สำนักงบประมาณสรุปเรื่องนโยบายเงินเดือนปริญญาตรี 15,000.- ข้าราชการ ลูกจ้างประจำ ลูกจ้างชั่วคราว ได้ทุกคน หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » สำนักงบประมาณสรุปเรื่องนโยบายเงินเดือนปริญญาตรี 15,000.- ข้าราชการ ลูกจ้างประจำ ลูกจ้างชั่วคราว ได้ทุกคน

แต่ต้องจบปริญญาตรี    แต่จะเกิดปัญหาคือข้าราชการบางคนที่บรรจุ ระดับ 1 หรือ 2  ไม่ได้จบ ป.ตรี  อย่างนี้คงไม่ได้ปรับ   แย่กว่าพวกลูกจ้าง

รูป p
โดย: p
ตั้งเมื่อ: 30 ส.ค. 11
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ สำนักงบประมาณสรุปเรื่องนโยบายเงินเดือนปริญญาตรี 15,000.- ข้าราชการ ลูกจ้างประจำ ลูกจ้างชั่วคราว ได้ทุกคน

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 7 : สำนักงบประมาณสรุปเรื่องนโยบายเงินเดือนปริญญาตรี 15,000.- ข้าราชการ ลูกจ้างประจำ ลูกจ้างชั่วคราว ได้ทุกคน

นั่นดิ เพราะตอนสอบเข้า หรือ กพ เปิดสอบ ส่วนใหญ่รับวุฒิประกาศนียบัตร อ่ะ ถึงจบตรีมา แต่วุฒิที่สมัครทำงานไม่ใช่ ก้อคงไม่ได้ 15,000 เฮ้ออ หากเขาไม่ฉลาด เขาคงไม่มาบริหารบ้่นเมืองได้หรอก

โดย: nickie2521 เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 11 IP IP: 210.213.30.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : สำนักงบประมาณสรุปเรื่องนโยบายเงินเดือนปริญญาตรี 15,000.- ข้าราชการ ลูกจ้างประจำ ลูกจ้างชั่วคราว ได้ทุกคน

เป็นข้าราชการ มีกินตลอดชีวิตครับ เกฐียณ ก็ได้บำนาญ รักษาก็ฟรี

- แต่ลูกจ้าง ต่อสัญญา ปีต่อปี สวีสดิการก็ไม่มี ตก
านมา ก็ไม่มี บำนาญกิน ไม่รู้จะอดตาย ตอนไหน

เปลี่ยนกันมั้ยละครับ ข้าราชการลาออก มาเป็นลูกจ้าง เอาเดือนละ 15000

แล้วให้ลูกจ้าง ไปเป็นข้าราชการ เดือนละ 8000

โดย: อ้อมกอด เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 113.53.170.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : สำนักงบประมาณสรุปเรื่องนโยบายเงินเดือนปริญญาตรี 15,000.- ข้าราชการ ลูกจ้างประจำ ลูกจ้างชั่วคราว ได้ทุกคน

.......ส่วนคนเก่าที่จบปริญญาตรีแต่เวลาสอบบรรจุใช้วุฒิ
ปวช. ปวส. ก็คงไม่มีสิทธิ์แน่นอนครับ
เหมือนกับพี่จ่าพี่ดาบตำรวจนั่นแหละ จบปริญญารัฐศาสตร์หรือนิติศาสตร์เยอะแยะแต่ก็ยังกินอัตราเงินเดือนเก่า ยศเก่าอยู่...ไม่ใช่จบปั๊บได้เป็นรองสารวัตรเลยเมื่อไหร่

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 118.172.108.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : สำนักงบประมาณสรุปเรื่องนโยบายเงินเดือนปริญญาตรี 15,000.- ข้าราชการ ลูกจ้างประจำ ลูกจ้างชั่วคราว ได้ทุกคน

.......ปัญหาใหญ่ของรัฐบาลครับ
ไม่ว่าจะเป็นค่าแรง/รายได้ 300 บาท/วัน
และเงินเดือนผู้จบปริญญาตรี 15,000 บาท
จะตีความทุกตัวอักษรแบบฝ่ายค้านก็เกินไป
จะเอาชนะคะคานอะไรกันนักหนา
ขอให้ได้ตามที่หาเสียงไว้ก็พอแล้ว
จะเป็นค่าแรงหรือค่าจ้างหรือรายได้อะไรก็ช่างมันเถอะ
ตอนนี้น้ำมันก็ลดแล้ว แต่ถ้ารัฐบาลยังปล่อยให้สินค้าอุปโภคบริโภคยังขึ้นราคาอยู่อีกก็แสดงว่าไม่มีน้ำยาแล้ว....คงอยู่ลำบากเพราะทนเสียงประชาชนที่เลือกเพื่อไทยเข้ามาเองไม่ไหว

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 118.172.108.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : สำนักงบประมาณสรุปเรื่องนโยบายเงินเดือนปริญญาตรี 15,000.- ข้าราชการ ลูกจ้างประจำ ลูกจ้างชั่วคราว ได้ทุกคน

แล้วคนเก่าล่ะคะ ป.โท ทำงานมาพักนึงละ เงินเดือนยังไม่ถึงหมื่นห้าเลย รัฐบาลจะจ่ายหมดทุกคนป่ะล่ะ ถ้าไม่จ่าย พวก ป.โท ก็เซ็งดิ ลาออกกันหมดนั่นดีป่ะ เรียนมาเสียตังส์นะ รู้เยอะกว่า ประสบปการ์ก็มี ถ้าไม่เพิ่มให้ด้วย ก็ต้องมีปัญหาหละค่ะ

โดย: ตาวาว เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 180.183.23.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : สำนักงบประมาณสรุปเรื่องนโยบายเงินเดือนปริญญาตรี 15,000.- ข้าราชการ ลูกจ้างประจำ ลูกจ้างชั่วคราว ได้ทุกคน

....ปัญหามีแน่ครับคุณ จขกท....!

เมื่อไม่กี่วันผมนั่งคุยกับคุณอาคนหนึ่ง...ท่านบอก เด็กรุ่นใหม่จบมาก็ได้ 15,000 เลย...มาถึงก็เป็นเจ้านายเลย ประสปการณ์ก็ไม่มี...แล้วไอ่คนที่ทำงานมาก่อน มีประสปการณ์...เงินเดือนยังไม่ถึง 15,000 บาทก็มี...จะทำยังไง...ทางรัฐเองก็คงต้องปรับเงินเดือนให้พนักงานเก่า ถึงจะแฟร์ ๆ กันไป...แล้วใครจะเป็นฝ่ายเสียหาย คุณลองคิดดู...!

โดย: ซีsexฉ่าย1 เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 49.48.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : สำนักงบประมาณสรุปเรื่องนโยบายเงินเดือนปริญญาตรี 15,000.- ข้าราชการ ลูกจ้างประจำ ลูกจ้างชั่วคราว ได้ทุกคน

เค้าจะให้จริงๆหรือค่ะ ถ้าเอกชนบางที่เค้าไม่ให้ละ :em32: :em32:

โดย: noinongkk เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 101.109.239.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111