เจอมากลับตัวครับ หมวด » ทั่วไป » การเมือง » เจอมากลับตัวครับ

เมื่อวานนี้มีรถเขามาแจกของบริจาคน้ำท่วม โดยมีโฆษกประกาศว่า มีถุงยังชีพและอาหารมาแจกโดยได้รับการสนับสนุนจาก สส. ............. ให้เฉพาะพี่น้องที่อยู่เขตบางแคเท่านั้น

รูป hk118
โดย: hk118
ตั้งเมื่อ: 13 พ.ย. 11
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ เจอมากลับตัวครับ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 26 : เจอมากลับตัวครับ

ถ้าเงินมัน ไม่ว่ากัน ไม่ใช่ พวกเปรตขอ ส่วนบุญ ของตัว ก็ไม่ใช่ แล้ว ไปติดชื่อตัว พวกนี้ เชึ่ย นะ แต่ พวก tv ไม่ว่ากัน ของไม่มีส่วนได้เสีย เขาก็แจกทุกคน ไม่ใช่ พวกห้าลาก เอาของส่วนรวมไปแจก แต่พวกมัน ยัง อม อีก พวกนรกส่งมาเกิด

โดย: mswat เขียนเมื่อ 14 พ.ย. 11 IP IP: 223.207.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : เจอมากลับตัวครับ

แล้วปากแข็งบอกไม่ได้ทำ สันดานนน

โดย: mong_4g เขียนเมื่อ 14 พ.ย. 11 IP IP: 223.207.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : เจอมากลับตัวครับ

ยังไม่เคยเจอเลยไม่ทราบ แต่น้ำท่วม2 ปีติดเจอมากับตัวเเล้ว

โดย: kunkrabee เขียนเมื่อ 13 พ.ย. 11 IP IP: 125.26.43.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : เจอมากลับตัวครับ

คนไทยเป็นคนเอื้อเฟือเผือแผ่ เมือเห็นประชาชนเดือดร้อน อะไรที่พอจะช่วยได้ ก็รีบช่วยอยู่ดี ตามประสาคนดีๆ ที่เห็นคนเดือดร้อนไม่สามารถนิ่งนอนใจอยู่ได้

โดย: kokocun เขียนเมื่อ 13 พ.ย. 11 IP IP: 58.11.16.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : เจอมากลับตัวครับ

ต้องจับมาสอบสวนเลย เพราะบางทีมันจะมีพวกสร้างสถานการณ์ อาจจะมาจากพรรคอื่น แต่บอกว่ามาจากพรรคนั้น โยนขี้ให้คนเข้าใจผิด

โดย: นักโทษประหาร เขียนเมื่อ 13 พ.ย. 11 IP IP: 115.87.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : เจอมากลับตัวครับ

:em25: การไล่ล็อกเป้าเพื่อลบความเห็นของสมาชิกที่แสดงทรรศนะด้วยเหตุผล หลักการ หรือแม้กระทั้งหลักฐานแบบนี้

มันก็ไม่ต่างอะไรกับเรื่องที่เค้าต่อต้าน "ม.๑๑๒" ที่เป็นกฏหมายปิดปากนั่นเอง

ผมขอเสนอให้ "เอ็มไทย" ยกเลิกระบบแจ้งลบ ไปเลยดีกว่า "เหมือนผมเสนอให้ยกเลิก ม.๑๑๒ ด้วยตรรกะเหตุผลที่ไม่ต่างกันเลย"

ถึงแม้ระบบ "แจ้งลบ" มันจะเป็นเรื่องดี ที่ใช้สำหรับการโพสต์ข้อความที่ไม่เหมาะสม ผิดกฏหมาย

แต่ในขณะเดียวกัน "ถ้าท่านไม่มีระบบกลั่นกรองที่ดีพอ มันก็จะกลายเป็นเครื่องมือร้ายให้คนกลั่นแกล้งไล่ปิดความเห็นเหล่านั้นอย่างที่เกิดขึ้นในเวบบอร์ดนี้ทุกวัน"

นี่ก็คือเหตุผลว่า "ไม่คิดจะหมิ่นแล้วจะยกเลิก ม.๑๑๒" ทำไม

ก็เช่นกัน "ถ้าไม่คิดจะโพสต์ข้อความที่ผิดกฏหมายจะขอให้ยกเลิกระบบแจ้งลบทำไม"

เหตุผลเดียว ไม่ว่า "ม.๑๑๒ กฏหมายปิดปาก กับระบบแจ้งลบในบอร์ดฯ" นั่นก็คือ

การที่มีบุคคลนำเครื่องมือนี้ไปกลั่นแกล้งกันทางการเมืองนั่นเอง "ถ้าจัดการไม่ได้ ก็ยกเลิกไปซะ"

โดย: ไพร่อุปทาน เขียนเมื่อ 13 พ.ย. 11 IP IP: 171.98.146.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : เจอมากลับตัวครับ

