อยากสอบถามการเดินทางไปเดอะมอลล์บางกะปิ รบกวนผู้รู้คะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » อยากสอบถามการเดินทางไปเดอะมอลล์บางกะปิ รบกวนผู้รู้คะ

คืออยากสอบถามเส้นทางไปเดอะมอลล์บางกะปิคะ 

จากอนุสาวรีย์ ไป เดอะมอลล์บางกะปิ รถเมล์แบบปรับอากาศสายไหนผ่านบ้างคะ และต้องขึ้นฝั่งไหนคะ

และมีรถตู้จากอนุสาวรีย์ไปถึงเดอะมอลล์บางกะปิหรือเปล่าคะ ถ้ามีต้องขึ้นตรงไหนคะ

และถ้าไปโดยแท๊กซี่ ราคาประมาณเท่าไหร่คะ

และถ้าเราไป BTS ลงใกล้ๆตรงไหนเพื่อประหยัดค่าแท๊กซี่มีทางลงตรงไหนบ้างคะ

หรือถ้ามีช่องทางที่ดี รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าคะ

รูป แบม
โดย: แบม
ตั้งเมื่อ: 11 ต.ค. 08
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 0 : อยากสอบถามการเดินทางไปเดอะมอลล์บางกะปิ รบกวนผู้รู้คะ

อยากทราบว่าถ้านั่งรถโดยสารจากเดอะมอลล์บางแคไปเดอะมอลล์บางกะปิจะต้องโดยสารรถเมล์สายอะไรบ้าง
emoticon emoticon

โดย: แพนเค้ก เขียนเมื่อ 1 ก.พ. 09 IP IP: 192.111.11.96, 58.9.103.XXX
ความคิดเห็นที่ -1 : อยากสอบถามการเดินทางไปเดอะมอลล์บางกะปิ รบกวนผู้รู้คะ

ถ้าขึ้นฝั่งห้างโรบินสันเก่า ก็ สาย 92 จ้ะ , ถ้าฝั่งตรงข้าม บริเวณโรงเเรม 3 พ.ศ ก็มีสาย 8 กับ 502 จ้ะ

โดย: no เขียนเมื่อ 13 ต.ค. 08 IP IP: 202.149.108.XXX
ความคิดเห็นที่ -2 : อยากสอบถามการเดินทางไปเดอะมอลล์บางกะปิ รบกวนผู้รู้คะ

สาย 8 สาย 65

ถึงโลด

โดย: กูเซ็ง..แมร่งโคตร เขียนเมื่อ 12 ต.ค. 08 IP IP: 117.47.239.XXX
ความคิดเห็นที่ -3 : อยากสอบถามการเดินทางไปเดอะมอลล์บางกะปิ รบกวนผู้รู้คะ

^^^^^^ www ข้างบน ^^^^^^

ธุรกิจออนไลน์ ไม่ใช่งานขาย ไม่ต้องง้อคน ไม่ต้องเข้าอบรม ไม่ต้องรักษายอด
รายได้เสริมไม่กระทบงานประจำ

เริ่มต้นง่าย ได้เงินเร็ว

โดย: www.thaihostrich.com/business/index.php?refer=ratta เขียนเมื่อ 12 ต.ค. 08 IP IP: 125.27.215.XXX
ความคิดเห็นที่ -4 : อยากสอบถามการเดินทางไปเดอะมอลล์บางกะปิ รบกวนผู้รู้คะ

ปานี้ คงถึงแล้ว ^^ ปอ 168 . 8 .92

โดย: 555 เขียนเมื่อ 11 ต.ค. 08 IP IP: 177.177.0.102, 124.120.252.XXX
ความคิดเห็นที่ -5 : อยากสอบถามการเดินทางไปเดอะมอลล์บางกะปิ รบกวนผู้รู้คะ

