โกหกทั้งเพ หมวด » ทั่วไป » การเมือง » โกหกทั้งเพ

" ผังล้มเจ้า "  ศอฉ.  โกหกทั้งเพ .........!

ความจริง  ปรากฏแล้ว ............. !

ตั้งเมื่อ: 28 พ.ค. 11

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ โกหกทั้งเพ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 66 : โกหกทั้งเพ

เขามีหน้าที่ครับ ซึ่งเป็นแค่การสังเกตการณ์ ถ้าคนเหล่านี้ไม่ทำอะไรผิด เจ้าหน้าที่ก็ไม่อาจทำอะไรได้ครับ
....
ผมก็ไม่รู้ แต่เขาต้องปฏิบัติหน้าที่ครับ :em24:

โดย: taotur เขียนเมื่อ 30 พ.ค. 11 IP IP: 183.89.120.XXX
ความคิดเห็นที่ 65 : โกหกทั้งเพ

ผมรัก นพ.เหวงนะ เป็นห่วงอะครับ ดูแลตัวเองดี ๆ ด้วยนะครับ

โดย: กะทะร้อน เขียนเมื่อ 30 พ.ค. 11 IP IP: 125.27.178.XXX
ความคิดเห็นที่ 64 : โกหกทั้งเพ

ผมไม่รู้ว่าใครคิดอย่างไรแต่ของให้ดูข่าวให้ครบข้อมูลให้ทุกด้านแล้วค่ยอมาสรุปว่าจริงหรือเปล่าตามลิงค์นี้ครับ
พ่อเราว่าอย่างไร
http://video.mthai.com/player.php?id=6M1277006236M0

ตัวเค้าว่าอย่างไร
http://www.youtube.com/watch?v=XgzCC5WZi0c&feature=related

ขอความกรุณาอย่าลบนะครับเพราะผมว่าไม่ได้ผิดกดข้อใดเพื่อประโยชน์ของสาธารณะชนในการรับรุ้ข้อมูลตั้งสองด้านครับ

โดย: nana181990 เขียนเมื่อ 30 พ.ค. 11 IP IP: 202.28.62.XXX
ความคิดเห็นที่ 63 : โกหกทั้งเพ

ผมชอบจริงๆ ที่ mthai ออกมาจัดระเบียบกระทู้แบบนี้

เพราะผมเบื่อกับการตอบกระทู้ถอดล๊อคอิน มาด่าว่าคนแบบเสียๆหายๆมาก

และผมจะกาเบอร์ 1 แน่นอนทั้งตระกูล

โดย: MutuHagi เขียนเมื่อ 30 พ.ค. 11 IP IP: 58.11.26.XXX
ความคิดเห็นที่ 62 : โกหกทั้งเพ

ส่วนใหญ่ ...... เชื่อว่า " ผังล้มเจ้า " ของ ศอฉ.
มันมั่ว แต่ที่แปลกก็คือ มีชนกลุ่มน้อย ที่เชื่อ ผังล้มเจ้า
ชนิด สมอจมลึก ถอนไม่ขึ้น

การสร้างความเกลียดชัง และสร้างความชอบธรรมในการล้อม
ปราบ / ล้อมยิง ประชาชน โดยการนำสถาบันฯ มาบิดเบือน
ในข้อมูลอันเป็นเท็จ

ถือเป็นการ " หมิ่นฯ " หรือเปล่า ........?
หรือ ม.112 มีหลายมาตรฐาน ...........?

