อาการเวียนหัวตอนตื่นนอน หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » อาการเวียนหัวตอนตื่นนอน

***** มีอาการเวียนหัวตอนตื่นนอน และ มึนงงรุนแรง อยากทราบว่าเป็นอะไรคะ อยากถามคุณหมอว่า มีอาการเวียนหัวมึนงงบีบอัดเกร๊งในสมองรุนแรงหลัง ตอนตื่นนอน และเป็นอย่างนั้นนานถึง 5 ชม ถึงจะทุเลาค่ะ แต่ก็จะมึนงงบีบอัดวูบ เวียนหัว ตลอดทั้งวันทั้งคืนค่ะ จนทำอะไรไม่ได้ เป็นทุกวันมา 1 ปีแล้วค่ะ ตกลงมันเป็นอะไรคะ ไม่ดีขึ้นเลยค่ะมีแต่จะอาการเลวลงค่ะ ตอนนี้อายุ 33 ปี สูง 166 น้ำหนัก 100 ค่ะ

อาการจะเป็นหนักมากทวีคูณหลายเท่า หากวันไหนลืมทานยา lorazepam ก่อนนอนนะค่ะ

รูป สาวิตรี
โดย: สาวิตรี
ตั้งเมื่อ: 10 ต.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 9 : อาการเวียนหัวตอนตื่นนอน

เรามียาสมุนไพรจะแนะนำ สนใจ 0812854487

โดย: ผู้หญิง เขียนเมื่อ 3 พ.ย. 08 IP IP: unknown, 58.9.173.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : อาการเวียนหัวตอนตื่นนอน

ความดันตั่ม จิบเบียร์ทุกวันอาการจะดีขึ้น

โดย: 7 เขียนเมื่อ 13 ต.ค. 08 IP IP: 124.120.187.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : อาการเวียนหัวตอนตื่นนอน

^^^^^^ www ข้างบน ^^^^^^

ธุรกิจออนไลน์ ไม่ใช่งานขาย ไม่ต้องง้อคน ไม่ต้องเข้าอบรม ไม่ต้องรักษายอด
รายได้เสริมไม่กระทบงานประจำ

เริ่มต้นง่าย ได้เงินเร็ว

โดย: www.thaihostrich.com/business/index.php?refer=ratta เขียนเมื่อ 12 ต.ค. 08 IP IP: 125.27.215.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : อาการเวียนหัวตอนตื่นนอน

100โล !!!

โดย: เขียนเมื่อ 10 ต.ค. 08 IP IP: 58.64.112.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : อาการเวียนหัวตอนตื่นนอน

......เอาละ..โพสได้..เมื่อกี๊เขาบอกมีคำหยาบ แต่ผมว่าไม่หยาบ ลองใหม่นะ

.....ผมสันนิษบานหรือเดาเอาตามประสบการณ์ ผมว่ามันเป็นอาการของความดันนะครับ...คือพอลุกขึ้นหรือยืนเร็วๆสำหรับคนอ้วนแล้วเลือดจะไปเลี้ยงสมองไม่ทัน ทำให้หน้ามืด เซ ตาพร่า ..น้ำหนักขนาดคุณอันตรายมาก เพราะนอกจากคอเลสโตรอลในเส้นเลือดแล้ว โรคหัวใจ เบาหวาน โรคไต ก็จะตามมาเป็นแพคเกจ...เลือดไปเลี้ยงหัวใจไม่ทันเพราะไขมันอุดตันนี่คุณจะตายอย่างโชคดีครับคือไม่ทรมาน..เขาเรียกหัวใจวายไง..เสียอย่างเดียวไม่ได้สั่งลาใคร

ลดน้ำหนักให้เหลือสัก 60-70 เอ้า...คุณจะสวยด้วยและยังย่นระยะเวลาไปพบพญามัจจุราชด้วย...เรื่องจริงครับ...เชื่อผมเถอะ อย่าตามใจปากให้มันมากนัก ผมเคย 103 มาแล้ว เดี๋ยวนี้ 90 แต่แข็งแรงเพราะออกกำลังกายทุกวัน...

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 10 ต.ค. 08 IP IP: 118.172.104.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อาการเวียนหัวตอนตื่นนอน

.......ลองดู....

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 10 ต.ค. 08 IP IP: 118.172.104.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อาการเวียนหัวตอนตื่นนอน

แพ้อาหารรึเปล่าครับ เคยเป็น

โดย: van halen เขียนเมื่อ 10 ต.ค. 08 IP IP: 58.8.251.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อาการเวียนหัวตอนตื่นนอน

ทำไมปล่อยให้น้ำหนักตัวเยอะอย่างนั้นค่ะ คุณต้องไปหาหมอแล้วล่ะค่ะ เพราะน้ำหนักมากมีความเสี่ยงที่จะเป็นหลายโรคน่ะค่ะ และอาการที่เป็นอยู่ก็น่าจะมีสาเหตุมาจากเรื่องน้ำหนักตัวด้วย

โดย: อ้อม เขียนเมื่อ 10 ต.ค. 08 IP IP: 58.147.55.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อาการเวียนหัวตอนตื่นนอน

หนัก ๑๐๐ กก สงสัยจะความดันแล้วมั้งคุณ
ปล่อยให้หนักขนาดนี้ได้ไง แล้วก็เรื่องเวียนหัวอีก ปล่อยมาเป็นปี
ไปหาหมอเสีย จะได้แก้ไขได้ ดีกว่ามาโพสต์ถามในนี้

โดย: lulu เขียนเมื่อ 10 ต.ค. 08 IP IP: 58.107.114.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111