เรื่องเกี่ยวกับงานอีเว้น หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » เรื่องเกี่ยวกับงานอีเว้น

ผมพึ่งได้ทำงานเกี่ยวกับอีเว้น แผนกอีเว้น เงินเดือน6500 แต่ต้องจ่ายค่าประกันเดือนละ1000ทั้งหมด3เดือน ไม่มีโอที ไม่มีประกันสังคม ต้องผ่านโปร3เดือนไปก่อน แต่มีโบนัสสิ้นปี ผมเข้ามาตอนมีงานพอดี ทำงาน8.30เลิกดึก หัวหน้างานก็ไม่บอกว่าหน้าที่ผมคืออะไร ผมต้องไปช่วยยกของ ปูผ้า ทำโน่น คิดว่าผมควรจะทำงานทีนี้ต่อไปไหม ผมอยู่ จ เชียงใหม่ แต่พนักงานที่ทำงานส่วนใหญ่ก็อยู่กันมาหลายปี

รูป aorjiko99
โดย: aorjiko99
ตั้งเมื่อ: 15 ก.ค. 11
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ เรื่องเกี่ยวกับงานอีเว้น

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 16 : เรื่องเกี่ยวกับงานอีเว้น

555+

ใช่แล้วครับลุงป.6 แต่เรื่องของธุรกิจนี่มันไม่มีคำว่าปราณีครับ

บางทีก็เพื่อนๆกันนี่แหละหุ้นเปิดบริษัทกัน คนทำการเงินก็อยู่แต่ออฟฟิศดูบัญชีทั้งวัน ส่วนพวกเซลล์ก็ออกไปเจอลูกค้ารู้จักคนเยอะแยะ

สุดท้ายมันก็แยกตัวไปทำเอง

มีเยอะมากครับแบบนี้

แต่ก็พูดยากครับ เรื่องของธุรกิจ ใครบ้างล่ะไม่อยากรวย :em12:

โดย: เฮียหลงปักกิ่ง เขียนเมื่อ 19 ก.ค. 11 IP IP: 210.77.24.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : เรื่องเกี่ยวกับงานอีเว้น

...คับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยาก ครับคุณ จขกท....!

คุณไม่ชอบ ไม่รักงาน มีปัญหา คาใจ...ลาออกครับ

เพราะเจ้านายทุกคน ต้องการคนที่รักงานจริง ๆ เข้ามาทำ...!

โดย: ซีsexฉ่าย1 เขียนเมื่อ 18 ก.ค. 11 IP IP: 223.207.94.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : เรื่องเกี่ยวกับงานอีเว้น

........เรื่องพนักงานลาออกแล้วเอารายชื่อลูกค้าออกมาด้วยนี่ บริษัทเดิมพยายามป้องกันนะหลง...แต่ก็ยาก...คนที่ลาออกมาก็ทำมาหากินกับลูกค้าเก่านั่นแหละ บริษัทก็เสียลูกค้าไป
รู้สึกว่ามันจะเป็นแบบกำกงกำเกวียน คือหมุนวนอยู่นี่แหละ ไม่มีทางป้องกันได้เลย

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 11 IP IP: 118.172.107.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : เรื่องเกี่ยวกับงานอีเว้น

มันมีหลายส่วนครับ งานป้าย งานตกแต่ง งานแผ่นผับโฆษนาประชาสัมพันธ์ ปกติแล้ว ออกาไนเซอร์ หรือ ผู้รับเหมางาน เขาก็จะซอยงานออกเป็นส่วนๆ แบ่งไปให้ซัพแต่ละเจ้าทำ แล้วก็กินส่วนต่าง แล้วบริษัทพวกนี้บางบริษัทก็ไม่ได้ทำแต่อีเวนท์ งานตกแต่งทั่วไปเขาก็ทำ จัดแฟรนชายร้าน พวกฟ๊าดส์ฟู๊ด หรือร้านขายเครื่องสำอางค์แฟรนชาย หรือร้านแฟรนชายอื่นๆทั่วไปเขาก็ทำ จริงๆจะว่าไปมันก็คืองานตกแต่งร้านและสถานที่อย่างนึง อันนี้คือในส่วนของงานตกแต่งเท่านั้นนะ แต่มันก็ยังมีส่วนอื่นๆด้วยที่เกี่ยวข้องโดยตรงกับอีเวนท์ของงานนั้นๆ แต่ออกาไนเซอร์เขาก็จะแยกงานเป็นส่วน ส่วนที่เกี่ยวกับอีเวนท์ที่ไม่ใช่การตกแต่งสถานที่เขาก็มีดีลกับบริษัทในธุรกิจนั้นๆอีกทีนึง แต่ที่เพื่อนผมทำนี่เป็นส่วนตกแต่งสถานที่ มันไปเรียนรู้งานเขาแป๊บเดียวเองจากการเป็นเซล พอได้ช่องมันออกเลย เอาลูกค้ามาด้วย แล้วก็มาเปิดบริษัทเอง ตอนนี้รวยไปแล้ว