โดย: ตกสำรวจ เขียนเมื่อ 30 พ.ค. 11 IP IP: 14.207.103.XXX
ความคิดเห็นที่ 61 : โกหกทั้งเพ

จะบอกแค่ว่า ไอ่ที่มันเสนอ 70/30 อ่ะ พรรคขี้เรื้อนนั่นอ่ะแหละ ตัวการผังล้มเจ้า เพราะ มันคิดออกมาแบบนี้ก็รู้แล้วว่ามันไม่ต้องการ
แม้แต่ประชาชนมันจะไม่ฟังเลยด้วยซ้ำ จะเอาแต่คนที่พรรคมันชอบเท่านั้น ใหญ่กว่าเทพเจ้าอีกพรรคขี้เรื้อน อ่ะ

โดย: คนไทแสนดี เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 11 IP IP: 125.24.127.XXX
ความคิดเห็นที่ 60 : โกหกทั้งเพ

ผลการเลือกตั้งจะสามารถบอกอะไรได้หลายอย่าง
ถ้าพวกที่ถูกกล่าวหาว่าสารพัดข้อหาชนะเลือกตั้ง
แล้วทำไมเขาถึงชนะได้ เพราะอำนาจรัฐก็อยู่ในมือผู้ที่ไปกล่าวหา ใครปั้นเรื่องขึ้นมา วันนึงความจริงจะปรากฏ

โดย: GRIPEN01 เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 11 IP IP: 61.90.34.XXX
ความคิดเห็นที่ 59 : โกหกทั้งเพ

จริงๆแล้วไม่น่าจะมีหรอกไอ้ความคิดแบบนี้น่ะ น่าจะทำเพื่อหวังผลใส่ความฝ่ายตรงข้ามมากกว่านะ เดี๋ยวนะประชาชนเค้าไม่โง่หรอกนะเฟ้ย :em27:

โดย: pToiPnut เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 11 IP IP: 101.109.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 58 : โกหกทั้งเพ

ความจริงก้อค่อยๆ เปิด..

และน่าจะเผยออกมาให้หมด ก่อนวันเลือกตั้ง

ลองนึกภาพกันดูครับ อะไรจะเกิดขึ้นบ้าง

โดย: 8dai เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 11 IP IP: 118.172.170.XXX
ความคิดเห็นที่ 57 : โกหกทั้งเพ

555 ไก่ออกจากกอไผ่

โดย: potti เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 11 IP IP: 125.24.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 56 : โกหกทั้งเพ

พวกคนโง่นี่ ยังงัยก็โง่จนตาย ทำเป็นอวดรู้ รู้ทัน แต่จริง ๆแล้ว แสดงความโง่ ให้คนอื่นรู้

โดย: nutoat เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 11 IP IP: 180.183.115.XXX
ความคิดเห็นที่ 55 : โกหกทั้งเพ

ต่อไปคงจะมี หลักฐานชายชุดดำปลอม ใครเผาเซ็นทรัลกันแน่น่ะค่ะ คงจะมีทะยอยออกมาเรื่อยๆอ่ะค่ะ ให้ประชาชนตาสว่าง แล้วเลือกข้างเอาเอง ..แต่ถามว่า จะเอาผิดพวกเค้าได้มั้ย คำตอบคือไม่ได้มั้งค่ะ ..ทหาร กฎหมาย ตุลาการ อำนาจ กกต อยู่ในมือฝ่ายไหน..แต่ หากวันใดวันนึง ทหาร ตุลาการ กกต กฎหมาย เลือกที่จะยืนข้างประชาชน .. วันนั้นท้องฟ้าก็จะเปลี่ยนสี สักทีค่ะ :em01:

โดย: soey30 เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 11 IP IP: 110.168.186.XXX
ความคิดเห็นที่ 54 : โกหกทั้งเพ

