ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ หมวด » ทั่วไป » เรื่องเด่นประเด็นดัง » ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

จะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ว่าจะเปลี่ยนเป็นชื่อนี้

อรินศราลักษณ์ แปลว่า หญิงสาวผู้ประเสิร์ฐและมีพลังอันโชติช่วง

อยากขอความเห็นว่าเพราะมั๊ย ดูไว้แล้วว่าชืื่อนี้ดีเหมาะกะวันเกิดเรามากๆ

แปลกดีด้วย ไม่เคยได้ยิน เพื่อนๆว่าไงคะ ถ้ามีชื่อเพราะๆแนะนำก็ได้นะคะ ขอบคุณมากๆ

ค่ะ

รูป angel
โดย: angel
ตั้งเมื่อ: 9 พ.ค. 11
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ -1 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

เรยา นิแหละ เพอร์เฟคที่สุด^^

โดย: แนน เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 11 IP IP: 223.204.100.XXX
ความคิดเห็นที่ -2 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

ชื่อ มะหึบ ครับ ไม่เหมือนใครดี คนเรานี่แปลกนะ เวลาชื่อนี่ ไม่อยากให้เหมือนใคร แต่เวลาทำอะไรๆ เช่นแฟชั่นนี่ชอบทำเหมือนๆกันจังเลย ไอ้นั่นเกาหลี ฉันก็เกาหลีด้วย ผมว่าช่วยคิดช่วยทำอะไรที่มันเป็นหนึ่งเดียว ที่มีเฉพาะของเราไม่ดีกว่าเหรอ หรือทำอะไรให้เขาตามบ้าง ไม่ใช่ตามเขาเป็นอย่างเดียว ให้พวกเกาหลีมันรู้บ้างว่าเราก็มีดี ไม่ใช่อยากทำแต่เรื่องไร้สาระ เอาสมองไปคิดอย่างอื่นดีกว่าครับเชื่อผมเหอะ

โดย: บ้องทอง เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 11 IP IP: 180.180.21.XXX
ความคิดเห็นที่ -3 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

อย่าชื่อจำลอง กับ สนธินะ กาลกิณีทั้งชาติ

โดย: หมอเทพ เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 11 IP IP: 115.80.167.XXX
ความคิดเห็นที่ -4 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

พลอยน้ำนวล

โดย: asdf เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 11 IP IP: 115.87.135.XXX
ความคิดเห็นที่ -5 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

สมชาย~

โดย: 34 เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 11 IP IP: 110.168.139.XXX
ความคิดเห็นที่ -6 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

ผกากาญจน์,สุวรรณมาลี
ดูเป็นไทยๆ.. แต่ความหมายแรงพอๆ กับ เรยา

โดย: เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 11 IP IP: 203.155.100.XXX
ความคิดเห็นที่ -7 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

บุญลืบ เป็นไงครับ

โดย: po เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 11 IP IP: 58.10.164.XXX
ความคิดเห็นที่ -8 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

ดูจะอ่านยากไปไหมค่ะ ลองสั้นๆก็น่าจะดีนะ

โดย: on เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 11 IP IP: 61.7.176.XXX
ความคิดเห็นที่ -9 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

ชั่วโมงนี้นึกได้ชื่อเดียวครับ แบบข้างล่าง

เรยา

ชื่อเพราะครับ

โดย: booz เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 11 IP IP: 183.89.164.XXX
ความคิดเห็นที่ -11 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

ลำบากเวลาเขียน

โดย: cowcow เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 11 IP IP: 61.90.119.XXX
ความคิดเห็นที่ -12 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

คห35คุณลืมชื่ออีก 4 ชื่อ คือ ทักษิณ วีระ จตุพร ณัฐวุฒิ อัปมงคลสุด ๆ

โดย: ktc เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 11 IP IP: 124.121.11.XXX
ความคิดเห็นที่ -13 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

โชติช่วงต้องชื่อ "ตะไล" ครับ เพราะมีแสงไฟสว่างโชติช่วง

และคนเรานอกจากโชติช่วงทางโลกแล้ว ทางธรรมก็ต้องมีจิตใจที่สะอาดบริสุทธิ์ผ่องแผ้ว ถึงพร้อมด้วยคุณงามความดีและงดเว้นจากบาปกรรมหรือสิ่งมัวหมองทั้งปวง ผมเลยขอเสนอคำว่า "เวร" เพื่อให้ระลึกถึงการไม่ก่อกรรมทำเวรกับเพื่อนมนุษย์และสรรพสัตว์ทั้งหลาย

รวมเป็นชื่อ "เวรตะไล"

ดีนะครับชื่อนี้ ไม่ยาวมากไปด้วย ความหมายก็ดี

โดย: เฮียหลงปักกิ่ง เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 11 IP IP: 210.77.25.XXX
ความคิดเห็นที่ -14 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

