เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน... หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชายคนนึง ที่บอกได้ตามตรงว่าไม่ใช่คนที่เจ้าชู้เพราะในชีวิตผมที่ผ่านมา ผมคบกับใครผมคบคนเดียวตลอด ผมเป็นคนที่ทำงานและอยู่ตัวคนเดียวในบ้านครับ เนื่องจากครอบครัวผมเป็นคนต่างจังหวัด และมีธุรกิจอยู่ที่ต่างจังหวัด ผมเองก็อยากทำงานเป็นเจ้านายตัวเอง เป็นเจ้าของธุรกิจเอง จึงแยกตัวออกมาทำงานที่ กทม.

ผมได้เจอกับสาวต่างชาติคนหนึ่งเมื่อ 3 ปีที่แล้วครับ เธอเป็นลูกครึ่ง จีน-ลาว หน้าตาสวย และน่ารักมากๆ และเธอก็เป็นคนที่ขี้หึงเอามากๆเสียด้วย ผมเจอเธอที่ต่างจังหวัดตอนที่ไปเที่ยวครับ และจีบกันจนสุดท้ายผมได้พามาอยู่ที่บ้านผมด้วยกัน ระหว่างที่คบกันเธอก็ไปๆ มาๆ ระหว่างบ้านเธอ และบ้านผมตลอด เพราะเธอต้องไปต่อวีซ่า เพื่อกลับเข้ามาประเทศไทย เธอมักจะมาอยู่บ้านผม 2-4 เดือน แล้วกลับบ้านของเธอเองไม่เกิน 1 เดือน สลับกันไปมาอย่างนี้ตลอด

2ปีแรกที่เราคบกัน ผมไม่สนใจคนอื่นเลยครับ ผมรักเธอเพียงคนเดียว มีเธอเพียงคนเดียว ผมยอมรับว่าเราทะเลาะกันบ่อย เนื่องจากเธอเป็นคนขี้หึง มีโทรศัพท์ผู้หญิงโทรเข้ามา ผมคุย Msnกับเพื่อนสาว ผมลืมลบรูปแฟนเก่าใน Hi5 หรือผมคุยกับใครที่เป็นผู้หญิงในFacebook ก็เป็นปัญหาแล้วครับ แต่ผมพยายามเข้าใจในตัวเธอ และยอมรับในสิ่งที่เธอเป็น

มาจนถึงปีนี้ครับ ผมได้เจอกับผู้หญิงอีกคนหนึ่ง เธอเป็นคนต่างจังหวัด เราได้รู้จักกันในโลกของเกมออนไลน์ครับ เนื่องจากผมไม่มีอะไรทำในช่วงที่แฟนผมกลับบ้านที่ต่างประเทศ จึงหาอะไรทำฆ่าเวลาด้วยการเล่นเกมออนไลน์ หมดเงินกับเกมนี้ไปหลายหมื่นเลยครับกับการทำให้ตัวละครของตัวเองเก่ง ผมได้เจอเธอเพราะเธอเป็นลูกน้องในกิลของผมเอง คุยกันไปคุยกันมามันก็เกิดเป็นความรักครับ เธอมาหาผมจากต่างจังหวัด นั่นเป็นสิ่งนึงที่ทำให้ผมประทับใจในตัวเธอมากที่เธอเชื่อใจในตัวผมขนาดนี้ ทั้งๆที่เราได้เจอหน้ากันใน Msn เท่านั้น เธอมาอยู่กับผมประมาณ 1-2 อาทิตย์ต่อครั้งครับ ซึ่งเธอก็มาหาผมทั้งหมด 3 ครั้ง

ความรักของผมกับผู้หญิงคนที่ 2 ได้หมดลงเมื่อคนแรกกลับมาครับ อาจจะเป็นเพราะว่าผมค่อนข้างระแคะระคายในตัวผู้หญิงคนที่ 2 ค่อนข้างมาก เพราะเธอยังติดต่อกับแฟนเก่าอยู่ แต่ผมไม่ได้สนใจจะนำมาเป็นประเด็นอะไรอยู่แล้ว เพราะเราทะเลาะกันบ่อยเรื่องที่ผมต้องการให้เธอเลิกติดต่อกับแฟนเก่าซะ ผมกับเธอจึงตัดสินใจอยู่ห่างๆกัน

