เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย) หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย)

ที่ผมจะเล่าต่อไปนี้มันเป็นความเก็บกดของคนที่ถูกสวมเขาคนหนึ่งอย่างผม เมียที่ตัวเองรัก สวมเขาให้ ผมกับแฟนเช่าบ้านอยู่ด้วยกัน แฟนผมทำงานเป็นลูกจ้างที่โรงพยาบาลแห่งหนึ่ง ผมเองไม่ได้ทำงานประจำ แต่ก็พยายามหาของมาขาย ทำโน้นทำนี้ทุกอย่าง ช่วงหนึ่งผมไปรับซื้อกล้วยจากสวนของชาวบ้านที่เขาปลูกตามรั้วสวนมาขาย ก็ต้องไปค้างที่สามสี่วัน หรืออาทิตย์ แล้วแต่จะหาของได้เร็วหรือช้า ผมมีปิคอัพ 1 คันซื้อใว้ตอนทำงานที่บริษัทก่อนรู้จักกับแฟมผม ผมเองก็ยอมทนหนัก หาบกล้วย มาใสรถเป็นกิโลทั่งขึ้นเขาลงเขา จนมีอยู่ครั่งหนึ่งผมลืนตะใคร่น้ำทั่งที่ยังหาบกล้วยอยู่ ผมล้มหงายหัวกระแทกก้อนอย่างแรงจนผมลุกไม่ขึ้นเป็นชั่วโมง ตอนนั้นผมคิดถึงเขามากคิดแต่ว่า "กูจะล้มอยู่ตรงนี้ไม่ได้ กูยังมีเมียมีลูก" ผมลุกขึ้นได้สิ่งแรกที่ผมทำโทรหาเมีย 30 สายไม่รับ ตอนนั้นผมยังไม่รู้ไม่คิดเลยด้วยช้ำว่าจะทำกับผมแบบนี้ ที่เจ็บที่สุดชู้ของมันจะหาคนอื่นก็ไม่ได้เพื่อนที่ผมคิดว่าเหลืออยู่แค่คนเดียวในชีวิต คุณรู้หรือไม่ว่า เขาพาชู้มานอนที่บ้านในขณะที่ผมนอนข้างถนน ผมโดนอีชั่วนี้หลอกชะจนผมไม่เหลือดีเลย รู้มัยมีช่วงหนึ่งที่ผมบอกกับเมียผมว่าคงจะไม่ได้บรรทุกกล้วยมาใกลถึงบ้านเราไปสักพัก เพราะช่วงนี้กล้วยขาดตลาดเป็นหน้าแล้งพอดี ผมจึงไม่ได้กลับไปประมารณเกือบเดือน เขาเลยออกอุบายว่าเขาก็จะ ไปนอนที่แฟตที่โรงจัดใว้ให้พนักงานนอนจะได้ไม่ต้องเทียวใกลเพารอยู่คนเดียวขี่มอร์ไซมันอันตราย แต่บ้านหลังนี้เพื่อนที่โรงบาลมันจะขอใช้สักสองอาทิตย์ได้มัยผมก็บอกถ้าไงเราก็ไม่อยู่แล้วเพื่อนเดือดร้อนก็จะเป็นไร ก็ให้เขาจ่ายค่าน้ำค่าไฟละกัน เราก็จะได้ประหยัดด้วย ส่วนผมพ่อค้าเร่ ค่ำใหนก็นอนนั้นไม่เคยแม้แต่จะนอนตามโรงแรม ถึงจะเหนื่อยแค่ใหนก็ตาม จนผ่านไปได้สองอาทิตย์ แฟนเพื่อนโทรมาหาผมว่า เขากับแฟนเลิกกันแล้ว และตอนนี้ก็ไปอยู่กินกับแฟนเก่าผมนะแหละ " ผมเลยแปลกใจแฟนเก่าผมใคร " ผมจึงได้รู้ว่าที่บอกผมว่าเพื่อนเดือดร้อนจะอาศัยบ้านสักสองสามอาทิตย์มันคืออะไร เจ็บมากครับจนไม่อยากหาเงินไม่อยากทำอะไรเพื่อใครอีกเลย คนที่เมียมีชู้คงจะเข้าใจดี แต่ผมมีลูกผมต้องเลี้ยงลูก คุณรู้มัยขนาดนี้ผมยังให้อภัยเลยตามง้อขอให้เขาอยู่กับผมต่อ แต่ผมคิดผิด อย่างมากที่สุดที่ในตอนนั้นผมไม่ตัดใจสะ ก็อยู่กันมาได้สักพักก็ดีจนผมไม่คิดอะไรแล้ว แต่เธอก็เป็นอีก ทุกวันนี้ผมตัดใจแล้วเจ็บเท่าที่ผ่านมาดีกว่าจะต้องมาเจ็บตลอดไป คิดชะว่าเอาหนามที่ตำเทาออกถ้าไม่เอาออกมันก็จะเจ็บไม่มีวันหาย ลูกผมเลี้ยงเองได้ ถึงจะดันทุรังอยู่ จะว่าเพื่อลูกเชื่อผมเถอะครับสันดานยังงี้มันไม่สนใจลูกหรอก ที่อยู่ก็แค่ลูกได้เห็นหน้าแม่บ้างเท่านั้นเอง ปัจจุบันผมเองก็มีแฟนใหม่และลูกผมเองก็มีความสุขผู้หญิงคนนี้ดีกับลูกผมยิ่งกว่าแม่ชั่วๆของเขาอีก " ลูกผมในตอนแรกก็รับไม่ได้กลายเป็นเด็กมีปัญหาซึมไม่พูดไม่คุยกับใคร วันๆเอาแต่นั่งเม่อ ผมร้องให้ทุกวัน จนวันนี้ลูกผมขอเรียกแฟนใหม่ผม "ว่าแม่" และดีขึ้นมากเลย ผู้หญิงถ้ามีชู้แล้วอย่าไปเชื่อเลยครับ คุณยอมตัดใจชะเจ็บเท่าที่มันเจ็บมาดีกว่าต้องทนเจ็บไปจนวันตาย

