ฉลากจับเบอร์เหล้าเกลื่อนพื้นที่ อำเภอคลองขลุง จ.กำแพงเพชร เจ้าของแผงบอกยัดเงินให้ตำรวจ หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » ฉลากจับเบอร์เหล้าเกลื่อนพื้นที่ อำเภอคลองขลุง จ.กำแพงเพชร เจ้าของแผงบอกยัดเงินให้ตำรวจ

ตำรวจคลองขลุงจังหวัดกำแพงเพชร ไม่ทราบว่าทำไมปล่อยให้ฉลากจับเบอร์เหล้าเกลื่อนพื้นที่ หรือรับเงินสินบนจนมองไม่เห็นอะไรผิดอะไรถูก วอนผู้เกี่ยวข้องดูแล"ด่วน"ด้วยค่ะ

รูป ประชาชน
โดย: ประชาชน
ตั้งเมื่อ: 23 มี.ค. 11
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 16 : ฉลากจับเบอร์เหล้าเกลื่อนพื้นที่ อำเภอคลองขลุง จ.กำแพงเพชร เจ้าของแผงบอกยัดเงินให้ตำรวจ

ช่วยตื่นตัวแก้ปัญหา ฉลากพนันเถอะคะ จังหวัดอื่นเขากวาดล้างกันไปหลายที่แล้ว เช่น เพชรบุรี พิษณุโลก ฯลฯ แผงฉลาก ตำรวจเองน่าจะรู้ดีแก่ใจว่า "ฉลากพนัน"ผิดกฏหมาย เพราะ เป็นการพนันประเภท (ข) ลำดับที่ ๙ พนันเอาทรัพย์สิ้นกันโดยไม่ได้รับอนุญาติ /ผิด พ.ร.บ.คุ้มครองเด็ก พ.ศ.2546 ว่าด้วยการปล่อยปละหรือชักจูงให้เด็กติดพนัน /ผิด พ.ร.บ. ควบคุมเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ พ.ศ.2551 เมื่อใช้เหล้าเบียร์เป็นของรางวัลล่อใจ ให้เล่นพนัน "ฉลากพนัน"นั้นเป็นจุดเล็กๆ แต่ก็เป็นการปลูกฝังทั้งเรื่องการพนัน และเปิดช่องทางให้อบายมุขต่างๆข้องแวะและเข้าถึงเด็กชนิดที่ไม่รู้ตัว รู้ไม่เท่าทันใจตนเอง ก็ " เป็นเหยื่อของผู้ใหญ่เห็นแก่ได้ "

โดย: ประชาชน เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 11 IP IP: 64.255.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ฉลากจับเบอร์เหล้าเกลื่อนพื้นที่ อำเภอคลองขลุง จ.กำแพงเพชร เจ้าของแผงบอกยัดเงินให้ตำรวจ

สารวัตร สภ.ต ท่ามะเขือ ไม่คิดจะทำอะไรเลยหรือไง หรือเงินเดือนหลวงไม่พอกิน น่าอายสิ้นดี

โดย: ฯลฯ เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 11 IP IP: 64.255.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ฉลากจับเบอร์เหล้าเกลื่อนพื้นที่ อำเภอคลองขลุง จ.กำแพงเพชร เจ้าของแผงบอกยัดเงินให้ตำรวจ

ที่นี่ก็มีเยื้องหมู่บ้านการุณตลาดใต้เยอะแยะไปหมดร้องเรียนไปก็เท่านั้นเราร้องเรียนมันยัดเงินให้ตำรวจสุดท้ายไม่มีอะไรในกอไผ่..ฮิ.ฮิ

โดย: บอย เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 11 IP IP: 223.205.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ฉลากจับเบอร์เหล้าเกลื่อนพื้นที่ อำเภอคลองขลุง จ.กำแพงเพชร เจ้าของแผงบอกยัดเงินให้ตำรวจ

ที่นี่ตำรวจ หายากคะ โดยเฉพาะตำรวจ(ดี)ใกล้สาญสูญ แล้วคะ พวกทำผิดไม่จับหรอกคะ โน่นดักปาดหน้ารถอ้อย ไถ่เงิน 200-300 ร้อยบาททำตัวน่าสมเพศมาก เห็นกับตาคะ

โดย: ประชาชน เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 11 IP IP: 64.255.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ฉลากจับเบอร์เหล้าเกลื่อนพื้นที่ อำเภอคลองขลุง จ.กำแพงเพชร เจ้าของแผงบอกยัดเงินให้ตำรวจ

ตำรวจคลองขลุงทำอะไรอยู่กินเงินภาษีฉัน อยู่ทำงานให้คุ้มกับคำว่า "ข้าราชการที่ดีต้องรับใช้ประชาชน"เหมือนละครทีวีไหมทำดีก็ได้ดีขยันบ้างซิอย่าคิดว่าธุระไม่ใช้ที่พูดทั้งหมดต้องการให้ทำงานบ้างนะจะได้ไม่เป็นทีรังเกียจของชาวบ้าน

