คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม เขาคือใคร? นามสกุลฟังดูดีจัง? หมวด » ทั่วไป » การเมือง » คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม เขาคือใคร? นามสกุลฟังดูดีจัง?

ป๋าเห็นเขาเขียนหนังสือล่าสุด ทักษิณสู้ไม่มีวันชนะ....อยากรู้ประวัติท่านนี้สักนิดนะครับขอความกรุณาอย่างแรง...

ตั้งเมื่อ: 15 มิ.ย. 11
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม เขาคือใคร? นามสกุลฟังดูดีจัง?

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 19 : คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม เขาคือใคร? นามสกุลฟังดูดีจัง?

อย่างงี้นี่เอง ที่ไอ้แมงสาปบอกนักลงทุนต่างประเทศ
กังวลว่าไทยจะวุ่นวายหากเพือไทยชนะเลือกตั้ง
มันเตรียมก่อม๊อบรอนี่เอง ม๊อบมีเส้นนี่มันน่ากลัวกว่า
ม๊อบไพร่เยอะ

โดย: ผู้ชายตราหัวม้าลาย เขียนเมื่อ 16 มิ.ย. 11 IP IP: 101.109.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม เขาคือใคร? นามสกุลฟังดูดีจัง?

สื่อลำเอียงก็เหมือนสื่อพิการเช่น กนก นั้นไง
เชียร์อย่างออกนอกหน้า ไม่ตระหนักถึงวิชาชีพตัวเอง
ถ้าอยากจะด่าจะว่าอะไรก็กรุณาออกไปเป็นนักวิจารณ์เอา

ไม่ต้องมาใช่สื่อโจมตีฝ่ายตรงข้ามแบบนี้

ไม่ใช้เพราะสื่อเหรอที่ทำให้ประเทศเป็นแบบทุกวันนี้
เหมือนใครมีสื่อก็เหมือนมีอาวุธทำลายล้าง รุนแรง

ยังไงความปรองดองก็ไม่มีวันเกิดขึ้นหรอก แก้วร้าวยังไงก็ไม่เหมือนเดิม

โดย: RezziE เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 11 IP IP: 182.53.142.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม เขาคือใคร? นามสกุลฟังดูดีจัง?

ถามลุง กูเกิ้ล เลยค่ะ

โดย: mwongfhun เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 11 IP IP: 14.207.175.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม เขาคือใคร? นามสกุลฟังดูดีจัง?

พวก " สันติอโศก " ถูกสมีโพธิรักษ์ ล้างสมอง จนสติ
แตก ติงต๊อง ไปทั้งสำนัก

เช่น เปลี่ยนชื่อ - สกุล เป็น

นายตายแน่ มุ่งมาจน
นายแซมดิน
นางฟ้าธารดาว ธาติหินฟ้า ฯลฯ

คนสติดีๆ ใครเขาตั้งชื่ออย่างนี้

โดย: ตกสำรวจ เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 11 IP IP: 183.89.208.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม เขาคือใคร? นามสกุลฟังดูดีจัง?

ความคิดเห็นที่ 11 โดย: taotur
ไม่มีส่วนไหนต้องแก้คับ ไม่มีใครรู้ว่าข้อมูลจริงหรือเท็จแค่ไหน ผมแค่คนเสพสื่อ ผู้ดำเนินรายการผู้ร่วมรายการก็จ้างมา ชอบอันไหนก็ดูไปเถอะคับ

โดย: _คูก้า_ เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 11 IP IP: 180.183.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม เขาคือใคร? นามสกุลฟังดูดีจัง?

สู้ไม่ชนะ แต่สู้ไม่ถอย ถึงจะเสียไปบ้าง เขาก็เสียหมือนกัน แบบนี้ดีกว่าไม่สู้ ถึงจะไม่ชนะด้วยอาวุธ ด้วยอำนาจ แต่ก็ชนะใจประชาชน ชนะเลือกตั้ง

โดย: kokocun เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 11 IP IP: 61.90.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม เขาคือใคร? นามสกุลฟังดูดีจัง?

หากยังใช่แผนแบบเดิม ทำลายหัวใจคนไทยแบบเดิม
ผมบอกได้เลย พวกคุณจะได้เห็นประเทศไทยแบ่งเป็นไทยเหนือ(ภาคเหนือ+ภาคอีสาน+ภาคกลางตอนบน)
ไทยใต้(ภาคกลาง+กรุงเทพ+ภาคใต้)แน่นอนครับ ผมก็อยากจะดูเหมือนกันว่ากล้าที่จะทำหรือเปล่า หากกล้าทำ ผมว่าคนไทยหัวใจรักความยุติธรรม ก็กล้าจัดเติมให้แน่นอน

โดย: konthai เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 11 IP IP: 124.122.252.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม เขาคือใคร? นามสกุลฟังดูดีจัง?

ผมอยากให้นปช.ดูรายการนี้นะครับ...รายการพูดสุภาพ แต่เนื้อหาเล่นงานท่านทักษิณคนเดียว....ผมว่าต้องดูสื่อด้านนี้ด้วย
โดยส่วนตัวผมเชื่อกว่า ๘๒% นะครับ ส่วนอีก ๑๘% ผมว่าใช้จินตนาการมากเกินไป
....
อย่างเรื่องที่ทักษิณบอกว่าอำมาตย์๘๐กว่า...ผมไม่เชื่อว่าจะเป็นการหมิ่น ผมคิดว่าหมายถึงพลเอกเปรม...

โดย: taotur เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 11 IP IP: 183.89.205.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม เขาคือใคร? นามสกุลฟังดูดีจัง?

