ลูกอันฑะผมโตข้างซ้ายคับขอปรึกษาหน่อย หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ลูกอันฑะผมโตข้างซ้ายคับขอปรึกษาหน่อย

ลูกอันฑะผมโตข้างซ้าย เวลาจับรู้สึกปวด เวลาเบ่งฉี่แรงๆก็รู้สึกปวดคับ ผมเป็นโรคอะไรอะคับ ผมอยากไปหาหมอแต่ ผมไม่เคยเข้าโรงบาลหรือคลีนิคเลย(นอกจากเข้าเพราะอุบัติเหต) เลยไม่รู้ว่าพอไปแล้วต้องทำไงบ้าง อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยคับว่าถ้าผมไปโรงบาลหรือคลีนิคผมควรทำไงบ้าง ส่วนตัวผมอยากไปคลีนิคมากกว่าเพราะคิดว่ามันสะดวกแล้วไม่ยุ่งยาก แต่ไม่รู้ว่าต้องไปคลีนิคประเภทไหน ผมเพิ่งมาอยู่ กทม.ได้ไม่นานเลยไม่ค่อยรู้จักคลีนิคแถวนี้ โรงบาลที่ไกล้ที่ผมอยู่ก็มีโรงบาลยันฮีคับ คือผมเป็น นศ.อยู่เลยไม่มีประกันสังคมด้วย

- ถ้าไปคลีนิคค่ารักษามันจะแพงกว่าไปโรงบาลยันฮี มากไหม ค่ารักษาประมาณเท่าไหร่คับ บอกตรงๆว่าผมจนกลัวเอาเงินไปไม่พอ

- ถ้าไปคลีนิคต้องไปคลีนิคประเภทไหน

- ถ้าไปโรงบาลควรเริ่มทำเรื่องที่จุดไหนก่อนคับ แล้วต้องทำเรื่องยังไงบ้าง 

- หรือผมแค่ซื้อยามาทานได้ไหม 

ขอบคุณคับ ขอโทษด้วยนะคับผมตั้งใจจะตั้งกระทู้ที่หมวดสุขภาพแต่ผมพยายามแล้วมันตั้งไม่ได้

รูป riiii
โดย: riiii
ตั้งเมื่อ: 18 ส.ค. 11
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ลูกอันฑะผมโตข้างซ้ายคับขอปรึกษาหน่อย

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 13 : ลูกอันฑะผมโตข้างซ้ายคับขอปรึกษาหน่อย

คุณเป็นคนลำเอียง รักลูกไม่เท่ากัน :em19:

ไปหาหมอโรงบาลรัฐ เดี๋ยวนี้เขาใช้บัตรประชาชนไม่เสีย แต่ต้องไปแต่เช้านะ :em24:

โดย: pestle เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 11 IP IP: 101.109.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ลูกอันฑะผมโตข้างซ้ายคับขอปรึกษาหน่อย

เรื่องอวัยวะไม่เท่ากันนี่จริงค่ะ ... ตา2ข้างก็ไม่เท่ากัน มือ เท้า นิ้ว หู และ...

โดย: KidPi เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 11 IP IP: 125.25.77.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ลูกอันฑะผมโตข้างซ้ายคับขอปรึกษาหน่อย

เป็นโรคไรน่าจำชื่อโรคไม่ได้
แต่พบมากช่วงอายุ8-15ปี ถ้าจำไม่ผิดเป็นเส้นเลือดไปหล่อเลี้ยงไม่สะดวก(ไม่แน่ใจ)เคยเจอในรายการทีวี
ส่วนที่เล็กข้างใหญ่ข้างไม่จำเป็นต้องเป็นไส้เลื่อน
ลองให้หมอดู

โดย: yeyere เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 11 IP IP: 49.49.120.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ลูกอันฑะผมโตข้างซ้ายคับขอปรึกษาหน่อย

ฟ่าวไปหาหมอเลยเด้อ แผนกคลินิกศัลยกรรมระบบทางเดินปัสสาวะหรือศัลยกรรมช่องท้อง

-ไปโรงบาลรัฐ ทำบัตร รอหมอ รอนานมากๆ แต่ค่ารักษาถูก
-ไปคลินิก รอนิดหน่อย ค่ารักษาแพงกว่าโรงบาล
-ไปโรงบาลเอกชน ไม่ต้องรอนาน แพงอีหลี

โดย: หมูสนามเด้อ เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 11 IP IP: 184.91.171.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ลูกอันฑะผมโตข้างซ้ายคับขอปรึกษาหน่อย

