ต้นไม้มีพิษ ให้ผลที่มีพิษ ส่วนคนที่เห็นดีเห็นงามกับต้นไม้พิษ ก็เลวพอๆ กับคนปลูกต้นไม้พิษ นั่นแหละ!!! หมวด » ทั่วไป » การเมือง » ต้นไม้มีพิษ ให้ผลที่มีพิษ ส่วนคนที่เห็นดีเห็นงามกับต้นไม้พิษ ก็เลวพอๆ กับคนปลูกต้นไม้พิษ นั่นแหละ!!!

ต้นไม้มีพิษ ให้ผลที่มีพิษ ส่วนคนที่เห็นดีเห็นงามกับต้นไม้พิษ ก็เลวพอๆ กับคนปลูกต้นไม้พิษ นั่นแหละ!!!

ในช่วงสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา ผมติดตามดูข่าวต่างๆ ตามหน้าหนังสือพิมพ์ ก็ยังเห็นว่าประเด็นเรื่องการคืนพาสปอร์ตให้อดีตนายกทักษินยังฮอตฮิตอยู่ไม่เลิก

ตัวผมเองนั้นก็ไม่เห็นว่าเรื่องนี้จะมีสาระอะไรมากมาย กระทรวงต่างประเทศคืนพาสปอร์ตให้ท่านอดีตนายกทักษินก็เป็นเรื่องที่ถูกต้องอยู่แล้ว ไม่เห็นต้องออกมาคัดค้านอะไร เพราะแค่ไปยึดของท่านมาก็ผิดจะแย่อยู่แล้ว

พวกพรรคปชป. ก็เป็นเดือดเป็นร้อน ยังกับโดนใครเอาน้ำร้อนมาลวก มันทุรนทุรายต้องค้านให้ได้ หลับหูหลับตาค้านก็ยังดี ขนาดเด็จพี่ ท่านพร้อมพงษ์ โฆษกพรรคเพื่อไทยออกมาท้าให้ไปฟ้องศาล ยังไม่ไปกันเลย อ่าว ถ้ามันผิดนักผิดหนา ทำไมไม่ไปยื่นถอดถอนไปซะเลยละ!!! มาเต้นแร้งเต้นกาน้ำเน่าผ่านสื่อทำไม???

นักวิชาการ หรือ คนที่คิดว่าตัวเองมีความรู้บางกลุ่มที่คัดค้าน ก็พยาย้าม..พยายาม เสนอหน้าออกสื่อว่าท่านอดีตนายกทักษิน ทำผิดกฎหมายอย่างโน้นอย่างนี้ ไม่สมควรจะมีสิทธิ์ถือหนังสือเดินทางของประเทศไทย

ถ้าจะว่ากันเรื่องหลักกฎหมาย ผมขออนุญาตสอนตรงนี้เลยนะครับว่า หลักกฎหมายเค้าว่าไว้ว่า ผลไม้ที่เกิดจากต้นไม้ที่มีพิษ ผลก็ย่อมมีพิษด้วยเช่นกัน ถ้ากระบวนการยุติธรรมที่เอามาใช้ตัดสินคดีคุณทักษิณไม่เป็นธรรม ผลการตัดสินก็ย่อมไม่เป็นธรรมเช่นเดียวกัน จบมั้ย

ในเมื่อยังตัดสินไม่ได้ว่าผิดจริงหรือไม่จริง ก็ควรจะคืนสิทธิ์ สิ่งที่ควรได้ควรมีให้ท่านไปก่อนดีมั้ย ถึงจะถูกต้องตามทำนองคลองธรรม ผู้คนเค้าจะได้ไม่ว่าเอาได้ว่าประเทศไทยเป็นบ้านป่าเมืองเถื่อน

สาธุ...

ป.ล. พายุเข้าภาคใต้แล้ว ปชป.  ลงไปดูแลชาวบ้านก่อนดีมั้ย เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน

ป.ล. 2 ส่วนไ อ ้ พวกที่เห็นดีเห็นงามกับต้นไม้พิษ ก็เป็นคนที่เนรคุณแผ่นดิน เลวยิ่งกว่าใครๆทุกคน เพราะเป็นพวกที่บ่อนทำลาย ถ่วงความเจริญของสังคม

รูป happyt58
โดย: happyt58
ตั้งเมื่อ: 19 ธ.ค. 11
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ต้นไม้มีพิษ ให้ผลที่มีพิษ ส่วนคนที่เห็นดีเห็นงามกับต้นไม้พิษ ก็เลวพอๆ กับคนปลูกต้นไม้พิษ นั่นแหละ!!!

