จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

ในชีวิตประจำวันมักจะเห็นแต่ สาวไทยจีบหนุ่มฝรั่ง กับ หนุ่มฝรั่งจีบสาวไทย จนเป็นเรื่องปกติชินตาไปแล้ว

เลยอยากถามหนุ่มไทยที่เคยคลุกคลีกับสาวฝรั่งมาบ้างว่า จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ เพราะอะไร

รูป ชายนิรนามเข้มคมล่ำบึก
โดย: ชายนิรนามเข้มคมล่ำบึก
ตั้งเมื่อ: 4 ต.ค. 08
แท็ก:
เปิดดู: 5,629 ครั้ง
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 9 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

จขกท.เป็นกระเทยควาย ยังไม่ได้เฉาะ มีความต้องการทางเพศสูง ตูดกลวงเพราะโดน คันเกียร์เสียบรูตู ด ทุกวัน จบ

โดย: ด.ช.เกรียน เขียนเมื่อ 10 เม.ย. 09 IP IP: 180.8.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

ผมก็เคยมีแฟนชั่วๆๆๆแบบนี้เหมือนกันครับ ผมพามันฝากงาน

ในบริษัทหนึ่ง มันยังแอบไปคบกับผู้ชายในที่ทำงานเดียวกับมัน

เลยครับ แต่ผมก็รู้ครับ แต่ผมก็หมดรักไปแล้ว แต่ผมไม่บอก

เธอนะครับ ผมเก็บเธอเอาไว้เอา เอาบ่อยด้วย ผมก็ให้เงิน

เดือนเธอตามปกติ เดือนล่ะ 2500 ถือเป็นค่าตัวไป เอาทั้งผม

แล้วก็แอบไปเอากับเพื่อนที่ทำงานของมัน ผมก็รู้ครับ แต่ผม

ไม่เลิก ผมก็เอาไปเรื่อยๆ เอาให้คุ้ม ถามว่าเสียใจไหม เสียใจ

มากครับ เสียใจที่ว่ามีปัญญาหาแค่ได้ในออฟฟิศตัวเอง ที่ขับ

แอคคอร์ดเน่าๆๆ รุ่นเก่าๆๆ หนึ่งคันที่เป็นแค่ชิบปิ้ง ผมด่าเฉพาะ

ไอชิปปิ้งเฮงซวยคนนี้นะครับ ที่รู้ว่าแฟนผมมีผมเป็นแฟนแล้ว

มันก็ยังคบกับแฟนผม มันก็ไม่ได้รักแฟนผมจริงหรอก เดี๋ยวพอ

มันเอาจนคุ้ม มันก็เลิก สมน้ำหน้าแฟนผม หน้าตาก็โอเค ถึงจะ

หน้าบานไปหน่อย มีปัญญาหาได้ขับแค่ แอคคอร์ด รุ่นเมื่อ 10

กว่าปีที่แล้ว

โดย: เบคแฮม เขียนเมื่อ 7 เม.ย. 09 IP IP: 125.24.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

ไปปีนต้นงิ้วกันก่อนค่อยมาถาม

โดย: แม่หญิง เขียนเมื่อ 7 เม.ย. 09 IP IP: 124.120.174.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

ถ้าไม่อยากมีปัญหากวนใจตามมาจนเสียการเสียงาน หยุดความคิดที่จะสานสัมพันธ์เดี๋ยวนี้เลยนะคะ แฟนก็มีแล้วยังไม่พอเหรอ

โดย: December Devil เขียนเมื่อ 7 เม.ย. 09 IP IP: 58.10.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

ขอบคุณทุกๆความเห็นนะค่ะ จะพยายามตัดใจให้ได้ค่ะ เพราะคนใหม่ที่เรารู้สึกดีด้วยเรายังไม่รู้นิสัยที่แท้จริงของเขาเลยมันก็แค่รูปลักษ์ภายนอก ต้องตัดใจค่ะ