12 โดย: _คูก้า_

:em31:

อืมมมม์.. ทำให้ผมนึกถึงสมัย "จตุรเทพ" กลุ่มอิทธิพลในบอร์ดเอ็มไทย สมัยเสื้อเหลืองพันธมิตรรุ่งเรื่องอำนาจ

มาเป็นทีม และก็ไปเป็นทีม
ทุกวันนี้ผมยังแอบคิดถึง คุณคนเป็นกลาง และคุณพันทวย ด้วยคำคลาสสิคที่ผมชอบมากคำนึง นั้นคือ "ไอ่หน้าหัมเปรต" อิ อิ พี่แกช่างคิดได้ไง เอาซะทำหน้าไม่ถูก ต้องหันไปมองหน้า "เจงจางเก้น" จึงจะถึงบางอ้อ ((ฮา+))

:em27:

โดย: ไพร่อุปทาน เขียนเมื่อ 13 พ.ย. 11 IP IP: 171.98.146.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : เจอมากลับตัวครับ

ถึงคุณ สมเหตุ สมผล
ตกลงคุณเป็นคนในเว็บนี่หรือเปล่า ไช้ตัวหนาได้
เเละมีคนไปไล่ลบกระทู้ ที่คนถกเถียงกับ คุณไพร่อุปทานนะ
เห็นเขาโมโหไหญ่ ว่าเขาลบกระทู้หนีเขาที่เถียงเขาไม่ได้
ผมก็โดน มีอย่างงี้ด้วยหรือ

เวลาตอบไช้ตัวหนาได้ด้วยเหรอ เห้นคุณตอบไช้ตัวหนา

โดย: acman07 เขียนเมื่อ 13 พ.ย. 11 IP IP: 115.87.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : เจอมากลับตัวครับ

ไม่ชอบเหตุการร์แบบนี้เลย :em32:

โดย: kanitta_nak เขียนเมื่อ 13 พ.ย. 11 IP IP: 183.89.248.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : เจอมากลับตัวครับ

รีพลายอิฮั้นก็โดนลบฮ่ะ แต่สะใจที่รีพลายกูไปทำให้พวกนี้ปวดแสบปวดร้อนเหมือนโดนสาบแช่งด้วยการเผาพริกเผาเกลือ อดรนทนไม่ไหวจึงต้องปรี่เข้ามาลบออก แล้วก็ลอยหน้าลอยตาว่ากูนี่เป็นประชาธิปไตย

โดย: หล่อลากแต่ปากหมา เขียนเมื่อ 13 พ.ย. 11 IP IP: 87.122.49.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : เจอมากลับตัวครับ

ความคิดเห็นที่ 9 โดย: ไพร่อุปทาน
แมร่งปัญญาอ่อนอีกแล้ว พล่ามยาวเป็นกิโล
เนื้อหาสรุปแล้ว แค่เชื่อไอคางคกที่ไม่ทำอะไรแหกปากว่าทหารจะออกมาปฎิวัติไปวันๆอย่างเดียว เรื่องน้ำท่วมทำได้แค่บอกควายแดงให้ใช้ชีวิตอยู่กับน้ำอย่างเดียว:em15: :em15: :em15:

โดย: หัวดรอกุก็แดง555 เขียนเมื่อ 13 พ.ย. 11 IP IP: 101.51.144.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : เจอมากลับตัวครับ

12 โดย: _คูก้า_เขียนเมื่อ 2 ชั่วโมงที่แล้ว

................

ฟรีครับสำหรับผม
ไม่ได้ร้อนตัว วันเเรกเข้ามาดูคลิบบอลดูไม่ทันช่วงถ่ายทอด
ไหงมาลงที่นี่ได้ เห็นเขาตอบมั่วกระทุ้เอามัน ก็เลยอยู่ยาว

เรื่องการเมืองข้อมูลเยอะ เเต่ไม่โพสยืดยาว เน้นๆที่คันถุกจุด
ไม่ด่ามั่วทุกกระทู้ ไล่ดูคำตอบทุกกระทุ้ดูได้ หรือโปรไฟร์

ตอนเสียภาษีก็บริจาคเข้าพรรคประชาธิปัตด้วย
เเละไช้สมองคิดว่าจะเข้าพรรคไหน ไม่เลือกตามเพื่อน
ไม่ต้องเอาของมาล่อ คิดถึงความเป็นไปได้

โดย: acman07 เขียนเมื่อ 13 พ.ย. 11 IP IP: 115.87.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : เจอมากลับตัวครับ

คนทำดี โดนตำหนิ คนไม่ทำอะไร กลับคอยติแต่คนอื่น

โดย: kokocun เขียนเมื่อ 13 พ.ย. 11 IP IP: 58.11.16.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : เจอมากลับตัวครับ

ความคิดเห็นที่ 9 โดย: ไพร่อุปทาน
ช่วงนี้มันรับงานมาเป็นสิบคน ไล่ไปตามโซเชียลเน็ตเวิอร์ค ไม่นานคับ เงินหมดมันก็กลับบ้าน ช่วงนี้มันต้องรีบสร้างกระแส