ค่ะ มวลชนคนเสื้อแดง จะมากขึ้นก็เพราะเหตุนี้ ค่ะ ตาส่วางกันโดยทั่วกันไงค่ะ

เรื่องนี้ข่าวออกมาจากหลายกระแส บ้าง ว่า.. พวกมีอำนาจเค้ารู้กันอยู่แล้ว ว่า แผนผังปลอม ข้อหาปลอม แต่ วิสัย ทางการเมืองแบบไทยๆค่ะ ใส่ร้าย ป้ายสี มีมาตลอด คนดีกลายเป็นคนผิด ..ที่เรื่องนี้ถูกหยิบยกมา เพราะ ส่วนนึง คงมาจากการ แตกแยกกันเองในหมู่พวกเค้าค่ะ ..แบ่งออกเป้น 2 ฝ่าย อย่างชัดเจน ..แล้วอีกฝ่ายที่ 2 ก็ใช้ธีลงมาจับมือเข้าข้างเสื้อแดง ประมาณว่า ใครทะเลาะกัน ก็จะใช้วิธีว่า จับมือกับเสื้อแดง อย่างเรื่องนี้ .เหมือนขู่กันเองอะค่ะ โดยใช้เราเป็นเครื่องมือ

ทั้งที่ความเป็นจริงแล้ว ..พวกเค้าก็ไม่เคยมีใครดี เลยจริงๆ ล้วนทำเพื่อปผลประโยชน์ตัวเองทั้งนั้น ..พอทะเลาะ ขัดผลประโยชน์กัน ก็ ออกมาประมาณว่า ..กูจะแฉน่ะ ว่าเธอทำอย่างนี้ อย่างนั้น ..อะไรอย่างนี้อ่ะค่ะ +555

ดีที่สุด เรา ยืนดู ค่ะ คอยรับแต่ผลประโยชน์ จากพวกเค้า ..อย่างเช่น ตอนนี้ไงค่ะ ทั้ง ศอฉ ดีเอสไอ ปชป จะแก้ตัวยังไง ยัดข้อหา แผนผัง คอมมิวนิสต์ ต่อไปคงจะมีหลักฐาน

โดย: soey30 เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 11 IP IP: 110.168.186.XXX
ความคิดเห็นที่ 53 : โกหกทั้งเพ

วันนี้ คอมเมนท์ไม่หายน่ะค่ะ ยังอยู่ครบ สงสัยวันหยุด
:em13:

ความคิดเห็นที่ 52 : โกหกทั้งเพ

ต่อไปคงจะมี หลักฐานชายชุดดำปลอม ใครเผาเซ็นทรัลกันแน่น่ะค่ะ คงจะมีทะยอยออกมาเรื่อยๆอ่ะค่ะ ให้ประชาชนตาสว่าง แล้วเลือกข้างเอาเอง ..แต่ถามว่า จะเอาผิดพวกเค้าได้มั้ย คำตอบคือไม่ได้มั้งค่ะ ..ทหาร กฎหมาย ตุลาการ อำนาจ กกต อยู่ในมือฝ่ายไหน..แต่ หากวันใดวันนึง ทหาร ตุลาการ กกต กฎหมาย เลือกที่จะยืนข้างประชาชน .. :em01: วันนั้นท้องฟ้าก็จะเปลี่ยนสี สักทีค่ะ :em01:

ความคิดเห็นที่ 51 : โกหกทั้งเพ

ค่ะ มวลชนคนเสื้อแดง จะมากขึ้นก็เพราะเหตุนี้ ค่ะ ตาส่วางกันโดยทั่วกันไงค่ะ :em01:

เรื่องนี้ข่าวออกมาจากหลายกระแส บ้าง ว่า.. พวกมีอำนาจเค้ารู้กันอยู่แล้ว ว่า แผนผังปลอม ข้อหาปลอม แต่ วิสัย ทางการเมืองแบบไทยๆค่ะ ใส่ร้าย ป้ายสี มีมาตลอด คนดีกลายเป็นคนผิด ..ที่เรื่องนี้ถูกหยิบยกมา เพราะ ส่วนนึง คงมาจากการ แตกแยกกันเองในหมู่พวกเค้าค่ะ ..แบ่งออกเป้น 2 ฝ่าย อย่างชัดเจน ..แล้วอีกฝ่ายที่ 2 ก็ใช้ธีลงมาจับมือเข้าข้างเสื้อแดง ประมาณว่า ใครทะเลาะกัน ก็จะใช้วิธีว่า จับมือกับเสื้อแดง อย่างเรื่องนี้ .เหมือนขู่กันเองอะค่ะ โดยใช้เราเป็นเครื่องมือ

