ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

สวัสดีครับเพื่อนๆชาว mthai ครับ คือผมอยากจะขอคำแนะนำครับ คือถ้าเพื่อนๆ พี่ๆ มีเงินอยู่ประมาณ ๔ ล้านบาทคิดจะลงทุนทำอะไรดีครับ ส่วนผมคิดจะเปิดร้าน 7-11 หรือไม่ก็ทำหอพักให้นักศึกษาเช่าอย่างใหนดีกว่ากันครับ แต่ผมยังไม่มีประสบการณ์ด้านนี้เลย ขอรบกวนช่วยให้คำแแนะนำด้วยนะครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

รูป marwin108
โดย: marwin108
ตั้งเมื่อ: 16 ก.ย. 11
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 173 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

เป็นผมทำหอพักครับ แต่ไม่ได้ให้เช่า ทำขาย only ครับ หอพักค่าบำรุงเยอะ เผอิญผมทำธุรกิจอสังหา ครับ กำไรดีหาคนซื้อไม่ยาก

โดย: Ha_SeaJ_KiJ เขียนเมื่อ 25 ก.ย. 11 IP IP: 118.172.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 171 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

เรื่องห้องแถวไม่ค่อยรู้ครับ แต่ 7-1 พอ รู้บ้าง
7-11 จะแบ่ง เป็น 3 แบบ ใหญ่ ๆ(สำหรับ ขายนะครับ
1.ขายให้ พนักงาน(ถ้าคุณเป็นพนักงานระดับสูงและทำงานมานานอะ )
2.7-11 ธรรมดา ตามที่ทางทั่วไป
3.7-11 ปตท
ทั้งหมดนี้เวลาซื้อ ไปแล้วจะต้องเกี่ยวกับ การได้รับตังด้วย
ข้อ 2 การขาย7-11ให้คนนอกจะได้% ประมาณ 40-80%
ประมาณนะครับ จำไม่ได้ก็อย่างที่บอกแหละครับ เราขายดีทำดีแค่ไหน ก็จะได้ % แบ่งกับ CP อยู่ดีครับ
3.7-11 ปตท มันเป็นของปตทเลยครับได้90% แน่ๆ แต่ก็แพงหน่อยนะครับ
ทั้งหมาานี้ 4M ไหวอยู่ครับ
แต่ถ้าไม่มีประสบการณ์ เขาตะสอนให้ครับ ตั้งแต่ คิดเงิน จนนำเงินที่ได้ไปฝาก
ถ้าจะทำ7-11 ปตท ดูทำเลหนาอยนะครับ
มีอะไร พอถามได้ครับ todsiam39@gmail.com

โดย: The_Duck เขียนเมื่อ 24 ก.ย. 11 IP IP: 125.24.31.XXX
ความคิดเห็นที่ 170 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

ผมแนะนำน่ะครับ มีให้คุณเลือกเลย ระหว่างเปิด 7-11 หรือจะ นำเงินนั้นไปลงทุนตลาดหุ้นก็ได้ครับ แต่ถ้าจะลงทุนคุณ ต้อง ศึกษาก่อนน่ะครับ แล้วก็ต้องดูข่าว วิเคราะห์ ตลาด เรื่องเหล่านี้ถ้าคุณทำเป็น วัน1 คุณจะได้เงิน มากกว่า 1 ล้านบาทต่อวันน่ะครับ (ศึกาให้ดีก่อนลงทุน) สวัสดีครับ

โดย: ตัวตลกในเทพนิยาย เขียนเมื่อ 24 ก.ย. 11 IP IP: 180.183.187.XXX
ความคิดเห็นที่ 169 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

บริจาตให้หมด แล้วเริ่มชีวิตใหม่

โดย: udom3 เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 11 IP IP: 61.90.42.XXX
ความคิดเห็นที่ 168 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

CP ซื้อเฟรนไชส์ จาก South Land
เปิดร้าน 7-11 สาขาแรกที่ซอยพัฒน์พงษ์
เมื่อ 22 ปีก่อน ปัจจุบันมีร้าน 7-11
ทุกซอกซอย ในเมืองไทย>>มากกว่า 7000สาขา

เพียงแค่..วลี "รับขนมจีบซาลาเปาเพิ่มไหมค่ะ"
ก็ทำให้ 7-11 ทำยอดขายขนมจีบซาลาเปา
สูงที่สุดในเมืองไทย..