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 16 : ต้นไม้มีพิษ ให้ผลที่มีพิษ ส่วนคนที่เห็นดีเห็นงามกับต้นไม้พิษ ก็เลวพอๆ กับคนปลูกต้นไม้พิษ นั่นแหละ!!!

ผมขอตอบคำถามที่ได้ถามผมกันไว้นะครับ

ประเด็นเรื่อง ภาคใต้ น้ำท่วม นอกจากนายกรัฐมนตรีและรัฐบาลทั้งคณะจะต้องช่วยกันดูแลอย่างแน่นอนอยู่แล้ว เพราะเป็นคนไทย แล้ว ส.ส. เขตละครับ??? ส.ส. ชื่อเต็มนะครับ สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร ได้ทำหน้าที่ของตัวหรือไม่?

ไม่อย่างนั้นจะด้านหน้าลงสมัครรับเลือกตั้งทำไม ถ้าไม่มีใจจะดูแลราษฎรในพื้นที่ของตัว

สำหรับประเด็นเรื่องผลไม้มีพิษ อันนี้เป็นหลักกฎหมายซึ่งเป็นสากลทั่วโลกอยู่แล้ว ยกตัวอย่าง ศาล ไม่สามารถเอาผิดโจรได้ ถ้าตำรวจได้หลักฐานมาอย่างไม่สุจริต ชอบธรรม เหมือนกันครับ กรณีเดียวกัน ในเมื่อการที่ทหารทำการปฏิวัติ มันก็ไม่ชอบธรรมแน่นอนอยู่แล้ว กระบวนการหลังจากนั้นก็แหกตาประชาชน ทำตัวนักบุญ แต่ที่แท้ก็เป็นการตามล้างแค้น แล้วจะถือสิทธิ์อะไรไปตัดสินว่าอดีตนายกทักษิณผิด???

ผมขอถามหน่อย ถ้าจะจับโจร แล้วทำตัวเป็นโจรซะเอง
บ้านเมืองจะเป็นไงครับ???

โดย: happyt58 เขียนเมื่อ 21 ธ.ค. 11 IP IP: 58.8.13.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ต้นไม้มีพิษ ให้ผลที่มีพิษ ส่วนคนที่เห็นดีเห็นงามกับต้นไม้พิษ ก็เลวพอๆ กับคนปลูกต้นไม้พิษ นั่นแหละ!!!

ความคิดเห็นที่ 10 โดย: GlaDiS
ผมไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้จะอยู่มั้ยนะครับ
ท่าอยู่ช่วยมาตอบคำถามผมหน่อยนะครับ
ตรรกกะเดิมๆที่ใช้ มันน่าเบื่อ
- ภาคใต้พายุเข้า มันเกี่ยวอะไรกับ ปชป. ตอนนี้ประเทศไทยมีนายกหุ่นเชิดอยู่ไม่ใช่หรอ หรือภาคไหนเลือกพรรคไหน ก็ดูแลแต่ภาคนั้น งั้น ภาคกลางกับภาคใต้ก็คงต้องเลือกนายกใหม่ (พวกกุจะได้เจริญสักที)

ท่าอยู่ช่วยมาตอบคำถามที่ผมข้องใจด้วยนะครับ
ขอบคุณ

--------------------------------------
ชอบ ชอบ ชอบ.... :em01:

โดย: JFK Sriracha เขียนเมื่อ 20 ธ.ค. 11 IP IP: 202.57.136.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ต้นไม้มีพิษ ให้ผลที่มีพิษ ส่วนคนที่เห็นดีเห็นงามกับต้นไม้พิษ ก็เลวพอๆ กับคนปลูกต้นไม้พิษ นั่นแหละ!!!

ใช่ๆ อย่างที่มันว่า พวกหา แด๊ก กับศพ
มันบอกว่าคนสนิทมันโดนยิงตาย แล้วเอามาหาแด๊ก อ้างว่า เป็นประเด็นการเมือง แถมบอกว่าตัวเองโดนขู่ฆ่าอีก แม่ง เลวจริงๆ หวังแค่ดิสเครดิตฝ่ายตรงข้าม แต่กลายเป็นตัวตลก ก็อย่างงี้แหละ เอานักพูดมาทำงาน

โดย: คนไทยคนหนึ่งครับ เขียนเมื่อ 20 ธ.ค. 11 IP IP: 171.7.201.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ต้นไม้มีพิษ ให้ผลที่มีพิษ ส่วนคนที่เห็นดีเห็นงามกับต้นไม้พิษ ก็เลวพอๆ กับคนปลูกต้นไม้พิษ นั่นแหละ!!!