ทั้งที่ความเป็นจริงแล้ว ..พวกเค้าก็ไม่เคยมีใครดี เลยจริงๆ ล้วนทำเพื่อปผลประโยชน์ตัวเองทั้งนั้น ..พอทะเลาะ ขัดผลประโยชน์กัน ก็ ออกมาประมาณว่า ..กูจะแฉน่ะ ว่าเธอทำอย่างนี้ อย่างนั้น ..อะไรอย่างนี้อ่ะค่ะ +555

ดีที่สุด เรา ยืนดู ค่ะ คอยรับแต่ผลประโยชน์ จากพวกเค้า ..อย่างเช่น ตอนนี้ไงค่ะ ทั้ง ศอฉ ดีเอสไอ ปชป จะแก้ตัวยังไง ยัดข้อหา แผนผัง คอมมิวนิสต์ ต่อไปคงจะมีหลักฐาน ช

ความคิดเห็นที่ 50 : โกหกทั้งเพ

สรุป ณ วันนี้ยังไม่มีบุคคลใดถููกเจ้าหน้าที่รัฐแจ้งความดำเนินคดีล้มล้างสถา บันกษั ต ริย์ แม้แต่คดีเดียว มีเพียงบุคคลไม่กี่คนที่ถูกดำเนินคดีหมิ่นสถาบั นกษั ตริ ย์ ตามมาตรา 112 เท่านั้น

... ขอตำหนิ ศอฉ. ทหารบางคน แกนนำพันธมิตร พรรคประชาธิปปัตย์บางคน ที่นำเรื่องหมิ่นสถาบันฯ มาบิดเบือนเป็นเรื่องการล้มล้าง สถาบันกษั ตริ ย์ เพื่อที่จะให้ร้ายฝ่ายตรงข้ามโดยไม่มีความจริง ทั้งยังเป็นการให้ร้ายต่อสถาบัน กษั ตริย์ว่าจะมีประชาชนจะมาล้มล้าง
ซึ่งในกรณีนี้ถ้ามีคนไปฟ้องคนกลุ่มนี้ และระบบตุลาการสามารถใช้ดุลพินิจอย่างอิสระ คนกลุ่มนี้จะต้องถูกดำเนินคดี ในข้อหาหมิ่นสถา บันกษั ตริ ย์ ตามมาตรา 112 อย่างแน่นอน

โดย: thepmark เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 11 IP IP: 124.122.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 49 : โกหกทั้งเพ

ไก่อูจะอ้างไม่ร ู้เรื่อง สื่อต่างๆไปตีความกันเองย่อมไม่ได้

อย่างนี้ภาษากฏหมายเขาเรียกว่าเ ป็นเจตนาย่อมเล็งเห็นผลที่จะบอก กล่าวความเท็จให้ ผู้อื่นได้รับความเสียหาย เป็นการหมิ่นประมาทมีความผิดทาง อาญา

จะอ้างว่าตนไม่ได้ทำผังนั้น ก็ไม่ได้เพราะตน ได้ร่วมมือร่วมใจ มาแถลงข่าว กฏหมายอาญาเรียก ว่าเป็นตัวการใน การกระทำความผิดอาญาด้วย

แต่ผู้มีหน้าที่ ต้องกลับหลังเดินตามคำสั่งของผู้มีอำนาจ น่าเสียใจจริงๆ

โดย: thepmark เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 11 IP IP: 124.122.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 48 : โกหกทั้งเพ

เชื่อว่าหลังการเลือกตั้งเราจะได้รัฐบาลใหม่ ซึ่งมั่นใจว่าคงเป็นรัฐบาลที่ไม่ใช่พรรคประชาธิปัตย์
เมื่อมีรัฐบาลใหม่ที่ไม่ใช่พรรคประชาธิปัตย์เป็นแกนนำ สถานการณ์บ้านเมืองน่าจะดีขึ้น แล้วเรื่องการใส่ร้ายป้ายสีพวกนี้จะน้อยลง

