ทีมพากย์พันธมิตร พากย์ดีครับผมชอบ แต่บางทีออกนอกเรื่องใส่มุขอะไรมากไปรึเปล่า?? หมวด » บันเทิง » ภาพยนตร์ » ทีมพากย์พันธมิตร พากย์ดีครับผมชอบ แต่บางทีออกนอกเรื่องใส่มุขอะไรมากไปรึเปล่า??

เดี๋ยวนี้ดูแต่ละเรื่อง ก็สนุกดีครับ พากษ์มาขำๆ แต่บางที หนังไม่ได้อารมณ์ไปทางนั้น หนังเครียดยังพากย์เอาฮาซะเปลี่ยนเรื่องไปเลย ใส่มุขอะไรมากมายตลกตลอดเวลา ยัดเยียดไปรึเปล่าครับ ส่วนตัวดูหนังพากไทย์แค่หนังจีน ชอบพวกพี่ๆครับ ดูมาแต่เด็ก แต่ทำไมบางทีมันเลอะเทอะจังครับ ฉากบางฉาก ตัวละครไม่ได้พูดอะไรแล้ว ยังใส่มุกโหวกเหวกตามหลังได้ จินตนาการเหลือกินจริงๆครับพี่ แค่ความเห็นส่วนตัวครับ อยากรู้คนอื่นคิดเหมือนกันรึเปล่า....??

รูป -Real-
โดย: -Real-
ตั้งเมื่อ: 11 มิ.ย. 11
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ทีมพากย์พันธมิตร พากย์ดีครับผมชอบ แต่บางทีออกนอกเรื่องใส่มุขอะไรมากไปรึเปล่า??

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 6 : ทีมพากย์พันธมิตร พากย์ดีครับผมชอบ แต่บางทีออกนอกเรื่องใส่มุขอะไรมากไปรึเปล่า??

ผมเรียก ทีมพากย์นี้ว่า พันทะมั่ว
พากย์เรื่องไหน ยำหนัง (พากย์นอกบท) เรื่องนั้น
เรื่องรามรามเกียรติ์ ก็พากย์นอกบท ตัวละครพูดว่า " จะอดลอยกระทง " หรือเรื่องไหนก็ได้ ยําหนังทุกเรื่อง
มีเรื่องไหน ที่ค่ายนี้ไม่พากย์นอกบท
พูด ง่าย ๆ ดีกว่า ค่ายนี้ เหมาะกับ เด็ก ไม่อายุไม่เกิน 10 ขวบดู เพราะว่า จะพากย์แบบไหน เด็กก็ ฮา
ผมดูหนังค่ายนี้พากย์ บางทีปิดเสียงดู หรือหาเสียงในฟิมพ์มาดู
พากย์แบบ ผมเรียกว่า ผีเจาะปากมาพูด
ส่วนใครชอบ ก็ขอให้คิดว่า ดูหนังคนล่ะแนวจากคนที่สร้างถ่ายทอดออกมา
อิกครั้ง ที่เขาพากย์แบบนั่น เพราะทางคนจ้างต้องการให้ออกมาแบบนั้นด้วย เรียกว่า นายกระซิบ ลูกน้องขยับ

โดย: น้นริน เขียนเมื่อ 29 มิ.ย. 11 IP IP: 27.130.107.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ทีมพากย์พันธมิตร พากย์ดีครับผมชอบ แต่บางทีออกนอกเรื่องใส่มุขอะไรมากไปรึเปล่า??

พธม.บางครั้งก็มีหลุดบ้างเป็นธรรมดา เขาคงอยากให้ผู้ชมหนุกหนานนะ ป๋าว่าสุดท้ายเมื่อโดนตำหนิบ่อยเข้า เขาก็คงมีการปรับปรุงแน่นอน...ไม่งั้นเด่วคนไม่นิยม :em15:

โดย: นายปรีหน้าเหม เขียนเมื่อ 14 มิ.ย. 11 IP IP: 125.25.102.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ทีมพากย์พันธมิตร พากย์ดีครับผมชอบ แต่บางทีออกนอกเรื่องใส่มุขอะไรมากไปรึเปล่า??

อะไรที่มันพอดี ก้อสนุกอยู่หรอก
แต่ถ้ามันเยอะเกินไป ก้อนะ :em20:

โดย: NK24102010 เขียนเมื่อ 12 มิ.ย. 11 IP IP: 183.89.124.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ทีมพากย์พันธมิตร พากย์ดีครับผมชอบ แต่บางทีออกนอกเรื่องใส่มุขอะไรมากไปรึเปล่า??

ให้เสียงภาษาไทยโดย.....พันธมิตร

ดูก็ขำๆนะ บางมุกก็ฮากว่าเนื้อเรื่องในหนังอีก
ผมชอบเวลาเค้าพากย์ เฉินหลง
เอเชียนฮีโร่ของเรา เจอทีมพันธมิตรพากย์เสียง กลายเป็นตัวตลกไปเลย

โดย: คนปลูกข้าว... เขียนเมื่อ 11 มิ.ย. 11 IP IP: 110.49.249.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111