CP เปิด 7-11 หลายพันสาขา
แต่ไม่ใช่ เงินลงทุน ของ CP

ทุกผลประกอบการของ 7-11
ทั้งหลายพันสาขา....CP มีเอี่ยว

นี่คือความล้ำลึก ที่ CP มี 7-11 เป็นเครื่องจักรทำเงิน
และนี่ก็คือความสวยงามชองการเป็น Master Franshinse

CP ปล่อยให้ 7-11 ทำหน้าที่ ขายความสะดวกสบาย ที่เป็นมาตรฐาน
และ CP ก็ขาย 7-11 ที่เป็นเครื่องจักรผลิตเงิน ที่ใครๆก็อยากได้มาครอบครอง

สินค้าในร้าน 7-11
ก็เหมือนกับร้านโชห่วยทั่ว ๆ ไป
ที่มีอยู่ตามตรอกซอกซอย...
ที่เราสามารถพบเห็นได้ทุกวัน..
สบู่ ยาสีฟัน บะหมี่สำเร็จรูป ฯลฯ
ก็เหมือน ๆ กัน

โดย: bookkaboss เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 11 IP IP: 113.53.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 167 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

แต่ทำใม..? ทั้ง ๆที่สินค้า
บางอย่างแพงกว่า..
ร้านโชห่วยทั่วไป..

แต่กลับขายได้อย่างง่ายดาย...
และขายได้มากกว่า ร้านโชห่วย

เพราะว่า CP สร้าง 7-11 ให้มีมาตรฐานเหมือนๆกัน

สิ่งที่ 7-11 ขาย..ก็เป็น..สินค้า ที่ทุกคนรู้จัก
และหาซื้อได้ทั่วไป..

แต่..กลับมาซื้อที่ 7-11 เพราะ..สะดวกกว่า..!!

แล้ว CP..ล่ะ ทำอะไร..?

CP ต้องทำให้ 7-11 ขายดี..

เมื่อ 7-11 ขายดี ....
CP ก็จะขาย 7-11 ได้อย่างง่ายดาย
และมีราคาแพง...

แล้ว..คนที่ไปซื้อเฟรนไชส์ 7-11
เขาคิดอย่างไร ?

คำตอบก็คือ..
มันสามารถทำเงินให้กับเขาได้...

ทั้ง ๆที่การลงทุนในแต่ละร้านของ 7-11
มิใช่น้อย ๆ ขั้นต่ำ ๆ ก็ไม่หนี สามล้านบาท

แล้วคุณล่ะ..ถ้ามีเงินมากพอจะซื้อ 7-11 ไหม..?
รึว่าเห็นความสวยงามของ CP
อยากทำตัวตนให้เป็น CP บ้างไหมล่ะ..?

เรียนรู้การสร้างตนเอง..ให้เป็นต้นเฟรนไชส์
ขยายสาขาลูกแบบ..ไม่เคยหลับไหล ทางออนไลน์ ฟรี
http://bookkaboss.com

โดย: bookkaboss เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 11 IP IP: 113.53.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 166 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

จริงอย่างความเห็นที่ 148 ครับ คุณเจ้าของกระทู้ ถ้าคิดจะลงทุนผมว่า ทำกิจการส่วนตัวดีกว่านะ ตอนนี้ บ.ประกันภัย การแข่งขันสูง และเป็นธุรกิจเดียว ที่ไม่ต้องลงทุนเยอะ พอดีผมทำอยู่นะ

ทำประกันรถ ไรพวกนี้น่ะครับ กำไรเดือนนึง ก็ สี่ห้าหมื่น ถ้าทำดีๆ อ่ะนะ ลงทุน ไม่เท่าไหร่ครับ แนะนำครับ

โดย: สมชายน้อย เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 11 IP IP: 58.11.20.XXX
ความคิดเห็นที่ 165 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

คห.148 ตอบชัดมากครับ เห็นด้วย แต่ก่อนจะลงทุน คุณต้องคิดในแง่ลบด้วยนะ อย่ามองแต่กำไรครับ เพราะ คห.148ตอบ
ชัดมาก ผมเคยเจอมาละ