ตอบแบบสาระ ตัดบางคำออกก็ได้นะคะ มันออกจะยาวไปหน่อย บอกตรงๆว่าเราไม่แน่ใจด้วยซ้ำว่ามันอ่านยังไง - - ลองเปลี่ยนเป็น อริน แค่นี้สั้นๆก็ดีแล้วนะ ดูกึ่งฝรั่งกึ่งไทย เวลาไปเมืองนอกฝรั่งเรียกง่าย หรือ รินศรา หรือ ศราลักษณ์ ไรอย่างนี้ก็เพราะดีนะคะ ยังไงก็แล้วแต่ึึค่ะ แต่ที่สำคัญน่าจะเอาให้เข้ากับนิสัยใจคอตัวเองเป็นหลักด้วย จะได้ฟังดูดีเวลาโดนขานชื่ออะไรแบบนี้ค่ะ

โดย: เหอๆ เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 11 IP IP: 58.11.111.XXX
ความคิดเห็นที่ -15 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

ลืมบอก ชื่อเล่น หมิบ หรืออีหมิบ
เอ้า ฮากันเข้าไป :em07:

โดย: mjj เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 11 IP IP: 223.205.55.XXX
ความคิดเห็นที่ -16 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

เพือนเรา ขมิบทิพ บรรจงตอด อย่างสวยเลยขอบอก :em19:

โดย: mjj เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 11 IP IP: 223.205.55.XXX
ความคิดเห็นที่ -17 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

ชื่อที่พ่อแม่ปู่ย่าตายาย ตั้งให้แม้งก็ดีอยู่แล้วคนแล้วแม้งก็บ้าจี้ตามหมอดู พอทักนิดหน่อยว่าชื่อไม่เหมาะก็เปลี่ยน ไม่คิดวะว่าชื่อที่เชาเหล่านั้นตั้งให้หน่ะดีอยู่แล้วการที่จะคิดชื่อให้ลูกหลานคิดว่ามันง่ายหรือไงฟะ ไม่ใช่ว่าแม้งจะตั้งมาแบบขอไปทีหรอก ฟายเอ้ย

โดย: บ๊ะจ้าว เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 11 IP IP: 14.207.93.XXX
ความคิดเห็นที่ -18 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

เปลี่ยนแล้วได้อะไรครับ ? คำพูดหมอดู ดูเหมือนจะเป็นคำพูดที่ไร้ซึ่งความรับผิดชอบที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา พูตรงฟังดูไม่ถูกใจใครก็ขออภัย

โดย: ใครกำหนด เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 11 IP IP: 223.205.223.XXX
ความคิดเห็นที่ -19 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

ดำเนิน มาจาก วิกใหนรึจ๊ะ... พระน้องนาง
:em15:

โดย: เด็ดพี่ เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 11 IP IP: 203.155.100.XXX
ความคิดเห็นที่ -20 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

ลิเกมาก...
เอาแปลกๆนะ "รรรรรร" อ่านว่า ระ-รัน-รอน

โดย: da เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 11 IP IP: 223.204.208.XXX
ความคิดเห็นที่ -22 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

หอย

โดย: iu เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 11 IP IP: 58.9.254.XXX
ความคิดเห็นที่ -23 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

ชื่อไม่สำคัญ....เท่าไหร่หรอก....กริยา มารยาท ของเราต่างหากที่เราต้อง...ให้ควาสำคัญกับมัน..แต่ถามว่ามีส่วนไหม???ก็เป็นส่วนประกอบของคน คน 1 เท่านั้นเองครับ...คุญ.......พิมระฏา...ไหม๊..

โดย: คนค้นคน.... เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 11 IP IP: 180.180.129.XXX
ความคิดเห็นที่ -24 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

ชื่อยาวไปบางทีก็ไม่สะดวกในการเรียกขานนะครับ ดูเวลารับปริญญาซิครับ อาจารย์ขานนามต้องขานเร็วอาจอ่านผิดได้ 5555555 ขำๆน่ะครับ เอาสั้นๆเพราะๆ ดีกว่าไหมครับ เรยา กำลังฮิต

โดย: 123 เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 11 IP IP: 203.153.187.XXX
ความคิดเห็นที่ -25 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

บูรณินทร์ แปลว่า พระจันทร์เพ็ญ

โดย: ตุ้ย เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 11 IP IP: 14.207.73.XXX
ความคิดเห็นที่ -26 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

อภิษิณ

โดย: gOOglE เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 11 IP IP: 118.174.86.XXX
ความคิดเห็นที่ -28 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

เรืองรองระวี ชื่อนี่เหมาะกับหนูมากนะ

โดย: คนไท เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 11 IP IP: 124.120.60.XXX
ความคิดเห็นที่ -29 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

ขอแบบมีสาระหน่อยนะ

พุทธลักษณ์
พรายน้ำค้าง
มิ่งเมฆแก้ว
ประกายดาว
จันทร์แจ่มฟ้า
เหนือไฟฝัน

คนไทย อย่าไร้สาระต่อกัน เขามิตรมาเรามิตรตอบ

โดย: คนไทยหัวใจลูกทุ่ง เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 11 IP IP: 125.24.106.XXX
ความคิดเห็นที่ -30 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

ตาม คห.1 หอยหม่อนเพราะสุดๆ :em13:

โดย: pk เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 11 IP IP: 203.186.253.XXX
ความคิดเห็นที่ -31 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