ความคิดเห็นที่ 47 : โกหกทั้งเพ

พวกคุณที่เข้ามาอ่านนี่ถามหน่อยเถอะถ้าเขาจะล้มเจ้าจริงๆๆนี่มีใครจะยอมมั้ง???? มีแต่พวกปัญญาอ่อนมาบอกว่าเขาจะล้มเจ้า แล้วไม่ลองมองดูคนที่ว่าเจ้า ในความหมายของเขานี่หมายถึงใคร บ้าง???? ไม่ใช่บ้าน 4 เสาเทเวศ หรือไง ถึงออกมาเดือดร้อนกันแบตายอย่างงี้

โดย: minno เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 11 IP IP: 182.93.216.XXX
ความคิดเห็นที่ 46 : โกหกทั้งเพ

เป็นผลดีต่อคนเสื้อแดง เพราะโดยข้อเท็จจริงมันไม่มีเรื่องเหล่านั้นอยู่แล้ว
เรื่องนี้เป็นเรื่องหนึ่ง ที่วันนี้พิสูจน์ชัดแล้วว่ามันไม่ใช่เรื่องจริง ซึ่งมีหลายเรื่องที่เขากล่าวหา ทั้งเรื่องเป็นคอมมิวนิสต์ มีกองกำลัง มันเป็นเรื่องที่ไม่จริงทั้งนั้น มันเป็นการใส่ร้ายทางการเมืองเพื่อดิสเครดิตกัน

ความคิดเห็นที่ 45 : โกหกทั้งเพ

สมชื่อ ศูนย์อำนวยการจัดฉาก จริงๆ

โดย: สมเพช เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 11 IP IP: 223.205.153.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 : โกหกทั้งเพ

หลักฐานชิ้นสำคัญเลยครับ ว่าพวกมันรวมหัวกันใส่ร้าย

โดย: สมเพช เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 11 IP IP: 223.205.153.XXX
ความคิดเห็นที่ 43 : โกหกทั้งเพ

ลองนึกภาพจินตนาการตอนที่พวกเขาสุมหัว เขียนผังนี้ขึ้นมา

คงนั่งหัวเราะคิกคัก สนุกสนาน เมามันส์กับการช่วยกันคิดเอาชื่อคนนั้น คนนี้ มาใส่ในผัง

คิดแล้วมันน่าตบกะโหลกเสียนี่กระไร

โดย: คนยืนดู เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 11 IP IP: 180.183.242.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : โกหกทั้งเพ

ค่ะ ตอนนี้ความจริงเริ่มปรากฎ ทีละอย่าง

แผนผังปลอม ....ต่อไปก็คง

ชายชุดดำก็ปลอมค่ะ :em01:

โดย: soey30 เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 11 IP IP: 58.11.160.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : โกหกทั้งเพ

นพ.เหวง โตจิราการ ผู้สมัคร ส.ส.ระบบบัญชีรายชื่อ พรรคเพื่อไทย และแกนนำแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ (นปช.) จะฟ้องร้องเอาผิดศูนย์อำนวยการแก้ไขสถานการณ์ฉุกเฉิน (ศอฉ.) และรัฐบาล ที่ออกมาเปิดเผยแผนผังเครือข่ายล้มเจ้า

ความคิดเห็นที่ 40 : โกหกทั้งเพ

โพสเยอะๆแบบนี้ ไม่รู้ จะมีใคร เข้ามาลบอีกไม๊น่ะค่ะ :em01: วันนี้

พี่กัปตัน เมื่อวานไปสวนลุมมาป๊ะค่ะ

ว่าจะไปเหมือนกันแต่ติดเสาร์-อาทิตย์ทุกครั้งเลย ไปไม่ได้ :em01: ที่บ้านยุ่งมาก

โดย: soey30 เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 11 IP IP: 58.11.160.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : โกหกทั้งเพ