(คูก้า..คห.๑๐-เบอร์ปชป.)
แล้วคิดว่าสร้างความแตกแยกมั้ยครับ...
ข้อมูลตรงไหนในรายการจะแก้ข้อมูลบ้างมั้ยล่ะครับ...

โดย: taotur เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 11 IP IP: 183.89.205.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม เขาคือใคร? นามสกุลฟังดูดีจัง?

ความคิดเห็นที่ 8 โดย: taotur
ทุกรายการในNBTก็ด่าอดีตนายกอยู่แล้วนี่คับ ผมไม่เห็นว่าจะแตกต่างจากรายการอื่นเลย ส่วนจะมีต่อหรือไม่นั้นผมว่าไม่เป็นประเด็นคับ

เพราะคนเดี๋ยวนี้มีรายการให้เลือกดูมากมาย บ้านผมมี300กว่าช่อง ไม่เคยดูรายการนี้เกิน2นาทีเลย จะทำอะไรก็ทำไปเถอะมันจะจบแล้วคับ

โดย: _คูก้า_ เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 11 IP IP: 180.183.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม เขาคือใคร? นามสกุลฟังดูดีจัง?

ใครหน้าไหนมา เราก็สู้ไม่ถอย เกิดมาทั้งที ได้ต่อสู้เคียงข้างประชาชน มันภาคภูมิใจครับ

โดย: captain_smart เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 11 IP IP: 223.204.12.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม เขาคือใคร? นามสกุลฟังดูดีจัง?

เป็นคนน่าสนใจครับ...ผมเคยดูรายการที่เชิญคุณสนธิญาณไปสนทนาอยู่...น่าฟังนะ
....
ส่วนรายการเจาะข่าวร้อน ล้วงข่าวลึกก็ดูอยู่ประจำ
....
พูดถึงรายการนี้ผมขอเปิดประเด็นนี้นะครับ
***คุณธิดา ถาวรเศรษฐ์(โตจิราการ) บอกว่ารายการเจาะข่าวร้อนฯมีเนื้อหาก่อให้เกิดความแตกแยก
***จากที่คุณธิดาพูด พิธีกรสาวสองท่านในรายการ(บุญระดม + จิตดี)บอกว่าน้อมรับ แต่คุณธิดาก็ไม่สามารถแก้ข้อมูลในรายการได้ ว่าเสนอข้อมูลไม่ถูกตรงไหน
.....
ท่านที่ดูรายการนี้คิดว่าควรมีรายการนี้ต่อมั้ย หรือสร้างความแตกแยกจริงมั้ยครับ แต่ที่แน่ๆ...ไม่มีรายการไหนกล้าเท่ารายการนี้

ความคิดเห็นที่ 7 : คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม เขาคือใคร? นามสกุลฟังดูดีจัง?

จริงๆ ไม่น่าจะนามสกุลนี้แต่แรกนะ...หรือท่านสมาชิกว่าไง :em15:

โดย: นายปรีหน้าเหม เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 11 IP IP: 182.53.47.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม เขาคือใคร? นามสกุลฟังดูดีจัง?

คนๆนี้ เป็นคนจัดตั้ง สำนักข่าวไอเอ็นเอ็น
โดยสำนักทรัพย์สินฯ ถือหุ้นอยู่

ต่อมาก็ทำ ทีนิวส์

มีคอนเน็กชั่นกับฝ่ายทหาร และ อำมาตย์แน่นปึ๊ก

เปิดหน้า เปิดตัวกันมาเล่น เยอะๆ ดีแล้ว

โดย: คนดินแดง เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 11 IP IP: 58.8.123.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม เขาคือใคร? นามสกุลฟังดูดีจัง?

สนธิญาณ หนูแก้ว ใหญ่ในสนง.ทรัพย์สินคลือข่ายเพียบ

ความคิดเห็นที่ 4 : คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม เขาคือใคร? นามสกุลฟังดูดีจัง?

ดีครับ จะได้รู้กันว่า กระสุนไพร่พระประทาน จะเจาะสมองส่วนไหน เพราะว่าครั้งนี้ เส้อแดงเอาจริง

โดย: LumDoaune เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 11 IP IP: 124.177.26.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม เขาคือใคร? นามสกุลฟังดูดีจัง?

บ้านเมืองไม่ไปไหน เพราะพวกเค้าไม่ยอมรับผลเลือกตั้งกันซะที และคงเช่นกัน ..ตอนนี้มีการเตรียมจัดตั้งม็อบใหม่ที่จะมาแทน พธม.ไว้ต่อต้านเสื้อแดง และทักษิณ แล้ว ..โดยมอบหมายให้บุคคลท่านนี้ เจ้าพ่อสื่ออีกคน ครับ

เค้าว่ามา น่ะ ผม ฟังมาอีกที ต้องรอดูกัน

โดย: joojoo-0 เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 11 IP IP: 58.11.47.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม เขาคือใคร? นามสกุลฟังดูดีจัง?

คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม ...เค้าว่ากันว่า ..บุคคลท่านนี้ได้รับเลือกให้มาเป้นแกนนำจัดทำม็อบ ครั้งใหม่ แทน พธม.ครับ เค้าจะมีบทบาทมาก หลังผลเลือกตั้ง วันที่ 3ก.คหากเพื่อไทยชนะเลือกตั้ง ...เค้าจะมาแทน สนธิ ลิ้มครับ

เค้าว่ามา งั้น เจ้าพ่อสื่อ เหมือนกัน เลย ครับ จขกท

โดย: joojoo-0 เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 11 IP IP: 58.11.47.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111