รูป เพื่อลูก
โดย: เพื่อลูก
ตั้งเมื่อ: 21 ธ.ค. 11
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย)

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 21 : เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย)

ถูกต้องแล้วครับ

โดย: eak123 เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 11 IP IP: 110.164.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย)

อย่างนี้ต้องเอาประทัดยักยัด แล้วจุด ให้บานเลย ...อิอิ

โดย: soooool เขียนเมื่อ 22 ธ.ค. 11 IP IP: 125.26.11.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย)

ถูกต้องพี่หนามตำตีนมันต้องเอาออกถึงจะหาย เจ็บครั่งเดียวแต่ไม่ต้องไปทรมารอีกคุ้มครับ ลูกสำคัณที่สุด แต่อย่าลืมใสใจครอบครัวด้วยนะครับ เยี่ยมมากเลยพี่ :em26: :em26:

โดย: กิตติ178 เขียนเมื่อ 22 ธ.ค. 11 IP IP: 125.26.77.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย)

ดีแล้วครับ อย่าไปทนเลย
มีใหม่แล้วก็ทำดีกับคนใหม่นะครับ
คนเก่ามาขอดีด้วยก็อย่าครับ
อย่าทำร้ายคนใหม่
ถ้ามันมีเรื่องซ้ำรอยก็อย่าทนครับ
หาใหม่อีก

สู้เพื่อลูกครับ

โดย: tor361 เขียนเมื่อ 22 ธ.ค. 11 IP IP: 101.51.91.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย)

แต่งงานแล้วมีกิ๊ก มีชู้นี่บ้านแตก มานักต่อนัก แล้วน่ะเนี่ยเฮ้อ ท่าทางจะอยู่เป็นโสดดีกว่าแหะ

โดย: brokerake เขียนเมื่อ 22 ธ.ค. 11 IP IP: 203.154.79.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย)

แฟนใหม่เจ้าของกระทู้ ก็เป็นคนดีใช้ได้เลยทีเดียวนะ
ปกติปัญหาระหว่างแม่เลี้ยงกับลูกเลี้ยงไม่ลงรอยกัน
เห็นกันอยู่เป็นประจำ
นี่ถือว่า แฟนใหม่เป็นคนดี และมีความพยายาม
และที่สำคัญ แสดงให้เห็นว่าเธอรักเจ้าของกระทู้ด้วยใจจริง ๆ