ไส้เลื่อนแล้วล่ะมึงเอ๊ย

ไข่จะโตเท่าลูกมะพร้าวเลยล่ะ

โดย: แบดบอยญาติเยอะ เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 11 IP IP: 223.206.104.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ลูกอันฑะผมโตข้างซ้ายคับขอปรึกษาหน่อย

...ลองไปโรงบาลเลยดีใหมค๊ะ
เอาบัตรประชาชนไปด้วย(เห็นเขาว่าใช้แทนบัตรทองแล้ว)
ถามเจ้าหน้าที่เขาดู(เขาคงไม่กัดมั้ง)
ดิฉันก้อไม่เคยใชับัตรทอง
อ้าววววกำลังว่าจะคลำดูแล้ว
งั้นไม่คลำก้อได้... :em08: :em13: :em13:

โดย: 6potato9 เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 11 IP IP: 118.173.243.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ลูกอันฑะผมโตข้างซ้ายคับขอปรึกษาหน่อย

บัตรทองที่ว่านี้ต้องไปทำบัตรก่อนไหมคับ หรือมีแค่บัตรประชาชนก็ไปรักษาได้

โดย: เดียร เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 11 IP IP: 110.168.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ลูกอันฑะผมโตข้างซ้ายคับขอปรึกษาหน่อย

อ้าวจิ้มผิดจะจิ้มลุง โทดทีครับคุณพี่
ป.ล.ไม่ต้องคลำนะครับหงวนล้อเล่น :em19:

โดย: ซือหงวน เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 11 IP IP: 124.121.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ลูกอันฑะผมโตข้างซ้ายคับขอปรึกษาหน่อย

ลุงสัปดลจริงหรอครับเรื่องทุกคนอวัยวะไม่เท่ากันความรู้ใหม่เลยนะเนี่ย ยังงี้รบกวนคุณผู้หญิงลองคลำของตัวเองหน่อยครับว่ามันไม่เท่ากันจริงป่าวแล้วมาบอกด้วยนะครับว่าผลเป็นไง :em27: :em27:
V
V

โดย: ซือหงวน เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 11 IP IP: 124.121.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ลูกอันฑะผมโตข้างซ้ายคับขอปรึกษาหน่อย

...หาหมอโลด
ใกล้ที่ไหนก้อหาที่นั่น...
บัตร30บ.ก้อใช้ได้นี่ค๊ะ.... :em09:

โดย: 6potato9 เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 11 IP IP: 118.173.243.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ลูกอันฑะผมโตข้างซ้ายคับขอปรึกษาหน่อย

ลุงจะบอกให้ฟัง
ความจริงใข่หำของคนสองลูกจะโต ไม่เท่ากัน
นมสองข้างของผู้หญิงก็โตไม่เท่ากัน
ในวรรณคดีโบราญยังว่านางมณโฑ(เมียทศกรรณในรามเกียณ)นมโตข้างเดียว
แต่ผมฟังอาการของคุณ ผมว่าคุณน่าจะเป็นใส้เลื่อนมากกว่า
ผมตรวจคุณทางออนใลน์ไม่ใ หาหมอที่โรงพยาบาลครับ
มีบัตรทองรักษาทุกโรคอยู่แล้ว
อาจต้องผ่าตัดครับ เข้าโรงบาลเหอะ

โดย: สัปดนทุกสัปดา เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 11 IP IP: 125.26.79.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ลูกอันฑะผมโตข้างซ้ายคับขอปรึกษาหน่อย

ไปรักษาเถอะครับ

ฟังจากอาการก็น่าเป็นห่วงนะ

อย่ากลัวหมอเลย

เกิดเป็นมะเร็งแล้วมันจะยุ่งนะครับ

(ไม่ได้แช่งนะ แต่อยากให้ไปเช็คดู จะได้รักษาได้ทันเวลา)

โดย: เฮียหลงปักกิ่ง เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 11 IP IP: 210.77.24.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ลูกอันฑะผมโตข้างซ้ายคับขอปรึกษาหน่อย

ไปโรงพยาบาลรัฐบาล ใกล้ๆน่าจะ วชิรพยาบาลอยู่แถวซังฮี้ ไม่มีประกันสังคมใช้บัตรประชาชนสิทธิแทนบัตรทองอ่ะ รักษาฟรี ไปถึงก็ถามเจ้าหน้าที่ว่าต้องทำอย่างไร แจ้งด้วยว่าไม่มีเงินใช้สิทธิไหนได้บ้าง ป่วยเป็นไรบอกไปเลย และทำใจกับการต้อนรับของเจ้าหน้าที่บางคน

โดย: KidPi เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 11 IP IP: 125.27.41.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111