หลงนักสาวไซไลน์ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » หลงนักสาวไซไลน์

เรื่องมีอยู่ว่าผมได้เจอน้องคนนี้บนทางอินเตอรเนตแล้วได้เบอร์มา ผมจึงลองนัดเจอน้องเค้า

น้องเค้าไม่ได้น่ารักอะไรมากมาย น้องเค้ายิ้มสวย พูดจาเก่งไพเราะ ถ่อมตนมาก

ผมก็ได้เสร็จภารกิจกับน้องเค้า จนผมก็ชวนน้องเค้าไปทานข้าว แล้วเราสองคนก็นัดเจอกันบ่อยขึ้น

จนผมถามน้องเค้าว่าทำไมถึงมาทำงานแบบนี้ แต่ในใจผมรู้ดีว่าน้องเค้าลำบากมาก ดูจากสภาพบ้านและครอบครัว น้องเค้าเป็นคนเรียนเก่งเรียนได้ 3.8 เรียนทุนมหาลัยฟรี  เอกบัญชี (เพราะผมขอดูเกรดน้องเค้า) น้องเค้า ก็ไม่ได้รับงานบ่อยมากเพราะน้องเค้าทำงานPart time ที่อื่น เเล้วผมรู้สึกกับน้องเค้ามากกว่าคู่นอน ผมบอกให้น้องเค้าเลิกรับงานน้องเค้าก็เลกผม ทำตัวเหมือนแฟนน้องเค้ามาก โทรหาตลอดเวลา ไปรับไปส่งทุกที่ จนวันหนึ่ง ผมพาน้องเค้าไปเจอครอบครัวผม ครอบครัวผมชอบน้องมากเพราะน้องเค้าน่ารัก นิสียดี พูดจาไพเราะ เรียบร้อย ผิดกับวันแรกที่น้องเค้าแต่งตัวมาหาผมแบบSexsy  ผมควรทำไงดี น้องเค้าบอกไม่อยากคบกับผมเพราะน้องเค้าบอกว่า เค้ามีรอยบาปติดตัว จน ณ ปัจจุบันนี้ น้องเค้าก็ทำแต่งาน Parttime ไม่รับงานไซไลน์อีก แต่ผมควรทำไงดี ผมอยากเลิกตัดใจจากน้องเค้า ผมทรมารใจมาก ที่บ้านผมคอยถามหาน้องเค้าตลอดทุกๆ อาทิคย์ที่น้องเค้าไม่มา บ้านผม ผมจะพูดกับน้องเค้ายังไงให้หันมารักผม ลืมบอกอายุผมห่างกัน 10 ปี น้อง 22 ผม32 มีฐานะการทำงานที่มั่นคง พูดง่ายๆมีพร้อมทุกอย่าง แต่ก็ดูเหมือนน้องเค้าจะมีใจให้ผมด้วย หรือว่าผมคิดไปเองคนเดียว

รูป Ake
โดย: Ake
ตั้งเมื่อ: 21 เม.ย. 11
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ หลงนักสาวไซไลน์

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 277 : หลงนักสาวไซไลน์

ก็บอกไปดิ รอยบาปพี่จะลบให้เอง :em19:

โดย: ยังเกาะ เขียนเมื่อ 6 พ.ค. 11 IP IP: 125.24.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 276 : หลงนักสาวไซไลน์

คุณแยกแยะระหว่างรักกับหลงออกรึเปล่าล่ะครับ เพราะมันมีเส้นแบ่งเขต
อยู่นิดเดียวเท่านั้นเองนะ ไอ้ความรักที่คนเรามีให้แก่กันหน่ะมันดีครับ
แต่ความรักที่ถูกธรรมนองครองธรรมเนี่ย มันต้องมีองค์ประกอบ
มากกว่านี้นะคุณ ถ้าคุณอยากได้เธอมาทำเมียเนี่ย คุณก็ต้องกล้า
ที่จะบอกพ่อกับแม่คุณว่า "ผมจะเอาโสเภณีมาเป็นสะใภ้ให้แม่นะครับ"
แล้วต่อไปในวันข้างหน้าคุณจะบอกกับลูกของคุณว่ายังไงครับ
บอกว่าแม่ของเค้าเป็น "กระหรี h..เหม็น" รึไง คุณใจกล้าพอที่จะ
บอกกับลูกของคุณอย่างนั้นรึเปล่า ถ้ามองกันเฉพาะเรื่องความรัก-
ความใคร่เนี่ย ผู้หญิงในโลกนี้มีแค่ 2 ประเภทเท่านั้นครับ
ประเภทแรก เป็นประเภทที่มีคุณค่าพอที่จะเทิดทูนและนำมาขึ้นหิ้ง
อีกประเภทนึง เป็นแค่ "ส้วมเอาไว้ระบายของเสีย" เท่านั้นเอง
อยากได้ประเภทไหน....ก็เลือกเอาเหอะ ? :em09:

โดย: สุดหล่อแห่ง ม.กรุงเทพฯ เขียนเมื่อ 28 เม.ย. 11 IP IP: 58.8.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 274 : หลงนักสาวไซไลน์

ผมเคยมีประสบการณ์ แบบนี้มาก่อนนะครับพี่

ถึงผมจะอายุกว่าพี่ 10 ก็ตาม ล่ะตอนนั้นผมก็ได้ตัดสิน

ใจพลาด จนทุกวันนี้ ผมยังเสียใจอยู่เลยครับ

เชื่อผมพี่ มันขึ้นอยู่ที่พี่แล้ว เพราะพี่นั่นแหละ พี่เป็น

คนที่รู้ดีที่สุดว่าจะต้องทำยังไง สู้ๆๆ ครับ !!

โดย: Adrenaline เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 124.120.185.XXX
ความคิดเห็นที่ 273 : หลงนักสาวไซไลน์

.........@..12..อาว์ป.7

นั่นสิ.....กูก็ไปเจอแม่มึงในซ่อง

เสือกหลงหิแม่มึงอยู่พักนึงว่ะ

ไอ้อ่าเอ๊ย.....แม่งทั้งหลวมทั้งยาน ดีที่ลีลาเท่านั้นเอง

เรียกกูพ่อซะ.....ไอ้ลูกเนรคุณ

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 101.108.61.XXX
ความคิดเห็นที่ 272 : หลงนักสาวไซไลน์

มันอยู่ที่ใจครับท่าน ผมยังเคยเป็นแฟนกับ กาหรี่ปั๊บ เลย ผมก็หลงรักและเสียครั้งแรกให้มัน มันเสรือกทิ้งผมไป แง๊ T^T

อย่าให้ซ้ำรอยกับผมนะ แมร่ง อุตส่าอภัยให้ ลืมเรื่องที่ผ่านมาทั้งหมด มันเล่าทุกอย่างเสียครั้งแรกกับใครผ่านกี่คน กุเจ็บทุกครั้งแต่กุทน สุดท้ายทิ้งกุไปอยู่มาเลย์ เยดแมร่ม

โดย: เมพ เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 223.204.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 271 : หลงนักสาวไซไลน์

มันอยู่ที่ใจครับท่าน ผมยังเคยเป็นแฟนกับ :-) เลย ผมก็หลงรักและเสียครั้งแรกให้มัน มันเสรือกทิ้งผมไป แง๊ T^T

อย่าให้ซ้ำรอยกับผมนะ แมร่ง อุตส่าอภัยให้ ลืมเรื่องที่ผ่านมาทั้งหมด มันเล่าทุกอย่างเสียครั้งแรกกับใครผ่านกี่คน กุเจ็บทุกครั้งแต่กุทน สุดท้ายทิ้งกุไปอยู่มาเลย์ เยดแมร่ม

โดย: เมพ เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 223.204.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 270 : หลงนักสาวไซไลน์

ทำให้น้องเขารู้ว่า ที่ผ่านมาไม่ได้มีความหมายอะไรเลย เท่าอนาคตของคุณกับเขา ทำให้ได้ชนะใจให้ได้ หรือว่าคุณรับไม่ได้เองพอน้องเขาจะไปคุณก็ทำใจให้ไป

โดย: เฮ้ออ เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 101.109.76.XXX
ความคิดเห็นที่ 269 : หลงนักสาวไซไลน์

มันต้องคุยกันให้เข้าใจครับ อีกอย่างถ่าเราใจกว้างพอที่ไม่แค่ร์ว่าเค้าจะทำงานอะไรหรือผ่านอะไราก่อนหรือมีตราบาปละก็ผมว่าไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ เพราะยังไงทุกครั้งที่เค้ามีอะไรก็ป้องกันตลอดนี่ครับ ผู้หญิงเราต้องให้คำมั่นกับเค้าเพราะผู้หญิงแบบนี้เค้ารู้ตัวเองว่าเค้าทำผิด เค้าไม่กล้าเป็นแฟนกับใครง่ายๆหรอกครับ ยิ่งกะคุณเป็นคนดีด้วยแล้วยิ่งลำบากไปใหญ่ นัดเค้ามาคุยกันสิครับ ผมว่าไม่มีปัญหาหรอก จะมีก็แค่ผู้หญิงเค้ากลัวที่ครอบครัวคุณจะรู้เรื่องในอดีตของเค้าแล้วจะพากันรับไม่ได้ทำให้คุณต้องเสียชื่อเพราะเค้ามากกว่าครับ แค่นี้เอง ความรักมันไม่เข้าใครออกใครหรอกครับ หากรักเค้าจริงๆก้อย่าไปแคร์อะไรมาก ขนาดเรายังไปมีอะไรกับคนอื่นได้ แล้วผู้หญิงล่ะ ทำไมเราจะรับไม่ได้กับเรื่องแค่นี้ ขอให้โชคดีครับพี่