และเมื่อแฟนคนแรกของผมกลับมา ผมก็ได้ทราบข่าวร้ายที่สุดครับ นั่นคือแฟนคนที่ 2 ของผมท้อง ผมก็รับผิดชอบเต็มที่ในฐานะลูกผู้ชาย แต่ผมไม่ต้องการให้ทั้งคู่รับรู้เรื่องราวของกันและกัน แต่สิ่งที่เธอต้องการกลับไม่ใช่ที่ผมคิดครับ เธอสามารถหาทางติดต่อกับแฟนคนแรกของผมได้ และได้คุยกัน แฉทุกอย่างจนหมด ซึ่งตัวผมเองไม่เคยเล่ารายละเอียดเกี่ยวกับเธอให้แฟนคนแรกของผมฟังเลย เมื่อแฟนคนแรกของผมได้รับรู้เรื่องราวทั้งหมด เธอเก็บกระเป๋าและกลับบ้านทันทีพร้อมกับน้ำตาที่ไหลออกมาโดยที่ผมไม่สามารถไปยื้ออะไรเธอได้เลย...

ผมได้พยายามติดต่อไปหาแฟนคนที่ 2 เพื่อจะบอกว่าสิ่งที่ทำลงไปมันไม่ถูกต้อง เธอก็บอกกับผมว่า เธอรับไม่ได้กับการที่ผมต้องการจะเก็บใครไว้ทั้ง 2 คน สิ่งที่เธอต้องการคือเธอต้องการเพียงแค่ความจริง เธอต้องการให้ทุกคนได้รับรู้ในทุกสิ่งที่เกิดขึ้น และตอนนี้เธอไม่ต้องการอะไรจากตัวผมอีก ไม่ว่าจะเรื่องใดๆก็ตาม(รวมทั้งเรื่องเด็กในท้อง) เธอจะไม่ติดต่อมาหาผมอีกต่อไป และขอให้เราเลิกกันโดยดี หลังจากที่ผมได้ฟังจนจบเธอก็วางสายไปโดยไม่ไยดี ผมได้แต่ถือโทรศัพท์และยืนอึ้งอยู่ในบ้านเป็นชั่วโมง

ตัวผมเองผมยอมรับเลยว่าผมรักแฟนคนแรกของผมมาก แต่ผมก็เสียเธอไป และเท่านั้นยังไม่พอ ผมยังต้องมาเสียแฟนคนที่ 2 และลูกในท้องอีก(ถึงผมจะไม่ได้รักเธอแล้วก็ตาม) ตอนนี้ผมไม่เหลืออะไรเลยครับ ผมอยู่มา 24-25 ปี ผมเพิ่งได้รู้วันนี้เองครับว่าทุกสิ่งที่ผมได้ทำลงไป มันแย่ที่สุดในชีวิตจริงๆ

ให้กำลังใจ และด่ากันได้เต็มที่เลยครับ ผมยินดีรับทุกความคิดเห็นทั้งด้านดีและไม่ดีเสมอ ขอบคุณทุกท่านที่อ่านตั้งแต่ต้นจนจบครับ

รูป eirene
โดย: eirene
ตั้งเมื่อ: 4 มิ.ย. 11
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 0 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

เวลาผ่านไปมีใหม่ก็ลืม

โดย: paboy เขียนเมื่อ 14 มิ.ย. 11 IP IP: 58.8.207.XXX
ความคิดเห็นที่ -1 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

อยู่คนเดียวดีกว่าครับ

สบายดีแต่เหงา

โดย: ฿OM?kSr?cM เขียนเมื่อ 13 มิ.ย. 11 IP IP: 180.183.202.XXX
ความคิดเห็นที่ -2 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

ขอบคุณทุกความเห็นมากๆเลยครับ กำลังใจที่ดีในโลกอินเตอร์เน็ทก็สำคัญมากๆสำหรับผมนะ

โดย: eirene เขียนเมื่อ 12 มิ.ย. 11 IP IP: 58.11.21.XXX
ความคิดเห็นที่ -3 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

จบกท. เล่นเกมส์ รัย งัฟ

โดย: armybully เขียนเมื่อ 12 มิ.ย. 11 IP IP: 223.206.20.XXX
ความคิดเห็นที่ -5 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

