ใครเคยใช้ All in One PC บ้าง ดีไหม หมวด » เทคโนโลยี » คอมพิวเตอร์ » ใครเคยใช้ All in One PC บ้าง ดีไหม

เหมือนหัวข้อ

รูป อิ๊ด
โดย: อิ๊ด
ตั้งเมื่อ: 28 เม.ย. 11
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ใครเคยใช้ All in One PC บ้าง ดีไหม

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 3 : ใครเคยใช้ All in One PC บ้าง ดีไหม

ตามความเห็นผม(ไม่เคยใช้)ถามว่าดีไหม ก็เหมือน PC
ผมว่ามันก็ดีครับสวยดี แต่การใช้งานมันน่าจะประมาณ เอามาแทน TV อะครับ คือไม่มีที่วางcaseต้องการประหยัดเนื้อที่ สวย ติดผนัง(ไม่รู้ได้ไหมแต่ถ้าผมทำ ต้องติดได้)
ข้อเสีย(ผิดพลาดช่วยแก้ด้วยนะครับ) คือ อัพเกรดไม่ได้ ตอนนี้เราไม่สามารถใช้คอมเครื่องนึงนานๆได้ ผมว่าไม่เกิน 3ปี สำหรับ PC บางคนเค้าทนใช้ช้าก็ไมเป็นไรก็ไม่ว่ากัน แต่ผมทำงานด้านคอม อัพเดทตลอด ไม่ไหวครับ ล่างสุดซื้อใหม่เพราะ Adobe CS4 ครับ ไม่ไหวจริงๆกว่าจะทำงานเสร็จ อารมณ์เสียสุดๆยิ่งเครียดๆอยู่ด้วย
สรุป ตอนนี้ผมว่า PC เป็นอะไรที่คุ้มที่สุด ถ้าไม่ต้องทำงานนอนสถานที่ครับ ถูกสเป็กสูง(ในราคาเท่ากัน)เลือกได้หลากหลาย(สำหรับคนที่เลือกเป็น)อัพเกรทยื้อเวลา(เช่น ไม่มีตังซื้อเครื่องใหม่ เพิ่มram)
ปล.ผมเลยสงสัยว่าทำไมต้องเป็น All in one เพราะมันไม่ค่อยได้รับความนิยมเท่าไหร่ ที่ญีปุ่นเค้านิยมเพราะว่า ห้องเค้าเล็กมากจริงๆลองดู และราคาห้องแพงมากๆ จึงต้องการของเล็กๆประหยัดเนื่้อที่สุดๆ เค้าออกแบบมาเพื่อการนี้ครับ

โดย: ฅนคอม เขียนเมื่อ 1 พ.ค. 11 IP IP: 180.183.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ใครเคยใช้ All in One PC บ้าง ดีไหม

ที่ดูอยู่ก็ยี่ห้อ Lenovo กับ HP อันไหนดี แต่ Sony ไม่ไหว แพงไป

โดย: อิ๊ด เขียนเมื่อ 28 เม.ย. 11 IP IP: 124.120.104.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111