ผมว่าจขกท.เป็นต้นไม้มีพิษมากกว่า ดูจากสำนวนโวหารแล้ว ใครที่เห็นต่างเลวหมด เอาดีใส่ตัว เอาชั่วใส่คนอื่นถนัดนักต้นไม้มีพิษต้นนี้

โดย: Petong2530 เขียนเมื่อ 20 ธ.ค. 11 IP IP: 180.180.190.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ต้นไม้มีพิษ ให้ผลที่มีพิษ ส่วนคนที่เห็นดีเห็นงามกับต้นไม้พิษ ก็เลวพอๆ กับคนปลูกต้นไม้พิษ นั่นแหละ!!!

555555555 คนเป็นสิ่งมีชีวิต ที่เลือกจะมองกับสิ่งที่ตัวเองต้องการจะเห็นเท่านั้น ต่างจาก สัตว์ เป็นส่ิงมีชีวิต ที่เลือกจะมองสิ่งที่เป็น อาหาร

โดย: kunkrabee เขียนเมื่อ 20 ธ.ค. 11 IP IP: 125.26.46.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ต้นไม้มีพิษ ให้ผลที่มีพิษ ส่วนคนที่เห็นดีเห็นงามกับต้นไม้พิษ ก็เลวพอๆ กับคนปลูกต้นไม้พิษ นั่นแหละ!!!

ผมไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้จะอยู่มั้ยนะครับ
ท่าอยู่ช่วยมาตอบคำถามผมหน่อยนะครับ
ตรรกกะเดิมๆที่ใช้ มันน่าเบื่อ

- ต้นไม้มีพิษ ให้ผลที่มีพิษ ศาลช่วงนั้นก็เป็นพิษ ท่าใช้ตรรกกะนี้ รัฐบาลช่วงทักษิณก็ผลไม้พิษหรือป่าว?? เพราะมาจากการปฏิวัติเหมือนกัน คือ ท่าจะย้อนดูการปฏิวัติ ทำไมไม่ย้อนดูให้สุดละคับ มาย้อนดูเฉพาะตอนตัวเองเสียผลประโยชน์ ตอนได้ประโยชน์ทำไมไม่ย้อน ??
- กระทรวงต่างประเทศเค้าลืมหรือป่าวว่ากินเงินประชาชน ไม่ใช่เงินทักษิณ ตั้งแต่รับตำแหน่งเคยทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันบ้างมั้ย??
- ภาคใต้พายุเข้า มันเกี่ยวอะไรกับ ปชป. ตอนนี้ประเทศไทยมีนายกหุ่นเชิดอยู่ไม่ใช่หรอ หรือภาคไหนเลือกพรรคไหน ก็ดูแลแต่ภาคนั้น งั้น ภาคกลางกับภาคใต้ก็คงต้องเลือกนายกใหม่ (พวกกุจะได้เจริญสักที)
- ความคิดต่าง เป็นคนเลวหรือ ?? คิดต่างแบบมีเหตุผล ก็ยังดีกว่าพวกที่ใช้แต่อารม ความชอบตัดสินทุกอย่าง มันบ่งบอกถึงสติปัญญา

ท่าอยู่ช่วยมาตอบคำถามที่ผมข้องใจด้วยนะครับ
ขอบคุณ

โดย: GlaDiS เขียนเมื่อ 20 ธ.ค. 11 IP IP: 61.90.26.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ต้นไม้มีพิษ ให้ผลที่มีพิษ ส่วนคนที่เห็นดีเห็นงามกับต้นไม้พิษ ก็เลวพอๆ กับคนปลูกต้นไม้พิษ นั่นแหละ!!!

แล้วไอ้สัดนรกที่พาคนไปตายแล้วยังทำมาหา:-)กับศพล่ะเขาเียกว่าอะไรไอ้พวกสัดนรก

โดย: seledova เขียนเมื่อ 20 ธ.ค. 11 IP IP: 113.53.30.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ต้นไม้มีพิษ ให้ผลที่มีพิษ ส่วนคนที่เห็นดีเห็นงามกับต้นไม้พิษ ก็เลวพอๆ กับคนปลูกต้นไม้พิษ นั่นแหละ!!!