โดย: คนหาเช้ากินคํา เขียนเมื่อ 28 มี.ค. 11 IP IP: 118.172.133.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ฉลากจับเบอร์เหล้าเกลื่อนพื้นที่ อำเภอคลองขลุง จ.กำแพงเพชร เจ้าของแผงบอกยัดเงินให้ตำรวจ

ดิฉันเป็นคนคลองขลุงเห็นแล้วก็ปลงตำรวจปล่อยให้มีแผงเหล้าจำหน่ายโดยไม่ทำอะไรก็เพราะมีส่วยนะซิค่ะไม่อย่างนั้นจะมีฉลากขายได้อย่างไรนี้แหละตำรวจคลองขลุงบอกว่าคดีมีมากทำไม่ทันแต่เงินฉลากก็ล่อตาล่อใจ

โดย: คนคลองขลุง เขียนเมื่อ 28 มี.ค. 11 IP IP: 118.172.133.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ฉลากจับเบอร์เหล้าเกลื่อนพื้นที่ อำเภอคลองขลุง จ.กำแพงเพชร เจ้าของแผงบอกยัดเงินให้ตำรวจ

.......ดีแล้วครับ ร้องเรียนไปเลย
ถ้าบ้านผมมันแพร่ระบาดจริงๆผมก็คงจะต้องร้องเรียนบ้าง
ตอนนี้เห็นอยู่ร้านเดียว แถวๆนี้มีอยู่ 4-5 ร้านถ้านายทุนเอามาลงหมดทุกร้านผมก็จะร้องเรียนเหมือนกัน
จะได้ผลหรือไม่ได้ผลก็ช่าง แต่ขอให้ทางบ้านเมืองเขารู้ก็พอ :em32: :em32: :em32: :em32: :em32:

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 25 มี.ค. 11 IP IP: 182.52.142.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ฉลากจับเบอร์เหล้าเกลื่อนพื้นที่ อำเภอคลองขลุง จ.กำแพงเพชร เจ้าของแผงบอกยัดเงินให้ตำรวจ

ดิฉันได้ส่งเรื่อง ถึง สตช.แล้วและอีกหลายๆที่ ถึง 1เสียงเล็ก ของคนคนนึงไม่ยิ่งใหญ่แต่ดีกว่าไม่ได้ทำอะไรเลย ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นเลยนะคะ โดยเฉพาะลุง ป.6 (=^;^=)

โดย: ประชาชน เขียนเมื่อ 24 มี.ค. 11 IP IP: 64.255.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ฉลากจับเบอร์เหล้าเกลื่อนพื้นที่ อำเภอคลองขลุง จ.กำแพงเพชร เจ้าของแผงบอกยัดเงินให้ตำรวจ

ไม่โทษร้านค้าหรอกนะคะ แต่การที่เจ้าของแผงที่เอามาตั้งเล่นประกาศโจ้งครึ้มว่า ยัดเงินตำรวจแผงถูกกฏหมาย นี่สิที่มันขัดหูขัดตาคนเดินดินเสียภาษี เต็มอัตราอย่างดิฉัน คุณลุงคิดดูนะว่า เบอร์ละ 2บาท x 2,500 เบอร์ = 5,000 บาท ใช้เวลาตั้งแผง 3-4 วัน / 1แผง โดยไม่ต้องเสียภาษีเลย แค่ยัดเงินตำรวจ 100 แผง เป็นเงินเท่าไร ในขณะที่ดิฉันต้องเสียภาษีทุกเดือนเต็มจำนวน

โดย: ประชาชน ตอบลุง ป.6 เขียนเมื่อ 24 มี.ค. 11 IP IP: 64.255.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ฉลากจับเบอร์เหล้าเกลื่อนพื้นที่ อำเภอคลองขลุง จ.กำแพงเพชร เจ้าของแผงบอกยัดเงินให้ตำรวจ

.........มันมาถึงบ้านผมแล้วครับ
สักครู่นี้ไปซื้อของที่ร้านขายของชำเจ้าประจำ
เห็นเป็นแผงวางหราเลยครับ...มีทั้งซีแกรม เบรนด์มอร์ และตระกูลหงษ์
เห็นป้ายที่ติดไว้กับซีแกรมบอกว่า 1436 คะแนน
เท่ากับคลองขลุงหรือเปล่าครับคุณจขกท. ?
มีขี้เมา 5-6 คน นั่งเชียร์อยู่ตรงนั้นด้วย
แสดงว่านายทุนมันเอาลงทั่วถึงไปหมด อย่างคุณโพเล คห.4 บอก จะโทษร้านค้าเขาก็ไม่ได้หรอกครับ อะไรที่มันเป็นกำไรเขาก็เอา

