------------ คนท้อง ป้องกันท้องลายด้วยครีมใด -------------------- หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » ------------ คนท้อง ป้องกันท้องลายด้วยครีมใด --------------------

ถามหน่อยคะ คือน้องสะใภ้เพิ่งท้อง แล้วเขาไปรพ. คุณหมอก็ไม่เห็นแนะนำว่าควรใช้ครีมอะไรทาหน้าท้องป้องกันท้องลาย น้องสะใภ้ก็ไม่รู้ว่าจะไปถามใคร เพราะคุณแม่มือใหม่ด้วย เราก็กลัวน้องสะใภ้เราจะท้องลาย รบกวนคุณแม่ทั้งหลายนะคะว่า ครีมยี่ห้อไหนดีสำหรับป้องกันท้องลายคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

รูป ตื่นเต้นแทนน้อง
โดย: ตื่นเต้นแทนน้อง
ตั้งเมื่อ: 18 ก.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 9 : ------------ คนท้อง ป้องกันท้องลายด้วยครีมใด --------------------

แล้วถ้าคนที่ไม่ได้ท้องแต่ว่าอ้วนขึ้นอย่างรวดเร็วแล้วทำให้เกิดรอยแตกลายแดงที่สะโพก ต้นขา และหน้าอกล่ะคะ พอจะมีวิธีอะไรที่ช่วยทำให้รอยพวกนั้นหายไปบ้างมั้ยคะ?

โดย: uk เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 08 IP IP: 123.50.152.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ------------ คนท้อง ป้องกันท้องลายด้วยครีมใด --------------------

ยูเซอร์รีน ครีมข้นมากให้ pc เค้าแนะนำให้ พี่เราตอนท้อง เราซื้อให้ใช้ ตอนพี่เราทานะ ท้องดำเลย เพราะทาบ่อย และครีมข้น และพอคลอด ไม่มีรอยแตกเลย ชื้นดีจริง ๆค่ะ

โดย: e-ne เขียนเมื่อ 20 ก.ย. 08 IP IP: 202.149.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ------------ คนท้อง ป้องกันท้องลายด้วยครีมใด --------------------

จิงๆ แล้วมันอยู่ที่ผิวคนเรานะ แต่ถ้าทาแบบอาบอ่ะไม่แน่ไม่ลาย เพราะว่าตอนนี้เราก็ท้องอยู่ เราใช้ ไอนิว และอีกยี่ห้อจำไม่ได้อ่ะ รู้สึกว่า Mother care ใช้ดีเหมือนกันท้องเราไม่ลายเลยล่ะ เพราะว่าเราทาตั้งแต่ตอนท้อง 2 เดือนแล้ว

โดย: p เขียนเมื่อ 20 ก.ย. 08 IP IP: 125.25.208.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ------------ คนท้อง ป้องกันท้องลายด้วยครีมใด --------------------

ผมว่าเราคนไทยเครียดเกินไปแล้ว แนะนำครับ
1. หาหูฟังดี ๆ มาซักอัน
2. เปิดลิงค์ แล้วก็โยกให้หัวหลุดไปเลย

http://media.up-max.com/file.php?id=10988

ปล. ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียกับเว็บนี้เลย แต่เห็นว่ามีประโยชน์ต่อสุขภาพจิตน่ะ ขอหว่านเลยละกัน :D

โดย: Low Flo Rida เขียนเมื่อ 20 ก.ย. 08 IP IP: 118.172.61.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ------------ คนท้อง ป้องกันท้องลายด้วยครีมใด --------------------

นีเวียแบบเข้มข้นที่เป็นตลับสีน้ำเงินน่ะค่ะ พอจะช่วยได้ ทาแล้วมันจะเหนียวติดเสื้อผ้าใช่ม๊า ก็ให้เอาแป้งฝุ่นโรยๆ ทับลงไป แต่เวลาคันมากจริงๆ สำหรับเรานะ เราใช้ผ้าขนหนูผืนเล็กๆ น่ะ จับชาย 2 ข้าง แล้วก็ถูไปถูมา พอให้หายคัน ห้ามใช้เล็บเกาเด็ดขาดเลยค่ะ

โดย: มณีจันทร์ เขียนเมื่อ 19 ก.ย. 08 IP IP: 122.0.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ------------ คนท้อง ป้องกันท้องลายด้วยครีมใด --------------------

เหมือนอย่างที่ คห.2 บอกอ่ะคะ
เราเคยท้องมาแล้วค่ะ ตอนท้องก็ทานู้นนี่สาระพัด แต่มันก็ยังลายอยู่
มันขึ้นอยู่กับผิวหนังของแต่ละคนด้วยนะคะ แต่เท่าที่เคยถามหลายๆคนมา ก็ทาโลชั่น ที่เป็นออยล์ของจอห์นสัน เบบี้มาย์ ที่น้ำมันใสๆอะคะ ทาทุกครั้งหลังอาบน้ำ มันก็พอจะช่วยได้นะคะ
แล้วที่สำคัญอย่าทำให้ท้องใหญ่เร็วเกินไป คือ อย่าทานอาหารพวกแป้ง ไขมัน น้ำตาล เยอะ มันจะทำให้น้ำหนักขึ้นเร็วท้องก็จะโตเร็วทำให้ผิวหนังยืดหยุ่นเร็วเป็นสาเหตุให้ลายได้ค่ะ

ทานอาหารพวกโปรตีน ผัก ผลไม้ เยอะๆดีกว่าค่ะ ไม่ต้องห่วงเรื่องอายุครรภ์บางคนท้องโตมาก น้อย แต่สุขภาพเด็กในครรภ์สมบูรณ์เท่ากันนะคะอยู่ที่การบริโภค
ขอให้สุขภาพดีทั้งแม่และลูกนะคะ

โดย: V 5 เขียนเมื่อ 19 ก.ย. 08 IP IP: 58.9.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ------------ คนท้อง ป้องกันท้องลายด้วยครีมใด --------------------

นีเวียครีม .. ดีที่ซู้ด..
ขอให้อาบน้ำ ทาบ่อย แล้วห้ามเกา เท่านั้นแหละ

โดย: XZzzz เขียนเมื่อ 19 ก.ย. 08 IP IP: 192.168.31.87, 122.154.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ------------ คนท้อง ป้องกันท้องลายด้วยครีมใด --------------------

ครีมอะไรก็ทาไม่หายหรอกค่ะ มันอยู่ที่ผิวของคนมากกว่า เราเคยท้องมาแล้วทาครีมสารพัดก็ไม่เห็นจะไม่ลายเลย ของเพื่อนเราไม่ทายังไม่ลายเลยเพราะผิวคนเราไม่เหมือนกัน

โดย: bow เขียนเมื่อ 19 ก.ย. 08 IP IP: 125.24.128.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ------------ คนท้อง ป้องกันท้องลายด้วยครีมใด --------------------

โลชั่นธรรมดานั่นแหละ แค่ทำให้ผิวไม่แห้ง และชุ่มชื้นตลอดเวลา
และที่สำคัญ ต่อให้ครีมที่ทาดีแสนดียังไง แต่ถ้าเกาเท่านั้นแหละ
เตรียมใจไว้เลยว่าลายแน่ ...เพราะฉนั้น อย่าเกาเป็นอันขาด ต่อให้คันแค่ไหนก็ห้ามเกา เอาครีมทาเบาๆ
และอีกเรื่อง คือกรรมพันธุ์ เรืองความยืดหยุ่นของผิวหนังอ่ะ....โชคดีนะ

โดย: love you เขียนเมื่อ 19 ก.ย. 08 IP IP: 58.107.114.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111