ปัญหาที่เกิดในวันสอบ กพ. ระดับท้องถิ่ีน เมื่อวันอาทิตย์ของผมทำอย่างไรดี หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ปัญหาที่เกิดในวันสอบ กพ. ระดับท้องถิ่ีน เมื่อวันอาทิตย์ของผมทำอย่างไรดี

ผมมีเรื่องอยากปรึกษาครับขอความเห็นด้วยครับ เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้ไปสมัครสอบ กพ.ระดับท้องถิ่น ไว้ตั้งแต่ช่วงเดือน กรกฏาคม ที่ผ่านมา คิดว่าหลายคนในนี้คงได้สอบกันเรื่องมีอยู่ว่า รหัสประจำตัวในบัตรใบสีเขียว กับ รหัสประจำตัวสอบจริงๆของผมไม่ตรงกัน ซึ่งทำให้ผมไม่มีโอกาสได้สอบ คือ ในช่วงเดือนสิงหาคมผมก็ได้เข้าไปในเว็บไซด์ http://www.thailocaladmin.go.th/index.jsp แล้วได้โหลดไฟล์ที่เป็น excel มาไฟล์หนึ่งคือไฟล์ประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิ์สอบ(มีรายชื่อทุกคนประมาณ สามหมื่นกว่า) ผมก็เปิดดูแล้ว ก็ค้นหาตามรายชื่อว่ามีชื่อผมหรือไม่ ผมไม่ได้ถื่อบัตรสีเขียวที่ให้มาก็เลยไม่ได้จำรหัสผู้สอบ(กลัวหายเลยไม่พกติดตัวไ้ว้) ก็เลยหาตามชื่อก็พอ พอเจอชื่อผมผมก็คิดว่าไม่มีอะไรผิดพลาดคือเป็นผู้มีสิทธิสอบ พอถึงช่วงใกล้สอบผมก็ไปโหลดไฟล์ excel อีกไฟล์หนึ่งลงมาเป็นการประกาศสถานที่สอบ ประเด็นอยู่ตรงนี้ คือเค้าจะกำหนดช่วงอย่างนี้คือ เช่น รหัส 1-100 สอบโรงเรียน เอ รหัส 101-200 สอบโรงเรียนบี แล้วผมก็เอาบัตรสีเขียวของผมขึ้นมาตรวจสอบว่าต้องไปสอบที่ไหน เพระาว่า ต้องตรวจสอบจากรหัสผู้สอบ แล้ววันสอบผมก็ไปสอบตามที่ระบุไว้ พอไปถึงที่สอบปราำกฎว่าเจ้าหน้าที่ห้องสอบบอกว่ารหัสสอบของผมมีเจ้าของแล้วและชื่อก็ตรงกันเจ้าหน้าที่ก็โทรไปถามปรากฎว่ารหัสผู้สอบผมจริงๆกับในบัตรไม่ถูกต้องซึ่งตอนนี้ผมยื่นอยู่สถานที่สอบตามบัตรสอบของผม ถ้ารหัสผมผิดผมก็ต้องไปสอบอีกที่หนึ่งซึ่งไกลมากและคงไปไม่ทันแน่นอน ผมก็เลยถามว่าแก้ปัญหาอย่างไร เจ้าหน้าที่ศูนย์สอบบอกว่าให้ผมไปสอบอีกที่หนึ่งซึืงผมไปไม่ทันอย่างแน่นอน(ผมโทรไปหาเจ้าหน้าที่ประจำศูนย์สอบ) ผมก็เลยบอกว่าให้ผมสอบที่นี่ได้ไหมเพราะว่ามีขอสอบสำรองแล้วผมก็ใส่รหัสที่ถูกต้องไป เค้าก็ไม่ยอมไล่ให้ผมกลับบ้านอย่างเดียว ผู้คุมสอบก็ให้ผมลงบันทึกแล้วให้ผมกลับบ้าน ผมเสียใจมาก คือความตั้งใจการสมัคร การตั้งใจอ่าน ผมคิดว่าไม่น่าจะเป็นความผิดของผมที่รหัสมันผิด ผมจะทำอย่างไรดีครับ เสียโอกาส เสียใจ มากครับ โกรธมากด้วยครับ เค้าไม่แสดงรับผิดชอบต่ีอความรู้สึกผมเลย ผมควรไปร้องเรียนที่ไหน หรือว่า อยู่เฉยๆ หรือว่า ผมผิดพลาดที่ไมไ่ด้เอารหัสไปตรวจสอบตั้งแต่ตอนแรก แนะนำด้วยครับ ขอบคุณทุกความเห็นดีๆ
รูป วัน
โดย: วัน
ตั้งเมื่อ: 22 ก.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 12 : ปัญหาที่เกิดในวันสอบ กพ. ระดับท้องถิ่ีน เมื่อวันอาทิตย์ของผมทำอย่างไรดี

