ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » ไลฟ์สไตล์ » ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

ลืมวันแรกของประจำเดือนค่ะ คือดิฉัน มีอะไลกะแฟนเก่า วันที่ 8-9 ของเดือน หลังจากนั้นก็เลีกกัน และ มามีอะไรกะแฟนให่ม วันที่ 30 เดือน11 แต่ในเดือนนี้ละยะนี้จำไม่ได้ว่า ปจด มาหลืป่าว ปกติประจำเดือนจะมาช่วงวันที่ 18-22. มารู้ตัวว่าท้องก็เดือนทันวาคม. วันที่ 23 เดือนมิถุนา ดิฉันมาตลวจด้วยการ Ultasound พบว่าอายุครรภ์ 30 อาทิตย์ กับ 6  วัน... ช่วยด้วยนะค่ะ ตอนนี้สับสนมากไม่รู้ว่าใครคืพ่อเด็ก  แต่คิดว่าเป็นลูกแฟนเก่ามากกว่า เพาะนับตามอายุคันแล้ว มีก่อนที่จะมีอะไรกับแฟนให่ม แต่ก็ไม่ตรงกับวันที่มีอะไรกับแฟนเก่า

เครียดมากๆเลยตอนนี้ ไม่รุุว่าผลการตรวจ  Ultasound จะหน้าเชื่อถือได้แค่ไหน.

ผู้รู้ช่วยบอกหน่อย 

รูป natto20
โดย: natto20
ตั้งเมื่อ: 26 มิ.ย. 11
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 0 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

มีความเป็นไปได้กะแฟนเก่ามากกว่า บอกเขาซะว่าท้อง ถ้าเขาไม่รับก็ช่างมันบอกว่า ลูกเกดิขอแค่ตรวจดีเอ็นเอให้รู้ว่าเป็นลูกคุณหรือไม่ (ฟอร์มไปเหอะ) ถ้าใช่ก็ให้เขารับรองเป็นบุตร ให้เขาไปแจ้งเกิดให้ ถ้าเกิดว่าไม่ใช่ลูกเขาคุณก็เงียบๆไปซะ ม่ต้องไปบอกผลกับเขา รู้ว่ามันไม่แฟร์ แต่สภาพจิดใจคุณตอนนั้นคงไม่ดี ไหนจะเพิ่งคลอด ลูกเล็กอีก ก็ไปบอกแฟนใหม่ก็เท่านั้น

โดย: zayah เขียนเมื่อ 6 ก.ค. 11 IP IP: 124.120.144.XXX
ความคิดเห็นที่ -1 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

สงสัยต้องรอดูหน้าไม่ก็สีผิวเด็กแล้วล่ะว่าเหมือนแฟนเก่าหรือแฟนใหม่คุณ

โดย: เฮียหลงปักกิ่ง เขียนเมื่อ 6 ก.ค. 11 IP IP: 210.77.24.XXX
ความคิดเห็นที่ -2 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

เวรกรรม :em32:

โดย: SamChatchai เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 11 IP IP: 182.52.114.XXX
ความคิดเห็นที่ -4 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

อีกเรื่องหนึ่ง ขอให้พยายามพิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องนะคะ แล้วคุณจะดูน่ารักขึ้นอีกเยอะเลย "ภาษาไทยพิมพ์ให้ผิด มันยากกว่าพิมพ์ให้ถูกอีกนะ แล้วจะทำให้ยากทำไม?" :em13:

โดย: aifizzy เขียนเมื่อ 3 ก.ค. 11 IP IP: 124.120.186.XXX
ความคิดเห็นที่ -5 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

เมื่อเป็นเช่นนี้แล้ว ก็ขออวยพรให้โชคดี ให้คลอดง่ายๆ และลูกแข็งแรงนะคะ คราวหลังก็อย่าทำแบบนี้อีก คุณรู้อยู่แล้วว่าผิด ฉะนั้น เวลาทำอะไรคิดให้เยอะๆนะคะ อย่าเอาอารมณ์เป็นที่ตั้ง เป็นคุณแม่คนแล้ว เลี้ยงเขาให้ดี ทำตัวให้ดีนะคะ เป็นกำลังใจให้สำหรับคนทำผิดแล้วคิดกลับตัวค่ะ คุณพระคุ้มครอง :em10:

โดย: aifizzy เขียนเมื่อ 3 ก.ค. 11 IP IP: 124.120.186.XXX
ความคิดเห็นที่ -6 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

แต่งงานแล้วค่ะแต่งกับแฟนคนเก่า ไม่ได้เพี่งเลีกกับแฟนเก่านะค่ะ คบกับแฟนให่มมาได้ ปีกว่าแล้วค่ะ และ ที่มีอะไรกับแฟนเก่า มันก็อะทิบายไม่ถูก ยอมรับว่าทำผิดกับคนให่ม กับแฟนเก่าเค้าเปันคนที่หนูรักมาก และ ไม่เคยลืมเลย เพราะความรัก และ อารมที่พาไป แต่หนูไม่เคยคบช้อนนะค่ะ หนูตัดสินใจเลีกกับคนให่มแล้วก็มาคบกับคนเก่า ตอนนั้น ยังไม่รู้ว่าท้องคะ และที่เลีกกับคนให่ม เพาะเขาเองก็มีอีกคน

:em30:

โดย: natto20 เขียนเมื่อ 3 ก.ค. 11 IP IP: 202.137.149.XXX
ความคิดเห็นที่ -7 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

หนูไม่เหมือนแอนนี่หรอกจ้า เพราะแอนนี่รู้ว่าใครคือพ่อเด็ก แต่หนูไม่รู้นี่ จะเหมือนกันได้ยังไง

โดย: คุณนายแตงโม เขียนเมื่อ 3 ก.ค. 11 IP IP: 188.181.220.XXX
ความคิดเห็นที่ -8 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

แฟนเก่าพึ่งเลิก ก็ตับ ตับ แฟนใหม่ล่ะ เรยาชัดๆ

โดย: BOM R เขียนเมื่อ 1 ก.ค. 11 IP IP: 58.9.134.XXX
ความคิดเห็นที่ -9 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

ฆุณธำไมล์ม่ายป้องกัญระขะลับ

โดย: kaio256k เขียนเมื่อ 29 มิ.ย. 11 IP IP: 49.230.48.XXX
ความคิดเห็นที่ -10 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

เราว่าน่าจะแฟนเก่าน่ะค่ะ ผลอัลตราซาวน์นี่+/-1สัปดาห์ค่ะ เรื่องนี้พูดยากเนอะ ความผิดที่เราเอง ถ้ากล้าก็ลองบอกกับแฟนคนปัจจุบันดูค่ะ ดูว่าเขารับหรือเปล่า แล้วก็ไปตรวจDNA ก็ได้จะได้ไม่ค้างคาใจตัวเองและแฟน แต่ยังไงก็เป็นลูกของคุณแล้วแน่ๆ ดูแลเค้าให้ดี และก่อนอื่นต้องบอกผู้ใหญ่ก่อน ดูแลคุณก็ไม่แน่อายุมากเท่าไหร่น่ะค่ะ คิดคนเดียวระวังจะพลาด ปรึกษาผู้ใหญ่ดีกว่าค่ะ

โดย: aifizzy เขียนเมื่อ 29 มิ.ย. 11 IP IP: 124.120.183.XXX
ความคิดเห็นที่ -11 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

..คงจะได้เป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวแหละทีนี้
..กำ ค๊ะ กำ
..กำแบบไม่ต้องแบ
..ทำไมมันรวดเร็วจนไม่รู้ว่าใครเป็นพ่อ โอ๊ยยยยยยยย
อะไรกันนักกันหนาเนี่ย.... :em06: :em06: :em21:

โดย: 6potato9 เขียนเมื่อ 29 มิ.ย. 11 IP IP: 118.173.243.XXX
ความคิดเห็นที่ -12 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

ก็ลูกของน้องนั่นล่ะครับ ส่วนพ่อมันจะเป็นใคร ก็ลองคุยกันเอา ว่ามัน 2 คน ใครจะรับคุณเป็น ภรรยา ที่ถูกต้องตามกฏหมายหรือเปล่า แต่คิดว่าคงยากว่ะ เพราะมันได้ฟรีๆไปแล้ว จะมานั่งรับผิดชอบหาหอกอะไร ทีหน้าทีหลัง จะทำอะไรก็คิดให้ดีๆแล้วกัน