โดย: เฮียหลงปักกิ่ง เขียนเมื่อ 16 ก.ค. 11 IP IP: 210.77.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : เรื่องเกี่ยวกับงานอีเว้น

เอดส์ ไกล้ตัวกว่าที่คิดนะครับสมัยนี้ เห็น เเบ้วๆ นักศึกษามหาประลัย นี่ เอดส์เรยครับ อย่าไปยุ่งกับอีเวร :em22:

โดย: ต่อยกับลุงป.6ไม๊เเสรดดด เขียนเมื่อ 16 ก.ค. 11 IP IP: 70.162.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : เรื่องเกี่ยวกับงานอีเว้น

ผู้หญิงเป็นคนจัดงาน งานออกมาไม่ดีเลยเรียกอีเวร :em13: :em12:

โดย: MissMthai 2011 เขียนเมื่อ 16 ก.ค. 11 IP IP: 125.25.134.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : เรื่องเกี่ยวกับงานอีเว้น

........ฮ่าฮ่า.....ลุงสัปดนฯครับ
ผมเลิกยุ่งกับอีเวรมาตั้งแต่แต่งงานแล้วลุง
กินน้ำพริกถ้วยเก่ามาหลายสิบปีเต็มที
เบื่อมาก็เปลี่ยนบรนรยากาศ...เปลี่ยนสถานที่
เปลี่ยนคน...เอ๊ย...ม่ายช่ายยยย..มันเผลอไปนะลุง....แหะ แหะ

งานอีเว้นต์ก็คืองานประเภทรับจัดงานแบบเปิดตัวสินค้า...เปิดตัวดารา แนะนำผลิตภัณฑ์ต่างๆ....รับจัดงานแต่งงาน หมั้น อะไรก็ได้ลุง โดยผู้รับจัดงานมักจะเหมาหมดตั้งแต่ต้นจนจบ ตั้งแต่เตรียมสถานที่ เชิญแขก ดนตรี พิธีต่างๆ พิธีกร อาหาร เช็ดอ้วกแขก ฯลฯ โดยมีฝ่ายเจ้าภาพคอยกำกับให้เป็นไปตามบทที่วางไว้
ก็ประมาณนี้แหละลุง....ใครรู้ดีก็ช่วยอธิบายต่อหน่อยก็ดีครับ...ผมเองก็ไม่ใช่ว่าจะรู้มาก

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 16 ก.ค. 11 IP IP: 118.172.110.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : เรื่องเกี่ยวกับงานอีเว้น

ผมแนะนำให้นะ เพื่อนผมเคยรวยมาแล้ว

ให้ไปอยู่แผนกเซลนะ พวกอีเว้นท์นี่แหละ

แล้วก็ศึกษางานมากๆรู้ให้เยอะๆ

แล้วก็สนิทกับลูกค้าเยอะๆ สร้างความจริงใจให้เขาไว้ใจ

ซักพักพอรู้งานพอสมควรแล้วออกมาทำเอง

เอารายชื่อลูกค้ามาด้วย

งานพวกนี้ไม่มีไรหรอก

มันรับจ้างทำอยู่แล้ว

คุณแค่เอาแบบเอาสเป็คที่ลูกค้าต้องการไปให้ซัพพลายเออร์ทำ

รับรองรวย

แต่งานต้องคุณภาพดีนะอันนี้สำคัญ

เพื่อนผมรวยมาแล้วเพราะแบบนี้แหละ

แต่ไม่การันตีว่าทำได้ทุกคนนะ

ขึ้นอยู่กับเราด้วย

เพื่อนผมมันเป็นคนเก่งแล้วก็ขยัน ที่สำคัญมันมีความเป็นนักธุรกิจอยู่ในตัว แล้วก็ใส่ใจในลูกค้าใส่ใจในคุณภาพ เน้นความพอใจของลูกค้าเป็นสำคัญ

แต่ของงี้เรียนรู้ได้ครับ ฝึกได้ มันก็เป็นความรู้ เป็นนิสัยอย่างนึงที่คนเราฝึกหัดและเปลี่ยนแปลงตัวเองได้

ไม่เกี่ยวกับวุฒิด้วย

เพื่อนผมคนนี้จบม.6เอง

ตอนนี้ทำระดับต่างประเทศแล้ว บินไปจีน ฮ่องกง ไต้หวัน เกาหลี บ่อยๆ

โดย: เฮียหลงปักกิ่ง เขียนเมื่อ 16 ก.ค. 11 IP IP: 210.77.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : เรื่องเกี่ยวกับงานอีเว้น

