จ่ายหนี้ กยศ. ก่อนกำหนด ลุ้นโชคจ้า!! หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ประชาสัมพันธ์ » จ่ายหนี้ กยศ. ก่อนกำหนด ลุ้นโชคจ้า!!

เอ้าข่าวดี...ไม่เฉพาะน้องๆ รุ่นต่อไปจะได้มีเงินเรียนกันเท่านั้น แต่วันนี้ พี่ๆ จ่ายเงินกยศ. ยังมีสิทธิลุ้นโชค ด้วยนะจ๊ะ!!  ไปดูรายละเอียดกันเลย!! ^^

ชำระหนี้ กยศ. ก่อนครบกำหนด ลุ้นรับของรางวัล!!

โครงการรณรงค์การชำระหนี้คืนกองทุนเงินให้กู้ยืมเพื่อการศึกษา (กยศ.)

ก่อนวันที่ 5 กรกฎาคม 2554

-----------------------

หลักเกณฑ์การชำระเงินคืน

1. ชำระงวดแรก เมื่อครบกำหนดชำระหนี้งวดแรก น้องๆ จะต้องเริ่มชำระเงินต้นในอัตราร้อยละ 1.5 ของวงเงินที่กู้ยืมไป ภายในวันที่ 5 กรกฎาคม

2. ชำระงวดต่อไป ในการชำระหนี้งวดต่อไป เงินต้นจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ตามอัตราเงินต้นตามที่ กยศ. กำหนดไว้ในแต่ละปี (ตามตารางข้างล่าง) พร้อมดอกเบี้ยร้อยละ 1 ต่อปี ของเงินต้นในสัญญา ให้เสร็จสิ้นภายใน 15 ปี

3. ระวังเบี้ยปรับ หากเกิดผิดนัดชำระหนี้หลังวันที่ 5 กรกฎาคม จะต้องเสียเบี้ยปรับในอัตราร้อยละ 12 ต่อปีของเงินต้นที่ค้างชำระในงวดนั้น

4. หากค้างชำระหนี้เกิน 12 เดือน เสียเบี้ยปรับร้อยละ 18 ต่อปี

สิทธิประโยชน์ หากชำระหนี้คืนบางส่วนก่อนวันครบกำหนดเริ่มผ่อนชำระเงินงวดแรก (ช่วงปลอดหนี้) ไม่ต้องเสียดอกเบี้ย

ผ่อนสบาย ... สบาย ... ภายใน 15 ปี

เพื่อง่ายต่อการเข้าใจ ลองศึกษาตัวอย่างแสดงการผ่อนชำระของยอดเงินกู้ 100,000 บาท โดยแยกเป็นเงินต้นและดอกเบี้ยในแต่ละปี ตามตารางด้านล่างนี้

ตารางการผ่อนชำระเงิน คลิ๊ก

วิธีการชำระหนี้

ในการชำระเงินคืน น้องๆ ผู้กู้สามารถติดต่อได้ที่ ธนาคารกรุงไทย ทุกสาขา ทั่วประเทศ หรือสอบถามยอดหนี้
โทร. 1551 หรือ 0-208-8699

วิธีที่ 1 แจ้งความประสงค์หักบัญชีอัตโนมัติจากบัญชีออมทรัพย์ของผู้กู้ โดยต้องนำเงินเข้าบัญชีก่อนวันที่ 5 กรกฎาคม

วิธีที่ 2 ชำระที่หน้าเคาน์เตอร์ธนาคารกรุงไทย

เมื่อทุกคนพร้อมที่จะส่งต่อโอกาสทางการศึกษาถึงรุ่นน้องแล้ว ก็อย่าลืมทำตามสัญญาที่ให้กันไว้นะคะ ยังมีนักเรียน นักศึกษาที่ขาดแคลนทุนทรัพย์ในการศึกษาต่ออีกจำนวนมากที่ยังรออยู่ รีบติดต่อชำระเงินคืนก่อนครบกำหนดตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป โดยไม่ต้องรอถึงวันที่ 5 กรกฎาคม 2550

“ กองทุนเงินกู้ คู่การศึกษา จับจ่ายรู้ค่า ถึงเวลาใช้คืน ”

กยศ. ปันน้ำใจ!!

ไม่ได้จ่ายเงินกู้ กยศ จะโดนคดีความอะไรไหมครับ | MThai Webboard

ทำเช่นไรจะเข้าเช็คยอดเงินกู้ กยศ.ได้คะ | MThai Webboard

ยังชำระ กยศ. ไม่หมด สามารถทำเรื่องไปเรียนต่อต่างประเทศได้หรือไม่ ...

เป็นนักศึกษาปีเกิน สามารถกู้ยืมเงิน กยศ. ได้มั้ยครับ | MThai Webboard

กยศ - ผลลัพท์ การค้นหา กระทู้ กยศ Mthai Search ค้นหาข้อมูล ทันใจ

รูป pygm
โดย: pygm
ตั้งเมื่อ: 14 มิ.ย. 11

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ จ่ายหนี้ กยศ. ก่อนกำหนด ลุ้นโชคจ้า!!

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 1 : จ่ายหนี้ กยศ. ก่อนกำหนด ลุ้นโชคจ้า!!

เพื่อนๆครับ มาดูคลิป “ลื่น” ของผมที่ส่งประกวดครับ ช่วยโหวตให้ผมด้วยนะคร้าบบบบบบบ www.facebook.com/quantumgeloplus

โดย: zeious เขียนเมื่อ 14 มิ.ย. 11 IP IP: 58.11.69.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111