โดย: ราชสีษ์ปักษา เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 11 IP IP: 125.27.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 164 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

ถ้าไม่รู้จะทำอะไรก็เอาเงินไปเผาซะเถอะ ถ้ามันเยอะนักนะ

โดย: pooman0098 เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 11 IP IP: 118.173.124.XXX
ความคิดเห็นที่ 163 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

มีอีกตัวอย่าง ง่ายๆๆ
คือว่า ทำงานเป้นขายประกัน แต่ อาชีพเสริม คือ เปิดขายของ ทาง web พวกมีด และ อะไร จิปาถะ แต่ ถ้า อยากได้ order มากๆๆ แต่ ไม่สามารถ เปิด บิล vat ได้ เพราะ ไม่ได้ จดทะเบียน การค้า ก็ไปหลอกเพื่อน ขอ ให้เปิด บิล vat ให้ โดยทำ เนียนหน่อย แบบ ว่า ถ้า สรรพากร สาวมาถึง เรื่อง บิล vat เถื่อน ก็ ไม่เดือดร้อนอะไร โยนให้เพื่อน รับไป เต็ม ตนเองก็ได้เงินอยู่ในมือแล้ว และ ก็ทำเป้นไม่สนใจอะไร เพราะ เงินอยู่ในมือเราแล้ว มีปัญหา เราไม่เกี่ยว จะมาด่า เราไม่ได้ เพราะ ดัน โง่เอง ที่เปิด vat ออกไป และ สรรพากร
ไม่มีปัญญา จะ ใช้ภาษีย้อนหลังกับเราได้

นี่ที่เล่า มีคนโดนแล้ว โดนจาก สาวกชมรมคนรักมีด แต่ ที่น่าเชื่อถือ ส่งของ ตรงเวลา แสบนัก

โดย: mr20123 เขียนเมื่อ 22 ก.ย. 11 IP IP: 180.210.216.XXX
ความคิดเห็นที่ 162 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

ก็เอาแบบนี้
เปิดร้านขายเสื้อผ้าใน โบ๊เบ๊ ริมถนนก็ได้
และ ไปหลอกคนข้างในตลาด เพื่อเอาของมาขาย แต่ ไม่จ่าย ตังเขา แต่ต้องมี technic นิดหน่อย เพราะ ตอนนี้ มี คนทำกันแล้ว โดนกันไปหลาย แต่้ คนที่หลอก กับ หน้าด้าน ทำเป้นแบบ ข้าไม่จ่าย และ ข้าไม่คืนของให้ มีอะไรมะ และยังนั่ง ขายของ อยู่ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น มีคนมาทวง ก็ไปจัดการ ด่า คนมาทวง
กลางตลาด แค่นี้ เอง ลงทุนง่าย

โดย: mr20123 เขียนเมื่อ 22 ก.ย. 11 IP IP: 180.210.216.XXX
ความคิดเห็นที่ 160 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

สำหรับผมนะครับ ผมยุที่บางแสน ติดริมทะเล

ป้าผมเปิดที่พักรายวัน เดือนๆนึงได้กำไร ไม่ต่ำกว่า1แสนอะครับ

หักลบน้ำ+ไฟแล้ว มีประมาณ30ห้อง อ่า

โดย: ตามโนะ เขียนเมื่อ 22 ก.ย. 11 IP IP: 180.183.215.XXX
ความคิดเห็นที่ 158 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

ผมแนะนำธุรกิจนี้ครับ ทำรูปแบบ CP หรือ7-11
ลองเอาเว๊ปไปดูนะครับ www.Longderse.com
สนใจติดต่อมานะครับ 086-3482646 ชื่อคิง
ประสบความสำเร็จกันเยอะละครับ ลงทุนน้อยด้วย

โดย: BlacKoEaR เขียนเมื่อ 22 ก.ย. 11 IP IP: 110.168.120.XXX
ความคิดเห็นที่ 157 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

ตอนนี้อยากแนะนำโครงการออมทองของฮั่วเซ่งเฮงครับไม่ค่อยเสี่ยงครับช่วงทองลดก็เก็บไว้ช่วงทองขึ้นเทขายเลยครับที่ผ่านมาผมลงทุน5แสนกำไร2แสนครับประมาณ8-9เดือน