หายากกับผู้หญิงสมัยนี้

โดย: ลูกตากสิน. เขียนเมื่อ 22 ธ.ค. 11 IP IP: 199.167.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย)

ของใหม่สำคัญกว่าของเก่าเสมอ

เรื่องจริง

ผู้ชายทุกคนรักเมียน้อยมากกว่าเมียหลวง

ผู้หญิงทุกคนก็รักชู้มากกว่าผัวเหมือนกัน

สัจจะธรรมของโลกเลย

โดย: เฮียหลงลาดพร้าว เขียนเมื่อ 21 ธ.ค. 11 IP IP: 210.76.206.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย)

ดีใจด้วยค่ะที่เจอคนใหม่ แล้วคนใหม่ก็ดีกับลูกคน ดีใจด้วยจริง ๆ ใครทำกรรมอะไรไว้ก็ต้องรับกรรมของตัวเองแหละค่ะ ชีวิตคุณดีขึ้นก็ดีแล้วหละ

โดย: ตาวาว เขียนเมื่อ 21 ธ.ค. 11 IP IP: 180.183.28.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย)

........ขอบคุณมากครับที่เอาประสบการณ์ไม่ดีมาเล่าสู่กันฟัง
แต่ก็นับว่าดีนะครับที่คุณผ่านพ้นมาได้และมีคนใหม่ที่รักลูกคุณเหมือนแม่จริงๆแล้ว
พยายามตั้งหน้าตั้งตาทำมาหากินครับ....สร้างครอบครัวใหม่ดีกว่า ความหลังที่มันยังฝังใจอยู่ก็ทิ้งมันไปเสีย...อย่ารื้อฟื้นขึ้นมาอีกเลย

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 21 ธ.ค. 11 IP IP: 118.172.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย)

วันหลังนี่มีปัญหาชีวิตอะไรก็มาระบาย มาบอกเล่าสู่กันฟังได้เลยครับ ใครจะว่าบ้าหรือไม่อยู่ในโลกความจริงก็ช่าง

ผมว่าโลกอินเตอร์เนตมันเข้าใกล้กับโลกความจริงมากทุกที
เวลาที่เรามีปัญหาชีวิต ในชีวิตจริงใครช่วยคุณได้บ้าง
แต่พอคุณมาโพสมาตั้งกระทู้บอกเล่าเรื่องราว หลายความคิดเห็นล้วนเป็นแสงสว่าง เป็นทางออก และทำให้มีกำลังใจเพิ่มขึ้นเยอะเลยนะครับ อ้อ ขอข้ำอีกว่า ทำทาน รักษาศีล ก่อนนอนสวดมนต์นั่งสมาธิเยอะๆเท่าที่จะทำได้ครับ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะครับ

โดย: จะบอกให้แอนด์องค์มหาเทพตอร์เรส เขียนเมื่อ 21 ธ.ค. 11 IP IP: 61.7.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย)

ซึ้งมากตอนหาบกล้วยแล้วล้ม ถ้าเดี๊ยนเป็นแฟนคุณ

จะรักคุณคนเดียวตลอดชีวิตเลย :em06:

เธอคงกินกล้วยไข่คุณไม่อิ่ม เลยไปหลงกล้วยหอมบ้านอื่น

ปล่อยๆเธอไปเหอะ ไปไม่รอดหรอกคนแบบนี้ สักวันสวรรค์จะลงโทษ

สู้เพื่อลูกต่อไป คุณทำดีแล้ว รักลูกให้มาก สู้ๆ :em01:

โดย: pestle เขียนเมื่อ 21 ธ.ค. 11 IP IP: 125.25.12.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย)

ดีๆๆๆๆครับ ผมว่า จขกท.เป็นคนที่แข็งแกร่งพอดูนะ

ต่อไปนี้ ทำทาน รักษาศีลๆ เยอะๆครับ ชีวิตจะได้เจอแต่เรื่องดีๆ

ชั่ว7ทีดี7หน เป็นกำลังใจให้ครับ :em07: :em07: :em07: :em07:

โดย: จะบอกให้แอนด์องค์มหาเทพตอร์เรส เขียนเมื่อ 21 ธ.ค. 11 IP IP: 61.7.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย)