โดย: nnn เขียนเมื่อ 7 เม.ย. 09 IP IP: 58.10.192.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

ลองเห็นเค้าเดินตด เการังแค แคะขี้ฟัน ดึงกางเกงในออกจากวินดิ

รับรอง....ปลื้มน้อยลง

โดย: ทาเคชิ เขียนเมื่อ 6 เม.ย. 09 IP IP: 125.25.38.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

ไหนๆก็ทนจะไม่ไหวแล้ว ก็เอามาทำผัว ทั้งสองคนเลยครับ วันไหนเบื่อคนนี้ ก็ไปหาคนโน้น มีสองบ้านดีน่ะครับ ดูดีมีสมอง เบื่อๆก็หาใหม่ ชอบอยู่แล้วนี่ครับ เรื่องหาผัวใหม่

โดย: เด็กเสี่ย เขียนเมื่อ 6 เม.ย. 09 IP IP: 58.147.22.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

ความรักทำให้คนตาบอดครับ
คนใหม่ที่คุณมองตอนนี้คุณอาจเห็นแต่สิ่งดีๆในตัวเขาก็ได้ เพราะใครๆก็ใส่หน้ากากกันทั้งนั้น ยังไงก็คิดถึงคนที่คบกับคุณอยู่ด้วยครับ เค้าอาจจะเป็นคนที่ใช่ที่สุดแล้วก็ได้ ใครจะไปรู้

โดย: จะรู้ทำไม เขียนเมื่อ 6 เม.ย. 09 IP IP: 125.27.90.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

ความรักเกิดที่ทำงาน มีผลเสียตามมา มากกว่าผลดี ยิ่งด้วยสถานะของคนไม่โสดอย่างคุณ...ปากคนยิ่งกว่าปากแร้งคะ

หักห้ามใจเสียเถอะ

โดย: มะลิจัง เขียนเมื่อ 6 เม.ย. 09 IP IP: 124.19.7.XXX
ความคิดเห็นที่ 0 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

เรื่องการชอบพอนั้นมันเป็นไปได้ แต่ถ้าคุณยังไม่มีพันธะอะไรหรือยังเป็นแฟนกันอยู่ กำลังดูว่าเค้าเหมาะสมกับเราหรือเปล่า แต่ถ้าเรารู้สึกว่าคนนี้ดีกว่า ถูกใจกว่า ก็เปลี่ยนแปลงได้ แต่คุณต้องแน่ใจว่าคนนี้แหละคือคนที่จะสร้างอนาคตชีวิตคู่ด้วยกัน เพราะถ้าสร้างกับคนที่ไม่ชอบมันก็เป็นความทุกข์ ซึ่งมันก็จะส่งผลอื่นๆ ตามมา ก็ตัดสินใจเอาเองครับ เรื่องความรักเป็นเรื่องของ 2 คน มีคนที่ 3 มาเกี่ยวมันก็ยุ่งครับ

โดย: ชาย เขียนเมื่อ 6 เม.ย. 09 IP IP: 125.24.163.XXX
ความคิดเห็นที่ -2 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

เหมือนกันเลย แอบชอบเราอยู่หรือเนีย ใจตรงกันเลย ก็เดินมาคุยกันสิ พร้อมเสมอา ลักลอบเป็นชู้กันก็ได้ ไม่ตั้องห่วงไม่ผิดหรอก หัดสำเนียกตัวบ้างนะ สันดานอย่างนี้ ไม่มีหิริ โอตัปปะ ครูบาอาจาร์ยสั่งสอนไม่จำ ประเทศชาติถึงได้ตกตำแบ่งแยก อยู่อย่างนี้ไง

โดย: กระเทยชายแดน เขียนเมื่อ 6 เม.ย. 09 IP IP: 202.176.142.XXX
ความคิดเห็นที่ -3 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