เรื่องลูกเป้นเรื่องใหญ่ ชีวิตคนนะคะ - -"

โดย: vimarngimpre เขียนเมื่อ 12 มิ.ย. 11 IP IP: 118.174.53.XXX
ความคิดเห็นที่ -6 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

บอกไม่ถูกเลยคะ คนที่เรารัก ก็เจ้าชู้ แต่เราอยากจะเด็ดขาดแบบแฟนทั้งสองคนของคุณมาก เราไม่รู้นะ แต่ผู็้หญิงอ่ะ อยากจะเป็น only1 ทั้งนั้น ไม่มีใครอยากเป็น number1 เพราะนั่นแปลว่า ต้องมี number2 3 ตามมา

โดย: vimarngimpre เขียนเมื่อ 12 มิ.ย. 11 IP IP: 118.174.53.XXX
ความคิดเห็นที่ -7 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

อึ้งได้คับไม่มีใครว่า เเต่ต้องคิดให้ออกเเละทันเหตุการณ์ว่าต่อจากนี้คุณจะตัดสินใจอย่างไร
เเนะนำให้ใช้หัวใจกับความรักตัดสิน อย่าใช้เหตุผลเพราะคำว่าความรักใช้เหตุผลไม่ได้เสมอไป เข้าให้ถึงคำว่าอภัยอย่างเเทนจริง ทำมันออกมาให้เต็มที่ สุดกำลังเท่าที่จะทำได้ ผลออกมาอย่างไร นั้นหลังจากนี้อีก 5 ปี คุณก้อจะไม่เสียใจเเละเสียดาย ขอให้โชคดีคับผม :em06: :em02: :em30: :em26: :em22: :em05: :em01:

โดย: V.PERSIE1986 เขียนเมื่อ 11 มิ.ย. 11 IP IP: 58.11.3.XXX
ความคิดเห็นที่ -8 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

ผมเข้าใจความรู้สึกนะว่ามันทรมาน แต่ถ้าเป็นผมความรู้สึกกับผู้หญิงคนที่2 คงจะไม่มีอะไรเกินเลยถึงขนาดต้องมีอะไรกัน ถ้าเราชอบก็ขออยู่กับความรู้สึกดีดีที่มีให้เขาดีกว่าถ้าถึงเวลาง่าเราไม่มีใครแล้ว เราก็จะอยู่ด้วยกันโดยไม่มีปัญหา

โดย: leeverpool เขียนเมื่อ 11 มิ.ย. 11 IP IP: 203.152.19.XXX
ความคิดเห็นที่ -9 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

โลภมาก ลาภหาย

โดย: gregus766 เขียนเมื่อ 11 มิ.ย. 11 IP IP: 182.53.130.XXX
ความคิดเห็นที่ -10 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

ผมว่านายน่าจะเลือก3ทางนี้
1.ถ้าจะมีกิ๊กอิกก็ดูนิสัยแฟนคนแรกก่อนว่ารับได้ไหมถ้าไม่ได้ก็เลิกไปเลย
2.คุณก็ไม่ต้องมีไปเลย
3.ไม่ต้องมีจบ

โดย: qqqqqqwwww เขียนเมื่อ 10 มิ.ย. 11 IP IP: 115.87.130.XXX
ความคิดเห็นที่ -11 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

ไปตามหัวใจของคุณกลับมา แล้วดูแลรักษาเค้าให้ดี

(ผมอินไปไหม

โดย: Imaginism เขียนเมื่อ 10 มิ.ย. 11 IP IP: 223.204.115.XXX
ความคิดเห็นที่ -12 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

บอกตามตรง ผมเกลียดคุณสุดๆ
แต่คนที่ออกมาเล่าและยอมรับแบบคุณ ผมนับถือในความเป็นลูกผู้ชายสุดๆ :em07:

โดย: ผมมานเเค่คนจน เขียนเมื่อ 9 มิ.ย. 11 IP IP: 223.204.144.XXX
ความคิดเห็นที่ -14 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

งั้นรับเราเป็น แฟนคนที่สาม

คุณสมบัติ ปากจัด กัดเก่ง ใจนักเลง แต่ตัวเท่าลูกหมา

แบบ ปอมเมอเรเนียน อะ แฮ่ๆๆๆ

(กุปรกติดีปะนี่ .. :em17: )