เบื้องต้น คนที่ได้รับความเสียหาย ก็สามารถจะฟ้องร้องได้ทันที ตามความผิดฐานหมิ่นประมาท และละเมิด
ซึ่ง อ. สาวตรี กล่าวว่าผู้ที่ได้รับผลกระทบในเบื้องต้นที่สามารถระบุได้ชัดเจน คือผู้มีรายชื่ออยู่ในผังทั้งหมด
โดยสามารถฟ้องในฐานละเมิดตามประมวลกฎหมายแพ่งและพาณิชย์ฐานละเมิดมาตรา 420 และ 423 และตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 326 และ 328 ซึ่งเป็นความผิดฐานหมิ่นประมาท และไขข่าวให้ผู้อื่นได้รับความเสียหายและถูกดูหมิ่นเกลียดชัง

ความคิดเห็นที่ 36 : โกหกทั้งเพ

สวัสดีคุณโซอี้30 ด้วยครับ
สาวตรี สุขศรี อาจารย์ประจำภาควิชากฎหมายอาญา คณะนิติศาสตร์ มธ. กล่าวถึงกรณีที่ พ.อ.สรรเสริญ แก้วกำเนิดยอมรับว่าผู้มีรายชื่อใน “ผังล้มเจ้า” ที่ศอฉ. เผยแพร่เมื่อวันที่ 26 เม.ย. ปีที่แล้วว่าไม่เกี่ยวกับขบวนการล้ม:-)นั้น ถือเป็นเป็นหลักฐานสำคัญว่ารัฐใช้อำนาจโดยมิชอบ

“แน่นอนว่า รัฐอาจจะอ้างว่า ผังล้มเจ้านั้นเป็นความผิดฐานหนึ่งในหลายฐานความผิด เช่น ก่อการร้าย แต่การออกมายอมรับว่าผังดังกล่าวเป็นเท็จ เป็นเครื่องแสดงให้เห็นว่า รัฐใช้อำนาจโดยมิชอบ และก่อให้เกิดคำถามต่อการกล่าวหาในฐานความผิดอื่นๆ เช่นกัน”

ความคิดเห็นที่ 35 : โกหกทั้งเพ

"ศุภชัย ใจสมุทร" โฆษกภูมิใจไทย เห็นด้วยผ่าตัดระบบยุติธรรมไทยฯ พร้อมเรียกร้องให้ผ่าตัดอำนาจนิติบัญญัติ อำนาจบริหารและอำนาจตุลาการด้วย

"สุเทพ ไม่เอานายกปรองดอง อย่างเสธ.หนั่น"

"เสธหนั่น บอกสุเทพ อย่าหยามกัน ออกมาด่า แล้วยังจะมาชวนไปร่วม"

"สุเทพ บอกพรรคร่วม อยากทวงอะไร ก็มาคุยกันได้"

ชี้ให้เห็นการดิ้นรน พยายามเอาตัวรอด จากความนิยมที่ตกต่ำ ของพรรคร่วมฯ

สวัสดีครับคุณไพร่อุปทาน

ความคิดเห็นที่ 34 : โกหกทั้งเพ

:em01:

หวัดดีค่ะ พี่ตกสำรวจ พี่กัปตัน คุณเทพมาร์ค และท่านอื่นๆ ค่ะ ช่วงนี้เลยไม่รู้ใครเป้นใคร เพราะ สกรีน ล๊อคอิน :em01:

สกรีน อย่างเดียวก็น่าจะโอเค แต่นี่มีการ เข้ามาเลือกลบคอมเมนท์อีกนะค่ะ ...

