อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

ตามหัวข้อ

รูป noonoo_145
โดย: noonoo_145
ตั้งเมื่อ: 17 ส.ค. 11
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 28 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

จังหวัดนึงของมันแต่คนจีนจะไปไต้หวันต้องขอวีซ่า :em25:

เวลาพูดว่าประเทศไต้หวันมันก็จะปรี๊ดขึ้นมาทันที อะไร ใครบอกเป็นประเทศ ไต้หวันเป็นจังหวัดนึงของจีนนะ คุณไปเอามาจากไหน ไปฟังใครมาว่าไต้หวันเป็นประเทศ

555+

มันก็ตีมึนไปงั้นแหละ มันรู้อยู่เต็มอกว่าไม่ใช่แล้ว

แล้วก็เคยเจอคนไต้หวันหลายคนแล้วเขาก็บอกเขาไม่ใช่คนจีน เป็นคนไต้หวัน

โดย: เฮียหลงปักกิ่ง เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 11 IP IP: 210.77.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

ฮ่องกงปัจจุบันนี้เป็นส่วนนึงของจีนแล้วครับ

ได้คืนมาเมื่อสิบกว่าปีก่อน ในเวลาไล่เลี่ยกับมาเก๊า

แต่ทางรัฐบาลจีนก็ยังให้สองเมืองนี้เป็นเขตปกครองพิเศษอยู่ คล้ายๆกับเขตปกครองพิเศษอื่นๆในจีน เช่น ซินเจียง ทิเบต มองโกเลียใน กว่างซี ฯลฯ แต่จะแต่ต่างกันตรงที่ ฮ่องกงกับมาเก๊าจะใช้เรื่องของระบบการเมืองและเศรษฐกิจเป็นตัวแบ่ง ในขณะที่เขตปกครองตนเองอื่นๆที่ว่าไปเช่น ซินเจียง และทิเบต จะใช้เรื่องของเชื้อชาติเป็นตัวแบ่ง เพราะดินแดนเหล่านั้นจะเป็นที่อยู่อาศัยของชนกลุ่มน้อย เช่น ซินเจียง ชนพื้นเพเดิมเป็นชาวอูกู นับถือศาสนาอิสลาม ส่วนทิเบตก็เป็นชาวทิเบตนับถือศาสนาพุทธเป็นต้น

ส่วนไต้หวันนั้นไม่ต้องพูดถึงครับ ในทางปฏิบัติน่าจะถือว่าแยกตัวออกจากจีนไปอย่างสิ้นเชิงแล้ว แม้คนจีนจะไม่ยอมรับ แต่ในความเป็นจริงแล้วไต้หวันถือเป็นอีกประเทศนึง แต่อย่าไปพูดให้คนจีนฟังนะครับ มันจะเคืองทันที มันบอกว่าเป็นจังหวัดของมัน

โดย: เฮียหลงปักกิ่ง เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 11 IP IP: 210.77.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

อ่อ โทษ ที ผม เข้าใจผิดเอง ที่คุณบอก คุณหมายถึง ฮ่องกง ใช่ปะ ไม่ใช่จีน

โดย: คุณชายไก่ เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 11 IP IP: 180.183.109.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

อ่าน ก่อน ค่อย คอมเม้น ครับ http://archive.voicetv.co.th/content/7191 อีกอย่าง มีคลิป เขา ก็ บอกว่า " ปักกิ่ง " ปักกิ่ง มันอยู่ใน ฮ่องกง เหรอครับ ?

โดย: คุณชายไก่ เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 11 IP IP: 180.183.109.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

จีนมีgoogleครับ

แต่เป็น .hk (ฮ่องกง) ครับ

ส่วน .com โดนแบนไปสองปีแล้วมั้ง

เวลาผมใช้กูเกิ้ล

ผมก็เข้า .co.th (ของไทย) ไม่ก็ .hk ครับ
V
V
V

ความคิดเห็นที่ 23 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

ถ้าคุณไม่เชื่อว่า ที่ประเทศจีน ไม่มี กุเกิ้ล ให้พิมพ์คำว่า "กุเกิ้ล ประเทศจีน--หรือ จีนแห่ไว้อาลัยgoogle" แล้วคุณจะรู้เองว่าทำไมถึงไม่มีกุเกิ้ลใช้ที่ปะรเทศนั้นครับ :em01:

ความคิดเห็นที่ 22 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

ป.ล. ข้อมูลในกูลเกิ้ล เป็นข้อมูลที่ได้จากเว็บไซด์ นั้นก็หมายความว่า ข้อมุลที่ห้ามหานั้นไม่มีหรอกครับ เพราะคนที่อัพโหลด จาก WWW มีหลายประเทศมาก และการประมวลของ กุลเกิ้ลนั้น จาก ค้นหาจากคำที่เราพิมพ์ลงไป นอกเสียจาก ว่า คำๆ นั้น ไม่มีความหมาย หรือ ไม่มีคนโพสเอาไว้ในWWW ครับ :em01:

ความคิดเห็นที่ 21 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

ไม่มีครับ --- เป็นคำถามที่คุณตั้งขึ้นมาเองต่างหาก ยกเว้น ไอซีที ยกเลิกการค้นหาของเว็บไซด์นั้นครับ หรือไม่ก็ ยกเลิก เครือค่าย ของ กุลเกิ้ล อย่างประเทศจีน เพราะประเทศจีนเขาไม่มีกุลเกิ้ลครับ

ความคิดเห็นที่ 20 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

ปีหน้ารับรองคำนี้จะเป็นคำที่เยอะที่สุดในกูเกิ้ลครับ
V
V
V :em27:

ความคิดเห็นที่ 19 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

อันนึงที่ Google ไม่น่าจะหาเจอแน่นอน

คำว่า ลิเวอร์พูลกับแชมป์พรีเมียร์ลีก

ปล. ขำๆ อย่าคิดมาก

โดย: ห่ะอะไรนะว่าไงนะ เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 11 IP IP: 58.8.42.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

h t tp://4q:-)/index.php?pid=top100&person=chuck

ผมว่าอันนี้แหละฮาสุด

ความคิดเห็นที่ 16 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

เข้าไปอ่าน Chuck Norris Fact แล้วฮาจริงๆครับ

แต่ละอันเว่อๆทั้งนั้น

ใครนะมันช่างคิด ฮาจริงๆ

:em12:

ความคิดเห็นที่ 15 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

...ม่ายรู้ดิ... :em10:

โดย: 6potato9 เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 11 IP IP: 118.173.243.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

เห็นเขาว่า หลักจากเกิดโศกนาฏกรรม 11 กันยาทุกครั้งที่มีการเสิร์จคำว่า CIA,FBI,KGB,มันจะลิงค์ข้อมูลของผู้เสิร์จไปยังหน่วยข่าวกรองลับของอเมริกา เพื่อตรวจสอบว่าเป็นการหาข้อมูลธรรมดา หรือเป็นการวางแผนก่อการร้าย แม้ว่าวันๆ นึงอาจจะมีคนเสิร์จหาข้อมูลเหล่านี้เป็นล้านๆ คน แต่ข้อมูลของของเหล่านั้นก็ยังคงได้รับการตรวจสอบอยู่ทุกวี่วัน

ปล. ถ้าแหล่งอ้างอิงมาจากคำว่า "เขาว่า"...แปลว่าเป็นข้อมูลเลื่อนลอย แต่อาจจะเป็นเรื่องจริง (มั๊ง)

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 11 IP IP: 27.130.78.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

โปรดใช้วิจารณญาณในการค้นหา.. :em03:

โดย: โอ น้ำหวาน เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 11 IP IP: 203.185.68.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

CIA,

FBI,

KGB,

Mc,

FBT,

KFC,

:em28:

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 11 IP IP: 27.130.78.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

13 ภาพยนต์ต้องห้าม http://tovtong.212cafe.com/archive/

มีรายละเอียดตาม :-) ข้างบนครับ

โดย: kiat8100 เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 11 IP IP: 183.89.116.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

ห้าม พก อาวุธ เข้า ไป ใน กูเกิล ( รึปล่าว)

โดย: เจโนวา44 เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 11 IP IP: 182.53.76.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

ลิเวอร์พูลได้แชมป์พรีเมียร์ลีก

โดย: NuTTeNN เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 11 IP IP: 14.207.193.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

รักแท้ :em07:

โดย: wunkon เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 11 IP IP: 125.26.90.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

มีกันเหรอ

โดย: sailomsaengdaed เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 11 IP IP: 202.12.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

ไม่รู้ว่ามันเป็นโจ๊กป่าวอ่ะ มีบางคำที่ถ้าพิมพ์ลงไปแล้วเสิร์ช มันไม่มีในกูเกิ้ล ตัวอย่างนะ

พิมพ์ find chuck norris กดเสิร์ชตรง i'm feeling lucky แล้วดูผลการค้นหา อิอิอิ

โดย: หมูสนามเด้อ เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 11 IP IP: 184.91.171.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

:em22: :em22:

โดย: merir เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 11 IP IP: 124.122.37.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

งง

โดย: ตี๋ ครับ เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 11 IP IP: 58.97.43.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อยากทราบครับ.....13เรื่องที่เค้าห้ามหาในgoogleมีเรื่องอะไรบ้างอะครับ

....เอๆๆ ไม่ทราบเลยครับ...รอผู้รู้มาตอบให้ดีกว่าครับ.. :em13: :em13:

โดย: Tongkung17 เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 11 IP IP: 58.8.160.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111