เดี๋ยวถ้ารู้ที่แน่นอน ตร.คงทำงานคับ

โดย: _คูก้า_ เขียนเมื่อ 13 พ.ย. 11 IP IP: 171.96.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : เจอมากลับตัวครับ

อย่างนี้พวกควายเร่ร่อนก็อดสิ

โดย: 69nai เขียนเมื่อ 13 พ.ย. 11 IP IP: 61.7.172.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : เจอมากลับตัวครับ

คุณกระบือปลูกข้าววันนี้ไมาแฮะ...สงสัยจะมาตอนกลางคืน

โดย: p_ll เขียนเมื่อ 13 พ.ย. 11 IP IP: 113.53.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : เจอมากลับตัวครับ

8 โดย: kaokem
:em25:

มันคือความเสื่อมทรามของฝ่ายเผด็จการในช่วง "ก่อนเปลี่ยนผ่าน" หน่ะสิครับ

คือมันหมดสิ้นแล้วที่จะต่อสู้ทางด้านความคิดกันของทั้งสองฝ่าย "ฝ่ายเผด็จการนิยม กับฝ่ายเสรีประชาธิปไตย"

ดังนั้นรัฐไทย ก็เป็นอีกหนึ่งในไม่กี่รัฐเผด็จการของโลกที่เหลืออยู่น้อยลงเต็มทนเสียแล้ว

ที่ยังคงต้องใช้ระบบ กลไก หรือแม้กระทั้งกฏหมาย ปิดกั้นเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น "ที่มันจะกลายเป็นภัยคุกคามกับความอยู่รอดของเขานั้นเอง"

ไม่มีสัตว์ไม่กี่ประเภท ที่อยู่ได้โดยการอาศัยความืดบดบัง
และก็มีไม่กี่รัฐประเทศ ที่ผู้ปกครองแห่งรัฐ อยู่ได้ด้วยความคลุมเครือ และกลัว "ความสว่าง" ที่จะสาดส่องให้เห็นร่างที่อัปลักษณ์ของตน จนคนเห็นธาตุแท้

และนี่คือ "รัฐเผด็จการไทย"

:em28:

ความคิดเห็นที่ 8 : เจอมากลับตัวครับ

เห็นด้วยกับคุณไพร่อุปทานครับ
กระทู้ผมโดนดีดเยอะ ทั้งที่ไม่ได้ฮาร์ดเคอร์
แต่มีบางกระทู้ที่สร้างแต่ความแตกแยก กลับได้post
ตลอด ไม่เข้าใจก็ต้องเข้าใจละครับ

โดย: kaokem เขียนเมื่อ 13 พ.ย. 11 IP IP: 180.183.156.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : เจอมากลับตัวครับ

:em25: อืมมม์..เด๋วนี้ โต้ความคิด หักล้างความเห็นของไพร่อุปทานไม่ได้

เล่นใช้วิธี "ไล่ลบความเห็น" กันอีกแล้วหรอ ?

ทำไมใช้วิธีสกปรก หน้าตัวเมียกันอย่างนั้นหล่ะ ?

หมดปัญญากันแล้วหรือไง เลยต้องใช้ "แทกติกกลโกง" อย่างที่พรรค ปชป ชอบทำกันเป็นนิสัย..

:em25:

ความคิดเห็นที่ 4 : เจอมากลับตัวครับ

เค้าแบ่งเขตกันดูแลไงของจะได้กระจายทั่วๆไม่แจกซ้ำไง

โดย: แมงสาบมันมีสมองอยู่ที่ตรูด เขียนเมื่อ 13 พ.ย. 11 IP IP: 202.80.245.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เจอมากลับตัวครับ

อ้าวแล้วไม่ดีเหรอ หรืออยากให้คนเขตอื่นของ สส ท่านอื่นมาแย่งถุงยังชีพไป แล้วก็มาบ่นว่าไม่ได้รับถุงยังชีพ+ไม่ได้รับการช่วยเหลือ

โดย: bestoh1 เขียนเมื่อ 13 พ.ย. 11 IP IP: 124.121.44.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : เจอมากลับตัวครับ

ก็ดีแล้วนี่ครับ เค้าทำดี ก็สนับสนุนได้เลยครับ
สส.เขตบางแค ดูแล ประชาชน บริจาคถุงยังชีพด้วย
.
จำชื่อ สส.ไม่ได้หรือครับ เสียดายนะครับ...
.
คนทำดีก็ต้องชื่นชมครับ..
.
ขอบคุณครับได้ฟังแล้ว ปลื้มใจ แม้ไม่เป็นข่าวก็ ไม่หยุดช่วยเหลือประชาชน..
.

:em28:

โดย: สมเหตุสมผล เขียนเมื่อ 13 พ.ย. 11 IP IP: 124.122.108.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111