พี่ ๆ เพื่อน ๆ ฝากเว็ปไซด์เว็ปหนึ่งนะค่ะ LINGUIST CENTER: รับแปลเอกสารทุกประเภท Website: www.linguistcenter.com ค่ะ

โดย: LC เขียนเมื่อ 3 ต.ค. 08 IP IP: 116.58.231.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ปัญหาที่เกิดในวันสอบ กพ. ระดับท้องถิ่ีน เมื่อวันอาทิตย์ของผมทำอย่างไรดี

คห.4 ใครเขาจะมานั่งดูที่อยู่ของผู้สมัครแต่ละคน ว่าอยู่ใกล้ที่ไหน ให้สอบที่นั่นบ้ารึป่าว มันเรียงลำดับคะ

โดย: นู๋แก้มป่อง เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 08 IP IP: 117.47.172.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ปัญหาที่เกิดในวันสอบ กพ. ระดับท้องถิ่ีน เมื่อวันอาทิตย์ของผมทำอย่างไรดี

คห.ที่2คห.ที่5 ตามระเบียบเขาระบุชัดเจนว่าแต่งกายสุภาพ
ผู้หญิงมให้สวม"กระโปรง"ในเมื่อมันเป็นระเบียบก้อควรจะเคารพระเบียบด้วย เพราะการสมัครสอบหรือสอบงานราชการบางที่ก้อให้ใส่กระโปรง ถ้าเป็นกางเกงยังโดนไล่ไปเปลี่ยนเลย
จริงๆ
ปล.ที่อื่นไม่มีกฎระเบียบแบบนี้ แต่ถ้าที่นี้มีก้อต้องทำตามคะ
หัดเคารพกฎระเบียบของสังคมบ้าง

โดย: นู๋แก้มป่อง เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 08 IP IP: 117.47.172.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ปัญหาที่เกิดในวันสอบ กพ. ระดับท้องถิ่ีน เมื่อวันอาทิตย์ของผมทำอย่างไรดี

กท. ป่าวคะ

โดย: แก้ม เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 08 IP IP: 118.173.237.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ปัญหาที่เกิดในวันสอบ กพ. ระดับท้องถิ่ีน เมื่อวันอาทิตย์ของผมทำอย่างไรดี

ฉันก็ใส่กางเกงไปอะ คุณ คห 5 เค้าไม่ได้บอกนี่ผู้หญิงห้ามสวมกางเกง ไปสอบมาตั้งหลายที่ ไม่เห็นมีกฎแบบนี้เลย

โดย: f เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 08 IP IP: 117.47.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ปัญหาที่เกิดในวันสอบ กพ. ระดับท้องถิ่ีน เมื่อวันอาทิตย์ของผมทำอย่างไรดี

สู้ๆๆต่อไปค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

โดย: นุ๊ก เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 08 IP IP: 58.10.161.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ปัญหาที่เกิดในวันสอบ กพ. ระดับท้องถิ่ีน เมื่อวันอาทิตย์ของผมทำอย่างไรดี

เห็นใจค่ะ แต่ว่าสู้ใหม่ปีหน้านะ อย่าท้อ

โดย: ตาวาว เขียนเมื่อ 22 ก.ย. 08 IP IP: 40.0.9.79, 202.142.204.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ปัญหาที่เกิดในวันสอบ กพ. ระดับท้องถิ่ีน เมื่อวันอาทิตย์ของผมทำอย่างไรดี