โดย: คมจัง เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 180.183.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 268 : หลงนักสาวไซไลน์

เวลาผ่าน...คนเปลี่ยนใจคนเปลี่ยน ญ.22 ใครก็ชอบ

โดย: Er เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 49.48.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 267 : หลงนักสาวไซไลน์

ถ้าคุณมันใจว่าคุณจะไม่สนใจอดีตของเค้าจริงๆและรักเค้าจริงๆคุณก็ไปตามเค้าเถอะครับ แต่ก็ขอให้คุณมั่นใจจริงๆ ว่าคุณจะสามารถลืมทุกๆเรื่องในอดีตของเค้าได้เพื่อจะได้ไม่มีปัญหาภายหลัง

โดย: sapphire19 เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 125.27.228.XXX
ความคิดเห็นที่ 266 : หลงนักสาวไซไลน์

ผู้หญิงบางคน ก่อนได้ผัวโดนมากกว่าน้องเค้าอีก ต่างกันเเค่น้องเค้าได้ตัง บางคนโดนฟรี

โดย: 111 เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 223.206.147.XXX
ความคิดเห็นที่ 265 : หลงนักสาวไซไลน์

รัก..กับ..หลง

แยกกันให้ออกนะครับ!

โดย: ^-^ เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 14.207.103.XXX
ความคิดเห็นที่ 264 : หลงนักสาวไซไลน์

น้องเขามีแฟนละไอ้กร้วก

โดย: 0.0 เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 183.88.37.XXX
ความคิดเห็นที่ 263 : หลงนักสาวไซไลน์

ถ้าเลิกทำแล้วก็โอเคนี่ครับ

สนใจอะไรกับอดีต ยึดติดอะไรกับสิ่งที่กลับไปแก้ไขไม่ได้

โดย: สุมาอี้ เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 110.77.165.XXX
ความคิดเห็นที่ 262 : หลงนักสาวไซไลน์

คุงมีตังเที่ยวระบนั้น น้องเค้าไม่เอาใจคุงแล้วจะเอาใจ สุนัขที่ไหนครับ อีก น้องทำงานเพื่อต้องการเงิน แสดงว่าเค้าต้องใช้เงิน แล้วลองคุงไม่มีเงินสิ น้องเค้าจะรักคุงไหม

โดย: chihyu เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 110.169.255.XXX
ความคิดเห็นที่ 261 : หลงนักสาวไซไลน์

"อนาคตนั้นคือ..ความฝัน ปัจจุบันคือ..ภาพมายา อดีตหรือนั่นคือ..ปัญหา กาลเวลายังกลืนกินตัวเอง"

พรุ่งนี้เป็นงัย..ฉันไม่รู้ ฉันยังอยู่หรือไปอย่าได้เกรง ชีวิตยังมีฉันบรรเลงเป็นบทเพลงนี้มอบ..แด่เธอ

น้องเขาอาจทำเพราะความจำเป็นจริงๆ ถ้าคุณรักไว้ใจเชื่อใจน้องเขา อดีตที่ผ่านมา คุณอย่าไปพูดถึงเด็ดขาด คนเราถ้าอยู่ด้วยกันแล้ว พฤติกรรมเปลี่ยนไป คุณเองจะรู้ดีที่สุด น้องเขามีคุณ คบคุณเป็นแฟน น้องเขาก้อคงเลิกอย่างที่บอกกะคุณนั่นแหล่ะ อย่าไปคิดอะไรมาก ขนาดองคุลีมาลยังกลับตัวกลับใจได้เลย..เป็นกำลังใจให้ครับ

โดย: มุ้ย เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 182.53.66.XXX
ความคิดเห็นที่ 260 : หลงนักสาวไซไลน์

