วิธีไรท์หนังที่โหลดมาจากเน็ตลงแผ่นแล้วเปิดดูในเครื่องเล่น DVDได้ค่ะ หมวด » เทคโนโลยี » คอมพิวเตอร์ » วิธีไรท์หนังที่โหลดมาจากเน็ตลงแผ่นแล้วเปิดดูในเครื่องเล่น DVDได้ค่ะ

โหลดหนังมาจากในเน็ตค่ะเป็นไฟล์นามสกุล  .wmv   .flv  ต้องการจะไรท์ใส่แผ่น DVD เพื่อเอาไปเปิดดูกับเครื่องเล่น DVD อยากทราบว่าต้องใช้โปรแกรมอะไรค่ะ  รบกวนบอกรายละเอียดหน่อยค่ะ  ถ้ามีวิธีจะยิ่งดี   ขอบคุณล่วงหน้าคร่า

รูป เอ๋
โดย: เอ๋
ตั้งเมื่อ: 7 พ.ค. 11
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 10 : วิธีไรท์หนังที่โหลดมาจากเน็ตลงแผ่นแล้วเปิดดูในเครื่องเล่น DVDได้ค่ะ

แปลงไฟล์ให้เป็น .avi ปแล้วไลด์เป็น วีดีโอ

โดย: แสน เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 11 IP IP: 118.172.199.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : วิธีไรท์หนังที่โหลดมาจากเน็ตลงแผ่นแล้วเปิดดูในเครื่องเล่น DVDได้ค่ะ

5555 โดนกันเป็น แถบๆ ก็บอก จขกท ว่า google ไปเลยก็ได้ครับ หาไม่ได้ก็ไม่ต้องทำ google มันรู้มากกว่าเราเป็น ล้านเท่า

โดย: ฅนคอม เขียนเมื่อ 8 พ.ค. 11 IP IP: 180.183.141.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : วิธีไรท์หนังที่โหลดมาจากเน็ตลงแผ่นแล้วเปิดดูในเครื่องเล่น DVDได้ค่ะ

เอ้า กูโดนไปด้วยอีก ลืมตัว

คำว่า "บล๊อกสปอต" น่ะ

โดย: แบดบอยญาติเยอะ เขียนเมื่อ 8 พ.ค. 11 IP IP: 223.204.84.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : วิธีไรท์หนังที่โหลดมาจากเน็ตลงแผ่นแล้วเปิดดูในเครื่องเล่น DVDได้ค่ะ

เอา link แบบนั้น ให้คนที่(คิดว่า)ความรู้เรื่องคอมน้อย เค้าจะเปิดได้มั๊ยครับ

คราวหลังบอกไปด้วยสิว่า คำว่า ":-)" น่ะ พิมพ์ให้ติดกัน

โดย: แบดบอยญาติเยอะ เขียนเมื่อ 8 พ.ค. 11 IP IP: 223.204.84.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111