เป็นเรื่องที่ช่วยไม่ได้จริง ๆ
สำหรับเจ้าของกระทู้

แต่ที่คุณสอบน่ะ ไม่ใช่ กพ. นะครับ เป็น อบต. อบจ. ภาค ก เท่านั้น

ส่วน คห.ที่ 2 น่ะ ไม่ทราบว่าได้อ่านระเบียบเค้ามั๊ยครับ
ถ้าไม่ได้อ่านก็ไปแหกตาดูข้อ 2.5 นะครับ
พอไม่ได้สอบมาบ่น ทั้งที่ไม่ได้ดูอะไรเลย
http://www.thailocaladmin.go.th/visit/ประกาศกำหนดฯ/ประกาศวัน%20เวลา%20สถานที่สอบ.pdf

โดย: ... เขียนเมื่อ 22 ก.ย. 08 IP IP: 222.123.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ปัญหาที่เกิดในวันสอบ กพ. ระดับท้องถิ่ีน เมื่อวันอาทิตย์ของผมทำอย่างไรดี

ผิดตั้งแต่เรื่องสถานที่สอบด้วยค่ะ บางคนจัดให้ซะไกลบ้าน เดินทางลำบากกข้อสอบก็แบบเดียวกัน น่าจะอำนวยคววามสะดวกให้ผู้สอบหน่อย

โดย: aa เขียนเมื่อ 22 ก.ย. 08 IP IP: 202.183.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ปัญหาที่เกิดในวันสอบ กพ. ระดับท้องถิ่ีน เมื่อวันอาทิตย์ของผมทำอย่างไรดี

ผมสอบที่เชียงใหม่ เห็นโต๊ะข้าง ๆ เลขที่บัตรไม่ตรงกันเหมือนกัน...แต่ไม่มีผู้เขาสอบนะครับ

คิดว่าถ้าเอาเรื่อง ก็คงเสียเวลาไปเป็นปี กว่าจะได้ข้อสรุป

เอาเป็นว่า ดูหนังสือสอบปีหน้าดีกว่าครับ....คิดเสียว่าปีนี้เราสอบไม่ผ่าน เหมือนผมตอนปีที่แล้ว เขาห้องสายไป 10 นาที ก็ไม่ได้สอบเหมือนกันครับ

โดย: คนนอกคอก เขียนเมื่อ 22 ก.ย. 08 IP IP: 124.157.161.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ปัญหาที่เกิดในวันสอบ กพ. ระดับท้องถิ่ีน เมื่อวันอาทิตย์ของผมทำอย่างไรดี

ของเราไปแล้วก้อไม่ได้สอบอ่ะ
เพราะใส่กางเกงไป (กางเกงผ้าอ่ะ)
แต่ทำข้อสอบไปแร้ว ประมาณ 10 ข้ออ่ะ
เห็นข้อสอบแล้วคิดว่าน่าจะทำได้อ่ะ
เสียดายเหมือนกัน
จริงๆๆแล้วเค้าไม่น่าจะมีข้อจำกัดนะว่าต้องใส่กระโปรงเท่านั้น
ถึงจะสอบได้
ทีผู้ชายใส่ยีนส์ รองเท้าผ้าใบ ยังให้เข้าสอบเลย
ไม่ยุติธรรม
กพ.ยังให้ใส่กางเกงเข้าสอบเลย

โดย: cc เขียนเมื่อ 22 ก.ย. 08 IP IP: 125.27.140.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ปัญหาที่เกิดในวันสอบ กพ. ระดับท้องถิ่ีน เมื่อวันอาทิตย์ของผมทำอย่างไรดี

น่าเห็นใจนะครับ อย่าพึ่งหมดกำลังใจนะ นี่มันแค่ของท้องถิ่นอะ ที่ จขกท อ่านหนังสือมาไม่ต้องเสียดายครับเพราะยังมีที่ให้สอบอีกเยอะ ความรู้ที่ได้อ่านก็ไม่หายไปไหนหรอกครับ รู้สึกว่าของ กพ.จะสอบเดือน ธ.ค. ปีนี้อะ ธ.ค.นี่เวลาสอบรอบสองนะ รอบแรกสอบไปตั้งแต่ต้นเดือน ก.ย.ไม่รู้ว่า จขกท ได้สมัครหรือเปล่า
ปล.เมื่อวานผมก็ไปสอบมาเหมือนกัน ไม่รู้จะออกหัวหรือก้อย 555 (ที่อ่านมาไปสอบสนามหน้าได้ไปต้องเสียดาย)

โดย: opticx เขียนเมื่อ 22 ก.ย. 08 IP IP: 61.19.66.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111