มีคนบอกว่าฉันเป็นคนสวยมาก น่ารักด้วย แต่ฉันจนมาก พ่อแม่ ไม่มี ต้องส่งตัวเองเรียนหนังสือ ฉันไม่เคยคิดที่จะขายตัว หรือไซด์ไลน์ อะไรทั้งนั้น ฉันทำงานpart time เอา มีเท่าไรก็ใช้เท่านั้น ฉันขอเตือน.........ไม่ว่าผู้หญิงคนไหนจะจน เหตุผลร้อยแปดพันเก้า ถ้าผู้หญิงที่ดีจริง จะไม่ทำอย่างนี้เด็ดขาด สู้มีผัวรวยเป็นตัวเป็นตนจะดีกว่ามั้ย

โดย: ฉัน เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 223.207.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 259 : หลงนักสาวไซไลน์

ถ้าเป็นผม ผมจะใช้ความใกล้ชิดและเอาใจไปเลื่อ เลื่อ จนความจริงมันกระจ่างทุกอย่างครับ ถ้าเขาดีจริงมันก็คุ้มค่าครับ เชื่อผม

โดย: dramon เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 203.155.125.XXX
ความคิดเห็นที่ 258 : หลงนักสาวไซไลน์

ตอนรักกันใหม่ๆ อะไรก็ดี ไอ้นู่นก็ดี ไอ้นั่นก็ดี รับได้หมด
แต่พอผ่านไปสักพัก เวลาทะเลาะกันคุณจะเริ่มเอาข้อเสียของฝ่ายหญิงมาขุดคุ้ย และคนที่น่าสงสารที่สุดก็คือฝ่ายหญิง
เพราะตั้งแต่แรกเค้าก็ออกตัวแล้วว่า เค้ามีรอยบาปติดตัว แต่คุณก็ไม่สนใจตรงนั้น
เราว่านะ ตอนนี้ความรู้สึกของคุณอยู่ระหว่างความรักกับความหลงหรือเปล่า ถ้าคุณคิดว่าต่อไปเวลาทะเลาะกันคุณจะไม่ขุดคุ้ยเรื่องเก่าๆ ของฝ่ายหญิงขึ้นมา คุณก็คบยาวได้เลย

โดย: กะปิเปรี้ยว เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 119.129.77.XXX
ความคิดเห็นที่ 257 : หลงนักสาวไซไลน์

ความรักชนะทุกสิ่งคับ....

โดย: M เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 125.26.36.XXX
ความคิดเห็นที่ 256 : หลงนักสาวไซไลน์

ถาคุณรักน้องเค้าจริงจงสู้ต่อไปชีวิตไม่ได้โรยด้วยดอกกุหลาบคุณโชคดีกว่าหลายๆคน อย่าทิ้งน้องเค้าไปนะ

โดย: คนคิดดี เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 125.27.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 255 : หลงนักสาวไซไลน์

ก็แค่อดีต ถ้ารักจริงก็จัดไป

โดย: JuJo เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 49.48.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 254 : หลงนักสาวไซไลน์

ความรักไม่จำเป็นต้องดูที่ อคตีเลยครับ สุ้ๆๆ :em01: :em01: :em01:

โดย: pop เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 180.183.122.XXX
ความคิดเห็นที่ 253 : หลงนักสาวไซไลน์

ถ้ามั่นใจก็....จัดเต็ม

โดย: ... เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 125.26.245.XXX
ความคิดเห็นที่ 252 : หลงนักสาวไซไลน์

ทำแล้วมีความสุกก็ทำไปเถอะครับ

โดย: เด็กปากพนัง เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 49.49.135.XXX
ความคิดเห็นที่ 251 : หลงนักสาวไซไลน์

ตอนนี้คุณกำลังหวานชื่นคุณก็ไม่พูดหรอก แต่หากวันหนึงคุณทะเลาะกันคุณก็จะขุดคุ้ยมาพูดกัน นั่นแหละปัญหา !!!!!!!!

โดย: นักคิด เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 125.24.103.XXX
ความคิดเห็นที่ 250 : หลงนักสาวไซไลน์

เที่ยวไปเรื่อยๆน่าจะดีกว่านะ เผื่อเจอดีกว่านี้อีก

โดย: -*- เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 115.87.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 249 : หลงนักสาวไซไลน์

อย่าเลย ปล่อยเขาไป คุณลืมอดีตเขาไม่ได้หรอก วันหนึ่ง คุณต้องเจอคนอีกเยอะ

โดย: gerd เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 124.121.24.XXX
ความคิดเห็นที่ 248 : หลงนักสาวไซไลน์

เอาเลยไม่ต้องกลัวผมยังเคยเปนแมงดามาเลย

โดย: นิด เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 182.53.137.XXX
ความคิดเห็นที่ 247 : หลงนักสาวไซไลน์