โดย: mysat เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 11 IP IP: 101.51.160.XXX
ความคิดเห็นที่ 156 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

มีเงิน 4ล้าน ทำ 7-11 ดีไหม
มีเงิน 4ล้าน ทำ Apartment ไม่พอแน่

หลายคำตอบ..ในนี้ ต่างฟันธงว่า ทำ 7-11 ไม่ค่อยดี

จึงอยากให้ เปลี่ยนโจทย์ใหม่
มีเงิน 4ล้าน ทำธุรกิจอะไรดี

เท่าที่อ่านมา มีคนเสนอ
เก็บของเก่า อันดีนะ ลดขยะโลก และทำกำไรดี ถ้าทำเป็น รู้ที่ซื้อที่ขาย
Amazon ก็ดี แต่คุณต้องชงกาแฟเป็นนะ และคุณจะหยุดไม่ได้
เก็งกำไรทองคำ ทองขึ้นคุณกำไร ทองลงคุณขาดทุน
ซื้อที่เก็บ ซื้อที่ที่ดี คุณกำไร แต่ถ้าไม่ดี ล่ะ ขายไม่ออก
ทำเกษตร คุณทำเป็นไหม คุณมีแรงไหม คุณหาแรงงานได้ไหม
ฝากธนาคารกินดอก ดอกเบี้ย ต่ำกว่าเงินเฟ้อ คงไม่ดีแน่
ทำวัสดุสำนักงาน คุณรู้จักผู้ขายส่งไหม รู้จักลูกค้าไหม
ทำประกัน คงไม่มี ใครเอากำไรให้คุณแบบง่ายๆฟรีๆ แน่
ซื้อฉลากออมสิน อันนี้มีลุ้น ถ้าคุณไม่รู้จะทำอะไรที่ดีกว่ารอเฉยๆ
เล่นหุ้น อันนี้คุณต้องเซียนจริงๆ ถึงเอาเงินกะมันได้ขอบอก

โดย: bookkaboss เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 11 IP IP: 125.27.187.XXX
ความคิดเห็นที่ 155 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

แต่ที่ผมจะแนะนำ คือธุรกิจ ที่ให้คุณเป็นต้นเฟรนไชส์
ให้คุณขยายสาขาลูก แบบไม่จำกัด
ทุกบาททุกสตางค์ที่สาขาลูกคุณทำได้ คุณมีส่วนแบ่ง
ทุกเม็ดของการลงทุนของสาขาลูก ไม่ใช่เงินคุณ
ให้คุณทำตัวแบบ CP แต่คนไม่เกลียด
ทุกอย่างมีสอนให้เป็นระบบแบบเฟรนไชส์
ลงทุนขั้นต้นน้อยมาก 3 หมื่นกว่าๆ คุ้มครองสิทธิ์พื้นที่ให้ 1 ตร.กม.
มีเงินเยอะ ลงเยอะ ได้เยอะ ล้านแปด..กำไรล้านหนึ่ง..น่าสนไหม..?
เป็นโรงงานผู้ผลิต ล่งออก 60 ประเทศทั่วโลก เป็นของคนไทย
ทำสินค้า ที่ทุกคนต้องใช้ ทุกวัน ตั้งแต่ หัวจดเท้า ทั้งกินทั้งทา ตื่นจนหลับ
มีสินค้าให้คุณแบบถูกๆ แต่คุณภาพดี เป็นพันๆรายการ
ให้คุณขายเองก็ได้ ขยายเฟรนไชส์ก็ได้
คิดดูถ้าคุณขยายเฟรนไชส์ ได้ทั่วประเทศ
แม้ว่าคุณหยุดแต่รายได้คุณจะไม่หยุด
เพราะเหมือนว่าคุณมี 7-11เป็นสาขาลูกของคุณ
นั่นคือ passive income ชั้นยอด
แล้วอะไรคือ key success ล่ะ
ก็สินค้าที่คุณภาพดีราคาถูก ที่มี demand ที่แท้จริง
เฟรนไชส์ลูกที่คุณขยาย ถ้าขายได้มากคุณก็ได้มาก
ยิ่งขายดี ยิ่งมีคนอยากเข้า

โดย: bookkaboss เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 11 IP IP: 125.27.187.XXX
ความคิดเห็นที่ 154 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