โดย: senbe2 เขียนเมื่อ 29 มิ.ย. 11 IP IP: 58.8.12.XXX
ความคิดเห็นที่ -13 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

น่าสงสารจริงๆเลยครับ สงสารเด็กที่เกิดมานะ แม่เล่นแบบนี้ใครจะช่วยได้ละครับ ผมคิดว่าเป็นลูกของคุณและแฟนเก่าคุณนะครับ ไปบอกให้เค้าทราบซะ แล้วก็พุดกับแฟนใหม่ให้ทราบซะ ส่วนจะเอายังไงก็แล้วแต่คุย แต่ใจง่ายมากเลยนะคุณ คบกับคนใหม่ได้ไม่นานก็ยอมนอนด้วยกันละ เ้ฮ้อ อยากรู้จริงๆว่า จขกท. อายุเท่าไรเหรอครับ

โดย: Gu_RaY เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 11 IP IP: 27.130.101.XXX
ความคิดเห็นที่ -15 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

Sorry to hear your story!

Anyway for the baby, you are actually into 32 weeks pregnancy!! --as per your date for 18-22 Nov., the conception date for the baby should be end of November 2554 to beginning of December 2554. Normally egg will be ready for the conception 2 weeks earlier, so you should be pregnant around end of Nov to first week of Dec 2010.

So, by theory, your baby is actually the child of your new boyfriend. (ลูกแฟนให่ม)

I am 32 weeks pregnant! I have only 1 boyfriend and we got married last year. My period is the same like yours. We look forward for the baby this August, so you can believe this info.

Hope you focus to be a good mother and wish your baby and you good health.

โดย: mamitobe เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 11 IP IP: 84.227.19.XXX
ความคิดเห็นที่ -16 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

คุณอิไตๆกับใคร ก็คนนั้นแหละ :em27: :em27:

โดย: MissMthai 2011 เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 11 IP IP: 125.25.85.XXX
ความคิดเห็นที่ -17 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

.......ตอนนี้อายุครรภ์ก็ 30 อาทิตย์หรือเจ็ดเดือนเข้าไปแล้ว....อีกเดือนสองเดือนก็คลอด
อย่าไปสนใจเลยว่าเด็กเป็นลูกใคร ที่แน่ๆก็คือลูกคุณ....สนใจแต่ว่าเดี๋ยวนี้มีคนยอมรับว่าเป็นพ่อเด็กหรือยัง และคุณดูแลเด็กในท้องดีหรือเปล่า
ถ้าแฟนใหม่เขายอมรับก็ดี แล้วก็ตั้งใจเลี้ยงลูกไปให้ดีที่สุดนะครับ...เด็กเขาไม่รู้หรอกว่าใครเป็นพ่อแต่ขอให้คุณเลี้ยงให้เขาโตขึ้นมาอย่างมีคุณภาพพอเพียงก็ใช้ได้แล้ว

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 11 IP IP: 118.172.104.XXX
ความคิดเห็นที่ -18 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

อะไล เลีกกัน ละยะนี้ มาหลืป่าว ทันวาคม มาตลวจ อายุคัน

โดย: Inwretouch เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 11 IP IP: 58.8.190.XXX
ความคิดเห็นที่ -19 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

ก่อนจะหาว่าเป็นลูกใคร

คิดหรือยังครับว่า..จำทำให้พ่อของเด็กยอมรับยังไง

เล่นสองคนในเวลาใกล้กันอย่างนี้เขาจะรับได้หรอครับเนี้ย

โดย: stamzanakub เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 11 IP IP: 125.27.233.XXX
ความคิดเห็นที่ -20 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

เง็ง :em23:

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 11 IP IP: 183.89.77.XXX
ความคิดเห็นที่ -21 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

เรียนหนังสือปวดหัว มีผัวดีกว่า เป็นคำตอบสุดท้ายใช่มั๊ยครับ

โดย: ลิงกังพลังแรด เขียนเมื่อ 27 มิ.ย. 11 IP IP: 182.52.215.XXX
ความคิดเห็นที่ -22 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

หนูไม่อยากเหมือนแอนนี่ก็คงไม่ได้แล้วล่ะค่ะ
เพราะหนูมั่วเหมือนกัน

โดย: normal_flora เขียนเมื่อ 27 มิ.ย. 11 IP IP: 65.49.14.XXX
ความคิดเห็นที่ -23 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