บ้านคุณรวยหรือเปล่า ถ้าคุณมีตังค์ ก็ ok อย่าลืมนะว่าน้องเค้าต้องการอะไร

โดย: tom เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 223.206.82.XXX
ความคิดเห็นที่ 246 : หลงนักสาวไซไลน์

มีตังค์เยอะแค่ไหน......หมด

โดย: ttk เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 183.89.130.XXX
ความคิดเห็นที่ 245 : หลงนักสาวไซไลน์

ถ้าคุณจริงใจ อย่าไปคิดถึงอดีตเลยครับ แต่ก็ขอให้รักกันจริงๆ และเข้าใจกัน รับในแต่ละฝ่ายที่เป็นได้จริงๆ สำคัญที่สุด

โดย: 11 เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 124.121.149.XXX
ความคิดเห็นที่ 244 : หลงนักสาวไซไลน์

คุณไม่ทันเหลี่ยมน้องเขาหรอกจะบอกให้ ไอ้มุกแบบนี้ผมก็เคยเจอ ลองตบไปเรื่อยๆก่อนเดี๋ยวก็จะรู้ความจริง

โดย: ccc เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 124.120.76.XXX
ความคิดเห็นที่ 243 : หลงนักสาวไซไลน์

ถามใจตัวเองว่าสุขหรือทุกข์ คำเดียววสั้นๆ "รัก" แค่นั้นก็พอแล้ว โปรดลองให้โอกาสตัวเองและเขา เพราะว่า "คำพูด เวลา และโอกาส" ผ่านแล้วผ่านเลย ตัวเราเองเท่านั้นเป็นคนกำหนดทางเดินของชีวิต คนอื่นแค่แนะนำ จะเดินทางซ้ายหรือขวาอยู่ที่ตัวคุณเป็นคนเลือก ไม่มีคำว่าถูกหรือผิดถ้าเราได้ตัดสินใจไปแล้ว จงยอมรับมันถ้าอะไรจะเกิดขึ้น เพราะเราเป็นคนเลือกเอง ทุกคนเกิดมาต่างมีรอยเปื้อนของชีวิตกันทุกคน แต่ใครจะเจอแบบไหน ? อย่าอยู่กับอดีตหรือมองอนาคต จงอยู่กับปัจจุบัน กับความเป็นจริง และอย่ายึดติดกับสิ่งที่ไม่มีตัวตน ชีวิตคนเรามันสั้นไม่มีอะไรแน่นอน

โดย: เฒ่าซวดลวด เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 183.100.247.XXX
ความคิดเห็นที่ 242 : หลงนักสาวไซไลน์

มันอยู่ที่ใจครับท่าน ผมยังเคยเป็นแฟนกับ :-) เลย ผมก็หลงรักและเสียครั้งแรกให้มัน มันเสรือกทิ้งผมไป แง๊ T^T

ความคิดเห็นที่ 241 : หลงนักสาวไซไลน์

ดีชั่วรุ้อยุ่แก่จิต คิดทำดีหลังร้ายไม่รุ้

ถ้าเงินมา ใจไป ทำไงกุ

ตัวพี่นั้นอาจรุ้ ดีกว่าใคร

แต่คนเรา ผิดบ้าง นั้นก้อใช่

แต่ตอนนี้ ใช่ผิดไป ใช่ไหมหนอ

อย่าได้แคร์ ความรัก ใช่คะนอ

ถ้ารักหนอ คนดี รีบเก็บมา

โดย: ... เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 223.207.185.XXX
ความคิดเห็นที่ 240 : หลงนักสาวไซไลน์

แทนที่คุณจะคิดว่า จะคบเค้าได้ไหมเพียงเพราะเค้าเคยเป็นใคร ทำไมคุณไม่ถามตัวเองหล่ะครับว่า เค้าคนนี้ จะทำให้คุณ และคนรอบข้างคนมีความสุขได้ไหม
คงไม่มีใครบอกคุณได้ หรอก ว่า ดีหรือไม่ดี
แต่เพียงแค่ สิ่งที่คุณทำ มันจะทำให้คุณและคนที่คุณรัก มีความสุข มันก็มีคุณค่ามาพอแล้วไม่ใช่เหรอครับ

โดย: AngelKisS เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 58.9.147.XXX
ความคิดเห็นที่ 239 : หลงนักสาวไซไลน์

ความรัก เท่านั้นที่ทำให้คนยอมทำได้ทุกอย่าง(หรือแค่บางคน?)

โดย: Yeah!!!Ha!!Ha!!! เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 11 IP IP: 49.48.2.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111