ผมรับสร้างหอพักราคาถูก รับเหมาต่อเติมทุกชนิด
attapolpk@hotmail.com

โดย: attapolpk เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 11 IP IP: 101.51.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 153 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

อ่า เคยคุยกับเจ้าของร้าน อเมซอน เส้นทางหลักไปภาคอีสาน... แต่เป็นเจ้าของรุ่นเก่านะครับ รุ่นที่ไม่ใช่เจ้าของปั้มก็เปิดได้หนะ... เขาบอกว่า กำไร ต่อเดือน หลังหัก ทุกอย่างแล้ว ประมาณ 6 หมื่นบาท ในช่วงที่ธรรมดา... ส่วนช่วงเดือนไหนที่มีวันหยุดเทศการ ประมาณ 8 หมื่นขึ้นไปครับ...

โดย: MrPerfectStorm เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 11 IP IP: 124.121.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 152 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

ช่วงที่ผ่านมา ผมมอง amazon อยู่เหมือนกัน ค้นหาข้อมูล +ทำเล แต่ต้องไปจนมุมที่ ...ในขณะนี้ การจะเป็นเจ้าของร้านอะเมซอนได้ต้องเป็นเจ้าของปั้มเท่านั้น หรือ ประมูลแข่งกับเจ้าอื่น... แล้วจะประมูลได้ ก็แปลว่า ต้องมีปั้มน้ำมันของปตท.ที่ปตท.เป็นเจ้ัาของเองเปิด ... ลองโทรไปคุยกับ ปตท. สิครับ ... แต่ยังมีทางซิกแซกจะได้เป็นเจ้าของอยู่เหมือนกัน แต่ว่า คุณยืนอยุ่บนความเสี่ยง คือ ... คุณต้องไปเช่า กับเจ้าของปั้มคนอื่น ซึ่ง หากว่า วันหนึ่ง ปั้มเขาเห็นว่าคุณขายดี จะยึดคืนก็ได้ หรือ ปตทเข้ามาเจอ แล้วรู้ว่า คุณไม่ใช่เจ้าของปั้ม เขาจะยึดคืนก็ได้ แล้วเงินเป็นล้านใครจะรับผิดชอบถ้า เขาบอกว่าคุณทำผิดสัญญา แล้วยึดคืน... (นี่คือข้อมูลปีที่แล้วนะครับ ใครไม่แน่ใจ ลองโทรคุยกับปตท. ก็ได้ครับ ถ้าจำไม่ผิดฝ่ายพัฒนาธุรกิจครับ)

โดย: MrPerfectStorm เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 11 IP IP: 124.121.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 151 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

ถ้าจะเปิดเซเว่น ผมแนะนำว่าไปเปิดร้าน amazon ในปั้มปตทดีกว่าครับ กำไรดีกว่าและความยุ่งยากน้อยกว่ามาก ถ้าคุณคิดจะทำธุรกิจแต่คุณไม่หาข้อมูลเอง แล้วมองอะไรแค่อย่างเดียวผมว่าอย่าทำเลย เซเว่นบ้านผมก็ทำกำไรสุทธิอยู่ที่ประมาณ 2 หมื่นบาทครับ เหนื่อยด้วย เปิด amazon ในปทต ดีกว่า ไปไวกว่าเยอะ แล้วถามอีกอย่างคุณรู้มั้ยว่าเซเว่นมันมีกี่แบบ แต่ละแบบราคาเท่าไหร่ มีเงื่อนไขอะไร จะทำธุรกิจทั้งทีถามกว้างอย่างกะคนไม่เคยหาข้อมูล ผมว่ามันดูเหมือนคุณจะเอาเงินไปโยนทิ้งยังไงไม่รู้
ถ้าไม่รู้อะไรผมว่าเอาไปซื้อทองเกร็งกำไรเหมือนคนข้างล่างบอกดีกว่า เสี่ยงน้อยดี

โดย: Shizzle เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 11 IP IP: 183.89.201.XXX
ความคิดเห็นที่ 150 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

