีเงินเหลือใช้ก็เจียด ๆ แบ่งให้น้องเขาเป็นทุนการศึกษาก็คงจะได้กุศลมาก ๆ เลยนะครับ

โดย: นนทบุรี เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 125.25.61.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

ผมนับถือเด็กคนนี้มาก ๆ ถ้าใครมีเงินเหลือใช้ก็แบ่ง ๆ ให้น้องผู้ยากไร้คนนี้ด้วยนะครับ...แต่ผมอดสงสัยป้าไม่ได้น่าจะมีเงื่อนงำอะไรบางอย่าง เพราะดูจากดวงตาของน้องเขาแล้วเศร้ามาก ผมนึกถึงน้องเขาทีไรผมขนลุกทุกที...นัยตาเขาไม่มีความสุขเลย น้องเขากลัวขายผักไม่ได้หรือขายไม่หมด ดวงตาเขาจะดูกังวลมาก ๆ เหมือนกลัวจะถูกด่าหรือมากกว่านั้น อันนี้เป็นความคิดเห็นผมส่วนตัวนะจากที่ผมดูตั้งแต่ต้นจนจบ

โดย: อ.เก๋ง เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 125.25.61.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

ดูค่ะ ดูแล้วอดสงสารไม่ได้จริงๆๆ น้องเขาสู้ชีวิต และเป็นเด็กดีจริงๆๆ หวังว่าคงมีผู้ใจบุญได้เข้าไปอุปการะเลี้ยงดูน้องเขาให้ได้เรียนสูงๆๆนะคะๅ/

โดย: wanjai เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 202.176.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

ตอนแรกงงอ่ะ เอาเด็กคนนี้มาออกทำไม บ้านช่องอยู่ก็ถือว่า โอ เค แล้ว เฟอร์นิเจอร์ ก็ไม่ได้ขี้เหร่ พอดูไปสักพัก โห อะไรกันเนี่ย เด็กตัวแค่นี้ ทำไมต้องรับภาระขนาดนี้ น่าสงสารมากๆ เลยนะ แอบน้ำตาซึม สงสารน้องเขามาก เป็นเด็กดีมากๆ เลย

อยากยื่นมือไปช่วยน้องเขาจังเลยนะ แต่ยัยป้า ละโมบนั่น ต้องไม่ให้แน่เลย

ขอให้ สไบทอง หลุดพ้นจากบ่วงกรรมนี้เร็วๆ นะ ขอเอาใจ ส่งใจช่วยให้ สไบทอง มีความสุข และ พบเจอแต่สิ่งที่ดีๆ สิ่งที่ต้องการนะ

โดย: สงสารจัง เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 58.8.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

ต่ออีกหน่อย

สร้างบ้านให้อยู่กับตา หาทุนการศึกษาให้

หางานเล็กๆน้อยๆให้ทำ ห้ามป้าลุงมายุ่ง

โดย: สะไบแก้ว เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 124.121.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

รู้สึกลุงป้าจะเอาเปรียบหลาน ใช้งานเยี่ยงทาส

ลุงก็ทำงานไม่เป็นชิ้นเป็นอัน

หาปลามันจะพอกินอะไร

กินเหล้าไปเล่นเปตองไป ให้หลานหาเลี้ยงทั้งลุงป้า

ป้าแขนขายังดีก็นั่งอยู่บ้านรอรับเงินจากหลาน

ที่ตะลอนๆไปหาเก็บของเก่า ขายผัก

ตื่นตีสาม ทำงานทั้งวันเลี้ยงน้อง

วันเสาร์อาทิตย์ก็ทำ วันฝนตกก็ต้องออกไป

โอย ป้ามันโหดจริงๆ

ตอนไปซื้อผักป้าทำไมไม่ไปคนเดียวเอาซาเล้งพวง

มอเตอร์ไซค์ก็ได้หรือให้ผัวไปด้วย

หลานออกไปขายผัก ข้าวก็ไม่ห่อให้หลาน ไม่บอก

หลานซื้อข้าวกินกลางทาง ตั้งแต่เช้าจนบ่ายสามได้

กินแค่น้ำ ดีพิธีกรซื้อขนมกับน้ำแข็งไสให้กิน

อยู่บ้านกินข้าวจานเดียวกับมันทอดหนึ่งชิ้น

แสดงว่าลุงป้าต้องเค็มแน่ๆ หลานเข็นรถผักขึ้นเนินก็

ไม่มาช่วย จดยอดขายผักกดดันหลาน

เขาบอกก่อนถ่ายทำสะไบทองนอนอยู่ใต้บันได

พอรายการเขาไปป้าให้ไปนอนข้างบน ดูแล้วเศร้า

รายการเขาให้เงินน้องห้าพันนังป้าต้องเอาไปแน่นอน

สงสารเห็นใจน้องสะไบทอง อยากให้กาชาดไปช่วย

สร้างบ้านให้อยู่กั

โดย: สะไบแก้ว เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 124.121.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

ดูน้องเค้าพูดน้อย ไม่ร่าเริง เหมือนคนเก็บกดจริงแหละค่ะ
แล้วที่เค้ากินแค่นั้นน่ะ ทอดมันชิ้นเดียว ข้าวตั้งจาน
เค้าอาจจะเคยโดนป้าว่ามาแล้วก้อได้เรื่องกับข้าวเนี่ย
เฮ้อ เห็นแล้วอนาจ

โดย: a เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 222.123.84.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

ดูไปนิดเดียวเอง ง่วง แต่พอเดาได้ว่าเด็กมันทำงานเลี้ยงลุงเลี้ยงป้า นีถ้าป้ามันขี้เกียจมากคงให้ไปซื้อผักคนเดียว แล้วนั่งแยกเอาเองแล้วมั้ง กับข้าวกับปลาก็ไม่กล้ากินเยอะ เก็บกดอ่ะ

โดย: My Fatty เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 203.121.163.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

ไม่ได้ดู...แค่ฟังเรื่องจากเพื่อนที่ทำงานก็..ได้ใจแล้ว

โดย: dels เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 118.173.251.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : เมื่อคืนใครได้ดูคนค้นคนตอนเด็กหญิงสะไบทองมั่ง

อย่าเชื่อในสิ่งที่เห็น เขาให้เห็นแต่สิ่งที่เขาอยากให้เห็น

โดย: ครํ่าครึ เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 08 IP IP: 203.252.165.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111