ผิดปกติไหมที่ไม่เคยทะเลาะกับแฟนเลย หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » ผิดปกติไหมที่ไม่เคยทะเลาะกับแฟนเลย

คบกับแฟนมาประมาณ 7 ปี ละ ช่วง2ปีแรกก็มีทะเลาะกันบ้างเรื่องแฟนเก่าของ ผช. แต่พอมานับดูอีกที 5 ปีละที่แทบจะไม่ได้ทะเลาะกันเลย แต่มีงอลนิดหน่อย ไม่นานก็ง้อคืนดีกันเหมือนเดิม แปลกไหม กลัวๆ ยังไงไม่รู้หรือว่าเราคิดมากคะ
รูป ทำไง
โดย: ทำไง
ตั้งเมื่อ: 19 ก.ย. 08
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ผิดปกติไหมที่ไม่เคยทะเลาะกับแฟนเลย

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 19 : ผิดปกติไหมที่ไม่เคยทะเลาะกับแฟนเลย

ประสาท...

โดย: --- เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 08 IP IP: 58.136.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ผิดปกติไหมที่ไม่เคยทะเลาะกับแฟนเลย

อยู่กันมา 11 ปี เคยทะเลาะกันแค่ครั้งเดียว เราว่าอยู่ที่ความเข้าใจกันมากกว่า บอกความรู้สึกกันให้มาก ฟังให้มาก แล้วจะเข้าใจกันมาก

โดย: a เขียนเมื่อ 22 ก.ย. 08 IP IP: 124.121.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ผิดปกติไหมที่ไม่เคยทะเลาะกับแฟนเลย

คิดอีกทีเราก้อว่าผิดนะ เพราะเราอ่ะแค่ได้คุย ก้อยัง กัด จิก ด่า ทะเลาะกันทุกครั้งที่ได้คุย หรือเป็นเราที่ผิดปกติ

โดย: ป่านป่วน เขียนเมื่อ 22 ก.ย. 08 IP IP: 124.121.121.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ผิดปกติไหมที่ไม่เคยทะเลาะกับแฟนเลย

ผิดปรกติครับ เพราะคุณไม่ใช่อาร์ตตัวแม่

โดย: หมูอยู่ตึก เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 08 IP IP: 10.0.52.99, 203.146.136.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ผิดปกติไหมที่ไม่เคยทะเลาะกับแฟนเลย

หุหุ น่าอิจฉาจะตายไป แต่อย่าทำให้ชีวิตรักเฉื่อยชาไปด้วยละกัน

โดย: ป่านป่วน เขียนเมื่อ 20 ก.ย. 08 IP IP: 124.121.126.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ผิดปกติไหมที่ไม่เคยทะเลาะกับแฟนเลย

ดีออก เป็นความผิดปกติ ในทางที่ดี นะเนี่ย(แอบอิจฉา คิกๆๆ) ถนุถนอมความรักให้ดีๆนะจ้ะ คุณ จขกท.

โดย: ยัย(แกล้ง)บื้อ เขียนเมื่อ 20 ก.ย. 08 IP IP: 1.1.1.52, 125.24.128.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ผิดปกติไหมที่ไม่เคยทะเลาะกับแฟนเลย

ไม่ค่อยทะเลาะกันไม่ดีเหรอ คิดมากไปป่าวเนี่ย หรืออยากทะเลาะกันทุกวันล่ะ หายากนะไม่ทะเลาะกันอ่ะ เดี๋ยวทะเลาะกันบ่อยกะมาถามอีก อิๆ

โดย: .... เขียนเมื่อ 20 ก.ย. 08 IP IP: 117.47.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ผิดปกติไหมที่ไม่เคยทะเลาะกับแฟนเลย

อยากตบแฟนเก่ามากฮ่าๆ

โดย: ตบกระจาย เขียนเมื่อ 20 ก.ย. 08 IP IP: 124.121.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ผิดปกติไหมที่ไม่เคยทะเลาะกับแฟนเลย