เมียเก่าคุณมันแอบไปกินกล้วย :em19: :em19:

โดย: หมูสนามเด้อ เขียนเมื่อ 21 ธ.ค. 11 IP IP: 184.91.171.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย)

เพื่อลูก.....
ดีจังเลย ที่คุณไม่ปล่อยให้ความโกรธแค้นบังตาจนทำอะไรรุนแรง
ไม่งั้นคนที่รับผลกรรมอย่างหนักก็คงหนีไม่พ้นลูกของคุณ

ขออวยพรให้ชีวิตครอบครัวครั้งใหม่นี้สดใสนะครับ
:em10: :em10: :em10: :em10: :em10:

โดย: คนปลูกข้าว... เขียนเมื่อ 21 ธ.ค. 11 IP IP: 110.49.154.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย)

...อย่าไปสงสารเธอเลยค่ะ ดิฉันคิดว่าเพื่อลูกแล้ว เธอคงยอมได้ทุกอย่าง เธออาจจะชอบสะอีกที่คนพวกนั้นจะไม่ได้มาวุ่นวายกะเธอ
...ดิฉันถึงเคยบอกไงค่ะ ว่าคนเราถ้าไม่ได้รักกันแล้วอย่าแต่งงานกัน เพราะมันจะไม่มีความเอื้ออาทรไห้แก่กัน :em16: :em16:
V
V
V

โดย: 6potato9 เขียนเมื่อ 21 ธ.ค. 11 IP IP: 180.183.29.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย)

ถึงคุณ6potato9
น่าสงสารแฟนใหม่ของผู้ชายคนนั้นนะ
อ่านแล้ว เศร้าแทนเลย

โดย: I who have no one. เขียนเมื่อ 21 ธ.ค. 11 IP IP: 115.87.20.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย)

เยี่ยม :em01: :em01:

โดย: KGB1012 เขียนเมื่อ 21 ธ.ค. 11 IP IP: 218.209.63.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย)

...เคยมีผู้ชายคนนึงเคยไห้อภัยผู้หญิงที่มีชู้ 7 ครั้ง เพราะคำว่าเห็นแก่ลูก แล้วต่างคนต่างก็แต่งงานใหม่ ผู้ชายคนนี้ไม่เคยใว้ใจเมียใหม่เลย เพราะกลัวว่าจะเป็นเหมือนเมียเก่า ทุกวันนี้ผู้หญิงพยายามจะกลับมาอยู่กับผัวคืน เพราะแก่แล้วไม่มีที่ไป บ้านก็ขายไปเล่นการพนันหมด ลูกก็เห็นดีเห็นงามอยากไห้พ่อกับแม่มาอยู่ด้วยกัน หญิงที่เป็นเมียใหม่กับลูกใหม่ก็กลายมาเป็นส่วนเกิน หญิงที่เป็นเมียใหม่ก็อยู่แบบหวานอมขมกลืน
...คุณจขกท อย่าเป็นคนเห็นแก่ตัวกับเมียใหม่น๊ะค๊ะ คนไหนชั่วก็ปล่อยเขาไปค่ะ ในเมื่อรุ้ว่าเป็นขี้แล้วอย่าไปอยู่ใกล้มันเหม็น เป็นกำลังใจไห้นะ๊ค่ะ :em01: :em01:

โดย: 6potato9 เขียนเมื่อ 21 ธ.ค. 11 IP IP: 180.183.29.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย)

เป็นกำลังใจให้ด้วยอีกคนค่ะ สู้ๆเพื่อลูกค่ะ

โดย: ShouNanNoKaZe เขียนเมื่อ 21 ธ.ค. 11 IP IP: 114.48.232.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย)

เป็นกำลังใจให้นะคะ
คิดเสียว่า หมดเวรหมดกรรมต่อกันนะ
สู้ๆนะ จขกท

โดย: I who have no one. เขียนเมื่อ 21 ธ.ค. 11 IP IP: 115.87.20.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : เมียมีชู้ (ครั่งหนึ่งเคยเป็นควาย)

ถูกครับ เจ็บแต่จบดีกว่า ทนทรมาณครับ

โดย: longnarak เขียนเมื่อ 21 ธ.ค. 11 IP IP: 115.87.20.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111