คห.2 พูดถูกแล้วคับ 92ต้องขึ้นตรงนั้น ถ้าขึ้นตรงที่ผมบอกต้องสาย8

โทดคับ อยากช่วย แต่ดันบอกผิด

โดย: คห.1 เขียนเมื่อ 11 ต.ค. 08 IP IP: 124.120.17.XXX
ความคิดเห็นที่ -6 : อยากสอบถามการเดินทางไปเดอะมอลล์บางกะปิ รบกวนผู้รู้คะ

ถามหนุ่มๆๆ ยืนๆแถวนั้นดู เด๋วเขาบอกเองและว่าสายไหน อิอิ

โดย: หนุ่มนักเดินทาง เขียนเมื่อ 11 ต.ค. 08 IP IP: 192.168.0.141, 124.120.145.XXX
ความคิดเห็นที่ -7 : อยากสอบถามการเดินทางไปเดอะมอลล์บางกะปิ รบกวนผู้รู้คะ

ขอบคุณทุกความเห็นคะ ช่วยได้เยอะเลยคะ

โดย: แบม(จขกท) เขียนเมื่อ 11 ต.ค. 08 IP IP: 117.47.58.XXX
ความคิดเห็นที่ -8 : อยากสอบถามการเดินทางไปเดอะมอลล์บางกะปิ รบกวนผู้รู้คะ

จาก อนุสาวรีย์ มีสาย 8 แฮบปี้แลนด์ ขึ้นฝั่งที่ มันมี วินรถตู้จอดเยอะๆ อ่ะคับ อธิบาย ไม่ถูกวุ้ย เอาเป็นว่า ฝั่งป้าย รถเมล์ ที่มีนมี 2 เลน แล้วกัน
.
รถตู้ ก็ ขึ้น แถวๆ ฝั่ง ที่มันมีเซเว่นดินแดง อ่ะ แต่ รถจะจอด ใต้ สะพานลอย ถามๆ เอาก็ได้ ... แต่รถ มันไม่ถึง เดอะมอล บางกะปิ นะคับ มันจะขึ้ทางด่วน สิ้นสุดแค่หน้าราม มั้ง ก็ลงแล้วต่อรถ ฝั่งที่ลง ไม่ไกล ก็ เดอะมอล บางกะปิแล้ว

โดย: ม้าห่อ เขียนเมื่อ 11 ต.ค. 08 IP IP: 124.121.185.XXX
ความคิดเห็นที่ -9 : อยากสอบถามการเดินทางไปเดอะมอลล์บางกะปิ รบกวนผู้รู้คะ

สาย 92 วิ่งออกไปทางถนนวิภาวดีครับ แล้วมันจะไปเลี้ยวเข้าเส้นลาดพร้าวจากนั้นก็ตรงไปบางกะปิเลยครับ ถ้าจะขึ้นไปขึ้นหน้า เดอะ เบรน สาขา อนุสาวรีย์เลยครับ ง่ายดี ไม่ต้องไปจำว่ฝั่งไหน

ปล.จำได้เพราะมันวิ่งผ่านมหาลัยผม ม.หอการค้าไทย อิอิอิ

โดย: NickY เขียนเมื่อ 11 ต.ค. 08 IP IP: 58.64.51.XXX
ความคิดเห็นที่ -10 : อยากสอบถามการเดินทางไปเดอะมอลล์บางกะปิ รบกวนผู้รู้คะ

เยอะเหมือนกันครับ รถเมล์ที่มาเดอะมอลล์บางกะปิได้ แต่จำได้แต่92 --"
ไม่รู้จะบอกยังไงว่าต้องรอฝั่งไหน เอาเป็นว่ารอฝั่งที่รถเมล์มันมุ่งหน้าไปทางสะพานควาย (ไม่ได้ไปทางรางน้ำ ไม่ได้ไปทางมาบุญครอง ไม่ได้ไปทางสวนสัตว์ดุสิต)
ถ้าแทกซี่ ผมว่าประมาณ200บาท
ถ้าขึ้นbtsลงได้ใกล้สุดก็แค่สถานีสวนจตุจักรเองครับ

โดย: กอล์ฟ เขียนเมื่อ 11 ต.ค. 08 IP IP: 124.120.17.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111