ไม่เเปลก เฉยๆ

เราเเต่งงานกับสามีมาสิบกว่าปีเเล้ว ก็ยังไม่เคยทะเลาะกันเเบบหนักๆเลยเหมือนกัน ไม่เห็นจะเเปลก ยิ่งนานความผูกพันธ์ยิ่งเเน่นเเฟ้น

โดย: ลีซอ บุ๋ม เขียนเมื่อ 20 ก.ย. 08 IP IP: 78.53.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ผิดปกติไหมที่ไม่เคยทะเลาะกับแฟนเลย

เราอยู่กันมาเกือบ 10 ปีแล้ว ทะเลาะกันแค่ 2 วัน วันฝนตก กับวันฝนไม่ตก

เราว่าคนสองคน มาจากคนละพ่อละแม่นะ ถ้าให้เข้าใจกันมันต้องคุยกัน คุยกันบ่อยแค่ไหน มันก็ต้องมีขัดแย้งกันบ้าง เราไม่รู้นะคุณกับแฟนคุยกันบ่อยแค่ไหน

ถามว่าแปลกไหม ไม่รู้สิ เราเห็นคนข้างบ้านเราเค้าก็อยู่กันมานาน แต่ก็ไม่เคยเห็นเค้าทะเลาะกัน เห็นอยู่ครั้งเดียว แต่อีกอย่างทีี่เห็นคือเค้าไม่ค่อยคุยกัน เหมืือนต่างคนต่างอยู่ ว่างเปล่า ไม่มีคุยหัวเราะเล่นหัวกัน แต่เค้าก็ไม่ไ้ด้มีปัญหากันนะ เพียงแต่มันเงียบเกินไป ดูแล้วน่ากลัว

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 20 ก.ย. 08 IP IP: 202.91.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ผิดปกติไหมที่ไม่เคยทะเลาะกับแฟนเลย

ผมว่าเราคนไทยเครียดเกินไปแล้ว แนะนำครับ
1. หาหูฟังดี ๆ มาซักอัน
2. เปิดลิงค์ แล้วก็โยกให้หัวหลุดไปเลย

http://media.up-max.com/file.php?id=10988

ปล. ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียกับเว็บนี้เลย แต่เห็นว่ามีประโยชน์ต่อสุขภาพจิตน่ะ ขอหว่านเลยละกัน :D

โดย: Low Flo Rida เขียนเมื่อ 19 ก.ย. 08 IP IP: 118.172.61.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ผิดปกติไหมที่ไม่เคยทะเลาะกับแฟนเลย

เบคอนคิดว่านะ
ไม่ทะเลาะกันเลยมันก็น่าเบื่อนะ
เพราะว่ามันจะน่าเบื่อ
เคยมีคนบอกว่า
ความต่างจะเติมเต็ม
แต่ความเหมือนจะทำให้ซ้ำซากนะ
เพิ่งพูดดีก็ครั้งแรกนี่แหละเราอิอิ

โดย: เบคอน เขียนเมื่อ 19 ก.ย. 08 IP IP: 192.168.10.90, 222.123.247.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ผิดปกติไหมที่ไม่เคยทะเลาะกับแฟนเลย

-บางครั้งที่ไม่ทะเลาะ เป็นเพราะว่าปรับตัวเข้าหากันได้แล้วไง ก็เลยไม่ทะเลาะ ก็ดีแล้วนี่นา

-แต่ถ้าไม่ทะเลาะเป็นเพราะเขามีเวลาไปใส่ใจเรื่องของคนอื่นควบคู่กับคุณไปด้วย แบบนี้ก็แย่นะคะ