พอออกมาสารภาพ ว่า แผนผังล้มเจ้า เมคขึ้นมาแบบนี้ ..แล้วสาวกปชป สาวกพธม.สาวกศอฉ. ว่าไงหละค่ะทีนี้ นี่แค่เล็กน้อยๆ ของการใส่ความข้างเดียวน่ะค่ะ เนื่ย ..ถ้าได้รู้มากกว่านี้ คงรับไม่ได้กันเลยมั้งค่ะทีนี้

ความคิดเห็นที่ 33 : โกหกทั้งเพ

((( thepmark )))

สวัสดีครับ..คุณ "thepmark"
เมื่อคุณเล่นประเด็นนี้ ผมก็อดไม่ได้ที่จะพาไปดู "คนกลัวเสื่อม - เพราะมันเสื่อมจึงกลัว" ตามนี้ครับ

<<

Http://www.youtube.com/watch?v=5pPMdDplq7Y&feature=player_embedded

>>

เบื้องหลัง "อภิสิทธิ์" น็อตหลุด ((แต๋วแตก))
การโต้เถียงเรื่องผลสำรวจของโพลต่าง ๆ กับนักข่าว (แทบเข้าขย้ำคอนักข่าว)

ไปดูกันก่อนครับ.. :em31:

โดย: ไพร่อุปทาน เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 11 IP IP: 124.120.155.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : โกหกทั้งเพ

ครับ คุณตกสำรวจ..

ในมุมของประชาชนทั่วไป หรือสากลโลกที่เขาไม่มีส่วนได้ส่วนเสียหรือเกี่ยวข้องใด ๆ กับเรา เขามองดูอย่าง "คนเป็นมนุษย์ธรรมดา ๆ" หากวิกลจริต เขาต้องเห็นไม่ต่างอะไรกับเรา เพียงแต่ว่า..

อคติ ๔ ที่ว่าด้วยเรื่องของการสยบยอมลงเพราะ "เกิดจากความกลัว" ไม่มีคนธรรมดาหน้าใหนจะกล้าจะวิพากษ์ผู้ทรงอิทธิพลเชิงร้ายอย่างนั้นดอกครับ

แม้แต่ศาลที่ว่ายุติธรรมนักหนา พอเจอคำสั่ง "คะโป๊ก" (คปค) เข้าไป ยังต้องยึดเอา "อ้างว่านั่นเป็นกฏหมาย" ทั้ง ๆ ที่มันเป็น "กฏโจร" เลยครับ อย่าว่าแต่สื่อที่ส่วนใหญ่เป็นของฝ่ายรัฐทหาร เช่น กองทับบก ช่อง 7, กรมประชาสัมพันธ์ช่อง 11, ททบ 5, อสมท 9 เป็นต้น

"ความกลัวทำให้เสื่อม" ฝ่ายเขาก็เสื่อมเพราะกลัวเสียอำนาจให้ประชาชน
ฝ่ายประชาชนก็เสื่อม เพราะกลัวอำนาจเผด็จการจนไม่กล้าเผยอหน้าสู้ ก้มหน้ารับ

ต่างฝ่ายต่างเสื่อม ดูสิ ใครจะเสื่อมมากกว่ากัน ระหว่างประชาชนกับทรราชย์ ใครจะกลัวใครมากกว่ากัน

:em31:

โดย: ไพร่อุปทาน เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 11 IP IP: 124.120.155.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : โกหกทั้งเพ

สวัสดีคุณตกสำรวจ จขกท.และทุกท่าน
"สวนดุสิตโพลชี้ปชช.เทเสียงเลือกส.ส.ทั้งปาร์ตี้ลิสต์-แบ่งเขตให้"เพื่อไทย" มากกว่า ประชาธิปัตย์"

เป็นสิ่งบอกเหตุที่ดีที่แสดงให้รู้ว่า ปชช.รับรู้ถึงความล้มเหลวของรัฐบาลชุดนี้แล้ว

และการที่คดีต่างๆไม่คืบหน้า ทั้งๆที่รัฐบาลโหมประโคมข่าวโจมตีฝ่ายตรงข้ามอยู่ตลอด จึงทำให้เชื่อว่า รูปคดีคงไม่เป็นไปตามความประสงค์ของผู้มีอำนาจก็เป็นไปได้