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 8 มิ.ย. 11 IP IP: 183.89.120.XXX
ความคิดเห็นที่ -15 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

เอาเถอะค่ะ เป็นบทเรียนขอให้รักเดียวใจเดียว แล้วก็จริงจัง จริงใจกับคนที่เรารักคนเีดียวนะคะ :em01:

โดย: ilightmisa เขียนเมื่อ 8 มิ.ย. 11 IP IP: 203.107.154.XXX
ความคิดเห็นที่ -16 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

ตอบคุณ Tokyo_Santa

ปล่อยกู้นอกระบบครับ

โดย: eirene เขียนเมื่อ 8 มิ.ย. 11 IP IP: 115.87.167.XXX
ความคิดเห็นที่ -17 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

พวกยาบเเม้งโครตเท่เลยลูกผู้ชายมันอยู่ที่ใจนับถือ !!!!

โดย: [B]ee[T] เขียนเมื่อ 8 มิ.ย. 11 IP IP: 124.121.57.XXX
ความคิดเห็นที่ -18 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

เราต้องรัก คนที่รักเราไห้ดีที่สุด

ก่อนที่ จะมานั้งเสีย ไจทีหลัง

บางครั้งมันอาจไมโชคดีเหมือนผม เสมอไปก่อได้นะ :em01:

โดย: snoopclub เขียนเมื่อ 8 มิ.ย. 11 IP IP: 183.89.228.XXX
ความคิดเห็นที่ -19 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

ผมมีลุกกับแฟนคนแรก1คนแต่เราทะเลาะกันและห้างกันไป จนผมเจอกับคนที่2เค้ามาหาผมเที่ยงคืนแฟนคนแรกเปิดประตูมาเจอผมกับคนที่2ผม อึ้งมากเค้าบอกไห้ผมเลือกระหว่างลูกกับเค้า หรือเลือกคนที่2ไจจิงผมอยากเลือกคนแรกด้วยที่ตอนั้นผมเกิดลังเล และเพลอพูด สิ้งที่เลวที่สุดนัย ชีวิตคือเลือกคนที่2ทั้งที่ผมเพิ้งรุจักเทอและก่อมายุด้วยกันเรยไม่เหมือนคนแรกที่ดูไจกันเปนปีผมยุกับคนที่2//3-4เดือนและแล้วเค้าก่อหายกลับบ้านไปช่วงสงกรานนานถึงพฤษภาผมพยายามโทรหาเค้า เค้าบอกเค้าท้อง กับผมเค้าต้องฝากท้องทุอาทิตไมต้องโทมา เดียพ่อเค้าด่า
ผมเชื่อไจเทอเรยทำตามที่เทอบอกประมานปลายพฤษภา
มีอาไรดลไจไมรุผมโทไปหาเค้าแต่เปนเสียงผุชายรับ
ผมถามว่าไค เค้าบอกเปนแฟนกับคนที่2 ผมอึ้ง!
และก่อวางสายไปผมมานั้งคิดสิ้งที่ทำไปทั้งหมดผมทำอาไรลงไป
ผมเลวมากเรยที่ไม่เลือกคนแรกผมกะจะโทไปขอโทดคนแรก
แต่ผมฟอมโทไปบอกคิดถึงลูกและผมก่อขอโทดเทอกับ
สิ้งที่ทำไปและเล่าเรื่องคนที่2ไห้เทอฟังหมดเรย
และแล้ว เทอก่อบอกผมว่าเค้ารุหมดแล้วเรื่องที่เกิดกับคนที่2
เค้าบอก ไมเปนไร ยังไงเค้าก่อรักเสมอผมร้องไห้ออกมา

โดย: snoopclub เขียนเมื่อ 8 มิ.ย. 11 IP IP: 183.89.228.XXX
ความคิดเห็นที่ -20 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

แฟนคึนที่ 2ท้อง จริงๆหรือเปล่า เเล้วเเน่ใจเเล้วเหรอว่าท้องกับเราอ่ะ ผมว่าเก็บคนเเรกไว้ดีกว่าครับ อย่างน้อยผมคิดว่าเค้ารักคุณมากๆ ไปตามถึงลาวเลยครับ
ปล.อย่าลืมมาเล่าให้ฟังต่อน่ะ :em19:

โดย: DarK_KnifE เขียนเมื่อ 8 มิ.ย. 11 IP IP: 180.183.169.XXX
ความคิดเห็นที่ -21 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

แฟนเก่าเราก็เป็นนี้... ยอมรับในความ เอาแต่ใจเราไม่ได้...ก็จีบคนอื่น...อีก...จนเราสุดทน บอกเลิก หลังจากเค้าคบคนใหม่ เค้าก็ไปกันไม่รอดเพราะ ยอมรับสิสัยแย่ๆ ของแฟนเก่าเราไม่ได้ แต่ว่าเรายอมรับนิสัย...เสียๆเค้าได้ตลอด 4ปี นี้ละเลือก มากก ก็จะเป็นแบบนี้ :em30:

โดย: vivicoolza เขียนเมื่อ 7 มิ.ย. 11 IP IP: 14.207.164.XXX
ความคิดเห็นที่ -22 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

ไม่ออกความเห็นละกันค่ะ ไม่อยากซ้ำเติม แต่คราวหน้าอย่าทำอีกละกัน หวังว่าคุณคงจะเข็ด

โดย: fon202 เขียนเมื่อ 7 มิ.ย. 11 IP IP: 124.121.205.XXX
ความคิดเห็นที่ -23 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

เห็นใจ แต่ต้องรู้จักช่างใจนะคับ รักกันต้องสร้างความไว้เนิ้อเชื่อซึ่งกันและกันนะคับ ไม่งั้นจะรู้สีกผิดไปจนวันตาย ของดียุในมือแท้ๆ

โดย: GTO-ZX เขียนเมื่อ 7 มิ.ย. 11 IP IP: 223.207.105.XXX
ความคิดเห็นที่ -24 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

ฟิล์ม

โดย: Ei8ht เขียนเมื่อ 7 มิ.ย. 11 IP IP: 118.175.255.XXX
ความคิดเห็นที่ -25 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

นี่กุไม่ได้อ่านนะ ถ้าว่างมากก้อไปหาไรทำเหอะอย่ามาทำเรื่องไร้สาระ ทุเรศ

โดย: billcill21 เขียนเมื่อ 7 มิ.ย. 11 IP IP: 223.206.129.XXX
ความคิดเห็นที่ -26 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

แก มัน เควี่ยย

โดย: T^Tร๊าระหมดอายุT^T เขียนเมื่อ 6 มิ.ย. 11 IP IP: 58.9.15.XXX
ความคิดเห็นที่ -27 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

ทำงานบนความทุกข์ของคนอื่น

หนึ่ง แมลงดา ?

สอง แกงค์ขอทาน ?

สาม ค้ามนุษย์ ?

สี่ ตำรวจ ? (จ๊ากกกกกกกก!!!!... :em20:)

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 6 มิ.ย. 11 IP IP: 14.207.135.XXX
ความคิดเห็นที่ -28 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

เรื่องของเวรกรรมมันก็คงเกี่ยวด้วยแหละครับ

เพราะผมทำงานอยู่บนความทุกข์ของคนอื่น

โดย: eirene เขียนเมื่อ 6 มิ.ย. 11 IP IP: 58.9.68.XXX
ความคิดเห็นที่ -29 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

จะบอกไห้ลืมก็คงอยาก เพรามันคงติดตัวคุณไปตลอด
คิดเเค่ว่ามันเปนเวรเปนกรรม ละกันทำบุญยเยอะๆ
[เกี่ยวไหมเนี้ย = =]
ละสิ่งดีๆจะเข้ามาไห้เราเองครับ
ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสกว่า :em12: :em12:

โดย: ฟาย555 เขียนเมื่อ 6 มิ.ย. 11 IP IP: 119.42.100.XXX
ความคิดเห็นที่ -30 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

ก็เก็บไว้เป็นประสบการณ์ละกันครับ ว่าคราวหน้า คราวหลัง ใส่ถุง หรือ ไม่ก็ แตกนอกซะ อย่าแตกใน จะได้ไม่พลาดแบบนี้อีก

:em08:

โดย: อา_อ๊าม_อ๊ด เขียนเมื่อ 6 มิ.ย. 11 IP IP: 182.53.47.XXX
ความคิดเห็นที่ -31 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

ผมก็คิดถึงพี่ Tokyo_Santa ครับ :em19:

โดย: ซือหงวน เขียนเมื่อ 6 มิ.ย. 11 IP IP: 58.10.205.XXX
ความคิดเห็นที่ -32 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

ผมก็คิดถึงพี่ Tokyo_Santa ครับ :em19:

โดย: ซือหงวน เขียนเมื่อ 6 มิ.ย. 11 IP IP: 58.10.205.XXX
ความคิดเห็นที่ -33 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

ผมจะรอฟังเรื่องเล่าของคนถัดไป :em02:

โดย: แก๊งร็อคเก๊ต เขียนเมื่อ 6 มิ.ย. 11 IP IP: 182.53.108.XXX
ความคิดเห็นที่ -34 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

สิ่งที่ผิดพลาดมา ก็ขอให้จดจำไว้ เพื่อเตือนสติ..อย่าได้ทำผิดซ้ำซาก
แต่อายุอย่างคุณ ผมว่ายังไงก็ต้องเจอเรื่องแบบนี้อยู่อีกหล่ะครับ นิสัยเจ้าชู้ ยังไงมันก็แก้ไม่หายหรอกครับ

โดย: Tongkung17 เขียนเมื่อ 6 มิ.ย. 11 IP IP: 58.8.206.XXX
ความคิดเห็นที่ -35 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

บางครั้งความเหงาก็ทำให้เราไขว่เขว้ได้จิงๆนะ
รอให้เวลามันผ่านไปครับ
บางทีมันอาจจะทำให้อะไรๆดีขึ้นครับ

โดย: อ่ะนะจัง เขียนเมื่อ 6 มิ.ย. 11 IP IP: 61.19.65.XXX
ความคิดเห็นที่ -36 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

ซือหงวนนนนน...คิดถุงงงงงงงงง :em26:
v
v
v

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 6 มิ.ย. 11 IP IP: 183.89.187.XXX
ความคิดเห็นที่ -37 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

ผมอยากจะบอกคุณว่า คนเราทุกคนล้วนเคยทำในสิ่งที่ผิดพลาดของชีวิตมาแล้วด้วยกันทั้งนั้นไม่ว่าจะเรื่องใหญ่หรือเล็ก คุณเองก็ได้เรียนรู้แล้วว่าสิ่งที่คุณได้ทำลงไป มันแย่ที่สุดในชีวิตจริงๆ นั้นก็เป็นบทเรียนอันมีค่าในความผิดพลาดครั้งนี้ ขอให้คุณเรียนรู้และปรับปรุงแก้ไขตัวเองเสียใหม่ คนเราทุกคนมีโอกาสแก้ไขปรับปรุงตัวเสมอ ขอให้โชคดีครับ

โดย: ซือหงวน เขียนเมื่อ 6 มิ.ย. 11 IP IP: 115.87.50.XXX
ความคิดเห็นที่ -38 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

ก็จำไว้เป็นบทเรียนแล้วกัน อย่าคิดอะไรที่มันง่ายๆ เอาแต่สนุก
ไ่ม่เจ้าชู้แต่จะเก็บไว้สองคนเลย :em32:
ปัญหาทีมันอาจเกิดในอนาคตก็เตรียมตัวเตรียมใจรับมือกับมันแล้วกัน
แต่เราว่าผู้หญิงคนที่สองอาจไมได้่ท้อง ถึงท้องอาจไม่ได้ท้องกับคุณหรอกก็ได้ เพราะสิ่งที่ทำมันผิดวิัสัยผู้หญิง
หากเค้าท้องกับคุณจริงๆ(ไม่ใช่กับคนเก่า)แล้วเค้าทิ้งคุณ เค้าก็ใจเด็ดมากเลย

โดย: เจี๊ยบจ๊ะ เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 11 IP IP: 58.9.231.XXX
ความคิดเห็นที่ -39 : เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงของผู้ชายที่มีแฟน 2 คน...

ดิฉันสงสารผู้ ญ ทั้ง 2คนและเด็ก..
คุณควรที่จะไม่เหลือใครเลย เพราะคุณไม่จริงใจ
ถ้าดิฉันจะให้คำปรึกษาหรือกำลังใจ ก็ขอดิฉันให้กำลังใจผู้เดือดร้อนดีกว่าค่ะ

โดย: misssister เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 11 IP IP: 124.120.140.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111