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 24 มี.ค. 11 IP IP: 118.172.104.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ฉลากจับเบอร์เหล้าเกลื่อนพื้นที่ อำเภอคลองขลุง จ.กำแพงเพชร เจ้าของแผงบอกยัดเงินให้ตำรวจ

...เง้อๆๆๆ....
ตำรวจไทยทำได้ทุกอย่างจริงๆๆ.. :em17: :em17: :em13: :em13:

โดย: 6potato9 เขียนเมื่อ 24 มี.ค. 11 IP IP: 118.173.242.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ฉลากจับเบอร์เหล้าเกลื่อนพื้นที่ อำเภอคลองขลุง จ.กำแพงเพชร เจ้าของแผงบอกยัดเงินให้ตำรวจ

............@ 3...ครับ
ร้องเรียนตามที่ผมแนะนำไว้ครับ
พิมพ์ สตช.(สำนักงานตำรวจแห่งชาติ)ก็รู้เวบของเขาแล้ว เข้ากูเกิ้ลนะ
อีกทางก็สื่อมวลชนทั้งท้องถิ่นและส่วนกลางทั้งทีวีและ นสพ. ด้วย
เป็นข่าวขึ้นมาก็วิ่งกันหางตกเหมือนหมาบ้าเพราะกลัวเจ้านายตำหนิ ทำงานทันที กวาดเรียบ
แต่ไม่นานก็คงจะมีวางให้เกลื่อนอีกเพราะมันชอบทำงานแบบไฟไหม้ฟาง...ส่วยเสียอย่าง

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 24 มี.ค. 11 IP IP: 118.172.110.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ฉลากจับเบอร์เหล้าเกลื่อนพื้นที่ อำเภอคลองขลุง จ.กำแพงเพชร เจ้าของแผงบอกยัดเงินให้ตำรวจ

อ้าว ...นี่ มันไม่ใช่แค่เกลื่อน คลองขลุง
ใกล้ๆ คลองขลุง อย่าง อ.โพทะเล พิจิตรเนี่ย ทุกร้าน
ไล่มาตั้งแต่ สี่แยกโพธิ์ไทรงาม ยัน บางมูลนาก
นี่ยังไม่นับซอยแยกอีกนะ

โดย: โพเล เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 11 IP IP: 61.19.65.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ฉลากจับเบอร์เหล้าเกลื่อนพื้นที่ อำเภอคลองขลุง จ.กำแพงเพชร เจ้าของแผงบอกยัดเงินให้ตำรวจ

ขอบคุณลุง ป.6 ค่ะ ดิฉันสงสัยนิดนึงค่ะว่าทำไมตำรวจพื้นที่เขาวางเฉยคะ ที่คลองขลุง โดยเฉพาะท่ามะเขือ วางแผงจับฉลากกันเกือบทุกร้านค้า /ตามคลองถม/ร้านค้าริมทาง / หน้าสถานที่ราชการต่างๆ ดิฉันพอจะร้องเรียนไปทางไหนได้บ้างคะ

โดย: ขอบคุณลุง ป.6 ค่ะ เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 11 IP IP: 91.203.96.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ฉลากจับเบอร์เหล้าเกลื่อนพื้นที่ อำเภอคลองขลุง จ.กำแพงเพชร เจ้าของแผงบอกยัดเงินให้ตำรวจ

ทำไมปล่อยให้เขามอมเมาลูกหลานเราค่ะในเมื่อ พวกตำรวจคุณถือกฏหมายกับคบค้ากับคนผิดเพียงสินน้ำใจเล็กๆน้อย พอสอบถามเจ้าของแผงก็โดนขู่ ว่าแผงนี้ถูกกฏหมาย มันจริงหรือเปล่าคะ กรุณาตอบข้อสงสัยของประชาชนคนนี้ด้วยค่ะ หรือ อำเภอนี้ส่งเสริมการพนันเสรีไปแล้วคะ :em06:

โดย: ประชาชนคนเดิม เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 11 IP IP: 91.203.96.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ฉลากจับเบอร์เหล้าเกลื่อนพื้นที่ อำเภอคลองขลุง จ.กำแพงเพชร เจ้าของแผงบอกยัดเงินให้ตำรวจ

.......ลองๆฟ้องมาทางเวบของ สตช.หน่อยนะครับ
ทำเป็นจดหมายมาด้วยก็ดี...เอามันทาง ผกก.คลองขลุงด้วยว่ามันจะมีอะไรเกิดขึ้นหรือเงียบเฉย
ถ้าเอาเงินยัดตำรวจได้จริงๆก็ชาวบ้านซวยลูกเดียว
อยากกินเหล้าก็เอาเงินมาจับเบอร์ กว่าจะได้สักขวด
หรือไม่ได้เลยก็มี เสียเงินเปล่า

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 11 IP IP: 118.172.112.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111