อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

รูป howdy
โดย: howdy
ตั้งเมื่อ: 17 ต.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 26 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

เกาะสีชัง ท้ายเกาะเลย ยิ่งไปวัน จ.-ศ.
ยังกะเกาะส่วนตัวเลย คนเงียบ
ที่พักก็ถูก อาหารก็อร่อย
จากท่าเรือศรีราชา(เกาะลอย)
ครึ่งชั่วโมงถึง ไปสองคน มีตังพันห้า
ก็อยู่ได้คืนนึงแบบชิวๆครับ

โดย: การไฟฟ้า เขียนเมื่อ 20 ต.ค. 08 IP IP: 61.90.87.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

หาดทุ่งวัวแล่นที่ชุมพร สงบเงียบ นักท่องเที่ยวน้อย ค่ารีสอร์ทถูก อาหารอร่อยและถูก ชายหาดสวย น้ำน่าเล่น
เราไปทุกเดือนเลย ขับรถจากกรุงเทพ ไปเช้าวันเสาร์ กลับ เย็นวันอาทิตย์ ยิ่งถ้าช่วงมีวันหยุดสัก 3 วันก็จะยิ่งดี

โดย: เจ เขียนเมื่อ 19 ต.ค. 08 IP IP: 124.120.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

บางแสนเลยครับ

โดย: โหน่งศักดิ์ เขียนเมื่อ 19 ต.ค. 08 IP IP: 61.7.182.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

ไปทะลเเถวนราธิวาส ปัตนี ดิสงบ...... emoticon emoticon

โดย: ๒๘ เขียนเมื่อ 19 ต.ค. 08 IP IP: 58.8.205.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

ขอบคุณครับ ลุง ถ้า มีโอกาส ว่าง จะแวะ เข้าไปหาครับ . . . ( ว่าแต่ จะรู้ได้ไงอะ ว่าลุง อยู่ส่วนไหนของ เมธา ก็มันค่อนข้างจะกว้างนะ )

โดย: วิริยะ เขียนเมื่อ 18 ต.ค. 08 IP IP: 114.128.36.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

.....คุณวิริยะครับ...
ผมมีนัดที่เมธาวลัยวันที่ 19 พรุ่งนี้แหละครับเวลา 14.00
แล้วผมจะนัดผ่านกระทู้นี้นะครับ...คนคอเดียวกันได้คุยกันนี่
คงสนุกสนานเบิกบานใจกันทั้งสองฝ่าย...

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 18 ต.ค. 08 IP IP: 58.8.127.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

ผมโพสต์...."บ้าน.....ก...รู..ด-บ่อ.....นอก" ทางเวปบอกไม่สุภาพ...แก้ไขหน่อยเวปมาสเตอร์..!ต้องใส่จุดเพิ่มอีกตู ดูซิจะโพสต์ใด้รึเปล่า

โดย: ซีsexฉ่าย เขียนเมื่อ 18 ต.ค. 08 IP IP: 203.147.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

หมอขอแนะนำ ประจวบคีรีขันค่ะ หมอไปมาแล้ว
สงบมากๆ แต่บางที่เก็บค่าเข้าด้วยอ่ะ
ขี้ตืดชะมัด
เหอะๆๆ

ตอบทุกปัญหาคาใจ โดย หมอเบคอน โรคจิต
emoticon emoticon emoticon

โดย: beacone เขียนเมื่อ 18 ต.ค. 08 IP IP: 192.168.10.2, 125.25.193.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

ลุง ป.6 มาวันไหน ครับ อยากจะ นัดเจอซักหน่อย

โดย: วิริยะ เขียนเมื่อ 18 ต.ค. 08 IP IP: 222.123.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

ถ้าในไทย แนะนำ ปราณบุรี ที่พักเยอะแยะลองดูนะคะ เงียบสงบมาก ๆ แนะนำ อลีนตารีสอร์ทค่ะ แล้วจะติดใจ ว่าแล้วอยากไปนอนสักคืนสองคืน

คห.5 คุณสีกั๊วเฉียน ที่คุณบอกว่า "ไกลเขา จะเห็นยอดปทุมถันขึ้นตามหาดทราย" มันคือแถวไหนอ่ะ ทำไมเรานึกไม่ออก เพราะไปมัลดีฟท์ก็ไม่เห็ฯจะเจอเขาเลยอ่ะ เจอแต่ทะเล กะรีสอร์ทอื่นมองเห็นไกล ๆ อ่ะ ไม่เห็นเขาที่คุณพูดเลย ช่วยแนะนำด้วยค่ะว่ารีสอร์ทไรเหรอที่เห็นแบบที่คุณว่า ครั้งหน้าจะได้ลองไปดู

โดย: its not easy to be princess เขียนเมื่อ 18 ต.ค. 08 IP IP: 72.166.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

เกาะเกร็ดไหวไหมค๊า emoticon emoticon emoticon

โดย: ธิดาวานร เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 08 IP IP: 124.121.63.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

.......ขอแนะนำหาดเจ้าหลาว จันทบุรีครับ
เงียบสงบจนได้ยินแต่เสียงคลื่นและเสียงหัวใจของตัวเองสูบฉีดโลหิต...ไม่ไกลจากตัวเมืองจันท์...อาหารระดับชาวบ้านอร่อย...หาดทรายขาวสะอาดสวยงาม...
แต่ปีนี้ตัวผมเองไม่ได้ไปหรอก...มะรืนนี้มีนัดที่เมธาวลัย ชะอำ...เพชรบุรี..งดพักนิพนธ์รีสอร์ตสักปี...