สำหรับเรา เรายอมรับว่าเป็นคนมองโลกในแง่ร้ายไว้ก่อน (ก็รักตัวเองนี่นา อิอิ) คนเราต้องคิดทั้งแง่ดี และไม่ดีไว้ก่อน จะได้ไม่เซอร์ไพรส์ เพราะชีวิตคนเรามันไม่ได้มีสีขาว หรือสีดำ อย่างเดียวนี่คะ

โดย: its not easy to be princess เขียนเมื่อ 19 ก.ย. 08 IP IP: 72.166.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ผิดปกติไหมที่ไม่เคยทะเลาะกับแฟนเลย

ไม่ผิดปกติหรอกเราเองคบกันและคุยกันทุกวันมาสองปีทะเลาะกันเพียงแค่ครั้งเดียว ครั้งนั้นเราเป็นฝ่ายผิดเราก้อยอมรับ และเราตั้งใจว่าการทะเลาะกันคร้งนั้นจะเป็นครั้งแรกและครั้งสุดท้ายของเราสองคน

โดย: AJ เขียนเมื่อ 19 ก.ย. 08 IP IP: 202.91.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ผิดปกติไหมที่ไม่เคยทะเลาะกับแฟนเลย

"ช่วง2ปีแรกก็มีทะเลาะกันบ้างเรื่องแฟนเก่า"

แล้วมันเรียกว่าทะเลาะมั๊ย?

ไม่ทะเลาะกันแล้วจะกลัวอะไร
ประสาทแล้วล่ะครับ

โดย: แบดบอย เขียนเมื่อ 19 ก.ย. 08 IP IP: 117.47.224.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ผิดปกติไหมที่ไม่เคยทะเลาะกับแฟนเลย

........ไม่ทะเลาะกันเลยมาในระยะ 5 ปีหลังนี่ผิดปกติครับ แต่เป็นการผิดปกติในทางที่ดีนะไม่ใช่ไม่ดี..
อย่าวิตก..นอกเสียจากว่า การไม่ทะเลาะกันนั้นเกิดจากฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งมีความอดทนสูงเกินกว่าปกติและสะสมความเก็บกดมาเรื่อยๆ...เพราะถ้าเป็นเช่นนั้นเวลาระเบิดออกมาแล้วมันจะแรงมาก..แต่ถ้าไม่ทะเลาะกันเพราะมีความเห็นพ้องต้องกันทุกเรื่อง เวลามีปัญหาก็สามารถพูดคุยทำความตกลงกันได้ก็เป็นสิ่งที่น่ายินดี...

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 19 ก.ย. 08 IP IP: 118.172.109.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ผิดปกติไหมที่ไม่เคยทะเลาะกับแฟนเลย

ไม่ทะเลาะก็ดีแล้วนี่ จะกังวลทำไมคะเนี่ย
อยากทะเลาะกันเหรอ

โดย: ตาวาว เขียนเมื่อ 19 ก.ย. 08 IP IP: 43.0.2.157, 203.158.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ผิดปกติไหมที่ไม่เคยทะเลาะกับแฟนเลย

คิดมากน่าา.. จขกท. เราคบกับแฟนมา 7 ปีและแต่งงานมาแล้วยังไม่ถึงปีหรอก แต่ตลอดเวลาที่รู้จักกันมาไม่เคยทะเลาะกันเลยซักครั้งเดียว ไม่ใช่ไม่มีอะไรไม่เข้าใจกันนะ มันมีเรื่องที่ไม่เข้าใจกันบ่อย เพียงแต่เราสองคนเปิดใจที่จะรับฟังกันอ่ะ ไม่เอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่ แฟนเราบอกว่าการทะเลาะกับการพูดคุยกันดีๆ มันเป็นการพูดเหมือนกัน แต่ต่างกันตรงที่ใส่อารมณ์กับไม่ใส่อารมณ์แค่นั้นเอง ก็เลยไม่รู้จะทะเลาะกันทำไม

โดย: จะยิ้ม เขียนเมื่อ 19 ก.ย. 08 IP IP: 202.149.25.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111