เอาเป็นชื่อว่า"เรยา"ก็แล้วกัน ดังทีสุด ฮิตระบือโลก ไปตลอดกาล หากจะถามว่า ชื่อนี้เป็นชื่อ"มงคล"มั๊ย ก็คงมีมงคลอยู่บ้างมั้ง ก็ขนาดจะโดนแบน ยังมีคนมาแก้ต่างให้ว่า"ตัวเรยา เป็นบทบาท ที่ให้บทเรียน แก่สังคม" โดยมีข้อแม้ว่า ให้คนดู ต้องใช้วิจารณาญาน กันเอาเอง อิ อิ

โดย: p p p เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 11 IP IP: 110.49.90.XXX
ความคิดเห็นที่ -32 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

รู้จักแต่ชื่ออัปมงคล อัปปรีย์ กาลกีนี
เช่น อภิสิทธ์ สุเทพ เทพไท สนธิ จำลอง
ตำราว่าไว้ เป็น กาลกีนี

โดย: ยังแดงเหมือนเดิม เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 11 IP IP: 182.53.134.XXX
ความคิดเห็นที่ -33 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

คนชื่อ รักเกียรติ สุขธะนะ (รักเกียรติยศชื่อเสียง มีความสุขด้วยเงินทอง)
ตอนนี้ติดคุกอยู่ข้อหาโกงการซื้อขายยาในกระทรวงสาธารณสุข ไม่รักชื่อเสียง ทุกข์เพราะเงิน ต้องติดคุกเพราะโกงเงินเขาคนชื่อ วีระ สมความคิด (กล้าหาญ ทำสิ่งใดได้ตามความตั้งใจ)
ตอนนี้ติดคุกเขมรอยู่เพราะไปชี้เขตแดนไทยแต่ดันเดินเลยไปในค่ายทหารเขมร ข่าวล่าสุดบอกไม่เอาแล้วเขตแดนไทยขออภัยโทษดีกว่า อยากกลับบ้าน ทำการไม่สำเร็จตามตั้งใจ ไม่กล้าติดคุกยอมรับว่าผิดขออภัยโทษ
ยังมีอีกหลายคน ยามกระทันหันจำไม่ได้
:em19:

โดย: ขำขำ เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 11 IP IP: 125.27.65.XXX
ความคิดเห็นที่ -34 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

ยาววว

โดย: บลูกะน้ำตาล เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 11 IP IP: 183.89.151.XXX
ความคิดเห็นที่ -35 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

เอาตรงนะ เราว่าลิเก อะค่ะ แล้วก็เรียกยาก

แต่ถ้าชอบ ก็ตามใจตัวเองเถอะค่ะ

ชื่อเราแม่ตั้งให้ ชื่อเหมือนผู้ชายมากเลย

เวลาไปสมัครเรียน หรือไปโรงพยาบาลอะไรเงี๊ยะ
เวลาเค้าเรียก แล้วเราเดินไป มีแต่คนงง แล้วบอกว่านึกว่าชื่อ
ผู้ชาย แต่เราก็ไม่เคยคิดเปลี่ยน เพราะแม่ตั้งให้
แม่บอกว่าอยากให้ลูก เข้มแข็งเหมือนผู้ชาย เลยตั้งชื่อนี้ให้ค่ะ
ตั้งแต่นั้นก็ชอบชื่อตัวเองขึ้นมาอีกนิดนึง อิอิ :em07: :em07:

โดย: ชวณัฐ เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 11 IP IP: 110.164.156.XXX
ความคิดเห็นที่ -36 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

ลองคิดชื่อคำเดียวสิครับ แล้วจะชอบ
ผมเปลี่ยนมาละ ตั้งแต่ผมจบสูงๆ

แบบ กรณ์ อะ คับ

โดย: DHC เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 11 IP IP: 125.25.161.XXX
ความคิดเห็นที่ -37 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

เราว่ามันดูเว่อร์ไปหน่อย

อรินศราลักษณ์ มันยาวเกินไปอ่ะค่ะ

ไม่รู้ซิ มันเพราะดีนะ ถ้าชอบก็ทำตามใจตัวเองเถอะค่ะ :em10:

โดย: KIP เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 11 IP IP: 182.53.69.XXX
ความคิดเห็นที่ -38 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

พ่อแม่ตั้งให้ ชื่อบุญรอด
ยังไม่เคยคิดเปลี่ยนเลย

โดย: Bigboon เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 11 IP IP: 58.9.19.XXX
ความคิดเห็นที่ -39 : ใครมีชื่อจริงเพราะๆบ้าง พอดีจะเปลี่ยนชื่ออ่ะค่ะ ช่วยคิดชื่อเพราะๆหน่อยนะคะ หรืใครคิดว่าชื่อตัวเองเพราะก็มาแชร์กันได้ค่ะ

พระผู้ใหญ่เคยพูดว่า พ่อแม่เป็นดั่งอรหันต์ในบ้าน ดังนั้นชื่อที่พ่อแม่ตั้ง ก็เป็นชื่อที่อรหันต์ตั้งให้ จึงวิเศษที่สุดในโลก

โดย: คนกรุง เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 11 IP IP: 58.8.113.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111