ลุงครับ
ผมยอมรับว่าตัวเอง โง่อย่างบัดซบจริงๆ
ผมไม่รู้ว่างานอีเว้น นี่มันคือ อะไร
ผมรู้จักแต่อิ่เว ร ครับ
สมัยก่อน ตอนผมยังหนุ่ม ผมคบหาสมาคมกับอิ่เวร หลายคน
แต่ยุคนี้เอดส์ ถึงตายแบบอายเขาครับ
ผมเลยกลัวอีเวรมาก
กลัว และไม่กล้าเข้าใกล้ ลุงยังวุ่นกับอีเวรอยู่เหรอ เอดส์นะครับ

โดย: สัปดนทุกสัปดา เขียนเมื่อ 16 ก.ค. 11 IP IP: 125.26.146.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : เรื่องเกี่ยวกับงานอีเว้น

แล้วตอนสมัครไม่รู้เหรอครับ ว่าตำแหน่งอะไร ต้องทำหน้าที่อะไรบ้าง
เข้าไปทำโดยที่ไม่รู้อะไรเลยเหรอครับ

แต่พวก event มันก็ต้องทำตั้งแต่แม่บ้านยันการตลาดนั่นล่ะครับ
ทำมันทุกอย่าง

โดย: แบดบอยญาติเยอะ เขียนเมื่อ 16 ก.ค. 11 IP IP: 49.49.63.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : เรื่องเกี่ยวกับงานอีเว้น

...ตามข้างล่างทู๊กอย่างคร๊าาา
แ๊ห๊ะ แห๊ะ แห๊ะ... :em01: :em13:

โดย: 6potato9 เขียนเมื่อ 16 ก.ค. 11 IP IP: 118.173.242.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : เรื่องเกี่ยวกับงานอีเว้น

...ตามข้างล่างทู๊กอย่างคร๊าาา
แ๊ห๊ะ แห๊ะ แห๊ะ... :em01: :em13:

โดย: 6potato9 เขียนเมื่อ 16 ก.ค. 11 IP IP: 118.173.242.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : เรื่องเกี่ยวกับงานอีเว้น

เห็นด้วยครับกับ คห.1&2 มีอะไรทำพอให้มีรายได้เข้ามาก็คว้าไว้ก่อน ถ้ามีโอกาสได้เจองานที่ดีกว่าค่อยเปลี่ยน จะดีกว่านะครับ เพราะเปลี่ยนงานแบบไม่มีทุนสำรองเสี่ยงต่อการเป็นโรคไส้แห้งนะครับ แล้วอย่าลืมหาความรู้ใส่ตัวเพิ่มนะครับ เพราะโอกาสจะอยู่กับคนที่พร้อมเสมอ....สู้ๆนะครับ

โดย: por-some-one เขียนเมื่อ 16 ก.ค. 11 IP IP: 116.193.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : เรื่องเกี่ยวกับงานอีเว้น

........ตาม คห.1-2 ไปเลยครับ
แต่อยากจะเพิ่มเติมคือ...
คุณหาโอกาสเหมาะๆถามหัวหน้าดูนะว่า ผ่านโปรแล้วขึ้นเงินเดือนให้ไหมครับ...ทั้งนี้ ก็แล้วแต่นะว่าคุณจบระดับไหน ถ้าปริญญาตรีก็น้อยไป
ถ้า ปวช. ปวส. ก็โอเช
คุณอยู่เชียงใหม่ ถ้าทำงานอยู่เชียงใหม่ก็น่าจะสู้ต่อไปนะ ยังไงๆเงินเดือนขนาดนี้อยู่บ้านตัวเองก็ดีกว่าไม่มีงานทำแน่นอน
ได้ยินข่าวว่า งานอีเว้นท์เชียงใหม่มีไม่ขาดระยะนะครับ...มันก็แล้วแต่บริษัทที่คุณอยู่ด้วยว่างานเข้าเยอะมั๊ย

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 16 ก.ค. 11 IP IP: 118.172.113.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เรื่องเกี่ยวกับงานอีเว้น

...งานหายากครับ ยังไงน่าจะลองทำไปก่อน..ถ้าทำไปแล้ว มีลู่ทางหรืองานอื่นที่ดีกว่า ค่อยเปลี่ยนงานครับ
.."ลำบากตอนนี้..แล้วค่อยสบายภายภาคหน้า"..อย่างที่คห.ที่1..พูดหล่ะครับ

โดย: Tongkung17 เขียนเมื่อ 16 ก.ค. 11 IP IP: 58.8.31.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : เรื่องเกี่ยวกับงานอีเว้น

If you never try, you will never know...
Just try it and let see how it goes...Once you get enough experience you can jump to the next step....

โดย: nz16 เขียนเมื่อ 16 ก.ค. 11 IP IP: 222.155.171.XXX

กระทู้ล่าสุดในหมวด เก็บตกจาก inbox

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111