อยู่ใกล้กันยิ่งหวั่นไหว ห้ามใจตัวเองไม่ได้เลย
ก็บอกเขาไปตามตรงว่าคุณชอบเขา
แล้วดูว่าเขาจะดีใจหรืองง
และถ้าเกิดเขาชอบคุณ ก็ดีเลย
ก็บอกเลิกแฟนซะ
แต่อยากเตือนสักนิด รักใหม่ในที่ที่ทำงาน ไม่หวานมันเท่าไหร่คะ
เพราะมักจะมีผลประโยชน์แอบแฝงมาเสมอๆ

โดย: ระบาย เขียนเมื่อ 6 เม.ย. 09 IP IP: 203.209.127.XXX
ความคิดเห็นที่ -4 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

มันเป็นเรื่องยากนะที่จะไปห้ามใจให้ชอบหรือไม่ชอบนี่ แต่ต้อง

อยู่ในขอบเขต อย่าให้เกินเลยให้นึกถึงปัญหาที่จะตามมา ชีวิต

วุ่นวายแน่ๆถ้าเผลอตัวไปทำตามใจตัวเองนี่ เอางี้ค่ะให้มองคน

ที่คุณแอบชอบเป็นบททดสอบความเข้มแข็งของจิตใจ ทีนี้คุณ

ก็ต้องพยายามผ่านความรู้สึกนี้ไปให้ได้ สู้ๆๆเอาใจช่วยเจ้าค่ะ

โดย: ลายเชียง เขียนเมื่อ 6 เม.ย. 09 IP IP: 114.128.249.XXX
ความคิดเห็นที่ -5 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

อยู่ที่ไหนเอ่ย เหมือนเราเลย รึว่าที่เดียวกัน emoticon

โดย: บัวอร่อย เขียนเมื่อ 5 เม.ย. 09 IP IP: 114.128.183.XXX
ความคิดเห็นที่ -7 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

ใจไป เดี๋ยวร่างกาย มันก็ก้าวตาม ...แบ เท่านั้น ผลสรุปสุดท้าย ที่คุณคิดว่า ทุกอย่างมันสมบรูณ์แบบ ...ใช่ป่าว ที่ผมพูดนี่

โดย: ม้าห่อ เขียนเมื่อ 5 เม.ย. 09 IP IP: 124.122.226.XXX
ความคิดเห็นที่ -8 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

.......คุณหน้าใหม่อ่ะ คห.6
มาโดก้า คห.7 เขาตอบแทนลุงแล้วนะ....ฮ่าฮ่า
(ถึงเขาจะรักจริงแต่จะทนมะเขือเผาไปได้นานเท่าไหร่หลาน
ฮ่าฮ่า ถ้าตัดเรื่องมะเขือเผาออกไปได้ก็ดี ทุกวันนี้คนรักเราจริงมันยิ่งหายากอยู่ด้วย)

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 5 เม.ย. 09 IP IP: 115.67.90.XXX
ความคิดเห็นที่ -9 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

เดี๋ยวถ้าแฟนคุณเริ่มมีใจให้หญิงอื่นบ้าง คุณก็คิดได้เองแหล่ะ...
ถ้าคบกันแล้วมันไม่มีปัญหาก็อย่าสร้างปัญหาเลยค่ะ มีคนที่รักคุณน่ะ ดีแค่ไหนแล้ว อย่าทำตัวให้ใครเขาด่าเลย ที่คุณเพ้อมาเนี่ยมีแต่เรื่องของคนใหม่ทั้งนั้น คิดถึงหัวอกหัวใจแฟนคุณบ้าง คุณตอบแทนความรักเขาแบบนี้เหรอ...
คนใจร้าย...

โดย: ธิดาปลาทู เขียนเมื่อ 5 เม.ย. 09 IP IP: 124.120.120.XXX
ความคิดเห็นที่ -10 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

คุณมีสิทธิเลือกชีวิตของคุณเองได้คับ จะผิดจะถูกอยู่ที่ตัวเรา ถ้าคุณคิดว่าอยากได้คนนี้ก็ลองดูคับ แต่ถ้าคุณคิดว่ามันไม่ดีกับแฟนคุณ ก็อย่า แค่นี้เอง ง่ายๆ

โดย: Funeral39 เขียนเมื่อ 5 เม.ย. 09 IP IP: 202.14.117.XXX
ความคิดเห็นที่ -11 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

เราว่าคุณถอนตัว ถอนใจดีกว่านะ ทางมันตัน....

