คิดอย่างไงกับค่าจดชดใช้ที่ไปรษณย์จ่ายให้ หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » คิดอย่างไงกับค่าจดชดใช้ที่ไปรษณย์จ่ายให้

ส่งพัสดุกับร้านรวบรวมไปรษณย์ซอยพระยาสุเรนทร์109 แต่พัสดุหายปลายทางไม่ได้รับจึงทำเรื่องขอสอบสวนสุดท้ายทางสำนักงานไปรษณย์พื้นที่มีนบุรี(เขตที่รับผิดชอบ) ยอมจดใช้ให้แต่ไม่เกิน 1,000บาท บอกว่ามูลค่าของมากกว่านั้นมากๆ เราไม่เคยรู้เรื่องว่ามันเป็นกฎของไปรษณย์ จะชดใช้เท่านั้นบอกว่าจะเอาก็เอา พนักงานบอกว่าถึงมีเรื่องไปทางไปรษณย์ก็จ่ายเท่านี้อยู่ดี  นี้หรือไปรษณย์ไทยมันโจรชัดๆๆ
รูป ประชาชนชาวมีนบุรี
โดย: ประชาชนชาวมีนบุรี
ตั้งเมื่อ: 2 ต.ค. 08
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ คิดอย่างไงกับค่าจดชดใช้ที่ไปรษณย์จ่ายให้

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 7 : คิดอย่างไงกับค่าจดชดใช้ที่ไปรษณย์จ่ายให้

เคยโดนเหมือนกันคะ
ส่งของแบบลงทะเบียนจำนวน 3 กล่อง
หายหมดเลย งงเหมือนกัน มูลค่าของรวมกัน 2 พันกว่าบาท(ไม่รวมค่าส่ง) เค้าใช้ให้ 830 บาท แย่มาก
แต่เลี่ยงไม่ได้ยังงัยก็ต้องใช้บริการ

โดย: aa เขียนเมื่อ 7 ต.ค. 08 IP IP: 124.121.201.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : คิดอย่างไงกับค่าจดชดใช้ที่ไปรษณย์จ่ายให้

เมื่อวานไปส่งจดหมาย

พนักงานไปรษณีย์บอกว่า

ทำไมไม่ส่ง EMS หรือ ลงทะเบียน ล่ะ

จดหมายหายไม่รับรู้นะ

เรานี่อึ้งเลย

โดย: น.ส.ไฮโซ เขียนเมื่อ 4 ต.ค. 08 IP IP: 117.47.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : คิดอย่างไงกับค่าจดชดใช้ที่ไปรษณย์จ่ายให้

อยากให้มองเหรียญสองด้านนะครับ
ถ้ามีคนส่งของแล้วเกิดหายไป แล้วมาบอกไปรษณย์ว่าเป็นของราคาโครตแพง แล้วฟ้องร้องเอาจะเกิดอะไรขึ้นครับ ?บางทีมันก็พิสูจย์ยากนะครับ

ถ้าส่งของไปต่างประเทศ ต้องระบุรายการและราคาสินค้าที่ส่งก็ง่ายหน่อย แต่ส่งในนี้ก็ลำบากหน่อยนะครับ

สมัยก่อนผมส่งสินค้าไปต่างประเทศ มูลค่า 8 แสนกว่าบาท ตอนนั้นการบินไทยกำลังประท้วงค่าแรงอยู่ แกล้งส่งสินค้าผิดบ่อย ผุ้ส่งออกโดนกันมามาก ของผมหายไปทั้ง lot การบินไทยชดใช้ให้เท่าไหร่ ทายซิ...

1.800 บาทครับ ! บอกชดใช้ตามน้ำหนัก 180 กิโล โลละ 10 บาท ทุเรศกว่าไหมละ ไม่ได้ทำ Insurance ไว้ด้วยไม่รู้จะไปเคลมกับใคร สุดท้ายบอกให้การบินไทยเอาเงินนั้นไปซื้อเหล้า ประท้วงต่อไปเถอาะ ปลง

โดย: ponpee เขียนเมื่อ 3 ต.ค. 08 IP IP: 124.121.120.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : คิดอย่างไงกับค่าจดชดใช้ที่ไปรษณย์จ่ายให้

ผมเคยโดนเหมือนคุณเลยครับ ยังงี้เลยจะใช้แค่1000เดียว
555ตลกแล้ว คือผมส่งมือถือไปซ่อมที่ศูนย์ใหญ่น่ะครับ
หลายเครื่องด้วย หลายหมื่นอยู่ แล้วจะใช้ 1000 เดียว ผมก็คุยกับไปรษณีย์นะครับ ตอนแรกยังไงก็1000เดียว ผมก็เลยจะฟ้อง แค่นั้นล่ะ ชดใช้ให้เราตามความเสียหาย แต่ว่าจากนี้ไปผมต้องไปแพ็คให้เค้าดูก่อนส่งทุกครั้ง กำ

โดย: Guide-Zaa เขียนเมื่อ 3 ต.ค. 08 IP IP: 222.123.237.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : คิดอย่างไงกับค่าจดชดใช้ที่ไปรษณย์จ่ายให้

น่าเห็นใจนะคับ ผมก็เคยโดนมานเป็นของมานอย่างนี้ไม่มีคนเอาจริงๆ มานจะได้ไม่กล้าทำอีก

โดย: moo เขียนเมื่อ 3 ต.ค. 08 IP IP: 124.120.54.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : คิดอย่างไงกับค่าจดชดใช้ที่ไปรษณย์จ่ายให้

ใช่ครับ โจรชัดๆ

แล้วใครจะกล้าฝากพัสดุ กับ มันล่ะเนี่ย

ไม่รับผิดชอบ ต่อไปคงต้องไปส่งเองแล้วหละ

สงสารไปรษณีย์ไทยจิงๆ ต่อไปคงไม่มีใครอยากใช้บริการอีก

อิอิ เวรกำ ที่1 อิอิ

โดย: kookkai19 เขียนเมื่อ 3 ต.ค. 08 IP IP: 100.100.100.121, 61.19.124.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111