สอบถามเส้นทางไปขนส่งสายใต้(ใหม่)ตรงบรมราชชนนี หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » สอบถามเส้นทางไปขนส่งสายใต้(ใหม่)ตรงบรมราชชนนี

อยากถามเพื่อนๆ ว่า

1. ถ้าเรานั่งรถ BRT ไปลงสุดสาย ตรงราชพฤกษ์ แล้วจะต่อสายอะไรเพื่อไปขนส่ง

สายใต้(ใหม่)ตรงบรมราชชนนี

2. อยากทราบว่าแถวนั้นช่วงเวลาตอนเย็นวันธรรมดารถติดมากไหม (นั่งรถจากราชพฤกษ์ไปสายใต้ใหม่)

3. เวลาในการเดินทางโดยนั่งรถเมลล์จากราชพฤกษ์ไปถึงขนส่งสายใต้(ใหม่)ตรงบรมราชชนนีใช้เวลาประมาณกี่นาทีได้ค่ะ

ที่ถามในข้อ2 และ ข้อ 3 เพื่อจะได้คำนวณการเดินทางถูกค่ะ

รบกวนเพื่อนๆ ที่รู้ช่วยเข้ามาตอบหน่อยน่ะค่ะ  

รูป usanee741
โดย: usanee741
ตั้งเมื่อ: 28 มิ.ย. 11
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ สอบถามเส้นทางไปขนส่งสายใต้(ใหม่)ตรงบรมราชชนนี

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 5 : สอบถามเส้นทางไปขนส่งสายใต้(ใหม่)ตรงบรมราชชนนี

เห็นไม่มีใครตอบเลยขอแสดงความเห็นว่า
ข้อ 1 ไม่รู้ครับรอคนที่รู้ช่วยบอกและกัน
ข้อ 2 รถติดไหม อันนี้วัดดวงครับ เพราะบริเวณใกล้ขนส่งถ้าเป็นวันก่อนวันหยุดยาวมักจะติด มีกี่เลนติดทุกเลน แต่ถ้าวันปกติตอนเย็นวัดดวงอย่างเดียวบางทีก็ติด บางทีก็ไม่ติด
ข้อ 3 ถ้าไม่มีเหตุอะไรผิดปกติ ถนนว่าง (และถ้ามีรถเมล์วิ่งเส้นนั้นจริง)ผมว่ารถเมล์น่าจะไม่เกิน 30-40 นาที กรณีรถไม่ติดนะ แต่เย็นเลิกงานยังไงก็เผื่อเวลาไว้ดีกว่าครับ ถ้ามาที่ขนส่งก่อน ก็ไปหาอะไรกินก่อนก็ได้ ห้องน้ำในตึกก็สะอาดดี ยังไงผมว่าถึงก่อนเวลาดีกว่าครับ

โดย: caga เขียนเมื่อ 29 มิ.ย. 11 IP IP: 203.114.114.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : สอบถามเส้นทางไปขนส่งสายใต้(ใหม่)ตรงบรมราชชนนี

...ผมไม่แน่ใจครับ ว่าเส้นราชพฤกษ์ มีรถเมลล์ผ่ายสายอะไรบ้าง..น่าจะเป็นรถตู้ผ่านนะครับ ผมไม่แน่ใจ
ลองหาเบอร์ โทรสอบถามเส้นทางดูซิครับ..น่าจะชัวร์กว่าครับ

โดย: Tongkung17 เขียนเมื่อ 29 มิ.ย. 11 IP IP: 115.87.241.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : สอบถามเส้นทางไปขนส่งสายใต้(ใหม่)ตรงบรมราชชนนี

........สงสัยเพ่บิ๊กซีฯของเราจะทำหัวใจหกเรี่ยราด
ไว้ตามทางทั่วไป...ฮ่าฮ่า
ถึงตามหาหัวใจของตัวเองอยู่เรื่อยๆทุกวัน

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 29 มิ.ย. 11 IP IP: 118.172.106.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : สอบถามเส้นทางไปขนส่งสายใต้(ใหม่)ตรงบรมราชชนนี

เอ่อ....ผมเข้ามาขอโทษคุณ usanee741..น่ะครับ

คือ..ผมไม่ทราบจริง ๆ ครับว่า เส้นทางไปขนส่งสายใต้(ใหม่) จากที่ผมอยู่นี่ ไปทางไหน...ผมมันคนบ้านนอกอ่ะครับ...เพิ่งเข้ามา ทำงานรับจ้าง เลี้ยงตัวและหัวใจ ที่บางกอกนี้...เหงาซึมเศร้า คึดฮอดบ้านนอก...ก็ทำอะไรไม่ได้ ...อย่ากระนั้นเลยครับ....ผมคิดว่าจะไปหาบรรดาช่างก่อสร้างตึกถัดไป ...ตอกเหล้าขาวเป็นเพื่อนซะหน่อย...เห็นตะโกนใส่กัน....

"....ฟ่าว ๆ แน...บักหำแหล่.." ว่างั้น

ถามทาง" ไป "ผมไม่ทราบจะบอกว่าไปยังไง....แต่ถ้าถามทาง " มา " ที่หัวใจ....บอกได้ว่าใกล้ ๆ คุณ...หิหิ กรรม...!

สงสัยเมาควันรถใน กทม....แถมเบียร์อีกตั้ง 3 ขวดแหนะ...!

โดย: ซีsexฉ่าย1 เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 11 IP IP: 125.25.134.XXX

กระทู้ล่าสุดในหมวด เก็บตกจาก inbox

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111