มีเงิน 4 ล้านแต่ลงทุนจริงๆ ไม่ว่าจะหอพัก หรือ 7-11 ลงทุนได้แค่ 3ล้านเท่านั้นครับ คุณต้องทีทุนสำรอง หอพัก.ค่าอะไรจิปาถะ มากมาย 7-11ไม่ต้องพูดถึงแค่ค่าไฟ ค่าแอร์ เปิด24 ชม ถ้าเงิน4 ล้านคือก้อนเดียวในชีวิตที่คุณมี แนะนำให้ฝากธนาคาร หรือซื้อทองมาปั่นราคาจะดีกว่าครับ 4ล้านยังน้อยไปถ้าจะทำ หอพัก หรือ 7-11 ถ้าคุณจะลงทุนหมด 4 ล้านและเดือนๆหลังๆ คุณจะเจอปัญหาตามาอีกมายมีแต่เสียเงินทั้งนั้น เอาง่ายๆ คุณลองเข้าไปเว็ปยฟืรยแล้วไปดูที่เค้าขาย หอพักมือสอง สิ ขายพร้อมที่ดินก็ 10ล้าน+ และถ้าไม่มีที่ดินของตัวเองและยิ่งที่ดินใกล้สถานศึกษาด้วยแล้วก็ยากกกกหรือลองอ่านคอมเม้นของผมด้านล่างก่อนได้

โดย: patchara1985 เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 11 IP IP: 111.84.129.XXX
ความคิดเห็นที่ 149 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

1.ปัจจุบันนี้ผมก็ทำหอพักอยู่ครับ ขนาด200ห้อง2ตึกขอบอกเจ้าของกระทู้ว่า หากเจ้าของกระทู้ไม่มีที่ดินเป็นของตนเองและยิ่งหาทำเลให้สถานศึกษาแล้วด้วย 4ล้านนี่ไม่พอครับ อาจทำได้แต่ได้แค่ห้องเช่าหรือทำอาคารพาณิชย์มาดัดแปลงเป็นให้เช่า เพราะแค่ที่ดินก็เกิน4ล้านแล้วครับหรืออาจทำได้ขึ้นมาแต่เจ้าของกระทู้เก็บค่าเช่ารวมแล้วได้ไม่ถึง80K และหาก4ล้านนี้คือเงินก้อนเดียวที่คุณมี คุณทำก็มีแต่เจ๋งถ้าคุณไม่มีเงินทุนสำรอง เมื่อคุณทำไปแล้ว ไหนจะค่าน้ำค่าไฟค่าส่วนกลาง ค่าซ่อมแซมค่าจิปาถะ เดือนนึงก็หักลบแล้วจากค่าเช่า ยากครับ นอกเสียจากคุณทำบ้านเช่าไปเลย 4ล้านปลูกไปเลย3ล้านทำดีๆ เก็บค่าเช่าเดือนนึงขั้นต่ำ30-50 ถ้าบ้านสวยส่วนอีก1ล้านซื้อทอง ฝากธนาคารอะไรก็ว่าไป ดีกว่าครับ

โดย: patchara1985 เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 11 IP IP: 111.84.129.XXX
ความคิดเห็นที่ 148 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

2.ถ้าคุณจะทำธุรกิจกับcpคิดให้ดีนะครับขอบอกเลย หอพักผม มีcp อยู่ใต้หอทุกวันนี้เจ้าของบ่นกับผมเกือบทุกวัน แกมี7-11 อยู่ในมือ4สาขาตอนนี้ให้cpเข้ามา เทคโอเว่อ เหลือ 1สาขา เพราะอะไร เพระถ้า7-11ของคุณขายดีอยู่ใทเลดี และตรงนั้นไม่มีสาขาอื่นๆ cp จะเข้ามาเปิดแข่งกับคุณ และยิ่งหากแยไม่สามารถหาช่องทางหรือหาทำเลใกล้เคียงคุณได้ คุณจะเจอท่าไม้ตาย คือ การส่งของช้า ของไม่ได้ตามที่ต้องการ และปัญหาการติดต่อกับ cpสารพัดรูปแบบ ที่มันจะทำให้ยอดขายของคุณตกอย่างน่าใจหาย สารพัดวิธีในการแย่งร้านของคุณคืนมาแก่cp ของที่คุณเคยสั่งจากcpคุณก็จะเจอของหมดไม่มีของให้ ของที่คุณสั่งเอง7-11ใช้มตารฐานเดียวกัน แยก็จะกว้านซื้อของไปกระจายให้สาขาของตัวเอง โดยที่คุฯต้องดิ้นรนหาของเอาเอง และสุดท้ายเมื่อความอดทนคุณหมด ทางสุดท้ายคือขอให้ cp มาเทคโอเวอ เท่านั้นเอง

