ออกแสบออกร้อน ท้ายทอย ช่วยหน่อยค่ะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » ออกแสบออกร้อน ท้ายทอย ช่วยหน่อยค่ะ

คุณแม่อายุ 48 มีอาการ แสบร้อนท้ายทอย คือแสบร้อนจากข้างในโดยที่ผิวหนังมีอุณหภูมิปกติ มันหัว และนอนไม่หลับ เป็นๆหายๆ แต่มักจะเป็นมากตอนกลางคืน ไม่ทราบว่าสาเหตุมาจากอะไร  แล้วต้องรักษายังไงคะ
สงสัยว่า เกิดจากเส้นประสาทเฉพาะที่ หรือ เกี่ยวกับจิตประสาท กันแน่คะ เพราะคุณแม่มีอาการเครียดจากปัญหาส่วนตัวด้วยค่ะ   

รูป anukzunamun
โดย: anukzunamun
ตั้งเมื่อ: 16 พ.ค. 11
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ออกแสบออกร้อน ท้ายทอย ช่วยหน่อยค่ะ

1 คะแนน
เครียด
ความคิดเห็นที่ 3 : ออกแสบออกร้อน ท้ายทอย ช่วยหน่อยค่ะ

.......มันก็เป็นไปได้ทั้งสองอย่างนั่นแหละ
แต่การไปพบหมอคือสิ่งที่คุณควรพาแม่ไปที่สุดแล้วครับ
ถึงคนเป็นหมอมาอ่านปัญหานี้เองก็ตอบไม่ได้เพราะมันต้อง
ซักถามอาการกันอีกหลายอย่างหลายประการ
อย่ามามัวแต่ตั้งกระทู้อาศัยความเห็นทางเวบเลย
เรื่องนี้ต้องถึงมือหมอเท่านั้น

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 17 พ.ค. 11 IP IP: 118.172.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ออกแสบออกร้อน ท้ายทอย ช่วยหน่อยค่ะ

ใครเค้าตั่งคำถามแบบนี้กันละครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้ แต่ ถ้ามันไม่ได้เป้นที่ 2อย่างนี้ละครับ คุณเล่นตั้ง ตัวเลือกมาเลย ถ้ารู้ขนาดนี้แล้วถามทำไม
ตอบ หาหมอสิครับ เรื่องแบบนี้ใครเค้ามาถามกัน มันต้องตรวจ รู้ว่าเป็นห่วง แต่ทำอะไรไม่ได้ครับ ต้องไปหาหมอ โอ้ย

โดย: ฅนคอม เขียนเมื่อ 17 พ.ค. 11 IP IP: 180.183.99.XXX
3 คะแนน
ระบบประสาท
ความคิดเห็นที่ 12 : ออกแสบออกร้อน ท้ายทอย ช่วยหน่อยค่ะ

โปรแกรมดูแลสุขภาพคลิ๊กดูที่ www.newbizthai.com/thaweewat
อยากให้ดูทุกคน

โดย: www.newbizthai.com/thaweewat เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 11 IP IP: 125.24.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ออกแสบออกร้อน ท้ายทอย ช่วยหน่อยค่ะ

..คงเป็นอาการของวัยทองมั้งค๊ะ...
..หาหมอค๊ะ... :em06:

โดย: 6potato9 เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 11 IP IP: 118.173.242.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ออกแสบออกร้อน ท้ายทอย ช่วยหน่อยค่ะ

..คงเป็นอาการของวัยทองมั้งค๊ะ...
..หาหมอค๊ะ... :em06:

โดย: 6potato9 เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 11 IP IP: 118.173.242.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ออกแสบออกร้อน ท้ายทอย ช่วยหน่อยค่ะ

ถ้าเวลาอยู่ถ้าเดียวนานๆแล้วเป็นนะ อาการจะประมาณปวดแสบปวดร้อนแต่อยู่ในระดับที่ทนได้ขอบอกเลยว่าเป็นเกี่ยวกับปรายประสาทเสื่อมให้ไปหาหมอที่ รพ.ประสาทแถวๆอนุสาวรีย์ฯ

โดย: newapple22 เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 11 IP IP: 183.89.191.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ออกแสบออกร้อน ท้ายทอย ช่วยหน่อยค่ะ

บริษัท The First Power System

ต้องการที่จะรับสมัครพนักงานเพิ่มเติม

- ชาย/หญิง ที่มีเวลาและสนใจหางานทำ
- สามารถใช้คอมพิวเตอร์ Internet พื้นฐานได้
- อายุตั้งแต่ 15 ปี ขึ้นไป
- ไม่จำเป็นต้องมีประสบการณ์
- ไม่จำกัดวุฒิการศึกษา

PART-TIME 8,000 - 12,000 บาท / เดือน
FULL-TIME 12,000 บาทขึ้นไป / เดือน

สนใจดูรายละเอียดที่ (สนใจสามาีรถกรอกข้อมูลทิ้งไว้ในลิงค์ด้านล่างได้เลยน่ะค่ะ)*

>>>>>> http://www.nostalgiamark.thefirst-power.com/
>>>>>> http://www.nostalgiamark.thefirst-power.com/

โดย: imarkkk เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 11 IP IP: 58.8.102.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ออกแสบออกร้อน ท้ายทอย ช่วยหน่อยค่ะ

อาจจะปลายประสาทอักเสบ ทานยา+วิตามิน B ก็สามารถหายได้ครับ ยังไงลองพาไปให้คุณหมอดูอาการอีกทีนะครับ

โดย: 987 เขียนเมื่อ 17 พ.ค. 11 IP IP: 115.87.185.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ออกแสบออกร้อน ท้ายทอย ช่วยหน่อยค่ะ

.......ต้องมีการเลือกกดข้อใดข้อหนึ่งด้วย ไม่งั้นโพสไม่ได้...สงสัยใครประสาทกินกันแน่ครับ...ฮ่าฮ่า

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 17 พ.ค. 11 IP IP: 118.172.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ออกแสบออกร้อน ท้ายทอย ช่วยหน่อยค่ะ

พาแม่ไปตรวจสุขภาพดีกว่านะ อย่าเดาสุ่มเลย วัยทองด้วยมีอาการหลายอย่างเลย หรืออาจเกิดจากระบบเส้นประสาท มีอะไรไปอุดตัน ขัดขวาง เนื้องอกกดทับอะไรสารพัด ตรวจร่างกายดีที่สุด พบหมอneuroได้เลย โรคเกี่ยวกับระบบประสาทไม่ใช่โรคประสาท(วิกลจริต)นะ

โดย: หมูสนาม เขียนเมื่อ 17 พ.ค. 11 IP IP: 184.91.141.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111