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 08 IP IP: 58.8.208.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

Maldives ครับ พักที่ Taj Exotica resort ครับ คืนละ 16000บาทครับ สวยมากๆ เงียบจริงๆ แต่เหงามากเพราะไปคนเดียวครับ emoticon

โดย: เพิ่งกลับมา เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 08 IP IP: 124.120.183.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

อ่าวตังเกี้ย

หรือไม่ก้อเกาะไหหลำคับ

รับรอง เงียบ........กรึบ

ที่พักใต้ต้นมะพ้าวคับ ค่าใช่จ่าย ติดไปไม่ต้องเยอคับ

โดย: พี่หัตเทว่ะเอง เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 08 IP IP: 192.168.10.90, 61.7.146.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

เสม็ด อ่าวพร้าว เพิ่งกลับมาเอง
สงบสุดๆๆ ทะเลสวยมากก

พักที่ limacoco

โดย: first เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 08 IP IP: 124.120.246.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

หลีเป๊ะไม่เงียบแล้วนะคร้าบบบบบบบบบ ถ้าให้เงียบต้องเกาะอาดังครับ

โดย: มด เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 08 IP IP: 203.155.96.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

เกาะหลีเป๊ะคับ บรรยากาศดีมาก ๆ คนก้อน้อย น้ำทะเลสวย เป้นสีน้ำเงินอ่ะคับ ปะการังสวยคับ อ่อเรื่องห้องพักแนะนำ ไปที่เอเชียบีทรีสอร์ตนะคับ 500/คืน ผมว่าถูกแร้วก้อสวยดี สบายดีด้วยคับ

ปล.พักหลายที่แล้ววคิดว่า เอเชียบีชรีสอร์ต.โอเคสุด(ทุกเรื่อง)

โดย: อันซีนไทยแลนด์ เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 08 IP IP: 192.168.1.103, 58.8.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

ยกมือเชียร์สัตหีบด้วยคน
พักศูนย์ฝึกทหารใหม่ มีหาดทรายแก้วอยู่ในนั้น

โดย: อันปังโกะ เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 08 IP IP: 61.19.21.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

ที่นี่เลยค่ะ สัตหีบทะเล..อย่างสวยเลย

หุ หุ

โดย: กูเอง...อิอิ เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 08 IP IP: 192.168.97.84, 202.29.24.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

Lanta ค่ะ

สงบ ไม่พลุกพล่าน

ยังเป็นธรรมชาติอยู่

โดย: OO เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 08 IP IP: 203.155.63.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

ระยองก็ดีครับ
เลยหาดสนไปนิด คนไม่พลุกพล่าน ที่พักเป็นส่วนตัวมาก เหมือนอยู่บ้าน ราคาประมาณ 1000-1500 บาท ใกล้ๆ มีเอคคอเลี่ยมสัตวทะเลให้ดูด้วย ตลาดก็อยู่ใกล้ครับ

โดย: Net_Rapper เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 08 IP IP: 202.149.24.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

- มัลดีฟ ทางตอนใต้ของศรีลังกา
เลือกไปเกาะบริเวณ แถบปลายๆ นะครับ คนน้อยดีไกลเขาตะหาก เดี๋ยวจะเห็นยอดปทุมถันเยอะๆๆ ขึ้นตามหาดทราย...
บินไปกลับ 3 วัน 4 คืน รวมค่าใช้จ่าย ไม่เกิน 45,000 ต่อคนครับ

- ลังกาวี มาเลยเซีย มีหาดเล็กๆๆ อาจไม่เงียบสงบ แต่มีที่เที่ยวเยอะย่านนั้น ทั้งสวนสัตว์ ดำน้ำ ดูปลาใต้น้ำ เดินข้ามเขา ที่นี่ เหมาะกับย คู่ฮันนีมูนมากๆๆเลยครับ การรันตี ราคาเบากว่าที่แรกครึ่งนึง

โดย: สีกั๊วเฉียน เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 08 IP IP: 58.8.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

หาดมุกแ้ก้ว จ.ตราด ไปทางอ.คลองใหญ่ ถ้าไม่ใช่ช่วงเทศกาล เวลาไปเหมือนได้หาดส่วนตัวเลย เงียบสงบ สบาย และราคาไม่แพง ค่าห้องประมาณ 1000-1200 มีส่วนลดอีกต่างหาก ( ราคาเก่านะ ตอนนี้ไม่รู้แล้ว) ไปเที่ยวทะเลจ.ตราด ที่ไม่ต้องไปเกาะ รับรองว่า สวยทุกหาด และคนก้ไม่เยอะด้วย

ปล.เที่ยวให้สนุกนะ

โดย: คนตราด เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 08 IP IP: 58.9.113.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

Kho Monnork, Rayong province ka

โดย: B เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 08 IP IP: 168.120.44.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

เกาะเสม็ด ...... แบบท้ายๆเกาะเลย ไกล้ๆ

โดย: 1213 เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 08 IP IP: 58.10.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อยากไปเที่ยวทะเล เอาแบบสงบๆ เงียบๆ ส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน ที่พักโอเค แนะนำหน่อยค่ะ

ปราณบุรีครับ พักที่ภูริมันตรา เงียบสงบดี ทะเลสวย

โดย: dak เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 08 IP IP: 125.24.174.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111