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 5 เม.ย. 09 IP IP: 117.47.17.XXX
ความคิดเห็นที่ -12 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

หากอยากให้คนอื่นให้เกียรติตัวเอง

จงเริ่มต้นด้วยการให้"เกียรติตัวเองและให้เกียรติคนที่เรารักและคบหาอยู่"

อย่ามองแค่ว่า"คนที่ดีกว่า"หรือ"คนที่ใช่กว่า"

เพราะถ้ามองจุดนั้น คุณจะไม่มีทางเจอ"คนที่ใช่ที่สุด" เพราะทุกคนย่อมมีข้อเสีย และกาลเวลาจะทำให้ข้อเสียเหล่านั้นปรากฎขึ้นมาเรื่อยๆ

คนที่คุณคิดว่าเขาขาดอะไร วันข้างหน้าเขาอาจจะมีก็ได้

คนที่คุณคิดว่าเขามีอะไรมากกว่า ใช่กว่า วันหน้าอาจจะไม่ใช่ก็ได้

ถ้าอะไรๆมันไม่แน่นอน

ที่แน่นอนที่สุดคือ"ใจเราเอง"

ยอมเป็น"คนหลายใจ"ก็ตามใจ แต่วันหนึ่งจะเข้าใจว่าทำไปแล้วจะได้รับผลกรรมอย่างไร

โดย: สมัญตาจักษุ เขียนเมื่อ 5 เม.ย. 09 IP IP: 116.58.231.XXX
ความคิดเห็นที่ -13 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

Eดอก มีแฟนอยู่แล้วยังจะนอกใจแฟนตัวเองอีก งี้แหละ แล้วพอโดนแฟนทิ้งนะ ก็หาว่าผู้ชายไม่ดีนะ สาเหตุทั้งหมดเกิดจากผู้หญิงร่านๆแบบนี้แหละ

โดย: กดา เขียนเมื่อ 5 เม.ย. 09 IP IP: 118.173.190.XXX
ความคิดเห็นที่ -14 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

ยอม,,ตอบแทนลุงปอหก ยอมค่ะ ถ้าผชคนนั้นเค้ารักหนูจริง หุหุ emoticon

โดย: มาโดก้าชาลาล่ากิ๊บกิ้ว เขียนเมื่อ 4 เม.ย. 09 IP IP: 98.161.52.XXX
ความคิดเห็นที่ -15 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

ขอถามลุงป.6 หน่อยนะ ถ้าหนุ่มโสดยอมกินแตงเถาตาย แล้วสาวโสดจะยอมกินมะเขือเผาอ๊ะป่าว emoticon emoticon emoticon

โดย: หน้าใหม่อ่ะ เขียนเมื่อ 4 เม.ย. 09 IP IP: 124.121.72.XXX
ความคิดเห็นที่ -16 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

.......เป็นชู้ทางใจก็เป็นไปเถอะครับไม่มีใครรู้หรอก และอย่าให้ใครรู้เป็นอันขาดเชียวนาโดยเฉพาะแฟนของเราและเขาคนนั้น เกิดมีใครคนใดคนหนึ่งรู้เข้าละก็เรื่องใหญ่แน่

ที่สำคัญคุณต้องเก็บไว้ในใจให้มิดชิดที่สุด ถึงคุณจะไม่มีแฟนอยู่ก่อนมันก็ลำบากเพราะเราเป็นผู้หญิง จะแสดงอะไรออกมามันก็อิหลักอิเหลื่อตะขิดตะขวงใจ....ยิ่งมีแฟนอยู่แล้วนี่ต้องระวังตัวครับอย่าให้เขาหรือแฟนคุณรู้เด็ดขาด

