----ซื้อพันธบัตรรัฐบาล และกองทุนรวม-------- หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ----ซื้อพันธบัตรรัฐบาล และกองทุนรวม--------

อยากทราบว่าการซื้อพันธบัตรรัฐบาล ซื้อที่ไหน มีราคาต่ำสุดเท่าไหร่ เวลาซื้อต้องมีหลักฐานอะไรบ้าง และกี่ปีถึงจะได้เงินคืน ได้กำไรมากน้อยเพียงใด

และกองทุนด้วย ซื้อที่ไหน ราคาต่ำสุดเท่าไหร่ กี่ปีจะได้เงินคืน

รูป อยากรู้
โดย: อยากรู้
ตั้งเมื่อ: 13 ต.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 5 : ----ซื้อพันธบัตรรัฐบาล และกองทุนรวม--------

เดือดร้อนๆ คห สี่
มันก้อมะใช่ พนง ทุกคนหรอกนะคะ ที่จะทำเพื่อเป้าหมายตัวเองทั้งหมด ถามว่าอยากได้ยอดมั้ย อยากได้ค่ะ
แต่ลูกค้ามากกว่าที่เป็นคนตัดสินใจ

เราแนะนำลูกค้าเสมอค่ะ หลังอธิบายจบเราพูดเสมอว่า ถ้าสนใจก็มาติดต่อที่นี่ได้นะคะ ลองตัดสินใจดูค่ะ

ถ้าไม่ได้ ไม่ซีเรียสค่ะ เพราะเป็นการตัดสินใจของลูกค้า

โดย: สาวแบงค์ เขียนเมื่อ 14 ต.ค. 08 IP IP: 124.120.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ----ซื้อพันธบัตรรัฐบาล และกองทุนรวม--------

ไปที่ธนาคารทุกที่ก็มีหมดอ่ะ มันแข่งกันทำยอดทุกสาขาอ่ะ

ผมทำ K-MONEY กับ K-TREASURY ทำ 2อันนี้

ถามว่าได้ดอกเบี้ยดีไหม มันก็ต้องได้ดีกว่าออมทรัพย์ทั่วไป

ออมทรัพย์ทั่วไปได้ 0.75% ต่อปี ถ้าคุณมีรายได้ต่อเดือน

เยอะ คุณก็ฝากทวีทรัพย์ได้เลย ฝากเป็นรายเดือน เดือนล่ะ

เท่าๆกัน ตอนนั้นผมทำดอกเบี้ย2.5% ต่อปี แต่ตอนนี้ ทวี

ทรัพย์ปรับใหม่แล้วเป็น 3.5% ต่อปี ถ้าซื้อกองทุนเดินไปที่

แบง์คกสิกรเลย บอกเค้าว่า มาซื้อกองทุน หรือฝากประจำก็ได้

ผมทำที่กสิกรอ่ะ แต่ที่อื่นก็มีนะ อย่าไปฟังคนอื่นนะ

พวก เทลเลอร์ ก็ต้องบอกว่าแบง์คของตัวเองดี เราควรศึกษาดู

ด้วย จริงพวกพนักงานแบง์คไม่ได้เห็นประโยชน์ของลูกดค้า

เป็นหลักหรอก เห็นแกเป้าหมาย หรือยอด ในการซ์อกองทุน

มากกว่า เพราะโดนบีบ 55555555555

โดย: เบคแฮม เขียนเมื่อ 14 ต.ค. 08 IP IP: 124.120.238.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ----ซื้อพันธบัตรรัฐบาล และกองทุนรวม--------

ถ้าซื้อกองทุนก็นี่เลย กองทุน K treasury ลงทุนเริ่มต้นที่ 5000 บาทค่ะ ไม่เสียภาษี ผลตอบแทนตอนนี้ 3.03 ค่ะ
แถมยังทำเรื่องหักบัญชีได้ด้วยนะคะ เริ่มต้นออมอย่างเป็นนิสัย และมีระบบ เพียง 500 บาทต่อเดือนชึ้นไปจ้า
สนใจแอดเมล์มา
ampmy_love@hotmail.com

ลืมบอกไปว่า กองทุนนี้ลงทุนในพันธบัตรรัฐบาลค่ะ บริหารงานโดย บลจ กสิกรไทยจ้า

โดย: สาวแบงค์ฯ เขียนเมื่อ 14 ต.ค. 08 IP IP: 124.120.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ----ซื้อพันธบัตรรัฐบาล และกองทุนรวม--------

.......เป็นการลงทุนที่คุ้มค่าครับถ้าไม่เดือดร้อนเรื่องเงิน
และได้ดอกเบี้ยดีกว่าธนาคาร แต่มันต้องใช้เวลาหน่อยเพราะกว่าจะถอนคืนทั้งต้นและดอกเบี้ยก็ 3-5 ปี
แห่งแรกขอให้ติดต่อธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์
แห่งที่สองของธนาคารออมสิน...สำหรับพันธบัตรออมสิน
จะคุ้มครองสุขภาพด้วย มีอายุ 2 ปีครับไม่นานนัก
ดอกเบี้ยคงที่ 100 ละ 3.5/ปีจองได้ตั้งแต่วันนี้จนถึง24
ตค.ครับ ราคาหน่วยละ 10,000 บาท
( ถอนเงินคืนได้ด้วยนะ ปีละ 2 ครั้ง)
อีกที่...ติดต่อที่ธนาคารแห่งประเทศไทยได้เลย
ขอแนะนำให้ซื้อกับรัฐบาลหรือหน่วยงานของรัฐเพราะมั่นคงแน่นอนกว่า....

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 13 ต.ค. 08 IP IP: 58.8.131.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111