อันดับแรกต้องเกา ให้หายคันคะ

ไม่รู้ก็ดูว่าป้องกันไหม ถ้าไม่ได้ป้องกันทั้ง 2 คน

น่าจะเป็นของคนแรก เพราะคุณจำ ปจด. เดือนนั้นไม่ได้ ถ้าคุณจำได้ว่า ปจด. เดือนนั้นมาก่อนที่จะมีเพศสัมพันธ์กะชายคนที่ 2 ได้ ลูกก็คงเป็นของคนที่ 2 คะ

เรื่องส่วนตัวขนาดนี้จำไม่ได้ แสดงว่าไม่ได้ใส่ใจกับการมีความสัมพันธ์ ยังไงเราก็สงสารคนอยู่ในท้อง ที่เกิดมาโดย ไม่ได้รับความใส่ใจ ยังไงก็ใกล้คลอดแล้วใส่ใจลูกมากๆ ไม่แน่ใจก็เจาะเลือดตรวจอย่างเดียว แต่ก็ต้องเรื่องใหญ่หน่อยแหละ

จำ ปจด. ไม่ได้ ก็สันนิษฐานว่าเป็นลูกของคนแรก แต่มันก็ไม่สำคัญที่ว่าตอนนี้คุณอยู่กับใคร คิดดู

โดย: yingyoungyouw เขียนเมื่อ 27 มิ.ย. 11 IP IP: 203.155.29.XXX
ความคิดเห็นที่ -25 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

อยากมั่วทำไมละจ๊ะหนูอายุ 20 หรือยังเนี่ย แล้วตอนท้องเนี่ย บอกใครเป็นพ่อเด็กล่ะ เก่าหรือใหม่ อย่าลืมบอกคนเก่าด้วยนะ เผื่อเขาจะรู้ตัวว่ามีลูกติดมา1 คน

โดย: abuffet เขียนเมื่อ 27 มิ.ย. 11 IP IP: 27.130.60.XXX
ความคิดเห็นที่ -26 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

คิดว่าลูกแฟนเก่านะอีกอย่า 30w+6d ก้เท่ากัน 31w แล้วแหละ คุณตั้งท้อง 7 เดือนจะเข้าเดือนที่ 8 แล้วนะเนี่ยะ

ดีไม่ดีอีก เดือนกว่า ๆ หรือ 5-6 สัปดาห์ก็จะคลอดแล้ว อาการที่เครียดนี่กลัวเด็กเกิดมาหน้าตาเหมือนแฟนเก่าหรือเปล่า แล้วทีนี้คนใหม่จะรับไม่ได้ ที่ลูกหน้าตาเหมือนแฟนเก่า ก็ก้มหน้าก้มตารับกรรมไปละกันคุณ สงสารเด็กเนอะ

โดย: happydoggy เขียนเมื่อ 27 มิ.ย. 11 IP IP: 180.180.116.XXX
ความคิดเห็นที่ -27 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

เลิกกับแฟนเก่าไม่ ทันไรเอากับแฟนใหม่แล้วหรอ ง่ายจิงๆ :em17:

โดย: Dead_inside เขียนเมื่อ 27 มิ.ย. 11 IP IP: 124.120.71.XXX
ความคิดเห็นที่ -28 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

หนูยังเรียนไม่จบอนุบาล (วัดจากการพิมพ์ภาษาไทย) แรดมีผัวแล้วหรือคะ

โดย: ปิ่นฟ้า เขียนเมื่อ 27 มิ.ย. 11 IP IP: 122.0.3.XXX
ความคิดเห็นที่ -29 : ท้องกับใครกันแน่ ช่วยทีค่ะ ไม่ยากเป็นเหมือนแอนนี่

...ที่เล่ามา น่าจะท้องกับแฟนเก่านะครับ..ถ้านับจากอายุการตังครรภ์
แล้วอย่างนี้จะบอกแฟนใหม่คุณยังไงหล่ะครับ..แล้วทำไมตอนมีอะไรกัน ไม่ป้องกันหล่ะครับ มาเครียดตอนนี้ ผมว่าสายไปแล้วนะ

โดย: Tongkung17 เขียนเมื่อ 27 มิ.ย. 11 IP IP: 202.182.31.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111