เรื่องรักๆใคร่ๆนี่ไม่อยากจะห้ามใครหรอกเพราะความรักนั้นมันไม่เข้าใครออกใคร...หนุ่มโสดทั้งแท่งมันยังยอมกินแตงเถาตายเลยครับ มีลูกติดเสียด้วย แต่มันต้องระมัดระวังอย่างเรื่องของจขกท.นี้เป็นต้น หัหห้ามใจไว้ก็ดีครับเวลามีอะไรในใจให้ไชว้เขวก็ขอให้นึกถึงหน้าแฟนตัวเองไว้ ช่วยได้แค่นี้แหละ

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 4 เม.ย. 09 IP IP: 115.67.35.XXX
ความคิดเห็นที่ -17 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

อย่าเผลอค่ะ ไม่สมควรค่ะเราก็มีของเราอย่แล้วปาบกรรมป่าวๆ

โดย: คุณนาย เขียนเมื่อ 4 เม.ย. 09 IP IP: 202.149.25.XXX
ความคิดเห็นที่ -18 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

เป็นของธรรมดา ใหม่ๆมันก้อหน้าตาจุ๋ม:-) ถูกอกถูกใจไปโม๊ด อย่าให้มันเกินเพื่อนร่วมงาน หรือเผลอไปร่วมเพดละกันน๊า ปัญหาต่างๆมันจะตามมาอีกกระบุงโกย พยายามคิดถึงความดีของแฟนเราให้มากๆละกันนะ ได้มาจากผู้มีปะสบปะกามนะเนี่ย เฮ้ยประสบการณ์ คริ คริ emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: หน้าใหม่อ่ะ เขียนเมื่อ 4 เม.ย. 09 IP IP: 124.121.72.XXX
ความคิดเห็นที่ -19 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

ถ้าอยากให้คนที่ทำงานรับรู้ ก่อนหน้านั้นคุณควรจะไปบอกเลิกแฟนคุณก่อน ไม่ใช่ว่าอยู่ดีๆ แฟนคุณไม่รู้เรื่องอะไรเลย แต่คุณดันไปบอกชอบคนอื่น

คงคิดว่าถ้าคนที่ทำงานไม่มีใจ คุณยังมีแฟนเป็นตัวสำรอง แต่ถ้าคนที่ทำงานมีใจก็แอบคบกัน คบทั้ง 2 คน แล้วสุดท้ายก็เลือกว่าใครดีที่สุด ถ้าคุณคิดอย่างนั้นคุณแย่มาก

ถ้าคุณไม่ได้คิดแบบนั้นก็จงอยู่เฉยๆ ทำงานของคุณไป ไม่ต้องแสดงออกหรืออยากให้ใครรู้ว่าคุณแอบชอบคนที่ทำงาน วันนึงทำงานกันไปเรื่อยๆ คุณอาจจะรู้ว่า จริงๆแล้วคุณไม่ได้ชอบคนที่ทำงานเลยก็ได้ จะทำอะไรก็ควรให้เกียรติคนที่คุณคบด้วย

ปล. ถ้าเม้นเราแรงไป ก็ขอโทษนะเราแค่อยากให้คุณคิดได้

โดย: mayom เขียนเมื่อ 4 เม.ย. 09 IP IP: 125.24.188.XXX
ความคิดเห็นที่ -20 : จีบสาวไทย กับ จีบสาวฝรั่ง ตามประสบการณ์ของคุณผู้ชายแล้ว อันไหนจีบยากกว่ากันครับ

อย่าแม้แต่จะคิดสิคะ จากแค่ชอบ จะกลายเป็นรักนะคะ ตัดไฟแต่ต้นลม รักแฟนให้มากสิคะ อย่าโลเล emoticon

โดย: มาโดก้าชาลาล่ากิ๊บกิ้ว เขียนเมื่อ 4 เม.ย. 09 IP IP: 98.161.52.XXX