ความคิดเห็นที่ 147 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

ไม่ดี เอาเงินไปตี:-) ดีกว่า :em01:

โดย: AAA2526 เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 11 IP IP: 158.108.205.XXX
ความคิดเห็นที่ 144 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

เก็งราคาทองคำ

โดย: รุ่งอรุโณทัย เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 11 IP IP: 61.10.250.XXX
ความคิดเห็นที่ 142 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

อีกอย่างนะคะ "ถ้าเราอยากเป็นเถ้าแก่ ต้องไปเป็นลูกน้องให้เขาด่าก่อน" คำพูดนี้ของคุณตัน ภาสกรนที สอนได้เสมอค่ะสำหรับคนคิดอยากทำการค้า

โดย: mio555 เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 11 IP IP: 223.204.140.XXX
ความคิดเห็นที่ 141 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

ค่อยๆศึกษานะคะว่าตัวเราถนัดด้านไหน ใจรักอะไรเป็นพิเศษแล้วลองมองหาสิ่งที่เราต้องการทำและได้กำไรจากความชอบของเราค่ะ

โดย: mio555 เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 11 IP IP: 223.204.140.XXX
ความคิดเห็นที่ 139 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

คุณจะทำไรอะ คุณเองต้องไปสัมผัสพื้นฐานของมัน "เอาใจรักมัน"เปนที่ตั้ง

จะทำการค้าการขาย มันก็เยอะแยะ
ถ้าคุณจะตั้งร้านขายไร คุณต้องไปเปนพนักงานขายสิ่งนั้น แล้วเมื่อเหนผลกำไร คุณก็เปิดกิจการเองเลย

ผมบอกได้เลยคับว่า 7-11 มันกำไรน้อยถ้าเทียบกับกิจการที่เรารักและเรารู้แนวทางของมัน

ครอบครัวผมทำกิจการนึง กำไรแต่ละวันมากกว่า เซเว่น5-10สาขารวมกันซะอิก

ถ้าคุณคิดจะเปนเจ้าของกิจการอะไรก็ตาม
คุณต้องลงไปทดสอบ ลงไปสัมผัส ลงไปหาหนทางที่มันสร้างกำไรสูงสุด

ไม่ใช่แค่มองหาความสำเร็จ จากใครต่อใคร

Just DO iT

โดย: atmsk8i3oard เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 11 IP IP: 103.1.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 138 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

ท้าเกิดจะทำ 7-11 ก็ควรหาที่ดีๆคนเดินเยอะๆ เช่นใกล้โรงงานหรือโรงเรียน แต่ไม่ไช่ว่าเห็นคนเยอะแล้วไปเปิดนะ ดูพวก....เอ่อยังไงดีล่ะแบบว่าที่ตรงนั้นมีอะไรหรือป่าวไสรศาสตร์อะไรทำนองนี้อ่ะ

โดย: ViewVideo เขียนเมื่อ 20 ก.ย. 11 IP IP: 183.89.70.XXX
ความคิดเห็นที่ 137 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

ถามคนขายก๋วยเตี๋ยว เขาก็บอกลงทุนขายก๋วยเตี๋ยวซิดี ถามคนเคยค้าขายที่ดิน เขาก็บอกลงทุนซื้อที่ดินซิดี ถามคนเปิดอู่ เขาก็บอกเปิดอู่รถซิดี ถามตัวคุณเองไม่รุ้คำตอบ ก็เก็บเงินไว้ดีกว่า :em01:

โดย: bigvote เขียนเมื่อ 20 ก.ย. 11 IP IP: 125.24.65.XXX
ความคิดเห็นที่ 135 : ขอคำชี้แนะเรื่อง ทำมาหากิน ด้วยครับ

1 ฝาก ธนาคารกินดอกไปวัน
2 ซื้อทองมาเกร็งกำไร
เสี่ยงน้อยชิบหาย

โดย: mailpor เขียนเมื่อ 20 ก.ย. 11 IP IP: 110.171.169.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111