แม้แต่คณะกรรมการต่างๆ ที่แต่งตั้งโดยนายอภิสิทธิ์เอง ก็บอกว่าเป็นความผิดพลาดของฝ่ายรัฐ

ความคิดเห็นที่ 30 : โกหกทั้งเพ

ถ้าจะหาฟังก็ลองเข้ากระทู้ที่ว่า คนลาวว่าคนไทย ดูเพราะตอนนั้นเข้าจากกระทู้นี้แล้วไปเห็นผู้โพสที่ทำให้โมโหขึ้นมาเพราะถ้าอ่านจากนามแฝงแล้วมันไม่เหมาะสมมาก

โดย: tigercat เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 11 IP IP: 180.183.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : โกหกทั้งเพ

คุณไพร่ฯ ....... เรื่องนี้เรื่องใหญ่ ศอฉ. บิ้ว เรื่องนี้
ขึ้นมา เป็นเหตุ - ผลหนึ่งทำให้มีคนตาย 100 กว่าศพ ทั้ง
ทหาร + พลเรือน

แต่สื่อหลักๆ กลับเงียบจ๋อย ไม่เห็นมีใครเสนอข่าวนี้ อย่าง
เปิดเผย จะเห็นได้ชัดว่า แม้แต่สื่อหลัก ยังถูกครอบงำ

โดย: ตกสำรวจ เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 11 IP IP: 183.89.173.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : โกหกทั้งเพ

เรื่องฝังล้มเจ้า อันนี้ไม่รู้แต่เคยเข้ายูทูปไปเจอกระทู้หนึ่งด่าว่าสถาบันเต็มๆและการโพสบอกชัดว่าดูหมิ่นสถาบันอย่างมาก เลยแจ้งทางสำนักงานตำรวจแห่งชาติไปแล้วยังไม่รู้เลยว่าดำเนินการหรือยัง เพราะฟังดูก็รู้มีการว่าสถาบันอย่างเต็มที่ไม่เคารพ เลยพูดยังกับว่าเป็นคนธรรมดาที่ไม่ควรเคารพเลยนี้เป็นความจริงที่เกิดขึ้น

โดย: tigercat เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 11 IP IP: 180.183.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : โกหกทั้งเพ

(ต่อ คห.26 ที่ขาดไป)

ตั้งแต่ข้ออ้าง "บอยคอต - ล้มการเลือกตั้ง"
ตั้งแต่การอ้างเหตุ "รปห" ของหัวหน้ามาเฟียยุค "คะโป๊ก" (คปค)
ตั้งแต่การล้มพรรค "ทรท, พปช" ล้มนายกฯ ของฝ่ายราษฏร์ ทักษิณ,สมัคร,สมชาย
ตั้งแต่การอ้างข้อหา "ฆ่าแดง" ถึง สามรอบใหญ่ และลอบสังหารย่อย ๆ การระเบิดก่อสถานการณ์

เหล่านี้ยังมีคน "หน้ามืด" เชื่อฝ่าย "รัฐเผด็จการเป็นผู้บริสุทธิ์ ถูกฝ่ายประชาชนกระทำ?"

นี่ยังไม่นับรวมประวัติศาสตร์ย้อนหลัง ไล่ตั้งแต่ยุคพระเจ้าตาก ยันยุค 6 ตุลา และพฤษภาทมิฬอีกนะ

คนไทยยังเชื่อ ???
เราก็ไม่ต้องไปไหนกันแล้วหล่ะครับ ทนจมอยู่ "ใต้ตรีน" เผด็จการแห่งรัฐไทยกันต่อไป

เฮร้อ.. "เมื่อไหร่จะตาสว่างกันซะที?"

:em08:

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111