เราคนไทยสามัคคีกันไว้

โดย: wataru8733 เขียนเมื่อ 20 ธ.ค. 11 IP IP: 118.173.248.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ต้นไม้มีพิษ ให้ผลที่มีพิษ ส่วนคนที่เห็นดีเห็นงามกับต้นไม้พิษ ก็เลวพอๆ กับคนปลูกต้นไม้พิษ นั่นแหละ!!!

ต้นไม้มีพิษ ให้ผลที่มีพิษ ส่วนคนที่เห็นดีเห็นงามกับต้นไม้พิษ ก็เลวพอๆ กับคนปลูกต้นไม้พิษ นั่นแหละ!!! ปลูกยังไม่พอบังคับให้ประชาชนแ....ดกมาเป็นชั่วนาตาปี ให้มันโง่ ให้มันจนอยู่แบบนี้แหละปกครองง่ายดี :em08: :em08:

โดย: marveric789 เขียนเมื่อ 20 ธ.ค. 11 IP IP: 101.109.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ต้นไม้มีพิษ ให้ผลที่มีพิษ ส่วนคนที่เห็นดีเห็นงามกับต้นไม้พิษ ก็เลวพอๆ กับคนปลูกต้นไม้พิษ นั่นแหละ!!!

2.7 ปี บินรอบโลก ไล่จับคนๆ เดียว ..... ยังไม่มีปัญญา
จะถอดยศ / ถอนสัญชาติ ...... ก็ไม่มีปัญญา
ถอนพาสปอร์ต ..... ทักษิณ ก็ยังบินได้รอบโลก

ก. ต่างประเทศ เขาคืนพาสปอร์ตให้ทักษิณ มันไม่มีความหมาย
อะไร กับทักษิณอยู่แล้ว ....... แต่ ปชป. จับมาเป็นประ
เด็นแก้เขิน ที่ 2.7 ปี ที่ตัวเองมีอำนาจสูงสุด กลับทำอะไร
ทักษิณ ไม่ได้

คนอื่น " กึ๊น " ใหญ่กว่า เขาทำได้ ...... อิจฉา / เสีย
หน้า แหกปากร้องเป็นเด็กๆ ถูกแย่งขนม

โดย: ตกสำรวจ เขียนเมื่อ 20 ธ.ค. 11 IP IP: 27.130.75.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ต้นไม้มีพิษ ให้ผลที่มีพิษ ส่วนคนที่เห็นดีเห็นงามกับต้นไม้พิษ ก็เลวพอๆ กับคนปลูกต้นไม้พิษ นั่นแหละ!!!

ตั้งหัวกระทู้เหมือนด่าแดงไงก้อไม่รู้แฮะ -*-

โดย: lumpyz เขียนเมื่อ 19 ธ.ค. 11 IP IP: 58.9.235.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ต้นไม้มีพิษ ให้ผลที่มีพิษ ส่วนคนที่เห็นดีเห็นงามกับต้นไม้พิษ ก็เลวพอๆ กับคนปลูกต้นไม้พิษ นั่นแหละ!!!

ก็พวกหมามาร์คปชป.กับกษิตมันหาเรื่องยึดเค้า เมื่อเป็นทีเค้าก็ต้องคืนให้เค้า ก็เท่านั้น ทีใครทีมัน ไม่ใช่พวกปชป.แม่งใหญ่คับฟ้าซะหน่อย ไม่ใช่กูทำได้แต่คนอื่นทำไม่ได้ เค้าถึงเรียกว่าไอ้พรรคปชป.ว่าไอ้พวกหน้าตัวเมียไม่มีน้ำใจนักกีฬาไง

โดย: ตำรวจบ้าน เขียนเมื่อ 19 ธ.ค. 11 IP IP: 182.53.72.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ต้นไม้มีพิษ ให้ผลที่มีพิษ ส่วนคนที่เห็นดีเห็นงามกับต้นไม้พิษ ก็เลวพอๆ กับคนปลูกต้นไม้พิษ นั่นแหละ!!!

อย่างนี้ถ้ามีใครเกิดกรณีเดียวกับทักษิณก็ไม่ต้องมาทำด้วยตัวเองก็ได้สิ จะได้ไม่เสียเวลา อย่าลืมขอรูปสวยๆด้วยนะ ฝากถ่ายด้วย

โดย: 69nai เขียนเมื่อ 19 ธ.ค. 11 IP IP: 180.210.216.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111